GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการทำผิดสำหรับจีเอ็มอาสา คับ ง่ายๆๆ จีเอ็มอาสามันมีเด็กเส้น  (อ่าน 1304 ครั้ง)
ผู้หวังดีในเกม มากมากด้วย
Newbie
*

แจ้งการทำผิดสำหรับจีเอ็มอาสา คับ ง่ายๆๆ จีเอ็มอาสามันมีเด็กเส้น
« เมื่อ: 23-10-2008, 16:27:49 »

จีเอ็มรายชื่อต่อไปนี้น่าคับ มันมีเส้น เด็กมันจะเล่นกิจกรรมกับมันน่า ผิดยังงัยก็ไม่ตกรอบ ทุกคนที่ผิดตกหมดเลย

แต่พวกมันไม่ตก ไม่ช่ายที่เดียวน่าคับตัวอย่างเช่นกิจกรรม ลุกนั่ง  ผิดรอบแรกไม่ส่ง มีคนบอกก็ไม่ส่ง ก็ไม่เข้าเท่ารัย

แต่มันเริ่ม ผิดสังเกตุ ตรงที่มัน ผิดหลายรอบจัดเลย มันยังไม่ส่งกลับ ยังงี้มันหมาย ความ ว่ารัยคับ ( แกล้งตาบอดงัยฮะ)

ถ้าเส้นแบบนี้น่า ไม่ต้องมาเป็นก็ได้น่า รายชื่อมีกัน 3 คนที่ผิดปรกติ  คน แรกเลยนี้บ่อยมาก  arnkung 555  คนต่อไป มันก่วนมากมาก

จีเอ็มอาสาที่ไหนนี้มันกวนจิงจิงเลย มันชื่อ magical_spell คนต่อไป Reds พวกนี้มันเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีเลย อายุก็ยังน้อย ยังจะมาเป็นผู้นำ

ผมแนะนำทีมงานว่าน่า   น่าจะดูอายุผู้ที่สมัครเป็นจีเอ็มอาสา ด้วยน่า ไม่ช่ายใครสมัครก็ได้ (ยังงี้ก็เอาเด็ก 1 ขวบมาเป็นเลยดิ)

คนประท่วงกันเยอะน่าคับ แต่จีเอ็มพวกนี้หน้า ด่านมากมาก ไม่ไหวเลย  ทำไม่ไม่เอาจีเอ็มแบบชุดก่อนละน่า หาที่มันเหมาะหน่อยคับ

จีเอ็มชุดนี้ ไม่แหล่มเลย ไม่ได้เรื่อง ที่มาแจ้ง นี้ไม่ได้จะมาอะไรหลอกน่าคับ แต่ทนไม่ไหวแล้ว  ถ้าจะเส้นก็ไม่ต้องเล่นหลอกเกม

มันไร้สาระมากพวกนี้  จริยะธรรมมีกันบ้างมัยนี้  เป็นคนกันหรือป่าว  โกงกันตั้งแต่อายุน้อยๆๆๆ โตไปชาติคงจะเจริญหลอกน่า

ออกไป ออกไป   ออกไป  ไอพวกไม่มีจันยาบันในการทำหน้า  Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
๐–>นายปังปัง<–๐
Newbie
*

Re: แจ้งการทำผิดสำหรับจีเอ็มอาสา คับ ง่ายๆๆ จีเอ็มอาสามันมีเด็กเส้น
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-10-2008, 21:00:53 »

อ้างจาก: ผู้หวังดีในเกม มากมากด้วย ที่ 23-10-2008, 16:27:49

จีเอ็มรายชื่อต่อไปนี้น่าคับ มันมีเส้น เด็กมันจะเล่นกิจกรรมกับมันน่า ผิดยังงัยก็ไม่ตกรอบ ทุกคนที่ผิดตกหมดเลย

แต่พวกมันไม่ตก ไม่ช่ายที่เดียวน่าคับตัวอย่างเช่นกิจกรรม ลุกนั่ง  ผิดรอบแรกไม่ส่ง มีคนบอกก็ไม่ส่ง ก็ไม่เข้าเท่ารัย

แต่มันเริ่ม ผิดสังเกตุ ตรงที่มัน ผิดหลายรอบจัดเลย มันยังไม่ส่งกลับ ยังงี้มันหมาย ความ ว่ารัยคับ ( แกล้งตาบอดงัยฮะ)

