GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่ออะไรหลอครับตอบที  (อ่าน 1731 ครั้ง)
Laurenz Lycablood
Jr. Member
**

Re: เพื่ออะไรหลอครับตอบที
« ตอบ #15 เมื่อ: 12-12-2009, 03:36:31 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 10-12-2009, 18:06:34
สาเหตุหลักที่นำไอเทมหนูขอแชร์ด้วยคน(ยาแชร์)ออกจากเกมส์ หลังจากมีการประชุมหารือแล้วพบว่าการมีไอเทมชิ้นนี้ทำให้เกิดผลต่อเกมส์และ ผู้เล่น คือการมีไอเทมยาแชร์นั้นขัดกับวัตถุประสงค์ในการพัฒนาเกมส์อสุราคือ ทำให้ความสนุก ความท้าทาย และอรรถรสในเกมส์ลดลงอย่างมาก ปกติผู้เล่นจะทำการเก็บเลเวลด้วยตนเอง หรือช่วยกันเก็บเลเวลกับเพื่อนๆที่เลเวลใกล้เคียงกัน ผู้เล่นจะต้องเสาะหาแหล่งเก็บเลเวล ซึ่งพฤติกรรมเหล่านี้เป็นอรรถรสในการเล่นเกมส์อย่างหนึ่ง แต่เมื่อมีไอเทมชิ้นเข้ามา ทำให้พฤติกรรมการเก็บเลเวลของผู้เล่นเปลี่ยนอย่างสิ้นเชิงทำให้ผู้เล่นหันมา นั่งเฉยๆ คอยพึ่งผู้อื่นในการเก็บเลเวลแทน ดังจะเห็นตามแผนที่เหล่านี้เช่น ดันเจี้ยนสมาคม แมพเข้วี วิหารจุตรกร เป็นต้น เมื่อเพื่อนๆได้ผ่านแผนที่เหล่านี้ก็จะพบกับตัวละครเหล่านี้นั่งแชร์EXPอยู่ บางคนไม่อยู่ที่หน้าจอคอมด้วยซ้ำ ผลคือ ทำให้เลเวลของผู้เล่นเหล่านี้ขึ้นสูงโดยไม่ได้ทักษะในการเล่นเกมส์เลยแม้ แต่น้อย ทางทีมงานจึงเห็นตรงกันที่จะนำไอเทมชิ้นนี้ออกค่ะ

มันจริงครับ

แต่เท่าที่ผมจำได้ ตอนมันออกมาใหม่ๆ ก็มีการประท้วงกันเหมือนกัน

ตอนนี้ผมเฉยๆละ มีไม่มีผมก็เก็บเองอยู่แล้ว

สถานะ : กลับมาเล่นใหม่ ยังงงๆวุ้ย
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #16 เมื่อ: 12-12-2009, 07:25:33 »

ยาแชร์ก็มีผลเสียเหมือนกานนา เดี๋ยวไปตั้งกระทู้หาผลเสียของยาแชร์ดีมั้ยนะ ฮิฮิ Evil Evil Evil Evil Evil Evil
ปล. ถ้าคนมันไม่เก็บเอง มันก็ไม่รู้จักสิ่งใหม่ๆของแต่ละอาชีพจิ(สกิว)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #17 เมื่อ: 12-12-2009, 07:39:33 »

เราว่าแบบนี้ก็ดีแล้ว การปรับทำให้เราเวลยากขึ้นก็จริง แต่ไม่ใช้เราคนเดียวทุกคนก็เป็น

Evil Evil

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #18 เมื่อ: 12-12-2009, 08:11:17 »

อุ๊ย ลายเซนคุ้นๆ = =

มานอกเรื่องละ = ="

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #19 เมื่อ: 12-12-2009, 08:13:00 »

อ้างจาก: ♥ Diamond ที่ 12-12-2009, 08:11:17
อุ๊ย ลายเซนคุ้นๆ = =

มานอกเรื่องละ = ="

อ๊ากก ลืมพิมอีกนิด ลายเซน จขกท.อะ >O<;

//me เผ่นน มานอกเรื่องละ

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
~โกโก้~
Jr. Member
**

โก้ครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: 12-12-2009, 08:16:40 »

มันก็มีข้อดีและข้อเสียอ่ะครับ

พอมีแชร์ก็  นายว่างป่ะ  เรามีแชร์

พอไม่มีก็ต้องหาเพื่อนในการเวล

สังเกตุนะครับ ตอนไม่มี แชร์ คนจะปาร์ตี้กันมากขึ้นด้วย  ตามที่ผมคิดและสังเกตุนะ

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #21 เมื่อ: 12-12-2009, 08:18:45 »

