GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการทำผิดสำหรับจีเอ็มอาสา คับ ง่ายๆๆ จีเอ็มอาสามันมีเด็กเส้น  (อ่าน 1304 ครั้ง)
สมิงเมฆาปราบพยัคฆ์
Jr. Member
**

Re: แจ้งการทำผิดสำหรับจีเอ็มอาสา คับ ง่ายๆๆ จีเอ็มอาสามันมีเด็กเส้น
« ตอบ #30 เมื่อ: 28-10-2008, 08:14:38 »

เท่าที่อ่านดู ปัญหาคือจำนวนผู้เล่นกิจกรรมมันคงเยอะเกินไป เอาแบบนี้ไหมครับ น่าจะกำหนดจำนวนผู้เล่นดีกว่าว่าจะเอาสักกี่คน เท่าที่ GM อาสาจะดูแลไหว แล้วหาวิธีที่เป้นที่ยอมรับในการคัดคนเข้าเล่นกิจกรรม อย่างเช่น

สมมุติว่า  GM-A คิดว่าจะจัดกิจกรรมลุกนั่ง และคิดว่า ตนเองจัดคนเดียว ไม่น่าจะดูแลผู้เล่นได้เกิน 10 คน ดังนั้น ก็เลยคัดผู้เล่นด้วยการวัดดวงให้ตามหา GM-A กันก่อน โดยที่ 10 คนแรกที่หาเจอจะได้เล่นกิจกรรมลุกนั้ง แบบนี้เป็นต้น

สำหรับเรื่อง วุฒิภาวะ ผมเห็นว่าน่าจะให้โอกาสน้องๆเขาก่อน ให้เขาได้แสดงความสามารถ แล้วติชมกันไปตามความเป็นจริง เพราะผมเห็นว่า โอกาสที่น้องๆอายุวัยกำลังซ่าเหล่านี้จะมีโอกาสให้รับผิดชอบคนอื่นๆจำนวนมากในโลกแห่งความเป็นจริงมันแทบจะไม่มี ทั้งมีอายุมากกว่าและน้อยกว่าตัวจีเอ็มเอง การมาเป็นจีเอ็มอาสาเปิดโอกาสให้ผู้เยาว์เหล่านี้ได้รับประสบการณ์ที่ดี ว่าในสังคมคนหมู่มากแล้ว อะไรที่ควรทำ อะไรที่ไม่ควรทำ อะไรที่ทำได้ อะไรที่ทำไม่ได้ และเขาจะได้รู้ว่า การดูแลคนมากๆมันยากแค่ไหน ประสบการณที่จีเอ็มรุ่นเยาว์เหล่านี้ได้รับ มันน่าจะเป็นผลดีตอนที่พวกเขาได้เติมโตขึ้นแล้วต้องไปเผชิญโลกแห่งความจริง แต่ทั้งนี้ ทีมงานก็ต้องสอดส่องดูแลด้วยนะครับ

ผมคคนนึงที่ชอบเข้ามาเล่นเกมนี้ เพราะมันสะท้อนสังคมไทยได้ดีมาก พฤติกรรมของสังคมออนไลน์ไม่ต่างจากสังคมไทยข้างนอกจริงๆเท่าไหร่ การขโมย การด่าทอ การคบเพื่อน ความเสียสละ มันมีครบในเกมส์นี้ ซึ่งสีสันแบบนี้หายากในเกมอื่นๆ

๓ ฯ๑๔ ๑๐
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

Re: แจ้งการทำผิดสำหรับจีเอ็มอาสา คับ ง่ายๆๆ จีเอ็มอาสามันมีเด็กเส้น
« ตอบ #31 เมื่อ: 28-10-2008, 09:34:14 »

กรรมการในการตัดสินจีเอ็มอาสาล่าฝันครั้งนี้คือผู้เล่นทุกคนครับขอให้ผู้เล่นทุกคนเป็นคนตัดสินครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
ณัฐชัย มณฑีรรัตน์
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 01-11-2008, 12:32:42 »

อยากให้ทีมงานพิจารณาเรื่องความใส่ใจในการปฏิบัติงานของ armkung555 เป็นอย่างมาก
ณัฐชัย มณฑีรรัตน์
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 01-11-2008, 12:34:29 »

ไม่ทราบว่าจะเลือกเมื่อไหร่เหรอครับ อยากให้รีบเลือก ขอวันด้วยครับ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]