ถ้าเส้นแบบนี้น่า ไม่ต้องมาเป็นก็ได้น่า รายชื่อมีกัน 3 คนที่ผิดปรกติ  คน แรกเลยนี้บ่อยมาก  arnkung 555  คนต่อไป มันก่วนมากมาก

จีเอ็มอาสาที่ไหนนี้มันกวนจิงจิงเลย มันชื่อ magical_spell คนต่อไป Reds พวกนี้มันเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีเลย อายุก็ยังน้อย ยังจะมาเป็นผู้นำ

ผมแนะนำทีมงานว่าน่า   น่าจะดูอายุผู้ที่สมัครเป็นจีเอ็มอาสา ด้วยน่า ไม่ช่ายใครสมัครก็ได้ (ยังงี้ก็เอาเด็ก 1 ขวบมาเป็นเลยดิ)

คนประท่วงกันเยอะน่าคับ แต่จีเอ็มพวกนี้หน้า ด่านมากมาก ไม่ไหวเลย  ทำไม่ไม่เอาจีเอ็มแบบชุดก่อนละน่า หาที่มันเหมาะหน่อยคับ

จีเอ็มชุดนี้ ไม่แหล่มเลย ไม่ได้เรื่อง ที่มาแจ้ง นี้ไม่ได้จะมาอะไรหลอกน่าคับ แต่ทนไม่ไหวแล้ว  ถ้าจะเส้นก็ไม่ต้องเล่นหลอกเกม

มันไร้สาระมากพวกนี้  จริยะธรรมมีกันบ้างมัยนี้  เป็นคนกันหรือป่าว  โกงกันตั้งแต่อายุน้อยๆๆๆ โตไปชาติคงจะเจริญหลอกน่า

ออกไป ออกไป   ออกไป  ไอพวกไม่มีจันยาบันในการทำหน้า  Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

ในกิจกรรมก็อยู่ในเหตุการณ์นะ  ผิดบ่อยมากไม่ส่ง คนบอกหลายคนก็ทำเป็นนิ่ง -0-  แถมพอคนผิดสั่งเกตุมากๆ ก็ดันเปลี่ยนจากลุกนั่งเป็นวิ่งหนีจีเอ็ม  ส่วนเด็กเส้น เขาวิ่งไปอยู่ทางไหน จีเอ็มก็จะอยู่อีกทาง ไม่วิ่งมาทางเด็กเส้นอยู่ -0-  ไม่ณู้เหมือนกัน ว่าบังเอิญ รึว่าอะไร -*- 

ต่อขอบอกไว้ว่า  กิจกรรมที่กำหนดก่อนที่จะตกลงกับผู้เล่น ไม่ควรเปลี่ยนกลางคัน  จะจัดอะไรก็จัด ลุกนั่ง คนผิดกันน้อย ก็ทำเปลี่ยนกิจกรรม  จากลุกนั่งเป็นวัดดวงหมวกบ้าง  คนจนจะทำได้ไงหว่า  เหอะๆ -*-

จัดกิจกรรมตอนแรกดูเปิดกว้าง  แต่พอเข้าไปเล่น ดันเปลี่ยนกิจกรรม เล่นกันเป็นกลุ่มก้อน ได้รางวัลเป้นกลุ่มก้อน  อย่างงี้อย่าแจกซะดีกว่า  เอาไปใช้เองเหอะ  เสียเวลามานั้นทำกิจกรรมให้เสียอารมณ์ ด้วย  Angry Angry Angry Angry Angry

9 กระบี่เดียวดาย สุดยอดวิทยายุทธิ์ ไม่ลืมเลือน
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

Re: แจ้งการทำผิดสำหรับจีเอ็มอาสา คับ ง่ายๆๆ จีเอ็มอาสามันมีเด็กเส้น
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-10-2008, 21:17:00 »

ในการจัดกิจกรรมแต่ละครั้ง บางครั้งคนอาจเยอะเกินไป อาสาอาจมองไม่เห็นหรือไม่ได้ใส่ใจ เราถือว่าเป็นการทำหน้าที่ผิดพลาดของอาสาเองนะ

แล้วถ้าคุณมีหลักฐานช่วยเอาลงภาพหน่อยสิ เราก็อยากเห็นนะ ว่าเขาจัดกิกจรรมกันยังไง อยู่ดีก็โดนการกล่าวหา โดยไม่มีหลักฐาน

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-10-2008, 22:41:10 »

ในเมื่อกล่าวหา จีเอ็มอาสา แบบนี้ . .ไหนลอง โพสรูปให้ดูหน่อยสิค่ะ

อย่ากล่าวหาคนอื่นมั่ว ๆ ยอมรับว่า armkung555 เคยอยู่กิลเดียวกัน

แต่เราไป 5-6 รอดมา 2 คน นี่เส้นหรอ ?

