GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องความสมดุลของเกม ในตอนนี้  (อ่าน 5886 ครั้ง)
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: เรื่องความสมดุลของเกม ในตอนนี้
« ตอบ #90 เมื่อ: 28-10-2009, 13:39:07 »

อ้างจาก: ไอริน-อเลนน่ารักที่สุ๊ด ที่ 27-10-2009, 18:59:16
ลืมบอกไปอีกเรื่องค่ะ เรื่องที่ลูกกอล์ฟโพสในเรปแรกและอีกหลายๆ ความเห็นที่ดิชั้นอ่าน เห็นด้วยอย่างแรง  laugh

และอีกเรื่องคือการตัดสินใจของทีมงานบางท่านที่ทำให้ดิชั้นยิ่งมองในด้านลบเพิ่มขึ้นไปอีกและความล่าช้าก็ด้วยเหมือนกัน

ถ้ามีข้อแย้งยังไงกับความเห็นของดิชั้นก็ช่วยไปปกป้องทีมงานในกระทู้นี้ด้วยนะคะ ^^ คุณอาสาลินจัง

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30744.0

มีข้อความใด ที่เราปกป้องทีมงานโดยตรงกดอ้างมาให้ดูได้เลย

มันเป็นความจริง ที่เราไม่เห็นด้วยกับผู้เล่นบางคน แต่ข้อความที่เราปกป้องเอามาให้ดูทีนะ

เรื่องการขุดกระทุ้ของกิลคุณ เราเองก็เคยไปโพสในกิลคุณเหมือนกันว่าให้ระวัง

แต่เกี่ยวกับเรื่องนี้มันเกี่ยวอะไรเหรอ หรือเราไปขัดอะไรคุณ หรือ แค่ฟังคนบางคนกล่าว

จึงจำเป็นต้องมาพาดพิง ถ้าคุณไม่ได้อ่านกระทุ้เราในบอร์ดคุณ ไปถาม น้องชิดนะ

ว่าเราโพสเตือนว่าไงบ้าง เราเคยบอกในกระทู้นี้ เรื่องใดไม่เหมาะสมให้แย้งตามเหตุผล

คุณมั่นใจเลยจำเป็นต้องลากเรามาเกี่ยว โดยว่าเราปกป้องรึ งั้นกรุณาเอา่ข้อความปกป้องมาให้เราดูด้วยนะ

เพราะเราไม่เคยมาเข้าข้างใครโดยไร้เหตุผล คุณเพียงแต่ไม่เคยทราบว่าเราเองก็เคยใช้เหตุผลของเราเถียงกับทีมงาน

ซึ่งนั่น เราคิดว่าไม่ใช่เรื่องจำเป็นที่ต้องมาแฉในบอร์ด คุณอยากให้คนอื่นให้เกียรติคุณ แล้วคุณให้เกียรติใครหรือยัง

ดังนั้น เราขอดู ตามข้อกล่าวหาที่คุณกล่าวว่า เราปกป้องทีมงาน ขอกระูทู้เหล่านั้นของเราด้วย

ปกติ เรามักปกป้องใคร ๆ ตามเหตุผล ถ้าหาแบบไร้เหตุผลมาได้ขอดูด้วย ถ้าไม่มีเราถือว่าคุณกล่าวหาเราโดยไร้เหตุผล

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: เรื่องความสมดุลของเกม ในตอนนี้
« ตอบ #91 เมื่อ: 28-10-2009, 13:45:59 »

แมพสุ่ม มันอยู่ไหนอะ = =")

Sr. Member

« ตอบ #92 เมื่อ: 28-10-2009, 13:48:53 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 28-10-2009, 13:45:59
แมพสุ่ม มันอยู่ไหนอะ = =")

มันคือ แมพที่ไม่ได้มีในกำหนดว่า ดรอปเบียมชนิดใด แมพเหล่านั้น จะสุ่มตกเบียมคละสีและชนิด

แต่ถ้าท่านเมย์จะหาหินคลั่งยากหน่อยนะ 4 วันที่ผ่านมาสุ่มไปทั่วได้เยอะแยะเลยอ่ะแต่ว่า ไม่เห็นคลั่งตกเลย

อ่อ ยังเหลือแมกม่าไม่ได้เช็คชนิดนะ ท่านเมย์ว่างก็ไปลองดูจิ แล้วบอกลินด้วยนะ   laugh

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #93 เมื่อ: 28-10-2009, 14:01:18 »

แมกม่า ก็สุ่มเยอะนะจากที่เคยไปยิงเล่นๆดู เอาชาร์ปยิงนี่แหละ
ส่วนมากได้สีม่วงกะเหลืองเยอะ ไม่รู้ทำไม

หินคลั่งถ้าเอาจริงๆ แมพนกน่าจะเวิคกว่ามั๊ง
กลางวัน 75 ตัว ได้ 1 ก้อน
กลางคืน 50 ตัวได้ 1 ก้อน

ถ้าหลุดหรือเดินเข้ามาใหม่ จะเริ่มนับใหม่
(ลองดูก็ได้ ไม่รู้คนอื่นเป็นแบบเราป่าวนะ แต่เราทำมาจะ 2 อาทิตย์แล้วเป็นแบบนี้ตลอด)

