GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 18
ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!  (อ่าน 11673 ครั้ง)
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« เมื่อ: 01-10-2008, 14:22:19 »

อ้างจาก: ★: Jolly Bear :★ ที่ 29-09-2008, 12:03:38
ค่าประสบการณ์จะถูกปรับเป็น 280 % ตามปกติ

ค่าประสบการณ์จะถูกปรับเป็น 405 % เมื่อเป็น VIP

ค่าประสบการณ์จะถูกปรับเป็น 1905 % เมื่อเป็น Tester

การจะเป็น Tester ต้องได้รับการพิจารณาจากทีมงานโดยตรงเท่านั้น โดยวิธีการดังต่อไปนี้

1. เคยแจ้งบัค หรือ ทดสอบเรื่องต่างๆเอาไว้เยอะ ก่อนที่จะรีเซ็ตครั้งนี้

2. หลังจากรีเซ็ตครั้งนี้แล้ว แจ้งบัค หรือ ทดสอบเรื่องต่างๆเยอะ

3. ลงชื่อในกระทู้ที่จัดไว้ให้้ลงชื่อสำหรับผู้ที่จะสมัครเป็น Tester

4. การเป็น Tester จะไม่ได้รับสิ่งใดๆตอบแทน แต่จะได้รับ ไอเทม หรือ สิทธิพิเศษบางอย่าง ใน sv วุ้นนรก เพื่อสำหรับทดสอบเท่านั้น

5. ผู้ที่เป็น Tester จะได้เข้าไปอยู่ในสมาคมที่ทางทีมงานได้จัดไว้ให้เท่านั้น

6. หากทีมงานต้องการให้ Tester ช่วยทดสอบบางสิ่งบางอย่าง Tester จะต้องสามารถช่วยทดสอบและให้คอมเม้นได้

7. หากวันใดวันหนึ่ง Tester หมดคุณสมบัติ หรือ มีคุณสมบัติ ไม่เพียงพอต่อการเป็น Tester มีสิทธิ์ถูกปลดได้ตลอดเวลา
รับสมัครที่กระทู้นี้นะครับ ทางทีมงานจะพิจารณาตามความเหมาะสมของผู้ที่มาลงชื่อสมัครไว้ ส่วนรายชื่อของผู้ที่ผ่านการคัดเลือก จะประกาศให้ทราบเร็วๆนี้ครับ  โดยผู้ที่สนใจสามารถสมัครได้ตั้งแต่ บัดนี้เป็นต้นไปครับ โดยที่ว่า Tester นั้นไม่จำเป็นต้องเล่นเซิฟนรก บ่อย อาจจะเข้ามาทดสอบเป็นครั้งคราว เมื่อมีอะไรเปลี่ยนแปลงและให้คอมเม้นท์ กับ แจ้งบัคสิ่งที่ได้ทดสอบ

หลักการพิจารณาเบื้องต้น
ให้กรอกตามแบบฟอร์มนี้นะครับ โดยสำหรับผู้สมัครใหม่ต้องกรอกข้อมูลให้ครบนะครับ

ชื่อตัวละคร :
บัคที่เคยพบ : (ถ้ามีกระทู้อ้างอิง บัคที่แจ้ง จะพิจารณาเป็นพิเศษครับ)
สิ่งที่เคยทดสอบ :
ความดีที่เคยทำ :
ความผิดที่เคยทำ :

เกณฑ์การคัดเลือกแบบพิเศษ(อ้างอิงจากที่ท่านอำนาจแนะนำ ให้มีมาสเตอร์ในแต่ล่ะอาชีพ ที่ชำนาญอาชีพนั้น) คำถามสำหรับเรื่องนี้

อาชีพที่ถนัด :
ระยะเวลาที่เล่น :
เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น :
เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ :
ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน :
อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง :

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

เกณฑ์การคัดเลือก
-ถ้าเป็นคนเคยเขียนไกด์อาชีพนั้นจะพิจารณาเป็นพิเศษ
-เทคนิคที่อธิบายมา ยิ่งโกงมากแค่นั้น ยิ่งมีสิทธิ์ได้รับการคัดเลือก (แสดงถึงความเข้าใจในการเล่น)
- ความเห็นเรื่องสมดุล ที่ เป็นกลางมาก จะให้เครดิตมาก
รับอาชีพล่ะไม่เกิน2คน ไม่จำเป็นต้องเล่นนรกบ่อย
ไม่จำเป็นต้องมีประวัติการแจ้งบัคมาก่อน
แต่ถ้ามีประวัติการทดสอบสมดุลมาก่อนถึงจะดี

เกณฑ์การปลด
-โวยไร้สาระ  ปลดทันที - -"
-การกระทำอื่นๆ ที่ทำให้คนทดสอบ ลำบาก (ฟลัด หรือ หยาบ บ่อยๆ)
ส่วนเรื่องถ้าไม่ได้ ทดสอบหรือแจ้งบัคนานๆ ก็ไม่ซีเรียสน่ะ  อาจจะเก็บไว้ก่อนก็ได้

กฎของ Tester
ห้ามแลกเปลี่ยนสิ่งของข้ามเซิฟเว่อร์หากตรวจสอบพบ จะปลดทันที

สำหรับผู้ที่อยากเป็น tester มือใหม่ ต้องหาบัคมาแจ้ง หรือร่วมทดสอบก่อนนะครับ โดยมีผลงานมาโชว์ จึงจะได้รับการพิจารณาครับ

รายชื่อตัวละครที่ผ่านการทดสอบ:
0.มารทำลายฝัน (Boss!!)
0.5 จีเอ็มโคอาล่า
1.ManiacMeaw (หัวหน้าสมาคม)
2.LINDEN
3.Bellsnowbear
4.funD
5.Yriyha
6.GUST
7.l2iKkiiZa
8.Shuffle
9.Nanasei
10.Fext
11.illuminatiX2
12.phrysm
13.kingyokie
14.cawa
15.2odiax
16.goodknife
17.Rikku
18. _.cool._

ผู้เล่นที่ยังไม่ได้ * ประสบการณ์ ให้ PM เวลาเล่นมาที่ผมด้วยนะครับ
---Zenkai---

สำหรับผู้เล่นที่ยังไม่เข้าใจ หาข้อมูลได้ที่
กระทู้  Gamer & Tester (update1 : ทำความเข้าใจก่อนเล่นนรก)
index_t18131.0.html

สำหรับผู้สมัคร ท่านที่ยังไม่ได้ประกาศชื่อ ยังอยู่ในช่วงการประชุมและตรวจสอบผลงานนะครับ  ถ้ามีผลงานเพิ่มเติม จะดีมากนะครับ

พิสูจน์ตัวเองด้วยผลงานนะครับ ^^

ผู้พิจารณาว่าผ่านหรือไม่นั้นคือ
ผม
คุณManiacMaew
คุณ GUST (ท่านอำนาจ)

โดยต้องมีเสียง 2 ใน 3 จึงจะผ่านการพิจารณาครับ
กรณีของการปลด tester ถ้าหากคนใดเห็นว่าไม่สมควร ก็สามารถถูกปลดได้ทันทีครับ

การให้ของรางวัล ระหว่างserverอื่นๆตอนนี้ประชุมแล้ว จะไม่ทำการแจกของรางวัลใดๆ นะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
S e S a
Jr. Member
**

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นีครับ!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-10-2008, 14:24:53 »

ฮ่าว คนแรกเลย
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นีครับ!!
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-10-2008, 14:25:07 »

ปักหมุดๆ ด้วย อย่าลืม

ปล.
 <<<<<ต้องสมัคร มั้ย?