ถ้าเส้นจิง ๆ เราก็ต้อง เหลือครบทุกคนสิค่ะ

เอาเป็นว่า ลงรูปเลยดีกว่าไหม ถ้าจะกล่าวหาจีเอ็มอาสาแบบนี้

อ๋อ ~ คุณไม่ได้สงสัยจีเอ็มอาสาคนนี้ท่านเดียว  สงสัยคนอื่นด้วยหรือนี่ ~

มาเล่นเกม มาเล่นเพื่อความสนุก ทำไมต้องมา เครียด ๆ ด้วยละจ้ะ

ลองนะ ปรับตัวใหม่ ไปคิดทบทวนดี ๆ ว่าคุณทำถูกหรือยัง

มากล่าวหาคนอื่นมั่ว ๆ แถมไม่มีหลักฐาน . . . เขาเสียหายนะค่ะ

มาพูดแบบนี้ คงสงสัยกันว่า ร้อนตัวหรือเปล่า ?

ขอโทษนะค่ะ ถ้าร้อนตัวจริง ๆ คงไม่มาโพสหรอก อายตัวเอง เปล่า ๆ

โต ๆ กันแล้ว คงพูดกันรู้เรื่อง ใช้ เหตุผลมากกว่าอารมณ์ ทุกอย่างจะดีเองนะค่ะ

มาพูด ในฐานะ ที่เป็น พี่ของ armkung555 และรู้จักกันมานาน น้องโดนกล่าวหาแบบนี้ ใคร ๆ ก็ยอมไม่ได้ค่ะ ^^

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

`-Ÿäï_Ĺëk-,, ™
Sr. Member

คนเรามันเบื่อง่ายนี่~

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-10-2008, 22:44:52 »

จีเอ็มอาสาล่าฝันทุกคน เค้าก้พยายามจัดกิจกรรมให้ดีที่สุด

และเค้าไม่ใช่จีเอ็มที่ยังเป็นจริงๆ เค้าพึ่งมาเป็นใหม่ๆ ไม่ได้เป็นมานานแล้ว

เค้าก้ต้องมีผิดพลาดมั้ง ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา แต่ถ้าผิดพลาดบ่อยมากจนเกินไป

พวกเราก้เตือนเค้าก้ได้หนิ เช่น ซิบเตือนเค้าไรเงี่ย เอามาลงบอร์ดแบบนี้ เค้าก้รู้สึกเสียใจนะคะ

ที่เค้าทำผิด จนผู้เล่นด่าขนาดนี้  ถ้าทุกคนให้โอกาศจีเอ็มอสาล่าฝันได้แก้ตัวอีกครั้ง ก้จะดีนะคะ ^^

เราก้ฝากไว้เพียงเท่านี้นะคะ  เราไม่ได้อยู่ฝ่ายไหนทั้งนั้น เราก้เป็นผู้เล่นคนหนึ่งเหมือนกัน

แต่แค่แสดงความคิดเห็นเฉยๆค่ะ ^^

ขอฝากไว้แค่นี้นะคะ ขอบคุณค่ะ . .   . ..

อย่าดูแต่ภายนอกให้ดูที่ภายใน
•yailove•
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-10-2008, 22:48:38 »

จีอาสาเขาก็ทำเต็มที่นะคะในการจัดกิจกรรมในแต่ละครั้งก็ต้องมีผิดพลาดบ้าง

ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา ในกิจกรรมลุกนั่งบางคนก็ทำผิด จีอาสาเค้าคงอาจจะไม่เห็น

ถ้าเกิดคุณจะลองมาเป็นมาบ้างล่ะ Huh?

