GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่ออะไรหลอครับตอบที  (อ่าน 1731 ครั้ง)
IM-IM
Newbie
*

Re: เพื่ออะไรหลอครับตอบที
« ตอบ #30 เมื่อ: 03-01-2010, 20:09:58 »

นั้น สิ เอา แชร์ ออก จาก เด็ก เส้น ทำ ไม อ่ะ รู้ สึก ว่า อสุรา ไม่ สนุก เลย ตอน เอา แชร์  ออก จากเส้น อ่ะ

_________________000000___00000_______________________ ________________00000000_0000000______________________ ________________0000000000000000______________________ _________________00000000000000_______________________ __________________00000000000_________________________ _____________________0000
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #31 เมื่อ: 03-01-2010, 20:33:10 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 10-12-2009, 18:06:34
สาเหตุหลักที่นำไอเทมหนูขอแชร์ด้วยคน(ยาแชร์)ออกจากเกมส์ หลังจากมีการประชุมหารือแล้วพบว่าการมีไอเทมชิ้นนี้ทำให้เกิดผลต่อเกมส์และ ผู้เล่น คือการมีไอเทมยาแชร์นั้นขัดกับวัตถุประสงค์ในการพัฒนาเกมส์อสุราคือ ทำให้ความสนุก ความท้าทาย และอรรถรสในเกมส์ลดลงอย่างมาก ปกติผู้เล่นจะทำการเก็บเลเวลด้วยตนเอง หรือช่วยกันเก็บเลเวลกับเพื่อนๆที่เลเวลใกล้เคียงกัน ผู้เล่นจะต้องเสาะหาแหล่งเก็บเลเวล ซึ่งพฤติกรรมเหล่านี้เป็นอรรถรสในการเล่นเกมส์อย่างหนึ่ง แต่เมื่อมีไอเทมชิ้นเข้ามา ทำให้พฤติกรรมการเก็บเลเวลของผู้เล่นเปลี่ยนอย่างสิ้นเชิงทำให้ผู้เล่นหันมา นั่งเฉยๆ คอยพึ่งผู้อื่นในการเก็บเลเวลแทน ดังจะเห็นตามแผนที่เหล่านี้เช่น ดันเจี้ยนสมาคม แมพเข้วี วิหารจุตรกร เป็นต้น เมื่อเพื่อนๆได้ผ่านแผนที่เหล่านี้ก็จะพบกับตัวละครเหล่านี้นั่งแชร์EXPอยู่ บางคนไม่อยู่ที่หน้าจอคอมด้วยซ้ำ ผลคือ ทำให้เลเวลของผู้เล่นเหล่านี้ขึ้นสูงโดยไม่ได้ทักษะในการเล่นเกมส์เลยแม้ แต่น้อย ทางทีมงานจึงเห็นตรงกันที่จะนำไอเทมชิ้นนี้ออกค่ะ

+++ ถูกต้องครับ คิดดี ผู้เล่นส่วนใหญ่ ตอนแรกๆ ที่ยาแช เข้ามา  เขาก็เสนอ ความคิดเห็นแบบนี้ไป   ทีมงานเคยรับฟังบ้างไหม

แต่ตอนนี้.....มันสายไปแล้วครับท่าน  ...........อรรถรสมันได้หายไปหมดแล้ว+++

., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #32 เมื่อ: 03-01-2010, 20:49:57 »

ที่จริง ไม่สมควรมียาแชร์แต่แรก

เพราะถ้าเอายาแชร์ออกข ปัญหาเกิด ..

เห็นใจทีมงานเหมือนกัน แต่คงไม่ได้คิดถึงจุดนี้

ว่าความเคยชินที่เคยได้ใช้ แต่พอมาอีกวัน มันไม่มีแล้ว

ไงก็สู้ ๆ เน๊อ ทีมงาน แล้วแต่จะกรุณา  รัก

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

Laurenz Lycablood
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 04-01-2010, 00:50:44 »

ผมว่าเพิ่มแมปเก็บเวลดูจะง่ายกว่า

สถานะ : กลับมาเล่นใหม่ ยังงงๆวุ้ย
กล้าหาญ ศรีทองคำ
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 04-01-2010, 20:23:34 »

ต่อให้เพิ่มแมพสัก5แมพก็เวลยากครับ เปลี่ยนเปนนำระบบEXPเน่าๆออกดีกว่าครับ Smiley

ถ้านำยาแชแล้วมีระบบEXPอย่างนี้อย่าเอาดีกว่าครับแช

แต่ถ้านำยาแชออก ก็นำระบบEXPออกไปด้วยครับ Smiley

พันธ์ทพ เหล่างาม
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 29-03-2010, 04:18:36 »

