GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 18
ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!  (อ่าน 11675 ครั้ง)
-Enter-
Newbie
*

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« ตอบ #60 เมื่อ: 02-10-2008, 21:36:42 »

รัก รัก รัก รัก รัก รัก Cool Cool Cool Embarrassed Embarrassed Huh? Cool Shocked Sad Sad Angry Smiley woon woon ไม่ รัก รัก ใช่ woon Smiley Angry Sad Shocked Huh? Huh? Cry Evil laugh Sad Wink Wink
ชื่อตัวละคร      gankza031
อายุ                  13
บัคที่เคยพบ          ค้างในกิจกรรม
ความผิดที่เคยทำ     ไม่เคยครับ
ความดีที่เคยทำ         ช่วยเพื่อนเกบเวล
สิ่งที่เคยทดสอบ    สกิลเบลดมาสเตอร์
สาวก มางาม
Newbie
*

Re: รับสมัคร ผู้ทดสอบ หรือ Tester ประจำ server วุ้นนรก ที่นี่ครับ!!
« ตอบ #61 เมื่อ: 03-10-2008, 08:04:26 »

ชื่อตัวละคร SOmTaOM

อายุ 13

บัคที่เคยพบ ผมเข้าไปเเมพของทหารจอมทัพเขี้ยวทมิฬเเล้วผมตี่มันไม่โดนเเล้วผมก็ตายเลยไมู่้ไม่ตี่ไม่เข้า

สิ่งที่เคยทดสอบ  ถ้าได้เป็นมีไรให้ทดสอบทำได้จะทำให้หมดครับ

ความดีที่เคยทำ ให้ตังคนในเกมที่ยังเวลน้อยเเละบางที่ตัวเองเวลเยอก็ช่วยคนในเกมเก็บเวล

ความผิดที่เคยทำ  แอบนินทาทีมงาน นิดๆๆ

อาชีพที่ทณัด  เบส

ระยะเวลาที่เล่น  1ปี

เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น 68

Huh? Huh? Huh? Huh? รัก รัก Smiley Smiley Cool Cool Huh?

蔡龙阳
Sr. Member

นักดาบพเนจร

« ตอบ #62 เมื่อ: 03-10-2008, 10:29:14 »

pm ไปแล้วน่ะ ตอนนี้ออนไลน์อยู่ครับ

ทวิภพบรรจบเป็นหนึ่งเดียว
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #63 เมื่อ: 03-10-2008, 11:17:05 »

ดาวเหลืองคือธรรมดา

ดาวเขียวนี่พิเศษนะ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #64 เมื่อ: 03-10-2008, 12:42:55 »

หลายๆท่าน จริงๆฉันอยากให้ผ่านน่ะ แต่เนื่องจากท่านไม่ทำลิ้งค์อ้างอิงกันมา ไม่รู้จะตรวจสอบยังไง
+ฉันเปิด ประวัติ คนอื่นดูไม่ได้น่ะ ยังเป็นแค่ผู้เล่นธรรมดา

ช่วยทำลิ้งค์อ้างอิงหน่อย ถ้าเคยแจ้งส่วนตัวกับใคร ช่วยบอกชื่อด้วย

จะเป็นการแจ้งบัคที่สวรรค์ก็ได้น่ะ

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
นะนะ วะวะ
Newbie
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 03-10-2008, 15:07:37 »

ชื่อตัวละคร  SOmTaOM

อายุ 13

บัคที่ิเคยพบ ผมเล่นอยู่เเล้วอยู่ดีดีตงขีดspยาวสีเเดงยาวเเล้วผมไปตี่มอนเตอร์ผมไม่ตายคับเหมื่อนว่าผมเป็นอมัตะครับไม่รู้เป็นไรเเต่ผมไม่รู้ว่าเป็นไรเพราะตอนนั้นพิงเล่นครับเเล้วยังไม่รู้จักคำว่าติดบัคคับมีเเค่นี้เเละเเล้วเเต่ทีมงานนะครับ

สิ่งที่เคยทดสอบ สกิว วอลอค เบส แอสครับ

ความดีที่เคยทำ พาเพื่อนเก็บเวล ให้ของเพื่อน

ความผิดที่เคยทำ  ฟลัด พูดคำอยาบ ด่าทีมงาน
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #66 เมื่อ: 03-10-2008, 22:38:17 »