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
Sr. Member

« ตอบ #94 เมื่อ: 28-10-2009, 14:06:06 »

ลินเอาเทรไปอ่ะกอฟ คละทุกชนิด ในจำนวนใกล้เคียงกัน แม้แต่สีเขียวก็ด้วยนะ

ตกได้จากวุ้นแมกม่า เยอะกว่าม่อนอื่นด้วยมั้ง สังเกตุมาอิอิ ลองไปตีอีกทีละกันไม่คอนเฟิร์ม แต่

ช่วยหาแหล่งให้

ปล.อย่าลืมพกพระไปเน้อ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #95 เมื่อ: 28-10-2009, 14:16:05 »

งั้นก็คือ ทุกแมพ ที่ไมไ่ด้ระบุ

ว่า ดรอปเบียมอะดิ ถูกปะ

แล้วให้เข้าลาวา อะนะ ลินจัง

ถ้าเข้าไปได้ ก็เวลได้แล้วฮับ

นี้เข้าไปแว๊ว ตายอะจิ ขอผ่านละกัน

เบลด ยังอยู่ที่ 77.5 เหมือนเดิม

ตีค้างคาวตัวได้ 9 พัน ยอมไปตีเข้ซัก 7 ตัวยังเร็วกว่า =w=)

ไปตบวุ้น หน้่าไซร์ ก็ได้เบียม ถูกมะ

ตบเด็ก เตะหมา ท้าหญิงต่อย

ผมเก่งพอตัวอยู่  5555555

Sr. Member

« ตอบ #96 เมื่อ: 28-10-2009, 14:23:39 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 28-10-2009, 14:16:05
งั้นก็คือ ทุกแมพ ที่ไมไ่ด้ระบุ

ว่า ดรอปเบียมอะดิ ถูกปะ

แล้วให้เข้าลาวา อะนะ ลินจัง

ถ้าเข้าไปได้ ก็เวลได้แล้วฮับ

นี้เข้าไปแว๊ว ตายอะจิ ขอผ่านละกัน

เบลด ยังอยู่ที่ 77.5 เหมือนเดิม

ตีค้างคาวตัวได้ 9 พัน ยอมไปตีเข้ซัก 7 ตัวยังเร็วกว่า =w=)

ไปตบวุ้น หน้่าไซร์ ก็ได้เบียม ถูกมะ

ตบเด็ก เตะหมา ท้าหญิงต่อย

ผมเก่งพอตัวอยู่  5555555

ถูกต้องจ้า ตามนั้นเลย มีข้อดีตรงที่สามารถเก็บเบียมเอาไว้ใช้ได้ เป็นแบบสะสม เพราะเดี๋ยวนี้ 1 ยศก็หลายเม็ด

มี Standby ไว้ไม่เสียหายนะจ๊ะ อ้อ สร้างบารมีได้ด้วย ไว้ให้คนอื่นในกิล หรือขายเก็งกำไรก็ได้จ้า

ข้อเสียคือ เราไม่ได้เบียมชนิดที่ต้องการในทันทีค่ะ ถ้าท่านเมย์เอาเทรตีเล่น ก็มีค่าหัวแถมนิด ๆ แล้วแต่ระดับม่อนนะ

อยากเวลแมกม่านัดเวลานะจ๊ะ เดี๋ยวไปเล่นด้วย เอาแบบไหนแจ้งล่วงหน้าเด้อ พระ 2 หรือ พระ 1 หรือ พระ 1 วิ 1

ปล. เบลดลิน ไม่ขยับเหมือนกันนะ อิอิ ขนาดไปนั่งดูดเปอร์ เฮ้อ ขึ้นยาก นู๋จนไม่มี *200

Sr. Member

« ตอบ #97 เมื่อ: 28-10-2009, 14:28:37 »

เพิ่มเติมอีกนิดค่ะ ท่านเมย์ เวล 77 สนใจจตุรกรไหม วิธีการ หาพระไปนะคะ บั๊ดดี้โลด

ยิ่งถ้าพระมี แสงแห่งเทพ อ่ะ สมชื่อสกิลเลยค่ะ ไปลองมา ตกใจมาก ก่อนนั้นไม่เคยใช้

ผีเสื้อรัตติกาลจอมโหดมันตีไม่โดน ถ้าเราใช้แสงแห่งเทพนะ มันบอดสนิท(ยัดแล้วรับกันหน่อยค่ะ ยิ่งกว่าป้อนอีก)

ไปคู่กันถ้าติดผีเสื้อ ใช้สกิลแสงแห่งเทพได้เลย โอ้ยเทพสมชื่ออ่ะ ไปลองมา แต่อย่าลากผีเสื้อเยอะ เกินไปนะคะ

อันตรายต่อ ค่าประสบการณ์อย่างยิ่งยวด ว่าง ๆ ไปลองกันค่ะ   Smiley

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #98 เมื่อ: 28-10-2009, 14:37:41 »