คุณก็อาจจะผิดพลาดได้ นึกถึงใจจีอาสาเค้าบ้าง เค้าทำเต็มที่นะคะ  Sad

อย่ามากล่าวหาว่าเค้าเลย เราก็อยู่กิจกรรมเหมือนกัน

และอย่ามาหาว่าเค้าเส้นด้วย - -*  Angry เราไม่ใช่ฝ่ายใครทั้งนั้น

และเราก็คิดว่าจีอาสาเค้าทำเพื่อให้ผู้เล่นผ่อนคลายในการเล่นเกม

แต่ไม่ใช่มาด่าว่าเค้ายังงี้ มันไม่ดีนะคะ

เรามาพูดในฐานะน้องของ magical_spell นะคะ เพียงแค่ไม่ชอบที่คุณมาต่อว่าอย่างนี้                                                         

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-10-2008, 22:52:27 »

อ้างจาก: •yailove• ที่ 23-10-2008, 22:48:38
จีอาสาเขาก็ทำเต็มที่นะคะในการจัดกิจกรรมในแต่ละครั้งก็ต้องมีผิดพลาดบ้าง

ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา ในกิจกรรมลุกนั่งบางคนก็ทำผิด จีอาสาเค้าคงอาจจะไม่เห็น

ถ้าเกิดคุณจะลองมาเป็นมาบ้างล่ะ Huh?

คุณก็อาจจะผิดพลาดได้ นึกถึงใจจีอาสาเค้าบ้าง เค้าทำเต็มที่นะคะ  Sad

อย่ามากล่าวหาว่าเค้าเลย เราก็อยู่กิจกรรมเหมือนกัน

และอย่ามาหาว่าเค้าเส้นด้วย - -*  Angry เราไม่ใช่ฝ่ายใครทั้งนั้น

และเราก็คิดว่าจีอาสาเค้าทำเพื่อให้ผู้เล่นผ่อนคลายในการเล่นเกม

แต่ไม่ใช่มาด่าว่าเค้ายังงี้ มันไม่ดีนะคะ

เรามาพูดในฐานะน้องของ magical_spell นะคะ เพียงแค่ไม่ชอบที่คุณมาต่อว่าอย่างนี้                                                         

น่าจะให้ลองมาเป็น จีเอ็มอาสา เองอะค่ะ จะได้รู้

ไหนจะตอบคำถาม ไหนจะ คอยดูนู่นนี่ งานเยอะนะค่ะ

มาพูดแบบนี้ จีเอ็ม เสียความรู้สึกแย่ อุส่าห์พยายามทำวานให้ดี ๆ มาโดนต่อว่า ^^

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-10-2008, 22:53:47 »

บางทีการจัดกิจกรรมคนอาจเยอะไปทำให้ดูไม่ทัน เราคิดว่ายังไงก็เป็นการทำงานของอาสาที่ผิดพลาดนะ

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
●ω●cawa●ω●
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-10-2008, 22:56:11 »

อ้างจาก: ..DevilPriestZ.. ที่ 23-10-2008, 22:52:27
อ้างจาก: •yailove• ที่ 23-10-2008, 22:48:38

น่าจะให้ลองมาเป็น จีเอ็มอาสา เองอะค่ะ จะได้รู้

ไหนจะตอบคำถาม ไหนจะ คอยดูนู่นนี่ งานเยอะนะค่ะ

มาพูดแบบนี้ จีเอ็ม เสียความรู้สึกแย่ อุส่าห์พยายามทำวานให้ดี ๆ มาโดนต่อว่า ^^

การเป็นอาสาต้องอดทนค่ะ จะให้มาเสียใจกับกล่าวหาว่าเด็กเส้นคงไม่ใช่  แล้วปรับปรุงการจัดกิจกรรมหน่อยนะจ้า

วันนี้ก็ไปเล่นมาและวันอื่นๆ บอกตรงๆ ไม่มีใครเลยค่ะที่ประทับใจสักคน

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-10-2008, 23:10:19 »

แต่ก็ต้อง เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างสิค่ะ ไม่ใช่ เอะอะ ก็ด่าเอาด่าเอา

---------
Jr. Member
**

ขลุกขลิก๐ๆ ~!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-10-2008, 23:11:47 »

เอาง่ายๆนะคับ ผมเพื่อนที่  โรงเรียนเดวกะมานปีที่แร้วอยุ่ห้องเดวกะมาน  ปีนี้มานย้ายห้องไป(ไม่รุ้มานเก่งก่าตงไหนไม่เข้าไจ)  ผมเล่นกิจกรรมของarmkung555ออกจาบ่อย ไม่เคยได้รางวัลซํกทีอย่างงี้เหรอเดกเส้นอ่ะ    (ผมยังเปงคนชวนมานเล่นเกมนี้อีก)  