ชื่อตัวละคร : cawa

บัคที่เคยพบ : ไม่เคยแจ้งไว้ในบอร์ดนะค่ะ มีบัคไรจะบอกพี่โคอาล่าเลย อย่างสกิลคสาล 3 ของพาราเขียนสลับกัน บัคสมาคมรายชื่อ  จำไม่ได้แล้วอ่ะ แหะๆ

index_t19782.0.html

สิ่งที่เคยทดสอบ : สกิลคสาล 3 พารา อาชีพพาลา เบรด

ความดีที่เคยทำ :

index_t23026.0.html

index_t22216.0.html

index_t20604.0.html

index_t19929.0.html

ความผิดที่เคยทำ : -

เกณฑ์การคัดเลือกแบบพิเศษ(อ้างอิงจากที่ท่านอำนาจแนะนำ ให้มีมาสเตอร์ในแต่ล่ะอาชีพ ที่ชำนาญอาชีพนั้น) คำถามสำหรับเรื่องนี้

อาชีพที่ถนัด : ชาป นัน พารา

ระยะเวลาที่เล่น : 7-8 ช.ม

เลเวลที่เคยขึ้นไปได้สูงสุดของอาชีพนั้น : +80

เทคนิคการเล่นอาชีพนั้นแบบแจ่มๆ : อาชีพชาปเล่นสายลักขโมย พาราอัพป้องกัน 99 ไปเลย 55+

ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ทหารเทพเกินไปแล้ว  ยังไม่พอใจท่าไหร่นัก แต่ก็ดีหมดแล้วล่ะ

อาชีพที่เคยทดสอบและลิ้งค์อ้างอิง : ไม่มี

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #67 เมื่อ: 04-10-2008, 01:37:23 »

อ้างถึง
ความเห็นเรื่องสมดุลในปัจจุบัน : ทหารเทพเกินไปแล้ว  ยังไม่พอใจท่าไหร่นัก แต่ก็ดีหมดแล้วล่ะ
เทพไงอ่ะ ขอละเอียดๆ ได้มั้ย ไม่เก็ท ปัจจุบันเล่นไงก็ไมเทพเลยฉัน - -"

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #68 เมื่อ: 04-10-2008, 01:59:44 »

ขออีกอย่างสำหรับคนที่อยู่ในสมาคม
อย่ากวนฉันเวลาเทสต์ละเอียดอยู่ เพราะมันใช้สมาธิสูงมาก
บางทีดูตัวเลขหลายตัวพร้อมกัน บางทีต้องเซฟภาพไปด้วย บางทีต้องคำนวณตัวเลขไปด้วยจดไปด้วย
บางทีลองไปเขียนคอมเม้นท์ไป

- -. ถ้ามีธุระหรือสาระก็กวนได้ แต่อย่าเอาเรื่องไร้สาระมาคุย
ส่วนเวลาไหนเทสต์ละเอียดอยู่ คือเวลาที่ไม่ค่อยตอบ แต่อาจจะคุยอยุ่กับแค่บางคนที่เทสต์ด้วยกันอยู่เท่านั้น
คนที่ไม่ได้เทสต์ ด้วยฉันอาจจะต้องอ่านข้ามๆ เพราะมองไม่ทัน ตามันต้องดูหลายอย่างและคิดไปด้วย
ถ้าถามว่าลองอะไรอยู่อาจจะยังตอบไม่ได้ เพราะ มันไม่มีเวลาพิม กำลังคุยกับคนที่เทสต์ด้วยอยู่หรืออะไรทำนองนั้น
(แต่ถามได้ไม่ว่าอะไร แต่ทำใจว่าตอบช้า)

กวนไร้สาระบ่อยๆจะได้ ข้อหารบกวนการทดสอบ - -. ใครกวนมีสาระ ตอบช้าหรือยังไม่ตอบก็อย่าเพิ่งงอนด้วย - -"

วันนี้เจอไปรอบ - -*

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #69 เมื่อ: 04-10-2008, 02:30:57 »

อธิบายเพิ่ม
Tester ไม่ใช่ GM อาสา  (เว้นบางคนที่เป็นอาสาด้วย)
ไม่ใช่บุคคลสาธารณะ เสกของไม่ได้ เสกมอนไม่ได้  เรียกกลับจุดเซฟไม่ได้ ส่งไปห้องกิจกรรมไม่ได้ ลงโทษไม่ได้
เวลาส่วนใหญ่ ต้องใช้ไปกับการทดสอบ  จะฝากแจ้งบัคก็ได้ แต่ถ้าท่านมาแจ้งลงบอร์ดเองท่านจะได้เครดิตเรื่องนั้นเต็มๆ
จะได้เป็นเทสเตอร์ง่ายขึ้นหรืออาจจะได้อะไรช่วยเหลือง่ายขึ้น
ไม่ได้มีหน้าที่ในการช่วยเหลือผู้เล่นอื่น หรือ ตอบคำถามใคร จะทำก็ได้หรือไม่ขึ้นอยู่กับเทสเตอร์คนนั้นๆ