ผมว่าไม่ต้องคิดไรมากหรอกคับ เรื่องดีเบียมที่ตกยากในตอนนี้
เดี๋ยวอีกสักพัก ถ้าทางทีมงานเขาต้องการให้เราตี+ กันเยอะๆ เค้าก็ทำให้มันตกง่ายๆเองแหละ
เรื่องแบบนี้ไม่ใช่ว่าไม่เคยเกิดขึ้น
เรื่องที่ว่าดีเบียมเยอะเกินไปในตลาด ผมถามหน่อยเหอะ ใครเป็นคนทำ ไม่ใช่เพราะแผนการตลาดของทีมงานหรอกเหรอ ที่อยากให้คนตี+ กันเยอะๆ
แล้วมาแก้ไขด้วยการหักดิบแบบนี้ เศรษฐกิจในเกมสะเทือนไปหมด  คนซวยก็คือผู้เล่น ก็คือลูกค้า
เกมที่มันเอียงซ้ายทีขวาที มันไม่ใช่เพราะความคิดอันบรรเจิดของทีมงานหรอกรึ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #99 เมื่อ: 28-10-2009, 14:56:01 »

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 28-10-2009, 14:23:39

อยากเวลแมกม่านัดเวลานะจ๊ะ เดี๋ยวไปเล่นด้วย

เปลี่ยนเป็นไปทานข้่าวด้วยกันได้ปะ

ตัวเล็กๆ งี้ เลี้ยงได้เต็มที ไม่ต้องกลัวเลย

คั่กๆๆๆๆ

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #100 เมื่อ: 28-10-2009, 15:33:13 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 28-10-2009, 14:56:01
อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 28-10-2009, 14:23:39
อยากเวลแมกม่านัดเวลานะจ๊ะ เดี๋ยวไปเล่นด้วย

เปลี่ยนเป็นไปทานข้่าวด้วยกันได้ปะ
ตัวเล็กๆ งี้ เลี้ยงได้เต็มที ไม่ต้องกลัวเลย
คั่กๆๆๆๆ

ขอไปด้วยได้ป่าวครับ พอดีใกล้สิ้นเดือน ตังน้อย  Evil

ส่วนอัตราการดรอปดีเบียม นอกโซนกำหนดชนิดดีเบียม
รู้สึกอัตราจะค่อนข้างใกล้เคียงกับอัตราก่อนปรับนะครับ อาจจะน้อยกว่านิดหน่อย
และเปอร์เซนต์การได้จริงๆ ก็เท่าๆ กันทุกสี เพียงแต่ดวงเราจะได้อะไร
การเก็บเลเวลเบรด เลเวล 77 ถ้ามีทุนซักนิดนะครับ ใส่เกราะดูลา ใช้ดาบปีศาจ
ทำป้องกันให้ได้ซัก 500+ ไปดันน้ำแข็งพอที่จะสดกับมอนคนเดียวได้ครับ
แบบไม่ต้องพกยาด้วย แต่ถ้าไม่มีของที่ว่าก็ของร้านเลเวลสูงสุดที่มีขาย และพกพระไป 1 คน ครับ ก็พอเวลได้ละ
ปล. ถามว่าเกมนี้สมดุลใหม ผมว่ายังไม่สมดุลในหลายๆ ด้าน แต่ก็ค่อยๆ มีการปรับ ดูจากการที่รับคนมาเพิ่ม
      เพื่อมาทำงานให้ได้เร็วขึ้น ผมว่าเขาก็มีความตั้งใจในการแก้ไขมากอยู่ เพียงแต่บางอย่าง แก้ไม่ตรงจุด
      (โดยส่วนมากจะเป็นแบบนี้ด้วยซิ บางทีเห็นแล้วก็เซงเหมือนกัน)
Sr. Member

« ตอบ #101 เมื่อ: 28-10-2009, 16:00:52 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-10-2009, 15:33:13
อ้างจาก: Dr. ที่ 28-10-2009, 14:56:01

คั่กๆๆๆๆ

ขอไปด้วยได้ป่าวครับ พอดีใกล้สิ้นเดือน ตังน้อย  Evil

ส่วนอัตราการดรอปดีเบียม นอกโซนกำหนดชนิดดีเบียม
รู้สึกอัตราจะค่อนข้างใกล้เคียงกับอัตราก่อนปรับนะครับ อาจจะน้อยกว่านิดหน่อย
และเปอร์เซนต์การได้จริงๆ ก็เท่าๆ กันทุกสี เพียงแต่ดวงเราจะได้อะไร
การเก็บเลเวลเบรด เลเวล 77 ถ้ามีทุนซักนิดนะครับ ใส่เกราะดูลา ใช้ดาบปีศาจ
ทำป้องกันให้ได้ซัก 500+ ไปดันน้ำแข็งพอที่จะสดกับมอนคนเดียวได้ครับ
แบบไม่ต้องพกยาด้วย แต่ถ้าไม่มีของที่ว่าก็ของร้านเลเวลสูงสุดที่มีขาย และพกพระไป 1 คน ครับ ก็พอเวลได้ละ
ปล. ถามว่าเกมนี้สมดุลใหม ผมว่ายังไม่สมดุลในหลายๆ ด้าน แต่ก็ค่อยๆ มีการปรับ ดูจากการที่รับคนมาเพิ่ม
      เพื่อมาทำงานให้ได้เร็วขึ้น ผมว่าเขาก็มีความตั้งใจในการแก้ไขมากอยู่ เพียงแต่บางอย่าง แก้ไม่ตรงจุด
      (โดยส่วนมากจะเป็นแบบนี้ด้วยซิ บางทีเห็นแล้วก็เซงเหมือนกัน)

