GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 18
ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!  (อ่าน 11676 ครั้ง)
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« ตอบ #90 เมื่อ: 05-10-2008, 15:11:51 »

อ้างจาก: ผู้คุมกฏเเห่ง ~“๏” ] VamprieS [ “๏”~ + + ที่ 05-10-2008, 12:42:50
แก้ครับ
ชื่อตัวละคร : MeenPandA_II
บัคที่เคยพบ : เยอะครับไม่ได้เเจ้ง คนอื่นตัดหน้าก่อน  Cry
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่มีเช่นกันเเต่ ถ้าได้เป็น เทสเตอร์ จะทำไห้สุดความสามารถ  Smiley
ความดีที่เคยทำ : พาคาเดธตาดำ ๆ เวล ตามเเมปโหด ๆ (ก่อนรีนี่พาทุกวัน) เเล้วใครถามไรก็ตอบไปเรื่อย ๆ ครับ (เท่าที่รู้อะนะ)
ความผิดที่เคยทำ : ไม่มีค๊าบ !!

อาชีพที่ถนัด : พาราดิน
ระยะเวลาที่เล่น : 06.00 - 21.00 (หรือมากกว่านั้น) ตั้งเเต่สมัยหนุ่ม ๆ
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 82
เทคนิค การเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : สายหอก (สู้ได้ทุกอาชีพ) วิ่งเข้าไป งัดหอกกางเขนศักศิทมาฟาดกบาล ตามด้วยโล่กระเเทกหน้า เเทงทลวงเกราะอีกที เเล้วกางเชนซ้ำ (ถ้ามันยังไม่ตาย) ใช้หอกฝ่าเวหา (หลบการโจมตีรอดีเลย์สกิลอื่นด้วยสกิลนี้เเจ่มมาก) เเล้วเอาโล่มากระเเทกอีกที ปิดฉากด้วย ทันเเห่งเทพ  Evil
ความ เห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ก็ดีนะ เเต่ สกิลมันต้องใช้ 2 สายถึงจะใช้ได้อ่ะ สำหรับสกิลคลาส 3 เวลาใช้มันบอก ต้องการ สกิลกระบี่ด้วย (จำไม่ได้เอาไรมั่ง) เลยอัปไปซะหมดเลย หึหึ
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ไม่เคยอ่ะเล่นไปเรื่อย ๆ

ฝากด้วยครับ

ยังไม่พบว่าแจ้งบัคหรือทดสอบใดๆนะครับ ยังไม่ผ่านนะครับ

อ้างจาก: Aou_Zaa     ~ProJectOne~ ที่ 05-10-2008, 14:57:51
เอาใหม่ครับ

ชื่อตัวละคร : Aou_Zaa
บัคที่เคยพบ :
index_t23772.0.html
index_t23773.0.html

สิ่งที่เคยทดสอบ :เคยทดสอบสกิลวอลอคครับ(ถ้าหากได้รับให้ทดสอบจะทำให้ดีที่สุด)
ความดีที่เคยทำ :เคยบอกให้ผู้อื่นเลิกฟลัดข้อความ
ความผิดที่เคยทำ :เคยปั้มกระทู้เก่าในเว็บบอร์ดตอนนี้ปรัปตัวเเล้ว

เพิ่มเติม

อาชีพที่ถนัด:เบอเซิกเกอร์
อาชีพที่ไม่ถนัด:เคลลิค

บัคเดียวกันน่ะครับ แต่แจ้ง 2 กระทู้ และเป็นบัคไม่ร้ายแรงครับ ยังไม่ผ่านนะครับ

ทั้งสองท่าน ขอบคุณที่แจ้งครับแต่พยายามกันอีกนิดนะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
มั่วเอาเองละกานนะ ให้ทายดิ
Hero Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« ตอบ #91 เมื่อ: 05-10-2008, 15:12:20 »

ชื่อตัวละคร : TG-ShinmariW

บัคที่เคยพบ : บัคสัตว์เลี้ยงและสัตว์อัญเชิญกัดคนได้

สิ่งที่เคยทดสอบ : ทดสอบช่วงAlphaไปมากมายพอสมควรเพียงแต่เป็นการทดสอบกับพี่ๆๆGM

ความดีที่เคยทำ :