ส่วนคนมีผลงาน แต่ไม่อยากเข้า ในกิลด์เทสเตอร์ หรือ ผลงานยังไม่ผ่านเกณฑ์
ตอนนี้ระบบ ช่วยเหลือคนทดสอบยังทำเสร็จไม่หมด แต่ที่ มีไว้ในใจของฉันคือ คนเหล่านั้น มาเจรจาได้
ถ้าผลงานมีและรับรู้ได้(อันที่ฉันไม่รับรู้ ก็ต้องไปคุยกับคนที่รู้เอาน่ะ) อยากได้ของสนับสนุนอะไรลองคุยมาได้
ต่อรองเอา อาจจะได้หรือไม่ก็ได้ ขึ้นกับการพิจารณา ลองคุยดูก่อน เมื่อก่อนฉันก็ทำงี้  แต่ของที่ได้ก็อาจจะเล็กน้อย
ถ้าจะมาคุยต่อรองกับฉัน ฉันก็อาจจะให้ได้ค่อนข้างจำกัด  เสกไม่ได้น่ะเออ ตัวยังเป็นตัวผู้เล่นธรรมดา
แต่ก็อยากสนับสนุนคนทดสอบใหม่ จริงๆ ถ้าว่างจัด ก็อาจจะขอให้ช่วยเลเวลได้ด้วยซ้ำ (แต่ม่ะค่อยว่างหรอก - -")
ไงก็ลองคุยดูก่อน มาหาเองน่ะ

แต่สำคัญ คือผลงาน เพื่อ ไม่ให้โดนข้อหาเรื่องเส้น และ ต้องการ ช่วยคนที่แสดงตนว่ามาทดสอบจริงๆ
ไม่อยากไปเสียเวลากับพวกที่ช่วยแล้วไม่ทดสอบ เอาเวลาไปทดสอบเองดีกว่า
+ไม่อยากสร้างนิสัยให้ติดของสนับสนุนกันง่ายๆ ติดแล้ว  พอไม่ได้ก็บ่นกัน - -"

นอนก่อน เรื่องที่คิดไว้ในหัวยังอีกเยอะ แต่เบลอหมดแหล่ะ  ไม่สบาย

ปล. ระบบ ในการช่วยผู้ทดสอบในปัจจุบันยังไม่สมบูรณ์ กำลังคิดและเจรจาอยู่ เพื่อให้มันดีขึ้น

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #70 เมื่อ: 04-10-2008, 04:35:58 »

หลายๆ คนที่เป็น Testerมือใหม่ที่มาสมัครในกระทู้นี้ อาจจะสงสัยว่า เอ๊ะ ผมได้ไปเปิดกระทู้อ่านหรือเปล่าเวลาที่ผมออนในserverวุ้นนรก จริงๆแล้วผมอ่านทุกๆ reply ครับแต่ว่าที่ยังไม่ได้เซ็ตเป็นเทสเตอร์เพราะต้องการให้พิสูจน์ตัวเองให้มากกว่านี้น่ะครับ ซึ่งการคัดคนก็ได้เล็งๆไว้หลายท่านที่ทำการสมัครแล้วน่ะครับ แต่ว่าผมอยากให้ใช้เวลาอีกนิดนึง เพื่อจะได้มั่นใจว่ารับแล้วจะไม่ไล่ออกจากสมาคม GameTester น่ะครับ แต่ก็มีบางคนนะครับที่ผมบังเอิญไปเห็นพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง เช่น อยากเป็นเทสเตอร์ดันพูดคำหยาบเข้าไปเต็มๆ หรือว่าอยากเป็นเทสเตอร์ แต่ว่าต้องให้คนอื่นช่วยทำเควสเปลี่ยนอาชีพให้ ตรงจุดนี้ก็เป็นจุดที่ผมพิจารณานะครับ