ถ้าไปกันเป็นก๊วนรับนัดค่ะ ฮ่า ๆ  Evil

ให้ยืมเซทได้นะท่านเมย์ อิอิ  แต่ไม่รู้กันจะถึง 500 ป่าวนะคะ คือยศมันไม่สูงเท่าไรค่ะ

ดาบดูลาก็มีให้ยืมเช่นกัน เอ๊ะ เปลี่ยนใจแล้ว เป็นให้เช่าดีกว่าค่ะ

ปล. เรื่องสมดุลทีมงานพยายามอยู่มั้ง ลินเองรอดูสมดุลอยู่เหมือนกันค่ะท่านอำนาจ

กอล์ฟโทดที เราออกเลนิด ๆ

OoBulFoO
Jr. Member
**

« ตอบ #102 เมื่อ: 28-10-2009, 18:00:40 »

ถ้า เปงอย่างนี้ซักพัก ของจะแพง แล้วคนจะไม่กล้าซื้อ  Wink Wink Wink
เบื่อแก!!
Jr. Member
**

ชั้นก็แค่รักคนที่ไม่มีวันลงเอยกันได้เท่านั้นเอง

« ตอบ #103 เมื่อ: 28-10-2009, 19:01:24 »

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 24-10-2009, 07:45:39
ข้อความที่เน้นนะคะ เห็นด้วยมาก ๆ แต่บางคน ความเห็นไม่สอดคล้องกับดาวประจำยศในบอร์ดเลยค่ะ

Evil Evil Evil

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 24-10-2009, 17:54:36
การติเพื่อก่อ ต้องมีเหตุผลพอ ถึงเรียก ว่า "ติเพื่อก่อ" แต่การตามกระแส มันก็แค่นั้น

แล้วก็ ถ้าข้อติ และ ข้อแย้งของตน มีคนอื่นแก้ต่างได้ ควรยอมรับเหตุผลที่แท้จริง ไม่ใช่ เหตุผลชั้นถูกเสมอ

ส่วนคนที่คิดว่าเก็บไว้ด่ากันตอนเจอตัว ลินเคยเจอบางคน ต่อหน้าก็พูดดี ลับหลังเรางี้ เป็นอีกอย่าง

เอาแค่พิมพ์อะไรออกมาแน่ให้เท่ากับใจ ข้อมูลที่ใช้ไม่มั่วเป็นข้อมูลจริง หาคนจริงแค่นี้เดี๋ยวนี้ยังยาก

เรื่องปัญหาเวลยาก ถ้าทำทุกทางมันเวลไม่ได้จริง คงเล่นกันไม่ได้แล้ว ถ้าเป็นดังนั้น ทีมงานคงได้ปิดบริษัท

ถ้ายังเล่นกันได้อยู่ มองปัญหาของตน ก่อนมองปัญหาระบบสิ เค้าแจ้งว่าทำเพื่อสมดุลไม่ใช่เหรอ

เอาเหตุผลที่แย้งไม่ได้มาเหมือนกอล์ฟเหรอ หรือ เอาตามกระแส อ่อ ถ้าอยากด่าลินต่อ เวลาวาบหา ก็พูดมาเลย

แต่ถ้าเล่นกันกลางบอร์ดไม่ไว้หน้าเหมือนกันค่ะ ภาษาที่ใช้แบบนี้ อ่านให้ดีก่อนโพสนะ เรื่องปรับต่าง ๆ รู้เหตุผลการปรับไหม

บางครั้งเราไม่รู้เหตุผล แต่ก็ฟันธงว่า มันผิด แล้วถ้ารู้เหตุผล คุณจะหาวิธีแก้ที่ดีกว่าได้ก็โพสมามันดูดีกว่าอีก

สำหรับบางคน ยศคุณมี การชี้นำในทางลบเหมาะสมหรือยัง เมื่อข้อเขียนของคุณ และตำแหน่งมันสามารถชี้นำผู้อื่น

ปล.เจ้าของกระทู้มาตอบคำถามเรปก่อน ๆ ด้วยครับ เงียบไปจนกระทู้ทะเลครับ

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 25-10-2009, 10:44:42
อย่าลืมครับ อาสารุ่นหลังมีประโยชน์จากการเป็นอาสา ในเมื่อตนได้ประโยชน์ ยังสมควรชี้นำทางลบหรือ

ถ้าอย่างนั้น ไม่ทราบสมัครไปเืพื่อควาเท่ หรือไง ในเมื่อคุณมองแต่ด้านลบ แล้วผู้เล่นที่คิดเชิงลบคุณจะตอบตามความคิดเค้าหรือเหตุผล

ปัญหาที่เถียงมาแล้วมีคนแนะนำ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ มองเหตุผลหรือยัง หรือนึกอยากจะพิมพ์ก็พิมพ์

ถ้าคิดว่ายศไม่เกี่ยว สมัครใหม่ซักไอดีไว้สำหรับโพสดูว่ามันจะสร้างกระแสได้บ้างไหม ในเมื่อคุณบอกเองว่าค่าเท่ากัน