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-10-2008, 14:25:35 »

เราขอเป้นแค่ขาจรในนรกก็พอ ไว้มีอะไรที่อยากจะทดสอบหรือทดลองในนรกจะลงไปสร้างตัวเองละกัน เพราะคงไม่เป้นเทสเตอร์100%หรอก Sad
FeXT
Sr. Member

อะไรกันเล่า~!

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« ตอบ #4 เมื่อ: 01-10-2008, 14:26:21 »

ขาประจำ ' '/

สมัครได้ไหมนี่ =w='

>สนับสนุนการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง<
การตอบกระทู้ ควรคำนึงถึงความเหมาะสม และความเป็นสุภาพชนของตน

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« ตอบ #5 เมื่อ: 01-10-2008, 14:28:09 »

อีกคำถามสำหรับ คนจะสมัคร
1คือ ต้องลงข้อมูลอะไรไว้บ้าง แค่ชื่อตัวละครในเกมเหรอ
2tester ต้องอยู่ในสมาคมของจีเอ็ม นี้ หมายถึงเข้าไปอยู่ตัวเดียวก็ได้ใช่มั้ย ไม่ใช่ทุกตัวที่เล่นใช่มั้ย
เพราะ หลายๆ ท่าน คงอยากสร้างสมาคมอยู่กับเพื่อนกันเอง อาจจะเอาตัวรอง เข้าไปอยู่ในสมาคม เทสเตอร์ เพื่อพูดคุยการทดสอบต่างๆเท่านั้น

coalapanda
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-10-2008, 14:31:29 »

อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 01-10-2008, 14:28:09
อีกคำถามสำหรับ คนจะสมัคร
1คือ ต้องลงข้อมูลอะไรไว้บ้าง แค่ชื่อตัวละครในเกมเหรอ
2tester ต้องอยู่ในสมาคมของจีเอ็ม นี้ หมายถึงเข้าไปอยู่ตัวเดียวก็ได้ใช่มั้ย ไม่ใช่ทุกตัวที่เล่นใช่มั้ย
เพราะ หลายๆ ท่าน คงอยากสร้างสมาคมอยู่กับเพื่อนกันเอง อาจจะเอาตัวรอง เข้าไปอยู่ในสมาคม เทสเตอร์ เพื่อพูดคุยการทดสอบต่างๆเท่านั้น

1.เพิ่มให้แล้วครับ
2.ครับ ตามนั้นครับ

อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 01-10-2008, 14:25:07

ปล.

ต้องสมัครครับ เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีกับผู้ที่มาทีหลังครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-10-2008, 14:36:56 »

ชื่อตัวละคร ถ้ารีเซิฟใหม่ก็ต้องสร้างตัวละครใหม่ แล้วถ้าลงชื่อไว้ก่อนโดยยังไม่สร้างตัวละคร แล้วโดนคนอื่นสวมชื่อไปก่อนก็ต้องมาแจ้งชื่อใหม่ใช่มะ
coalapanda
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-10-2008, 14:37:42 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 01-10-2008, 14:36:56
ชื่อตัวละคร ถ้ารีเซิฟใหม่ก็ต้องสร้างตัวละครใหม่ แล้วถ้าลงชื่อไว้ก่อนโดยยังไม่สร้างตัวละคร แล้วโดนคนอื่นสวมชื่อไปก่อนก็ต้องมาแจ้งชื่อใหม่ใช่มะ

ใช่ครับ ต้องสร้างตัวละครก่อนครับ ค่อยมาแจ้งนะครับ อิอิ

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 01-10-2008, 14:40:58 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 01-10-2008, 14:31:29
อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 01-10-2008, 14:25:07

ปล.