อธิบายทุกสิ่งที่มีคนถามมาเกี่ยวกับเกม

ความผิดที่เคยทำ :
มีมากมายแต่ไม่คิดพูดถึงเพราะคิดแล้วรุสึกเจ็บตนเอง

อาชีพที่ถนัด : ได้เกือบทุกอาชีพเพียงแต่ที่เล่นไม่เก่งเพราะไม่ขยันเก็บเวล แต่ถนัดจริงๆๆคือ วิซาด

ระยะเวลาที่เล่น : ไม่แน่นอน

เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 96

เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : วิซสายตีหมู่+ร่ายไวไม่เน้นแรงและการใช้เทคนิคแต่ละสกิลคอมโบกันเช่นหยุดการเครื่อนไหวแล้วโจมตีอย่างแรง

ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : สมดุลยังดูแปลกๆๆอยู่แต่ผมก็มาเพื่อที่จะดูว่าสมดุลมันผิดตรงไหนเพราะถ้าไม่เห็นด้วยตนเองเชื่อแต่คนอื่นคงเป็นสิ่งไม่ดีแน่
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ไม่มี

มีนา รุ่งอุทัย
Jr. Member
**

Rebron 277/277 รอตอนไหม่ ^^

« ตอบ #92 เมื่อ: 05-10-2008, 16:21:36 »

อ้างจาก: ผู้คุมกฏเเห่ง ~“๏” ] VamprieS [ “๏”~ + + ที่ 05-10-2008, 12:42:50
แก้ครับ
บัคที่เคยพบ : เยอะครับไม่ได้เเจ้ง คนอื่นตัดหน้าก่อน  Cry
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่มีเช่นกันเเต่ ถ้าได้เป็น เทสเตอร์ จะทำไห้สุดความสามารถ  Smiley
ความดีที่เคยทำ : พาคาเดธตาดำ ๆ เวล ตามเเมปโหด ๆ (ก่อนรีนี่พาทุกวัน) เเล้วใครถามไรก็ตอบไปเรื่อย ๆ ครับ (เท่าที่รู้อะนะ)
ความผิดที่เคยทำ : ไม่มีค๊าบ !!

ระยะเวลาที่เล่น : 06.00 - 21.00 (หรือมากกว่านั้น) ตั้งเเต่สมัยหนุ่ม ๆ
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 82
เทคนิค การเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : สายหอก (สู้ได้ทุกอาชีพ) วิ่งเข้าไป งัดหอกกางเขนศักศิทมาฟาดกบาล ตามด้วยโล่กระเเทกหน้า เเทงทลวงเกราะอีกที เเล้วกางเชนซ้ำ (ถ้ามันยังไม่ตาย) ใช้หอกฝ่าเวหา (หลบการโจมตีรอดีเลย์สกิลอื่นด้วยสกิลนี้เเจ่มมาก) เเล้วเอาโล่มากระเเทกอีกที ปิดฉากด้วย ทันเเห่งเทพ  Evil
ความ เห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ก็ดีนะ เเต่ สกิลมันต้องใช้ 2 สายถึงจะใช้ได้อ่ะ สำหรับสกิลคลาส 3 เวลาใช้มันบอก ต้องการ สกิลกระบี่ด้วย (จำไม่ได้เอาไรมั่ง) เลยอัปไปซะหมดเลย หึหึ
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ไม่เคยอ่ะเล่นไปเรื่อย ๆ

ฝากด้วยครับ

เอาบัคมาเเปะ (เดี๋ยวจะมาเเปะเรื่อย ๆ  Evil)

index_t23776.0.html
index_t23775.0.html

-_PrInCe of *~•.The EmpeROR$.•~* นักถูกฆ่าเเห่ง *~•.The EmpeROR$.•~* .
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #93 เมื่อ: 05-10-2008, 19:58:08 »

อ้างจาก: ผู้คุมกฏเเห่ง ~“๏” ] VamprieS [ “๏”~ + + ที่ 05-10-2008, 16:21:36
แก้ครับ

ฝากด้วยครับ

เอาบัคมาเเปะ (เดี๋ยวจะมาเเปะเรื่อย ๆ  Evil)