อีกอย่างคุณเองจะดูดีกว่าถ้านิ่ง ๆ มันดีกว่าแสดงออกต่อหน้าอย่าง ลับหลังอย่าง

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 25-10-2009, 21:05:03
ยังได้อีกเยอะครับ ชอบเหมือนกันคนยั่ว ถ้าเราไม่เป็นที่สนใจคงไม่มายั่ว

เรื่องดาวรู้แล้วก็เรียกให้ถูกดีกว่า เดี๋ยวจะไปพาดพิงคนอื่น เราไม่ใช่ตำแหน่งนั้น มันอาจทำความเสียหายให้คนอื่น

จะยั่ว หรืออะไรเรา ก็เรียกชื่อมา แต่ใช้อาสาเดี๋ยวเป็นกระทู้ทะเลครับ เพราะคุณบอกว่า อาสานี่เค้าด่าเก่ง จะกลายเป็นว่า

ผมไม่ได้เจาะจงชื่อ คุณร้อนตัวทำไม เดี๋ยวพวกอาสาจริง ๆ เค้าจะแย่เอา มองจุดนี้แล้วกัน

ที่เหลือคิดเอา ว่าการยั่วคนอื่น แต่ใช้คำแบบนั้นของคุณ เหมาะสมแล้ว ถ้าเหมาะแล้ว ทำไปครับ

ปล.ถึงลูกกอล์ฟ ชั้นพากระทู้แกทะเลได้อีก   Evil

แล้วการใชช้คำพูดแบบนี้มันเหมาะสมสมควรแล้วหรือคะ? ทั้งส่อเสียด ทั้งว่า แรงซะขนาดนั้น หรือว่าคุณไม่รู้ตัวเองจริงๆ เฮ้อ~~~

อีกเรื่องเราว่า คนที่เค้ามาบอกเล่าปัญหาของตัวเองน่ะ ไม่ได้ทำไปตามกระแสนะคะ

เรื่องปัญหานั้นมีมานานมากแล้ว นานตั้งแต่ดิชั้นจำความได้ ทุกคนต่างประสบปัญหาของตัวเองทั้งนั้น

เพราะแต่ละคนมีเหตุผลในการเล่นและวิธีเล่นที่แตกต่างกัน การเข้ามาเพื่อแสดงความคิดเห็นของตนเองไม่ใช่เรื่องที่ผิด

และไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้แก่ใคร (ทีมงานยังไม่เห็นมาอ่านเล๊ย) แต่คุณกลับมาว่าเค้าไม่ทำตัวให้สมกับยศบ้างแล่ะ

ทำตัวตามกระแสบ้างแล่ะ ด่านินทาลับหลังบ้างแล่ะ เรื่องส่วนอะไรของคุณดิชั้นไม่ทราบหรอกนะคะ

แต่คำพูดแบบนี้สมควรแล้วหรือ? ในการดูถูกเห็นผลของคนอื่น

ดิชั้นก็ไม่ได้ว่าดิชั้นดีหรอกนะคะ เพราะดิชั้นเองก็มีข้อเสียตรงที่ ไม่ค่อยมีเวลาประกอบกับ เวลาเจอใครทำไก่ย่างแล้ว

มันรู้สึกไม่ประสบอารมณ์ตัวเองซักเท่าไหร่ คนอื่นเค้าเจอปัญหาเค้ามากับตัว คุณได้ยืน ณ จุดที่เค้าเจอมั้ย คุณอาจจะมีอาจจะใส่อะไรที่คนอื่นเค้าไม่มี

การอัพสกิลก็ไม่เหมือนกันแล้ว จะมาตัดสินว่าคนอื่นเป็นนู้นเป็นนี่ได้ไงกัน

ดิชั้นเข้าใจว่าเรื่องเกมคุณเรื่องเก่ง คุณยอดเยี่ยม ดิชั้นนับถือค่ะ ข้อมูลรู้ละเอียดดีก็โอเค แต่มันก็ไม่ได้แปลว่า คุณจะสามารถชี้ให้คนอื่นทำนู้นทำนี่ตามใจคุณได้

ถ้าคุยกันในเรื่องของระยะเวลาในการเล่นเกม ดิชั้นว่าดิชั้นไม่ได้น้อยกว่าคุณเลย เพราะดิชั้นเริ่มเล่นและเล่นตลอดมาเป็นเวลา 3 ปี

บางทีอาจจะรู้อะไรเยอะกว่าคุณก็ได้ในบางเรื่องนะ แต่ที่ไม่เห็นดิชั้นในบอร์ด เพราะส่วนใหญ่ดิชั้นแค่อ่านไม่อยากออกความเห็น

ส่วนทีมงานจะปรับอะไรก็ปรับไป ก็แค่ปรับไปตามกระแสทีมงานเท่านั้น ไม่จำเป็นต้องซีเรียสอะไรมาก

แต่ที่ดิชั้นออกมาช่วงนี้เพราะว่า ไม่พอใจในการตัดสินใจของทีมงานก็เท่านั้น และเผอิญเข้ามาเจอกระทู้ฮิตนี่พอดี