สำหรับ Tester คนที่อยู่ในสมาคมGameTester อยู่แล้วก็ขอโทษด้วยนะครับในกรณีที่ผมออนและไม่ตอบกลับ เนื่องจากในบางครั้งผมออนก็ได้ทำการประชุมหรือพูดคุยกับผู้เล่นท่านอื่นอยู่จึงไม่ได้ตอบกลับ มองง่ายๆก็คือถ้าหากไม่ได้ตอบกลับก็คือคุยอยู่ หรือไม่อยู่นะครับ เอาเป็นว่าเข้าใจตรงกันนะครับ กรณีที่ก่อกวนการเทสต์ของผู้เล่นอื่น ก็อาจจะถูกหัวหน้าสมาคมหรือผม ปลดออกจากการเป็น tester ได้นะครับ

เรื่องระบบอื่นๆ นั้นอยู่ในช่วงการพัฒนานะครับ ช่วงนี้ก็ใช้ manual ไปก่อน ใครขาดตกบกพร่องอะไรก็ PM มาบอกกันได้ครับ หรือว่าบอกท่านแมวก็ได้ครับ เพราะผมให้สิ่งของที่จำเป็นเช่น ยารีสเตตัส รีอาชีพ สำหรับทดสอบไประดับนึงแล้วนะครับ

อ้อรบกวนอีกเรื่องนึงนะครับ ทุกคนที่ได้เป็น Tester แล้ว ผมมั่นใจในระดับนึงเลยนะครับ ว่าจะต้องรู้ข้อมูลต่างๆที่เคยเทสต์ ตัวอย่างเช่น ในวันนี้มีการอัพเดทเรื่องของ กุญแจ และสกิลของเทรเชอร์ฮันเตอร์น่ะครับ อย่างน้อยหากไม่รู้ข้อมูลอะไรเลย ควรจะไปถามTester ที่เป็นเพื่อนๆ ที่ได้ทำการทดสอบไปแล้วน่ะครับ ก่อนที่จะไปตอบบอร์ด เพื่อให้ข้อมูลกับคนอื่นน่ะครับ ง่ายๆเลยนะครับ

ตัวอย่างเช่น กุญแจ ราคา 5000 แพงหรือถูกไปไหม ?
ผมมีคำถามนี้ในใจตั้งแต่ก่อนที่จะสรุปราคากับท่าน MislabiZ แล้วก็คุยกันนานพอสมควร เรื่องของราคา ทีแรกผมเสนอไป 10,000 ด้วยซ้ำเพราะเห็นไอเทมที่ได้อย่างเช่น โล่ไกอา เป็นต้น แต่ท่าน MislabiZ ก็ได้บอกแล้วว่า 5000 คือราคาที่เหมาะสมแล้วเพราะมีโอกาสจะเปิดได้ของห่วย หรือไม่ได้อะไรเลย หรือทำให้คนเปิด เสีย HP อีกด้วย หรือร้ายกว่านั้นคือตายทันที นอกจากนี้การที่กล่องนั้นยังหายากอีกต่างหาก ซึ่งผมก็เห็นด้วยทุกประการครับ หลังจากคุยกันแล้ว ราคาจึงออกมาเป็นราคานี้น่ะครับ แต่มันก็เป็นราคาที่สรุปกันแค่ 2 คน ถ้าใครเห็นสมควรหรือเหมาะสมกว่าว่าราคาควรมีเท่าใด เอาเหตุผลมาพูดคุยกันได้ครับ
สิ่งที่ผมต้องการจะบอกก็คือว่า อยากให้ลองก่อนน่ะครับ ว่าคุ้มค่ากับ 5000 ที่เสียไปไหม? ไม่ใช่ว่าเพิ่งรู้ว่า กุญแจราคา 5000 แล้วโวยอย่างไม่มีเหตุผลที่ว่า ทำไมแพงอย่างนี้เนี่ย โดยที่ยังไม่ได้หาข้อมูลหรือทำการทดสอบหรือสอบถามผู้เล่นที่เคยทดสอบไปเลยน่ะครับ ผมอยากให้ช่วยกัน Test แล้วก็คุยๆกัน ถ้าไม่เหมาะสมอย่างไรเรื่องราคาอะไรพวกนี้ก็สามารถปรับได้อยู่แล้วน่ะครับ ก็เลยอยากขอร้องให้เทสต์ก่อนน่ะครับแล้วค่อยตัดสินใจโพสต์นะครับ