อ่านไปแล้วน่ะ
เห็นความพยายาม
ตั้งใจต่อไปแหล่ะ
หลังจากนี้ก็พยายามทำความเข้าใจกับระบบมากขึ้น จะได้แยกออกมากกว่านี้ว่าอะไรบัคไม่บัค
เพราะคนทดสอบ ต้องมีความเข้าใจระบบมาก
อ่านกระทู้ที่แป๊ะแกเขียนก็ดี

ปล. ยังไม่ผ่าน

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #94 เมื่อ: 05-10-2008, 20:07:54 »

อ้างจาก: KeyDevil ที่ 04-10-2008, 15:10:37
ประวัติ อย่างย่อ

ชื่อตัวละคร : KeyDevil

อายุ : 1x ( เป็นเพียงตัวเลขคับ ) [ มันอยู่ที่สมอง กับ ความคิด งิ XD ]

บัคที่เคยพบ : ใช้สกิลฝนแห่งความมืด ขณะ เดินขึ้นเนิน / บันได(ไม่มั่นใจ นะ ว่า บัค รึ ปล่าว =w=")

สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่มีครับ ( แต่ จะ ทำ ให้ ดี ที่สุด เพื่อ "เกมที่เรารัก" ) XD

ความดีที่เคยทำ : แนะนำผู้เล่นใหม่ ( นานๆ ที่นึง ) ^w^"

ความผิดที่เคยทำ : สิงบอร์ดบ่อยเกินไป(นานๆ ทีนึง) , เป็นที่น่ารำคาญของคนอื่น (นานๆ ทีนึง เช่นกัน ) >w<"

พิเศษ

โอตาคุ 100 % >w< ~

ไม่ได้ ไม่เป็นไร งิ

รับได้ ..

ทำ ใจ ไว้แล้ว

อ้างอิง
index_t23767.0.html

พยายามต่อไปน่ะ มีความละเอียดในการสังเกตได้ดี
บัคที่หามาอาจจะไม่ใช่บัคร้ายแรงหรือหายาก
แต่ทำได้ละเอียด บอกที่มาของบัคได้ (นี้แหล่ะที่ต้องการ มันจะได้แก้บัคได้ง่ายถ้ารู้จุดมา)

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #95 เมื่อ: 05-10-2008, 20:12:52 »

อ้างจาก: Rayzel & RabbitDolls ที่ 05-10-2008, 15:12:20
ชื่อตัวละคร : TG-ShinmariW

บัคที่เคยพบ : บัคสัตว์เลี้ยงและสัตว์อัญเชิญกัดคนได้

สิ่งที่เคยทดสอบ : ทดสอบช่วงAlphaไปมากมายพอสมควรเพียงแต่เป็นการทดสอบกับพี่ๆๆGM

ความดีที่เคยทำ :

อธิบายทุกสิ่งที่มีคนถามมาเกี่ยวกับเกม

ความผิดที่เคยทำ :
มีมากมายแต่ไม่คิดพูดถึงเพราะคิดแล้วรุสึกเจ็บตนเอง

อาชีพที่ถนัด : ได้เกือบทุกอาชีพเพียงแต่ที่เล่นไม่เก่งเพราะไม่ขยันเก็บเวล แต่ถนัดจริงๆๆคือ วิซาด

ระยะเวลาที่เล่น : ไม่แน่นอน

เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 96

เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : วิซสายตีหมู่+ร่ายไวไม่เน้นแรงและการใช้เทคนิคแต่ละสกิลคอมโบกันเช่นหยุดการเครื่อนไหวแล้วโจมตีอย่างแรง

ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : สมดุลยังดูแปลกๆๆอยู่แต่ผมก็มาเพื่อที่จะดูว่าสมดุลมันผิดตรงไหนเพราะถ้าไม่เห็นด้วยตนเองเชื่อแต่คนอื่นคงเป็นสิ่งไม่ดีแน่
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ไม่มี

ผลงานที่ตรวจสอบได้ ยังมีน้อยเกินไป
อ้างอิงgm ต้องให้gmท่านนั้นมาคอมเม้นท์เอง ฉันไม่ได้ตั้งแต่alpha เลยไม่รู้เรื่อง