อ้างจาก: ~สิงห์เล่นโคลน~ ที่ 12-12-2009, 08:16:40
มันก็มีข้อดีและข้อเสียอ่ะครับ

พอมีแชร์ก็  นายว่างป่ะ  เรามีแชร์

พอไม่มีก็ต้องหาเพื่อนในการเวล

สังเกตุนะครับ ตอนไม่มี แชร์ คนจะปาร์ตี้กันมากขึ้นด้วย  ตามที่ผมคิดและสังเกตุนะ
ช่าย สร้างมิตรภาพO3O รัก รัก รัก รัก รัก

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
elodus
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 16-12-2009, 17:30:40 »

อ่าา ผมเห็นด้วยกับการนำเเชออกนะครับ
       เพราะ ผมเคยใช้ คาเดทเวล 11 ดูด เบลดเวล 60 ที่เข้วี พร้อมปั๊ม vip กับ *เด็ก
 เเค่ชม. เดียว คาเดทเวล 37 เลย  Smiley
       เเต่ เจ้าขงกระทู้ก็พูดถูก เรื่องระบบการได้ ค่า EXP เพราะ คนเวล สูงๆ เเทบจะไม่มีที่เวลเลย
ช่วงระยะเวล 33-41 ด้วย เพราะ เบลดผมสามารถเกบได้ไวกว่า คลาส1ที่เกบเม่นอีก
ตอนนี้ผมไม่หวังอะไรมาก หวังเเค่เอา ระบบ EXP ที่ตีมอนเวลน้อยกว่า เเล้วได้ 50 เปอ
ออกเหอะคับ
เพราะ ในที่เกบเวลบางที่ มอนเวล ห่างกัน เปน สิบๆเวล เเล้วมาอยู่รวมกันมันเหมือนกับเจาะจงตัวให้ตีเลย
เเละ  ลำพังเเค่ตีมอนเวลน้อยกว่า EXPก็เเทบไม่กระดิกเเล้ว ยางหักลงอีก 50 เปอ คงจากระดิกอยู่เนาะ เวลเรา
 รัก รัก รัก
*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

« ตอบ #23 เมื่อ: 16-12-2009, 17:54:40 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 10-12-2009, 18:06:34
สาเหตุหลักที่นำไอเทมหนูขอแชร์ด้วยคน(ยาแชร์)ออกจากเกมส์ หลังจากมีการประชุมหารือแล้วพบว่าการมีไอเทมชิ้นนี้ทำให้เกิดผลต่อเกมส์และ ผู้เล่น คือการมีไอเทมยาแชร์นั้นขัดกับวัตถุประสงค์ในการพัฒนาเกมส์อสุราคือ ทำให้ความสนุก ความท้าทาย และอรรถรสในเกมส์ลดลงอย่างมาก ปกติผู้เล่นจะทำการเก็บเลเวลด้วยตนเอง หรือช่วยกันเก็บเลเวลกับเพื่อนๆที่เลเวลใกล้เคียงกัน ผู้เล่นจะต้องเสาะหาแหล่งเก็บเลเวล ซึ่งพฤติกรรมเหล่านี้เป็นอรรถรสในการเล่นเกมส์อย่างหนึ่ง แต่เมื่อมีไอเทมชิ้นเข้ามา ทำให้พฤติกรรมการเก็บเลเวลของผู้เล่นเปลี่ยนอย่างสิ้นเชิงทำให้ผู้เล่นหันมา นั่งเฉยๆ คอยพึ่งผู้อื่นในการเก็บเลเวลแทน ดังจะเห็นตามแผนที่เหล่านี้เช่น ดันเจี้ยนสมาคม แมพเข้วี วิหารจุตรกร เป็นต้น เมื่อเพื่อนๆได้ผ่านแผนที่เหล่านี้ก็จะพบกับตัวละครเหล่านี้นั่งแชร์EXPอยู่ บางคนไม่อยู่ที่หน้าจอคอมด้วยซ้ำ ผลคือ ทำให้เลเวลของผู้เล่นเหล่านี้ขึ้นสูงโดยไม่ได้ทักษะในการเล่นเกมส์เลยแม้ แต่น้อย ทางทีมงานจึงเห็นตรงกันที่จะนำไอเทมชิ้นนี้ออกค่ะ

แล้วคุณปรับระบบ EXP หา... อะไรครับ ปรับซะคนที่เวลสูงๆ แต่อ่อนๆ เวลไม่ได้เลย แล้วทำแบบนี้ จะเอายาแชร์ออกอีก ไม่รู้เลยรึไงว่ามันทำให้เวลยากขึ้น ถ้าเอายาแชร์ออก โปรดเอา ระบบ EXP กลับมาด้วยนะครับ Angry ทำแบบนี้จะเวลยังไงถามจริง  ใช่ แล้วเอายาแชร์ออกมันจะทำให้ อรรถรสเพิ่มขึ้นมากมายสักเท่าไรกันเชียว