ตอนแรกก็ไม่ใส่ใจที่จะอ่านหรอกน้า แต่ว่ามีอะไรดลใจก็ไม่รู้ เลยอ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย

ก็เลยเจอคนไก่ย่างซะได้นิ.... เรื่องก็มีเท่านี้ ต่อไปเป็นยังไงไม่รู้  laugh

ทั้งหมดนี้คือเรื่องที่ดิชั้นชี้แจงค่ะ ส่วนเรื่องบอร์ดของดิชั้นน่ะ กรุณาอ่านดีๆ ก่อนนะคะ ^^ ประเดินมันไม่ได้อยู่ที่ตรงคนในสมาคมปั้มกระทู้

แต่มันอยู่ที่ตรงทีมงานทำเกินขอบเขตที่ไร้กฎ กติกา มารยาทที่สอดคล้องในสิ่งที่ได้ตัดสินลงโทษ

นาฬิกาของนายคงจะหยุดเดินในอีกไม่นาน
Sr. Member

« ตอบ #104 เมื่อ: 28-10-2009, 19:30:07 »

อ้างจาก: ไอริน-อเลนน่ารักที่สุ๊ด ที่ 28-10-2009, 19:01:24

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 24-10-2009, 07:45:39
ข้อความที่เน้นนะคะ เห็นด้วยมาก ๆ แต่บางคน ความเห็นไม่สอดคล้องกับดาวประจำยศในบอร์ดเลยค่ะ

Evil Evil Evil

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 24-10-2009, 17:54:36
การติเพื่อก่อ ต้องมีเหตุผลพอ ถึงเรียก ว่า "ติเพื่อก่อ" แต่การตามกระแส มันก็แค่นั้น

แล้วก็ ถ้าข้อติ และ ข้อแย้งของตน มีคนอื่นแก้ต่างได้ ควรยอมรับเหตุผลที่แท้จริง ไม่ใช่ เหตุผลชั้นถูกเสมอ

ส่วนคนที่คิดว่าเก็บไว้ด่ากันตอนเจอตัว ลินเคยเจอบางคน ต่อหน้าก็พูดดี ลับหลังเรางี้ เป็นอีกอย่าง

เอาแค่พิมพ์อะไรออกมาแน่ให้เท่ากับใจ ข้อมูลที่ใช้ไม่มั่วเป็นข้อมูลจริง หาคนจริงแค่นี้เดี๋ยวนี้ยังยาก

เรื่องปัญหาเวลยาก ถ้าทำทุกทางมันเวลไม่ได้จริง คงเล่นกันไม่ได้แล้ว ถ้าเป็นดังนั้น ทีมงานคงได้ปิดบริษัท

ถ้ายังเล่นกันได้อยู่ มองปัญหาของตน ก่อนมองปัญหาระบบสิ เค้าแจ้งว่าทำเพื่อสมดุลไม่ใช่เหรอ

เอาเหตุผลที่แย้งไม่ได้มาเหมือนกอล์ฟเหรอ หรือ เอาตามกระแส อ่อ ถ้าอยากด่าลินต่อ เวลาวาบหา ก็พูดมาเลย

แต่ถ้าเล่นกันกลางบอร์ดไม่ไว้หน้าเหมือนกันค่ะ ภาษาที่ใช้แบบนี้ อ่านให้ดีก่อนโพสนะ เรื่องปรับต่าง ๆ รู้เหตุผลการปรับไหม

บางครั้งเราไม่รู้เหตุผล แต่ก็ฟันธงว่า มันผิด แล้วถ้ารู้เหตุผล คุณจะหาวิธีแก้ที่ดีกว่าได้ก็โพสมามันดูดีกว่าอีก

สำหรับบางคน ยศคุณมี การชี้นำในทางลบเหมาะสมหรือยัง เมื่อข้อเขียนของคุณ และตำแหน่งมันสามารถชี้นำผู้อื่น

ปล.เจ้าของกระทู้มาตอบคำถามเรปก่อน ๆ ด้วยครับ เงียบไปจนกระทู้ทะเลครับ

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 25-10-2009, 10:44:42
อย่าลืมครับ อาสารุ่นหลังมีประโยชน์จากการเป็นอาสา ในเมื่อตนได้ประโยชน์ ยังสมควรชี้นำทางลบหรือ

ถ้าอย่างนั้น ไม่ทราบสมัครไปเืพื่อควาเท่ หรือไง ในเมื่อคุณมองแต่ด้านลบ แล้วผู้เล่นที่คิดเชิงลบคุณจะตอบตามความคิดเค้าหรือเหตุผล

ปัญหาที่เถียงมาแล้วมีคนแนะนำ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ มองเหตุผลหรือยัง หรือนึกอยากจะพิมพ์ก็พิมพ์

ถ้าคิดว่ายศไม่เกี่ยว สมัครใหม่ซักไอดีไว้สำหรับโพสดูว่ามันจะสร้างกระแสได้บ้างไหม ในเมื่อคุณบอกเองว่าค่าเท่ากัน

อีกอย่างคุณเองจะดูดีกว่าถ้านิ่ง ๆ มันดีกว่าแสดงออกต่อหน้าอย่าง ลับหลังอย่าง

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 25-10-2009, 21:05:03
ยังได้อีกเยอะครับ ชอบเหมือนกันคนยั่ว ถ้าเราไม่เป็นที่สนใจคงไม่มายั่ว

