GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 18
ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!  (อ่าน 11675 ครั้ง)
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« ตอบ #75 เมื่อ: 04-10-2008, 14:21:21 »

เรื่องราคากุญแจ
ลดราคาก็ได้น่ะ แต่ลดโอกาสดรอปลงเหลือน้อยๆ เลยอ่ะ เอามั้ยล่ะ - -?

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
Key
Jr. Member
**

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« ตอบ #76 เมื่อ: 04-10-2008, 15:10:37 »

ประวัติ อย่างย่อ

ชื่อตัวละคร : KeyDevil

อายุ : 1x ( เป็นเพียงตัวเลขคับ ) [ มันอยู่ที่สมอง กับ ความคิด งิ XD ]

บัคที่เคยพบ : ใช้สกิลฝนแห่งความมืด ขณะ เดินขึ้นเนิน / บันได(ไม่มั่นใจ นะ ว่า บัค รึ ปล่าว =w=")

สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่มีครับ ( แต่ จะ ทำ ให้ ดี ที่สุด เพื่อ "เกมที่เรารัก" ) XD

ความดีที่เคยทำ : แนะนำผู้เล่นใหม่ ( นานๆ ที่นึง ) ^w^"

ความผิดที่เคยทำ : สิงบอร์ดบ่อยเกินไป(นานๆ ทีนึง) , เป็นที่น่ารำคาญของคนอื่น (นานๆ ทีนึง เช่นกัน ) >w<"

พิเศษ

โอตาคุ 100 % >w< ~

ไม่ได้ ไม่เป็นไร งิ

รับได้ ..

ทำ ใจ ไว้แล้ว

วิชชกร สีพรหม
Newbie
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 04-10-2008, 15:30:08 »

ชื่อตัวละคร : amnaruk

บัคที่เคยพบ : ไม่เคยแจ้งไว้ในบอร์ดนะค่ะ เข้าเล่นเกมไม่ได้ค่ะ และส่วนมากจะบอกgm

สิ่งที่เคยทดสอบ : ได้เข้ารับการทดสอบคลาส 1 - 2 แต่ละอาชีพ

ความดีที่เคยทำ :

ช่วยพาเวลคาเดท

บริจาคตังให้คนไม่มี

ให้ของคนที่ไม่มี

ความผิดที่เคยทำ : -

เกณฑ์การคัดเลือกแบบพิเศษ(อ้างอิงจากที่ท่านอำนาจแนะนำ ให้มีมาสเตอร์ในแต่ล่ะอาชีพ ที่ชำนาญอาชีพนั้น) คำถามสำหรับเรื่องนี้

อาชีพที่ถนัด : เซน เทร พาลา เบลด วิ นัน 

ระยะเวลาที่เล่น : 7-8 ช.ม

เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 60+

เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : อาชีพเซนเล่นสายโจมตี  พาราเล่นสายป้องกัน เทรเล่นสายดรอปของ เบลดเล่นสายโจม วิเล่นสายร่ายเร็ว นันเล่นสายบัฟ

ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : พาลาเทพเหลือเกิน เทรดรอปของง่ายมาก
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ไม่มี 555+
♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
เด็กชายศักย รักแผน
Jr. Member
**

ปูมนะคับ

« ตอบ #78 เมื่อ: 04-10-2008, 17:13:15 »

ขอสมัครด้วยคน
ชื่อตัวละคร : poom(อันนี้ตัวเก่า)-FPM-(อันนี้ตัวใหม่)
บัคที่เคยพบ :เควสไม่ทราบชื่อ,ชื่อสมาคมหาย
สิ่งที่เคยทดสอบ :ไม่มีอ่ะคับ
ความดีที่เคยทำ :ไม่มีคับไม่อยากแย่งงานจีเอ็มคับ
ความผิดที่เคยทำ :ก็ไม่มากแล้วก็ไม่น้อยนะคับก็พูดคำหยาบนิสหน่อยคับ

อยากจะลองดูว่าจะเป็นผูทดสอบที่ดีมั้ยอ่ะคับถ้าไม่ไหวจริงๆก็จะขอถอนตัวนะคับ

DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #79 เมื่อ: 04-10-2008, 17:48:20 »

อ้างจาก: DIW ที่ 01-10-2008, 15:21:40
สมัคครับ Sad Sad Sad Sad
ชื่อตัวละคร:DIW
บัคที่เคยพบ : เข้าดันเจียนอาชืพชาบฆ่าบอสแล้วไม่เปลี่ยน
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่เคยครับแต่ถ้าได้ทดสอบจะทำให้ดีที่สุดครับ
ความดีที่เคยทำ : ช่วยจีเอ็มบอกคนในเกมส์ไม่ให้ฟลักครับ
ความผิดที่เคยทำ : ไม่เคยเลยครับ
      ปล.ถ้าผมได้เป็นผมจะทำงานใหดีที่สุดครับ
เฮ้อทามมายน้อผมถึงมะได้เปงเทสเตอซะที