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

กล้าหาญ ศรีทองคำ
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 16-12-2009, 17:55:57 »

จากที่ดูความคิดเห็นของคนในกระทู้นะครับ

ส่วนใหญ่ ไม่เห็นด้วยเรื่องระบบ EXP ครับ

ผมจึงขอให้ทีมงาน นำระบบ EXP ออกเถอะครับ

ถึงจะนำแชออก ก็ไม่เปงปัญหา แต่ระบบ EXP มานทำให้คนเวลลำบากครับ

Smiley

Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 16-12-2009, 18:02:50 »

อ้างจาก: _OKCITY_ ที่ 12-12-2009, 07:39:33
เราว่าแบบนี้ก็ดีแล้ว การปรับทำให้เราเวลยากขึ้นก็จริง แต่ไม่ใช้เราคนเดียวทุกคนก็เป็น

Evil Evil
คนจุติ 6 รอบไปก่อนหน้านี้ก็ได้เปรียบสิครับ  Angry

Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 16-12-2009, 18:04:57 »

อ้างจาก: ~Arcobaleno~ ที่ 10-12-2009, 20:45:34
คิดดูละกันถ้ามีเเชร์อยู่ คนก้อนั่งดูดก้อมีเเต่คนเทพๆเต็มเมืองอะดิ

Shocked Shocked Shocked

เพราะฉะนั้นเอาเเต่นั่งดูดเเมพอื่นก้อโล่งโจ้งอะ เช่นเเมพไลเเคน +กบเป็นต้น ตอนผมมาเล่นใหม่ไปเเมพวุ้นคาเดทบรึมไปกบคนก้อเยอะ

ตอนนี้เเทบไม่เหนหัวด้วยซ้ำ เอาเเต่ดูดกันทั้งนั้น
ก็ดูระบบ EXP ตอนนี้ก่อนสิ เค้าปรับจนเน่าแบบนี้ ยังจะมีอารมมานั่งเวลเองเหรอครับ  ใช่

Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 16-12-2009, 18:06:13 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 11-12-2009, 12:01:06

จุดประสงค์หลัก ก็คือ ให้ผู้เล่นช่วยกันเก็บเลเวลได้ไวขึ้นค่ะ

Wink

ช่วยอธิบายให้ชัดกว่านี้หน่อยสิครับ ใช่

Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 16-12-2009, 18:08:29 »

อ้างจาก: -๐۩ ۞๐- Coffee & Faro_FoGuzs -๐۞ ۩๐- ที่ 11-12-2009, 12:31:16
เกมอื่นหลายๆเกมยังมีการแบ่งมอนตามเวลเลยแถมเก็บเวลช้ากว่านี้อีก เกมอสุรานับว่า ดีสุดๆแล้ว แถมของโซลถูกกว่าเกมอื่นแล้ว เกมอื่นๆเติม 500 บาทแทบไม่ได้อะไรเลย ลองคิดแบบหลายๆแง่ หลายๆข้อคิดแล้วก็ พิจารณาจากหลายเกม ว่า มันต่างจากที่บอกไว้ยังไง
ช่วยยกตัวอย่างเกมส์ที่ว่าด้วยครับ หากบอกว่าเกมสือื่นมีการเก็บเวลแบบแบ่งเลเวลล่ะก็  ก็เพราะเกมส์นั้น คงเป็นเกมมส์ที่ค่อนข้าวใหญ่ หรือไม่ก็มีมอนสเตอร์หลากลายประเภท ใช่ แต่ดูเกมส์นี้สิ นับๆ ไปร้อยกว่าตัวเอง เกมส์อื่นเค้ามีเป็นเกือบพันแบบครับ  ใช่

Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 16-12-2009, 18:10:45 »

อ้างจาก: Lunarez ที่ 12-12-2009, 03:36:31

มันจริงครับ

แต่เท่าที่ผมจำได้ ตอนมันออกมาใหม่ๆ ก็มีการประท้วงกันเหมือนกัน

ตอนนี้ผมเฉยๆละ มีไม่มีผมก็เก็บเองอยู่แล้ว
คนที่มันมีของเทพๆ อ่ะ มันก็จะเวลที่ไหนก็ได้ตามใจมันอ่ะ แต่อยากให้แลคนไม่มีปัญญาจะกินมั่งสิ เวล 70 ปกติเก็บโคลนนะ แต่ปัจจุบัน จะให้เก็บน้ำแข็งก็ตีไม่โดนอีก ภูเขาไฟก็โหดไป ไม่รู้จะเอาไงกะชีวิตแล้วอ่ะ Cry

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4