ปล. - -.กระทู้มันเยอะน่ะ ถ้าท่านไม่ทำลิ้งค์อ้างอิงมา ฉันก็ขี้เกียจหาหลักฐานน่ะ

ZANEW'Z ♥
Jr. Member
**

บังนิว : ผ๋มใม่เต๊ม 55. ลาดพร้าว บึ้ม ๆ

« ตอบ #96 เมื่อ: 05-10-2008, 21:02:33 »

ขอแก้นะครับ พอดีกรอก ไม่ ครบ

ชื่อตัวละคร : SATARO
บัคที่เคยพบ : index_t23173.0.html  (บัค)
index_t23202.0.html (บัค)
index_t23094.0.html (บัค)
index_t22950.0.html (บัค)
index_t22706.0.html (บัค
สิ่งที่เคยทดสอบ : ทดสอบ สกิล ของ อาชีพที่ เล่น แล้ว มาเทียบหลังจาก ที่ ปรับ ครับ นอกนั้น ไม่มี
ความดีที่เคยทำ : พาเด็ก ทำ เควส เปลี่ยน อาชีพ
ความผิดที่เคยทำ : ใช้ บัค หา ผล ประโยชน์ 1 ครั้ง

อาชีพที่ถนัด : เบลด แอส พระ เทร เบอ
ระยะเวลาที่เล่น : 8 ชั่วโมง ต่อ วัน ครับ
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 94
เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ :  สำหรับ พระ ใส่เซ็ต แล้ว เวลในดันเจี้ยน สมาคม ตี แต่นักบุญปีศาจ เวลาเจออสูร นรกก็แช่ มัน แล้ว หนีตีแต่นักบุญ อัพ สายสนับสนุน เวล ได้ วัน ละ 2 เวล สำหรับเบลด ก็ ลากมาเยอะๆ แล้วใช้ดาบผ่าอากาศ แล้วตามด้วย ตวัดดาบทำลาย แอส กับ เทร ก็ ปกติ สำหรับ เบอ ก็ อัพ Str กับ Dex อัพสาย สับ อย่างเดียวตอน แรก ก็ กระแทก ขวาน ให้มึนตามด้วย สับเต็ม แรง ต่อ ด้วย โจมตีแผล เก่า ปิดท้าย ด้วยหลังเลือดสังหาร แม่นยำ 300+ เพราะ ของ ออฟ การมอง ไม่ ว่า จะแอส หรือ ชาบ ก็ ไม่ รอด 
ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : สมดุล แล้วเกือบ จะ ทุกอาชีพ แต่ บ้าง อาชีพ สกิล ก็ ติด บัค หรือ อะไรต่างๆ นาๆ แต่ ดู ภาพ รวมๆ ก็ ดีครับ ใช้ ได้
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : index_t8461.1950.html  <<< ไม่ รู้ จะ ได้ รึ ป่าว อันนี้
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #97 เมื่อ: 05-10-2008, 21:09:21 »

ระยะเวลาที่เล่น : 8 ชั่วโมง ต่อ วัน ครับ

หมายถึงเล่น มากี่วัน กี่เดือน กี่ปี ไม่ใช่เล่นเวลาไหน - -"

ZANEW'Z ♥
Jr. Member
**

บังนิว : ผ๋มใม่เต๊ม 55. ลาดพร้าว บึ้ม ๆ

« ตอบ #98 เมื่อ: 05-10-2008, 22:04:31 »

ระยะเวลาที่เล่น: 1ปี กับ อีก 5 เดือน
Jr. Member
**

« ตอบ #99 เมื่อ: 05-10-2008, 22:36:16 »

อ้างจาก: ผู้คุมกฏเเห่ง ~“๏” ] VamprieS [ “๏”~ + + ที่ 05-10-2008, 16:21:36
แก้ครับ

ฝากด้วยครับ

เพิ่มบัคครับ

- - พยายามสุดความสามารถครับ

index_b39.0.html

-_PrInCe of *~•.The EmpeROR$.•~* นักถูกฆ่าเเห่ง *~•.The EmpeROR$.•~* .
Jr. Member
**

« ตอบ #100 เมื่อ: 05-10-2008, 22:37:03 »

index_t23791.0.html

•-DeviL_BooM-•
Jr. Member
**

« ตอบ #101 เมื่อ: 06-10-2008, 10:50:32 »

.......