โหย พึง กลับ มเล่นไหม่

เวล ยาก จีงๆ คับ

เอา ระบบ EXP ออก เถอะ คับ

คน จน อย่าง ผม ไม่มี ของ เทพ เวล ยาก  Cry Cry

~คน จน เวล ยาก โคตร~
Dark Templar
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 29-03-2010, 08:34:14 »

อ้างจาก: ♂_I lOvE FrEeDom_♂ ที่ 16-12-2009, 17:55:57
จากที่ดูความคิดเห็นของคนในกระทู้นะครับ

ส่วนใหญ่ ไม่เห็นด้วยเรื่องระบบ EXP ครับ

ผมจึงขอให้ทีมงาน นำระบบ EXP ออกเถอะครับ

ถึงจะนำแชออก ก็ไม่เปงปัญหา แต่ระบบ EXP มานทำให้คนเวลลำบากครับ

Smiley

เห็นด้วยครับ เท่าที่อ่านความคิดเห็นอื่นๆ แล้ว วิธีนี้น่าจะแก้ปัญหาได้ดีที่สุด
รอดูดอย่างเดียวไม่ได้เล่นเองก็คงไม่สนุกหรอกนะครับ
หรือเล่นเองเก็บลำบากอย่างนี้ก็ไม่สนุกอีก เอาเป็นแบบกลางๆ เวลเองแต่ไม่ยากเกินไป
อันนี้น่าจะดีที่สุดนะครับ Smiley
ป๋าโท
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 29-03-2010, 10:09:05 »

Smiley Smiley Smiley
ความเห็นส่วนตัว
--พวกคุณเล่นเกมส์
  หรือให้เกมส์เล่นพวกคุณ---
  ถ้าเล่นเกมส์ก็เล่นเพื่ออะไร....คิดสิ
เล่นเอาสนุก เล่นหาเพื่อน เล่นอื่นฯลฯ
  ถ้าให้เกมส์เล่นพวกคุณ ..พวกคุณก็แค่คนไร้ประโยชน์
เหมือนคนที่ดื่นสุรา เมาจนไม่รุ้อะไรเลย...
 Cry Cry Cry
ขอโทษด้วยถ้ามันไปกระทบกระเทือนใคร
 Cry Cry Cry
สุดท้ายให้พวกคุณเป็นคนเล่นเกมส์นะ
ถ้าเกมส์นี้มันไม่สนุก ก็ไปเล่นเกมส์อื่นเสีย
มันไม่ได้มีเกมส์เดียว
 Cool Cool Cool
ปล. ผมรักคนไทย ถ้าอสุราไม่จากไป ผมก็ยังคงเล่นอสุรา
       อยากอสุราพัฒนาไปในทางที่ดี สุ่อนาคตของเกมส์
       ที่คนทั่วโลกยอมรับ

cotona
Full Member

ขอขอบคุณที่พระเจ้าทรงสร้างเธอมาเป็นมิตรที่ดีแก่ฉัน

« ตอบ #38 เมื่อ: 30-03-2010, 12:50:06 »

ที่จริงนะ  ผู้เล่นเก่าๆเขาไม่สนเก็บเวลหรือทำการงานแล้วละครับ  เกมส์มันเริ่มรู้สึกน่าเบื่อ(ในความคิดผมนะ)  ถึงจะมีการงานต่างๆเข้ามาก็ไม่ทำให้เกมส์สนุกขึ้นเท่าไหรหรอก(มั้ง)

คนส่วนใหญ่เขาเข้ามานั่งออนเวลาทิ้งไปวันๆ  เข้ามานั่งคุยกับเพื่อนๆที่รู้จักกัน  เข้าแบทบ้างพอเป็นพิธี  นั่งขายของบ้าง  บางคนออนเกมสืทิ้งไว้ยังมีเลยแล้วเปิดเวปเล่น  อ่านนิยงนิยายก้ว่าไป

เพราะอะไรนั้นกระทู้ด้านบนๆก้บอกอยู่  บางทีผมมองว่าจุดเด่นของเกมส์นี้คืออะไร  ซึ้งตอนนี้ก็ไม่สามารถบอกได้   มีc3เข้ามาใหม่  แมพใหม่  เซทใหม่  ของใหม่ๆ   ที่เข้ามาในเกมส์  มันก็ให้

ความรู้สึกว่าน่าเบื่ออยู่ดี  บอกตรงๆนะที่เข้ามาเล่นนะ  เข้ามาหาเพื่อน ไม่ได้สนุกไปกับเกมส์เลย 

แต่ก็ต้องบอกว่าเข้าใจทีมงาน  ว่านโยบายต่างๆมันก้เข้าท่า  ไม่มีสิ่งใดสมบูรณ์แบบไปซะทุกอย่าง  มันก็มีช่องโหว่เหมือนกัน  ระบบกิลวอ(ขอหน่อย)ที่ทีมงานให้เสียทรัพยากรหรือถูกขโมยไรก็ว่าไป  ในสภาพเช่นนี้ตอนนี้มันไร้ซึ้งความสนุกไปแล้วละครับ