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #80 เมื่อ: 04-10-2008, 18:23:23 »

อ้างจาก: DIW ที่ 04-10-2008, 17:48:20
อ้างจาก: DIW ที่ 01-10-2008, 15:21:40
สมัคครับ Sad Sad Sad Sad
ชื่อตัวละคร:DIW
บัคที่เคยพบ : เข้าดันเจียนอาชืพชาบฆ่าบอสแล้วไม่เปลี่ยน
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่เคยครับแต่ถ้าได้ทดสอบจะทำให้ดีที่สุดครับ
ความดีที่เคยทำ : ช่วยจีเอ็มบอกคนในเกมส์ไม่ให้ฟลักครับ
ความผิดที่เคยทำ : ไม่เคยเลยครับ
      ปล.ถ้าผมได้เป็นผมจะทำงานใหดีที่สุดครับ
เฮ้อทามมายน้อผมถึงมะได้เปงเทสเตอซะที
ดูผลงานนะท่าน ผลงาน น่ะแค่ไหน ดูทั้งปริมาณและคุณภาพน่ะ - -.  พิจารณาตัวเองก่อนถามด้วย
ว่าทำไมตัวเองยังไม่ได้เป็น (ไม่ได้ว่าน่ะ แต่ลองกลับไปดู ว่าแจ้งบัคเยอะมั้ย ทดสอบเยอะมั้ย ให้คอมเม้นท์เยอะพอมั้ย)

ท่านเห็นบางคนที่อาจจะโพสต์น้อยแล้วได้น่ะ แต่คือคนฉันรู้แล้วว่าเขาทำอะไรบ้าง อาจจะมาแจ้งส่วนตัวที่ฉัน เลยไม่ได้ลงบอร์ด
บางคน ก็แทบจะเรียกมาตอนไหนเลยก็ได้ เพื่อให้ช่วยทดสอบ  (ยังไม่เคยเจอ แบบเรียกมาไม่ได้เลยน่ะ เว้น แต่เขามีธุระในชีวิตจริงกัน)

บัคหาไม่ยากน่ะ เกม - -. เจออย่างบ่อยเลย

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #81 เมื่อ: 04-10-2008, 22:35:26 »

ชื่อตัวละคร : 2odiax
บัคที่เคยพบ : เรื่องตายไม่เสียเปอ   กับ   แอสใช้สกิลแล้วมานาไม่ลด   Sad
สิ่งที่เคยทดสอบ :  ก็ข้างบน   บางทีทำได้ บางทีก็ทำไม่ได้
ความดีที่เคยทำ :   ช่วยเด็กเก็บเวล     เป้นอาสาในสวรรค์  laugh laugh laugh
ความผิดที่เคยทำ : ไถตังน้อง   ก่อกวนพี่ชาย

เกณฑ์การคัดเลือกแบบพิเศษ(อ้างอิงจากที่ท่านอำนาจแนะนำ ให้มีมาสเตอร์ในแต่ล่ะอาชีพ ที่ชำนาญอาชีพนั้น) คำถามสำหรับเรื่องนี้

อาชีพที่ถนัด : แอสครับ
ระยะเวลาที่เล่น :  แปดเดือน
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 88
เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ :
ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ทำไมอาชพอื่นสามารถเห็นแอสพรางได้ แต่แอสไม่สามารถเห็นคนอื่นพราง + เดี๋ยวนี้แอสหลบ 350 ยังหลบเบลดและเบอเซิกไม่พ้นเลย ไม่มีอะไรน่าจูงใจในการเล่น
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง :

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
/人◕ ‿‿ ◕人\
Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: 05-10-2008, 00:30:38 »

ชื่อตัวละคร : fernnaruk
บัคที่เคยพบ : เยอะแยะ ทั้งขึ้นรถไฟเสียบิลล่า แต่มันบอกโซล ฯลฯ
สิ่งที่เคยทดสอบ : ทดสอบการเปิดหีบสมบัติ แล้วก็...ฯลฯ

ความดีที่เคยทำ : ตอบคำถามเพื่อนๆ เกี่ยวกับข้อสงสัยต่างๆ ฯลฯ
ความผิดที่เคยทำ : ไม่มี