นิรนาม นิรสกุล
Jr. Member
**

—+ความรักคื๏ กาsเห็uคuที่!รารักมีความสุvที่สุv ^^♥

« ตอบ #102 เมื่อ: 06-10-2008, 11:12:32 »

อ้างจาก: noname128 ที่ 02-10-2008, 16:23:31
ชื่อตัวละคร : noname128
บัคที่เคยพบ :  index_t23788.0.html
                 index_t23771.0.html
                 index_t23739.0.html
                 index_t23672.0.html
                 index_t23675.0.html
สิ่งที่เคยทดสอบ : มะได้จำ- -*
ความดีที่เคยทำ : ช่วยบอกให้คนอย่าฟลัด
ความผิดที่เคยทำ : เผลอฟลัดไปบางครั้งอะครับ - -

มีไร add มา noname128@windowslive.com ละกันนะครับ
DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #103 เมื่อ: 06-10-2008, 21:55:54 »

อ้างจาก: DIW ที่ 01-10-2008, 15:21:40
สมัคครับ Sad Sad Sad Sad
ชื่อตัวละคร:DIW
บัคที่เคยพบ : เข้าดันเจียนอาชืพชาบฆ่าบอสแล้วไม่เปลี่ยน
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่เคยครับแต่ถ้าได้ทดสอบจะทำให้ดีที่สุดครับ
ความดีที่เคยทำ : ช่วยจีเอ็มบอกคนในเกมส์ไม่ให้ฟลักครับ
ความผิดที่เคยทำ : ไม่เคยเลยครับ
      ปล.ถ้าผมได้เป็นผมจะทำงานใหดีที่สุดครับ
เสียจายมากมิได้เปงT^T

DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #104 เมื่อ: 06-10-2008, 22:00:28 »

อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 04-10-2008, 18:23:23
อ้างจาก: DIW ที่ 04-10-2008, 17:48:20
อ้างจาก: DIW ที่ 01-10-2008, 15:21:40
สมัคครับ Sad Sad Sad Sad
ชื่อตัวละคร:DIW
บัคที่เคยพบ : เข้าดันเจียนอาชืพชาบฆ่าบอสแล้วไม่เปลี่ยน
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่เคยครับแต่ถ้าได้ทดสอบจะทำให้ดีที่สุดครับ
ความดีที่เคยทำ : ช่วยจีเอ็มบอกคนในเกมส์ไม่ให้ฟลักครับ
ความผิดที่เคยทำ : ไม่เคยเลยครับ
      ปล.ถ้าผมได้เป็นผมจะทำงานใหดีที่สุดครับ
เฮ้อทามมายน้อผมถึงมะได้เปงเทสเตอซะที
ดูผลงานนะท่าน ผลงาน น่ะแค่ไหน ดูทั้งปริมาณและคุณภาพน่ะ - -.  พิจารณาตัวเองก่อนถามด้วย
ว่าทำไมตัวเองยังไม่ได้เป็น (ไม่ได้ว่าน่ะ แต่ลองกลับไปดู ว่าแจ้งบัคเยอะมั้ย ทดสอบเยอะมั้ย ให้คอมเม้นท์เยอะพอมั้ย)

ท่านเห็นบางคนที่อาจจะโพสต์น้อยแล้วได้น่ะ แต่คือคนฉันรู้แล้วว่าเขาทำอะไรบ้าง อาจจะมาแจ้งส่วนตัวที่ฉัน เลยไม่ได้ลงบอร์ด
บางคน ก็แทบจะเรียกมาตอนไหนเลยก็ได้ เพื่อให้ช่วยทดสอบ  (ยังไม่เคยเจอ แบบเรียกมาไม่ได้เลยน่ะ เว้น แต่เขามีธุระในชีวิตจริงกัน)

บัคหาไม่ยากน่ะ เกม - -. เจออย่างบ่อยเลย
ผมก็เคยเจอเยอะนะบัคแต่มะอยาพิมพ์มากมันขี้เกียจสุดๆ

ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 18