เรื่องดาวรู้แล้วก็เรียกให้ถูกดีกว่า เดี๋ยวจะไปพาดพิงคนอื่น เราไม่ใช่ตำแหน่งนั้น มันอาจทำความเสียหายให้คนอื่น

จะยั่ว หรืออะไรเรา ก็เรียกชื่อมา แต่ใช้อาสาเดี๋ยวเป็นกระทู้ทะเลครับ เพราะคุณบอกว่า อาสานี่เค้าด่าเก่ง จะกลายเป็นว่า

ผมไม่ได้เจาะจงชื่อ คุณร้อนตัวทำไม เดี๋ยวพวกอาสาจริง ๆ เค้าจะแย่เอา มองจุดนี้แล้วกัน

ที่เหลือคิดเอา ว่าการยั่วคนอื่น แต่ใช้คำแบบนั้นของคุณ เหมาะสมแล้ว ถ้าเหมาะแล้ว ทำไปครับ

ปล.ถึงลูกกอล์ฟ ชั้นพากระทู้แกทะเลได้อีก   Evil

แล้วการใชช้คำพูดแบบนี้มันเหมาะสมสมควรแล้วหรือคะ? ทั้งส่อเสียด ทั้งว่า แรงซะขนาดนั้น หรือว่าคุณไม่รู้ตัวเองจริงๆ เฮ้อ~~~

อีกเรื่องเราว่า คนที่เค้ามาบอกเล่าปัญหาของตัวเองน่ะ ไม่ได้ทำไปตามกระแสนะคะ

เรื่องปัญหานั้นมีมานานมากแล้ว นานตั้งแต่ดิชั้นจำความได้ ทุกคนต่างประสบปัญหาของตัวเองทั้งนั้น

เพราะแต่ละคนมีเหตุผลในการเล่นและวิธีเล่นที่แตกต่างกัน การเข้ามาเพื่อแสดงความคิดเห็นของตนเองไม่ใช่เรื่องที่ผิด

และไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้แก่ใคร (ทีมงานยังไม่เห็นมาอ่านเล๊ย) แต่คุณกลับมาว่าเค้าไม่ทำตัวให้สมกับยศบ้างแล่ะ

ทำตัวตามกระแสบ้างแล่ะ ด่านินทาลับหลังบ้างแล่ะ เรื่องส่วนอะไรของคุณดิชั้นไม่ทราบหรอกนะคะ

แต่คำพูดแบบนี้สมควรแล้วหรือ? ในการดูถูกเห็นผลของคนอื่น

ดิชั้นก็ไม่ได้ว่าดิชั้นดีหรอกนะคะ เพราะดิชั้นเองก็มีข้อเสียตรงที่ ไม่ค่อยมีเวลาประกอบกับ เวลาเจอใครทำไก่ย่างแล้ว

มันรู้สึกไม่ประสบอารมณ์ตัวเองซักเท่าไหร่ คนอื่นเค้าเจอปัญหาเค้ามากับตัว คุณได้ยืน ณ จุดที่เค้าเจอมั้ย คุณอาจจะมีอาจจะใส่อะไรที่คนอื่นเค้าไม่มี

การอัพสกิลก็ไม่เหมือนกันแล้ว จะมาตัดสินว่าคนอื่นเป็นนู้นเป็นนี่ได้ไงกัน

ดิชั้นเข้าใจว่าเรื่องเกมคุณเรื่องเก่ง คุณยอดเยี่ยม ดิชั้นนับถือค่ะ ข้อมูลรู้ละเอียดดีก็โอเค แต่มันก็ไม่ได้แปลว่า คุณจะสามารถชี้ให้คนอื่นทำนู้นทำนี่ตามใจคุณได้

ถ้าคุยกันในเรื่องของระยะเวลาในการเล่นเกม ดิชั้นว่าดิชั้นไม่ได้น้อยกว่าคุณเลย เพราะดิชั้นเริ่มเล่นและเล่นตลอดมาเป็นเวลา 3 ปี

บางทีอาจจะรู้อะไรเยอะกว่าคุณก็ได้ในบางเรื่องนะ แต่ที่ไม่เห็นดิชั้นในบอร์ด เพราะส่วนใหญ่ดิชั้นแค่อ่านไม่อยากออกความเห็น

ส่วนทีมงานจะปรับอะไรก็ปรับไป ก็แค่ปรับไปตามกระแสทีมงานเท่านั้น ไม่จำเป็นต้องซีเรียสอะไรมาก

แต่ที่ดิชั้นออกมาช่วงนี้เพราะว่า ไม่พอใจในการตัดสินใจของทีมงานก็เท่านั้น และเผอิญเข้ามาเจอกระทู้ฮิตนี่พอดี

ตอนแรกก็ไม่ใส่ใจที่จะอ่านหรอกน้า แต่ว่ามีอะไรดลใจก็ไม่รู้ เลยอ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย

ก็เลยเจอคนไก่ย่างซะได้นิ.... เรื่องก็มีเท่านี้ ต่อไปเป็นยังไงไม่รู้  laugh

ทั้งหมดนี้คือเรื่องที่ดิชั้นชี้แจงค่ะ ส่วนเรื่องบอร์ดของดิชั้นน่ะ กรุณาอ่านดีๆ ก่อนนะคะ ^^ ประเดินมันไม่ได้อยู่ที่ตรงคนในสมาคมปั้มกระทู้

แต่มันอยู่ที่ตรงทีมงานทำเกินขอบเขตที่ไร้กฎ กติกา มารยาทที่สอดคล้องในสิ่งที่ได้ตัดสินลงโทษ

เรื่องทีมงานเกี่ยวกับบอร์ดของคุณ ไม่ทราบเราไป แย้งอันใดคุณหรือไม่ (เพียงแต่เราไม่ได้ลงความเห็นกับคุณเรื่องนี้)

เรื่องการใช้ข้อความเหน็บแนม กรุณาอ่านของคนที่มาเหน็บเราด้วย ถ้าใช้เหตุผลปกติเราไม่เคยเหน็บกลับ

เวลาในการเล่นเกมของคุณไม่ได้มากกว่าของเรา ถ้าคุณแน่ใจว่าคุณเล่นนานจริง ก็ไม่น่าเอาเวลาในการเล่นมาอ้าง

ที่ว่าเราชี้นำ เคยเห็นอันไหนไม่ทราบที่ชี้นำ เวลาเราเขียนปกติ มีแต่คนมาส่อเสียดให้ อ้างแต่ส่วนของเรา แล้วคนที่ว่าเรามาก่อนคุณไม่ยักอ้าง

กลับไปอ่านดูนะ ส่วนของคนที่ตอบกลับมาด้วยการเหน็บ หรือเห็นแต่ข้อเหน็บของเรา งั้นคุณมองตนเองด้วยว่าเป็นกลางพอหรือยัง

กระทู้แรกของคุณอาสาแพนด้าเมย์นั้นเราเสนอในฐานะที่เคยร่วมงานกัน และเราเอง ปกป้องเค้ามาตั้งแต่ติด ผู้สมัครอาสา

เพราะผู้เล่นหลายคน ซิบมาหาเรา บอกว่า อาสา ท่านนั้น ท่่านนี้ เป็นเช่นนั้นเช่นนี้ ซึ่งทุกคนได้รับคำตอบจากเราคล้ายกันหมด

เราจะบอกว่า อาสาใหม่ เพิ่งมาทำหน้าที่ให้โอกาสกันก่อน รอดูไปก่อนค่ะ เราตอบเช่นนี้แทบทุกคน

เราไม่คิดว่าเค้าจะตอบกลับมาเช่นนั้น เมื่อคุณยืนยันว่าอ่านทุกหน้ากรุณากลับไปอ่านใหม่

เรื่องกระทู้ของ อดีตอาสาปันในส่วนที่ว่าไม่เกี่ยวเรื่องดาวประจำยศ นั้น ความเห็นของเราคือ

อาสา และเทสเตอร์ สามารถติดต่อทีมงานได้โดยตรง และง่ายกว่าผู้เล่นทั่วไป ทีมงานให้เกียรติพวกท่านได้มาเป็นจีเอ็มอาสา

การติดต่อกันได้ง่ายเรื่องข้อติ นั้นสามารถติดต่อและคุยเหตุผลกับทีมงานได้โดยตรง แล้วทำไมต้องมาตั้งกระทู้ในบอร์ดด้วยคะ หรือจะมีอาสา

ท่านใด กล้าพูดว่า ไม่เคยเจอตัวทีมงานเลยบ้างไหม ถ้าหากมีเราต้องขออภัยมา ณ ที่นี้

อีกเหตุผลคือ ถ้าหากมองทุกด้านในการกระทำของทีมงานในด้านลบแล้ว คุณอาสาเข้ามาเพื่อช่วยทีมงานในเรื่องใดหรือ ถ้าเรื่องตอบปัญหา

แล้วเจอผู้เล่นบอกว่า จี ๆ เราไม่มีที่เวล อาสาจะตอบว่า อ่อ เราก็ไม่มีเหมือนกัน อย่างนั้นหรือ ถ้าอย่างนั้นเห็นสมควร คุณอาสามาทำอะไรกัน

นั่นคือเหตุผลของเรา

ส่วนเรื่อง ที่คุณว่าเราดูถูกเหตุผลคนอื่น คุณกรุณากลับไปอ่านส่วนที่เค้าใส่เราด้วย นั่นเป็นเหตุผลทีเ่ราใช้กับตัวเค้าโดยตรงทุกคน

บางอันเราก็ยกตัวอย่างที่เจอมา มันไม่แปลกในการอธิบาย แล้วที่คุณมาดูถูกเหตุผลของเราล่ะ เหมาะสมแล้วหรือ

เราได้แจงไปแล้ว เรื่องต่าง ๆ ในทุกเรปที่เราพิมพ์ หรือคุณเพียงแต่อคติต่อเราจึงตัดมาเฉพาะในส่วนของเรา เพื่อ ติ

ส่วนเรื่องบอร์ดกิลของคุณ เราถามไปว่า แล้วเราไปเกี่ยวอะไรด้วย หรือเพียงแค่ เราไม่ได้ออกความเห็น

ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11