เอะอะอะไรก็รีๆ(รีเซทบ้าน)  ไม่ได้มีการตีกันจริงๆ เชื่อไหมกดเข้าไปในวอแล้วอะ  ไม่ถึงนาทีเลยมั้งรีเซทเป็นอีกกิลละ  มันน่าเบื่อมากบอกตามตรง   มันไม่ใช่สมครามชิงปราสาทแล้วละครับ

บอกตามตรงนะไปเล่นแบทยังสนุกกว่ามากมายมหาสารเลย  เผลอๆนั่งขายของยังสนุกมากกว่า(อย่างน้อยก็ตื่นเต้นตอนขายของออก)

...โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอก มีแต่พรมลิขิตที่ชักนำให้ทุกๆคนได้มาเจะเจอ...
...ขอฟรีนั้นไม่มีในโลก  แม้แต่ความตายก็มิใช่ของฟรี...
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 30-03-2010, 14:13:22 »

ไม่เอาแชเข้าเราไม่ว่าแต่ไอคุณระบบEXPเอามันออกไปเหอะเชื่อมั้ยถ้าไม่มีระบบนี้ทุกคนก็ได้เกบเวลเองตามที่พวกคุณอยากให้ทำไม่ต้องมียาแชร์

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 30-03-2010, 14:19:11 »

ยังไม่จบอีกทางนึงนะคือให้ตี้มันแชร์ได้มากขึ้นกว่านี้เช่นจาก10เปง20เวล หัวเวล 80 จะแชได้ตั้งแต่ 60-99ซึ่งการเกบถึง60นั้นใช้ความพยาม+เงินและเวลาแล้วไม่ยากเท่าไหร(แต่บางอาชีพก็ยาก) และควรทำให้มอนเกิดไวกว่านี้ตายแล้วเกิดได้ยิ่งดี ขยะของมอนควรให้ดรอปทุกคัวขายได้50+ขึ้นไป(ตกมากน้อยแล้วแต่ท่าน)คนจะได้มีตังไปซื้อของแล้วก็น่าจะมียาถูกๆไว้ให้คนกดด้วยทั้งยาเลือดยาเอ็มคนมันจะได้เก็บได้บ้างไม่ต้องนั้งรอเลือดหรือเอ็มอย่างเดียว

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #41 เมื่อ: 30-03-2010, 14:29:21 »

ปรับอะไรก็ปรับไปถ้าคิดว่ามันดี แต่งงตรงที่ว่าทำไมเวลามีการปรับเกือบทุกอย่างทำไมต้องปรับกันแบบครึ่งต่อครึ่งด้วย 10-20%ไม่ได้เหรอทำไมต้อง 50% แต่พอมีช่วงที่ดูจะใจดีเพิ่มให้ก็เพิ่มให้ไม่ถึงครึ่งด้วยซ้ำ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Dark Templar
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 30-03-2010, 15:01:19 »

เท่าที่อ่านดูแล้วสาเหตุที่ผู้เล่นเก่ารู้สึกเบื่อน่าจะมาจากการไม่รู้จุดมุ่งหมายที่แน่ชัดในการเล่นเกมส์คือรู้สึกอิ่มตัวแล้วถึงจะมีแมปใหม่อาวุธใหม่เข้ามา
ก็อาจจะรู้สึกมีอะไรใหม่เพิ่มขึ้นมาแค่แป๊ปๆ แล้วก็เล่นไปวันๆรอว่าเมื่อไหร่จะมีการอัพเดทอะไรใหม่ๆเข้ามาอีกจะเลิกก็เสียดายเวลาที่ผ่านมา