แร้วภาวะกานเปนผุ้นำไม่ได้ดูที่อายุ แต่ดูที่สติปันยา

เหมือนความเกรียนไม่ได้ดูที่หัว  แต่ดูที่ลักษณะการแสดงออก
 woon woon woon woon woon
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-10-2008, 23:14:48 »

ใจเย็นๆกันนะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-10-2008, 23:16:06 »

ผมยอมรับว่าบางครั้งก็มองไม่ทันครับในกิจกรรมต่างๆ

กล่าวถึงกิจกรรมลุกนั่ง ขอโทษจริงๆครับ ผมยอมรับว่าคนเล่นเยอะมาก มองไม่ทันจริงๆครับ (ตาผมมี2ตานะครับ  ที่มีจีเอมหลายคนมาช่วยก็เพื่อจาได้มองกันอย่างทั่วถึง)

แล้วที่เอากิจกรรมอื่นมาผสมก้บอกไปแล้วทุกครั้งก่อนทีจะจัดครับ เพราะถ้าผมจัดลุกนั่งอย่างเดียว ผมไม่สามารถทำให้ผุ้เล่น  

ลดลงมาเหลือ10คนหลอกครับ

กิจกรรมทุกอย่างผมตั้งใจจัดเต็มที่ครับ และใส่ใจผู้เล่นทุกคน

แต่ผมยืนยันแน่นอนครับว่าไม่มีเด้กเส้น

ถ้าผมทำอะไรผิดพลาดก้ขออภัยจริงๆครับ

karato Luv.
Hero Member

โอ้วววว ว วว

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-10-2008, 23:17:56 »

คุณเจ้าของกระทู้ ไม่มีใครมีเส้นหรอก เขาอาจมองไม่เห็น เพราะคนมันเยอะมากๆ

ที่พิมพ์มาในบอร์ดแบบนี้คุณไม่พอใจรึเปล่าครับ?

หรือว่าคุณอิจฉาเขา เหอะๆ ถ้าคุณคิดว่าพวกเขาไม่ดี

คุณลองมาเป็นเองดีไหมครับ ??

ที่พูดมานี่ไม่ได้จะมาชวนทะเลาะนะครับ แค่ผ่านมาและมาเห็นเฉยๆ

และอยากถามไรเจ้าของกระทู้นี้หน่อย ว่าคุณ?

... มีสมองไหม Huh?

เกมอสุราห่วยขั้นเทพครับผม*
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-10-2008, 23:30:18 »

เค้าไม่มีเส้นหรอกครับ

ผมเอง ผมไปเล่นกิจกรรมมาแระ

เค้ามองไม่เห็น หรือไม่ได้มองก็ไม่ทราบ

เท่าที่ผมดูนะครับ ความเห็นส่วนตัว ..

เค้าเอาแต่พิมพ์คำสั่ง เหมือนเล่นสนุกอยู่คนเดียว

ไม่ได้ตั้งใจที่จะจัดกิจกรรม หรืออย่างไรก็มิทราบ

ผมคนนึงที่ร่วมกิจกรรมในวันนี้ กิจกรรมลุกนั่ง (โคตรโหด) เค้าว่างั้น

ขณะเริ่มกิจกรรม ผมไม่อยู่ครับ ลุกไปเก็บเสื้อผ้าที่ตากไว้บนดาดฟ้า เลยไม่ได้มากด ลุก-นั่ง

ปรากฎว่า เพื่อนๆ ที่นั่งข้างผม เค้าบอกว่า ผมเส้น ไม่ลุกนั่ง ทำไมไม่ส่งออก

ผมเพิ่งกลับมา ผมก้ไม่รู้ เพิ่งจะเห็นว่า จีเอ็ม สั่ง ลุก-นั่ง 5-6 ทีละ

ผมก็มานั่งเล่นต่อ ก็ไม่เถียงคนข้างๆ หรืออย่างใด

ก็เล่นไปเรื่อยๆ ก็มีอาสา 2-3 ท่านช่วยดูกิจกรรม ส่งคนที่ทำผิดออก

ก็เล่นไปเกือบจะปลายๆ เห็นมีอยู่หลายครั้งที่ จีเอ็ม เอาแต่สั่งรัวๆ หยุดบ้าง สั่งบ้าง

เข้าใจว่า ทำให้ผู้เล่นสับสน แต่ ... มันสั่งมากไปนะครับ ผมว่า

เหมือนกับเล่นใช้คำสั่ง สนุกอยู่คนเดียว

-----------------------------------

ก็แค่คนธรรมดาคนนึง ที่พูดตรงๆ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3