อาชีพที่ถนัด :เทรเชอร์
ระยะเวลาที่เล่น : อืม..ตั้งแต่เล่นชีพเทรหรอ งั้นก็  3 เดือนหล่ะมั้งก็จำไม่ค่อยได้ รึ 2 เดือนกว่า
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 85
เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : เวลาครอปของนะ ก็ตีให้เลือดมันเหลือน้อยๆก่อน แล้วก็ใช้โชคดี จะติดได้ดี
ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ก็.ดีนะ...แต่เรื่องกุญแจของเทร ยังแพงอยู่ น่าจะประมาณ1000 นะ
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ก็เคยเล่นทุกอาชีพนะ (ยกเว้นชาบ) อาชีพส่วนใหญ่ก็เล่นไม่ได้นาน มากสุดก็ 4 อาทิตย์ ส่วนเทรง่ะนานสุดเลยก็เกือบเดือน

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #83 เมื่อ: 05-10-2008, 00:48:38 »

อ้างจาก: “•๏เฟริโอน่า๏•” ที่ 05-10-2008, 00:30:38
บัคที่เคยพบ : เยอะแยะ ทั้งขึ้นรถไฟเสียบิลล่า แต่บอกโซล ฯลฯ
สิ่งที่เคยทดสอบ : ทดสอบการเปิดกล่องสมบัติ แล้วก็...ฯลฯ

ความดีที่เคยทำ : ตอบคำถามเพื่อนๆ เกี่ยวกับข้อสงสัยต่างๆ ฯลฯ
ความผิดที่เคยทำ : ไม่มี

อาชีพที่ถนัด :เทรเชอร์
ระยะเวลาที่เล่น : อืม..ตั้งแต่เล่นชีพเทรหรอ งั้นก็  3 เดือนหล่ะมั้งก็จำไม่ค่อยได้ รึ 2 เดือนกว่า
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 85
เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : เวลาครอปของนะ ก็ตีให้เลือดมันเหลือน้อยๆก่อน แล้วก็ใช้โชคดี จะติดได้ดี
ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ก็.ดีนะ...แต่เรื่องกุญแจของเทร ยังแพงอยู่ น่าจะประมาณ1000 นะ
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ก็เคยเล่นทุกอาชีพนะ (ยกเว้นชาบ) อาชีพส่วนใหญ่ก็เล่นไม่ได้นาน มากสุดก็ 4 อาทิตย์ ส่วนเทรง่ะนานสุดเลยก็เกือบเดือน

แก้ไขบางคำพูดนะครับ ไม่ผ่านเซนเซอร์
/人◕ ‿‿ ◕人\
Hero Member

« ตอบ #84 เมื่อ: 05-10-2008, 00:59:33 »

บัคที่เคยพบ : ตอนขึ้นรถไฟ สมมุดขึ้นไปวินดี้วูลเสีย 400 บิลล่า แต่บอก 400 โซลแต่เสียเงินบิลล่า
สิ่งที่เคยทดสอบ : เอาแบบไหนดี ถ้าก่อนสมัตรจีเอ็มอาสาก็ ไม่เคยอะค่ะ
ความดีที่เคยทำ : แจ้งบัค ฯลฯ
ความผิดที่เคยทำ : ไม่มีอะนะ

/人◕ ‿‿ ◕人\
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: 05-10-2008, 01:16:01 »

ตะกี้โดนเซนเซอร์  เอาใหม่ค่ะ ผิดไปแล้ว ขอโทดนะค่ะ

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #86 เมื่อ: 05-10-2008, 01:19:50 »

เดี๋ยวรอพิจารณาอีกครั้งนะครับ ^^

If you want to be a hero. You need to have dreams.
มีนา รุ่งอุทัย
Jr. Member
**

Rebron 277/277 รอตอนไหม่ ^^

« ตอบ #87 เมื่อ: 05-10-2008, 12:38:38 »

ชื่อตัวละคร : MeenPandA_II
บัคที่เคยพบ : เยอะครับไม่ได้เเจ้ง คนอื่นตัดหน้าก่อน  Cry
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่มีเช่นกันเเต่ ถ้าได้เป็น เทสเตอร์ จะทำไห้สุดความสามารถ  Smiley
ความดีที่เคยทำ : พาคาเดธตาดำ ๆ เวล ตามเเมปโหด ๆ (ก่อนรีนี่พาทุกวัน) เเล้วใครถามไรก็ตอบไปเรื่อย ๆ ครับ (เท่าที่รู้อะนะ)
ความผิดที่เคยทำ : ไม่มีค๊าบ !!