ผมเข้ามาเล่นใหม่และก็เล่นเซิร์ฟดาวดึงส์ก็ยังไม่รู้สึกถึงตรงนั้น และก็ด้วยความที่เล่นยังไปไม่ถึงไหนก็ไม่แน่ใจว่าจะมีเควสที่เป็นเรื่องราวหรือเนื้อเรื่องยาวรออยู่หรือไม่เพราะเท่าที่เห็นจะมีแต่เควสสั้นๆและจะเป็นให้สะสมของซะส่วนใหญ่ ผมคิดว่าเควสที่เป็นเนื้อเรื่องนี้น่าจะเป็นปัจจัยหนึ่งที่จะเป็นแรงจูงใจให้ผู้เล่นมีความสนใจที่จะเล่นมากขึ้นซึ่งจะทำให้ผู้เล่นรู้สึกถึงจุดหมายในการเล่น ยกตัวอย่างเช่นเกมส์ Diablo2 ซึ่งแต่ละฉากก็จะมีเควสสอดแทรกให้ทำเป็นเนื้อเรื่องและเมื่อจบเควสแล้วก็จะได้อาวุธหรือการอัพสเตตัสเป็นรางวัล นอกจากรางวัลที่จะได้รับแล้วเควสจะทำให้เรารู้สึกว่ากำลังอ่านหนังสือการ์ตูนเรื่องหนึ่งอยู่โดยที่เราเป็นส่วนหนึ่งของเนื้อเรื่องนั้นซึ่งเป็นจุดประสงค์หลักของเกมส์แนว RPG ทั่วไป ผมคิดว่าน่าจะนำconcept นี้มาประยุกต์ใช้กับเกมส์ออนไลน์ได้ และก็มีการแต่งเนื้อเรื่องใหม่มีเควสใหม่บอสใหม่เข้ามาเรื่อยๆ เป็นแรงจูงใจให้ผู้เล่นทั้งที่เล่นนานจนอิ่มตัวแล้วและผู้เล่นที่เพิ่งเข้ามาเล่นเกิดความอยากเล่นอยากติดตาม

ก็ขอเสนอแค่นี้ก็แล้วกันครับไม่รู้ว่าจะมีใครเห็นด้วยหรือพอจะเป็นไปได้รึเปล่า หรือทางทีมงานกำลังพัฒนาแนวคิดนี้อยู่
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #43 เมื่อ: 30-03-2010, 15:55:01 »

เลือกตามกระแส เพราะกี่ชาติก็เวลไม่ขึ้น Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #44 เมื่อ: 30-03-2010, 16:23:45 »

อ้างจาก: *~ไข่นุ้ยคุง~* ที่ 16-12-2009, 18:10:45
อ้างจาก: Lunarez ที่ 12-12-2009, 03:36:31
อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 10-12-2009, 18:06:34
สาเหตุหลักที่นำไอเทมหนูขอแชร์ด้วยคน(ยาแชร์)ออกจากเกมส์ หลังจากมีการประชุมหารือแล้วพบว่าการมีไอเทมชิ้นนี้ทำให้เกิดผลต่อเกมส์และ ผู้เล่น คือการมีไอเทมยาแชร์นั้นขัดกับวัตถุประสงค์ในการพัฒนาเกมส์อสุราคือ ทำให้ความสนุก ความท้าทาย และอรรถรสในเกมส์ลดลงอย่างมาก ปกติผู้เล่นจะทำการเก็บเลเวลด้วยตนเอง หรือช่วยกันเก็บเลเวลกับเพื่อนๆที่เลเวลใกล้เคียงกัน ผู้เล่นจะต้องเสาะหาแหล่งเก็บเลเวล ซึ่งพฤติกรรมเหล่านี้เป็นอรรถรสในการเล่นเกมส์อย่างหนึ่ง แต่เมื่อมีไอเทมชิ้นเข้ามา ทำให้พฤติกรรมการเก็บเลเวลของผู้เล่นเปลี่ยนอย่างสิ้นเชิงทำให้ผู้เล่นหันมา นั่งเฉยๆ คอยพึ่งผู้อื่นในการเก็บเลเวลแทน ดังจะเห็นตามแผนที่เหล่านี้เช่น ดันเจี้ยนสมาคม แมพเข้วี วิหารจุตรกร เป็นต้น เมื่อเพื่อนๆได้ผ่านแผนที่เหล่านี้ก็จะพบกับตัวละครเหล่านี้นั่งแชร์EXPอยู่ บางคนไม่อยู่ที่หน้าจอคอมด้วยซ้ำ ผลคือ ทำให้เลเวลของผู้เล่นเหล่านี้ขึ้นสูงโดยไม่ได้ทักษะในการเล่นเกมส์เลยแม้ แต่น้อย ทางทีมงานจึงเห็นตรงกันที่จะนำไอเทมชิ้นนี้ออกค่ะ

มันจริงครับ

แต่เท่าที่ผมจำได้ ตอนมันออกมาใหม่ๆ ก็มีการประท้วงกันเหมือนกัน

ตอนนี้ผมเฉยๆละ มีไม่มีผมก็เก็บเองอยู่แล้ว
คนที่มันมีของเทพๆ อ่ะ มันก็จะเวลที่ไหนก็ได้ตามใจมันอ่ะ แต่อยากให้แลคนไม่มีปัญญาจะกินมั่งสิ เวล 70 ปกติเก็บโคลนนะ แต่ปัจจุบัน จะให้เก็บน้ำแข็งก็ตีไม่โดนอีก ภูเขาไฟก็โหดไป ไม่รู้จะเอาไงกะชีวิตแล้วอ่ะ Cry

laugh laugh laugh ใช่ ใช่ ใช่

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4