ต้องสมัครครับ เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีกับผู้ที่มาทีหลังครับ

งั้น ไม่ สมัคร เอิ๊กๆ  laugh
ถ้าอย่างได้แบบอย่างที่ดี เดียวจะทำให้ดู ว่า ถ้าตอนแรก ไม่ได้รับการสนับสนุน อะไรเลยก็ทำได้
ไม่งั้นผู้เล่นจะโวยได้ ว่าไม่ได้รับอะไรเลยทดสอบไม่ได้ จริง ก็ ทำไป หลายรอบแล้วล่ะ  >_<

เด็กชายศักย รักแผน
Jr. Member
**

ปูมนะคับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-10-2008, 15:09:20 »

ขอสมัครด้วยคน
ชื่อตัวละคร : poom
บัคที่เคยพบ :เควสไม่ทราบชื่อ,ชื่อสมาคมหาย
สิ่งที่เคยทดสอบ :ไม่มีอ่ะคับ
ความดีที่เคยทำ :ไม่มีคับไม่อยากแย่งงานจีเอ็มคับ
ความผิดที่เคยทำ :ก็ไม่มากแล้วก็ไม่น้อยนะคับก็พูดคำหยาบนิสหน่อยคับ

อยากจะลองดูว่าจะเป็นผูทดสอบที่ดีมั้ยอ่ะคับถ้าไม่ไหวจริงๆก็จะขอถอนตัวนะคับ

DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-10-2008, 15:21:40 »

สมัคครับ Sad Sad Sad Sad
ชื่อตัวละคร:DIW
บัคที่เคยพบ : เข้าดันเจียนอาชืพชาบฆ่าบอสแล้วไม่เปลี่ยน
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่เคยครับแต่ถ้าได้ทดสอบจะทำให้ดีที่สุดครับ
ความดีที่เคยทำ : ช่วยจีเอ็มบอกคนในเกมส์ไม่ให้ฟลักครับ
ความผิดที่เคยทำ : ไม่เคยเลยครับ
      ปล.ถ้าผมได้เป็นผมจะทำงานใหดีที่สุดครับ

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 01-10-2008, 15:53:28 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 01-10-2008, 14:25:35
เราขอเป้นแค่ขาจรในนรกก็พอ ไว้มีอะไรที่อยากจะทดสอบหรือทดลองในนรกจะลงไปสร้างตัวเองละกัน เพราะคงไม่เป้นเทสเตอร์100%หรอก Sad
อ้างจาก: FeXT ที่ 01-10-2008, 14:26:21
ขาประจำ ' '/

สมัครได้ไหมนี่ =w='

งั้นเรา ขอเป็น ขาไพ่  ขาดอีก3 ขา มาช่วยกันหน่อยเร็ว

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 01-10-2008, 16:03:01 »

ดรัมมี่นะท่าน Evil
ร่วมซักขา รอโง่
♥ コットン (แมวย่าง)
Sr. Member
*

เทสเตอร์หน้าแมว

« ตอบ #14 เมื่อ: 01-10-2008, 16:06:31 »

ชื่อตัวละคร : l2iKkiiZa
บัคที่เคยพบ : เยอะแยะน้ะ,, เเจ้งลุงพีทไปแล๊ะ เช่น !,, ,ม้ะวานเจอบัค เดินเข้าวาปแล้วมันไปโผล่ในดงหญ้า เดินไปไหนไม่ได้เรยล่ะ เหมือนโดนขัง ==
สิ่งที่เคยทดสอบ : ไม่เคยทดสอบที่จีเอมหั้ยมาค่ะ แต่ถ้าไปตีแล้วดรอปเองอ่ะ ทดสอบมาเยอะแล้ะสามารถบอกได้อันไหนดี ไม่ดี อันไหนควรปรับปรุง =0=
ความดีที่เคยทำ : ทำดีทุ๊กวันค้ะ ! 55
ความผิดที่เคยทำ : ไม่เคยทำผิดงิ >,,<

P.S. หนูเคยแจ้งบัคค่า !,, ภูมิจาย ย  Rikku ก้อตัวหนูน๊า ^^!

GAME TESTER แจ้งบัคจะรักน้ะ
•”~ -D๏n't CaR3- ~“•
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 18