อาชีพที่ถนัด : พาราดิน
ระยะเวลาที่เล่น : 06.00 - 21.00 (หรือมากกว่านั้น)
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 82
เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : สายหอก (สู้ได้ทุกอาชีพ) วิ่งเข้าไป งัดหอกกางเขนศักศิทมาฟาดกบาล ตามด้วยโล่กระเเทกหน้า เเทงทลวงเกราะอีกที เเล้วกางเชนซ้ำ (ถ้ามันยังไม่ตาย) ใช้หอกฝ่าเวหา (หลบการโจมตีรอดีเลย์สกิลอื่นด้วยสกิลนี้เเจ่มมาก) เเล้วเอาโล่มากระเเทกอีกที ปิดฉากด้วย ทันเเห่งเทพ  Evil
ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ก็ดีนะ เเต่ สกิลมันต้องใช้ 2 สายถึงจะใช้ได้อ่ะ สำหรับสกิลคลาส 3 เวลาใช้มันบอก ต้องการ สกิลกระบี่ด้วย (จำไม่ได้เอาไรมั่ง) เลยอัปไปซะหมดเลย หึหึ
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ไม่เคยอ่ะเล่นไปเรื่อย ๆ 

ฝากด้วยครับ

-_PrInCe of *~•.The EmpeROR$.•~* นักถูกฆ่าเเห่ง *~•.The EmpeROR$.•~* .
มีนา รุ่งอุทัย
Jr. Member
**

Rebron 277/277 รอตอนไหม่ ^^

« ตอบ #88 เมื่อ: 05-10-2008, 12:42:50 »

แก้ครับ
ชื่อตัวละคร : MeenPandA_II
บัคที่เคยพบ : เยอะครับไม่ได้เเจ้ง คนอื่นตัดหน้าก่อน  Cry
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่มีเช่นกันเเต่ ถ้าได้เป็น เทสเตอร์ จะทำไห้สุดความสามารถ  Smiley
ความดีที่เคยทำ : พาคาเดธตาดำ ๆ เวล ตามเเมปโหด ๆ (ก่อนรีนี่พาทุกวัน) เเล้วใครถามไรก็ตอบไปเรื่อย ๆ ครับ (เท่าที่รู้อะนะ)
ความผิดที่เคยทำ : ไม่มีค๊าบ !!

อาชีพที่ถนัด : พาราดิน
ระยะเวลาที่เล่น : 06.00 - 21.00 (หรือมากกว่านั้น) ตั้งเเต่สมัยหนุ่ม ๆ
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : 82
เทคนิค การเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : สายหอก (สู้ได้ทุกอาชีพ) วิ่งเข้าไป งัดหอกกางเขนศักศิทมาฟาดกบาล ตามด้วยโล่กระเเทกหน้า เเทงทลวงเกราะอีกที เเล้วกางเชนซ้ำ (ถ้ามันยังไม่ตาย) ใช้หอกฝ่าเวหา (หลบการโจมตีรอดีเลย์สกิลอื่นด้วยสกิลนี้เเจ่มมาก) เเล้วเอาโล่มากระเเทกอีกที ปิดฉากด้วย ทันเเห่งเทพ  Evil
ความ เห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ก็ดีนะ เเต่ สกิลมันต้องใช้ 2 สายถึงจะใช้ได้อ่ะ สำหรับสกิลคลาส 3 เวลาใช้มันบอก ต้องการ สกิลกระบี่ด้วย (จำไม่ได้เอาไรมั่ง) เลยอัปไปซะหมดเลย หึหึ
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ไม่เคยอ่ะเล่นไปเรื่อย ๆ

ฝากด้วยครับ

-_PrInCe of *~•.The EmpeROR$.•~* นักถูกฆ่าเเห่ง *~•.The EmpeROR$.•~* .
อดิศักดิ์ พันธ์เกษกรณ์
Sr. Member

อุจิวะ ซาซึเกะ

« ตอบ #89 เมื่อ: 05-10-2008, 14:57:51 »

เอาใหม่ครับ

ชื่อตัวละคร : Aou_Zaa
บัคที่เคยพบ :
index_t23772.0.html
index_t23773.0.html

สิ่งที่เคยทดสอบ :เคยทดสอบสกิลวอลอคครับ(ถ้าหากได้รับให้ทดสอบจะทำให้ดีที่สุด)
ความดีที่เคยทำ :เคยบอกให้ผู้อื่นเลิกฟลัดข้อความ
ความผิดที่เคยทำ :เคยปั้มกระทู้เก่าในเว็บบอร์ดตอนนี้ปรัปตัวเเล้ว

เพิ่มเติม

อาชีพที่ถนัด:เบอเซิกเกอร์
อาชีพที่ไม่ถนัด:เคลลิค

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 18