ปล.รู้สึกว่าโล่ไกอาออกดีจริงๆ  ได้ข่าวว่าขายกัน 3M ถ้าเทียบแล้ว คือซื้อกุญแจได้กุญแจ 3,000,000/5000 = 600 ดอกครับ คิดง่ายๆ ว่า การเปิด600 ครั้งจะได้แรร์กี่ชิ้นครับ อยากให้มองตรงจุดนี้ กล่องอาจจะหายากก็จริง แต่ผมคิดว่าในราคา 5000 ที่มีโอกาสเสียฟรี โอกาสได้ของห่วย โอกาสได้ของแรร์ มันก็ไม่เป็นราคาที่แพงไปนะครับ เรื่องแสดงความคิดเห็นของ tester ผมอยากสร้างอีกกระทู้นึงมารองรับเลยน่ะครับ แต่ขอหาข้อสรุปก่อนนะครับ

ปล.2 ยังไงก็ขอฝากเรื่องของการโวยโดยที่ไม่มีเหตุผลนะครับ ทั้งในสมาคมและในบอร์ดนะครับ เราเป็นเทสเตอร์ถ้าไม่หาข้อมูลมารองรับสนับสนุน ไม่ได้นะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 04-10-2008, 09:02:50 »

การให้ของสนับสนุนควรให้เฉพาะที่จำเป็นจริงๆ ในการอำนวยความสะดวกต่อการเทสเท่านั้นก็พอ เพราะถ้าเป็นเทสเตอร์แล้วหาเทคนิคการเล่นในสถานะการณ์ที่เวลเร็วกว่าการหาเงินไม่ได้ผมว่าแค่นี้ก็น่าคิดละ
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #72 เมื่อ: 04-10-2008, 12:57:39 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 04-10-2008, 09:02:50
การให้ของสนับสนุนควรให้เฉพาะที่จำเป็นจริงๆ ในการอำนวยความสะดวกต่อการเทสเท่านั้นก็พอ เพราะถ้าเป็นเทสเตอร์แล้วหาเทคนิคการเล่นในสถานะการณ์ที่เวลเร็วกว่าการหาเงินไม่ได้ผมว่าแค่นี้ก็น่าคิดละ

ตอนนี้ที่คิดระบบสนับสนุนกันมีปัญหาน่ะ
คือว่า การสนับสนุนหลายๆอย่าง ถ้าให้ยากเกินไป คนเทสต์ ก็จะน้อยไป งานจะมาตกกับคนที่เหลือมาก ถ้าให้ง่ายเกินไปก็อาจจะเกิดปัญหาหลายอย่างตามมา เช่น จะมีพวกโวยไร้สาระหลุดมาง่าย เสพย์ติดของสนับสนุนกันจนอาจจะขาดความเข้าใจการเล่น  และ อื่นๆ
แต่ก็ต้องเข้าใจด้วยว่าหลายท่านที่ต้องการทดสอบจริงๆ  แต่ไม่ได้เล่นเซิฟนรกเป็นเซิฟหลัก
จะให้มาเสียเวลาเก็บเลเวลหรือหาเงินเองจะลำบาก + บางอย่างมันไม่ได้ต้องการทดสอบแล้วจะให้ไปผ่านช่วงนั้นซ้ำมันจะเสียเวลามาก
บางท่านเข้ามาเจาะทดสอบเฉพาะเรื่องที่ตัวเองเข้าใจก็ไม่อยากเสียเวลาส่วนอื่น หรือบางที เวลามันเร่งมาก็ต้อง ช่วยเหลือให้เจาะทดสอบบางเรื่อง

- -* ยังคิดไม่ออกเหมือนกันว่าจะทำยังไง แต่ส่วนตัวแล้วยากจะทำแบบโหดๆ มากกว่า เพราะแบบเก่าที่ไม่โหด มันรั่วมากมาย

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 04-10-2008, 13:08:49 »

อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 04-10-2008, 12:57:39
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 04-10-2008, 09:02:50

ตอนนี้ที่คิดระบบสนับสนุนกันมีปัญหาน่ะ
คือว่า การสนับสนุนหลายๆอย่าง ถ้าให้ยากเกินไป คนเทสต์ ก็จะน้อยไป งานจะมาตกกับคนที่เหลือมาก ถ้าให้ง่ายเกินไปก็อาจจะเกิดปัญหาหลายอย่างตามมา เช่น จะมีพวกโวยไร้สาระหลุดมาง่าย เสพย์ติดของสนับสนุนกันจนอาจจะขาดความเข้าใจการเล่น  และ อื่นๆ
แต่ก็ต้องเข้าใจด้วยว่าหลายท่านที่ต้องการทดสอบจริงๆ  แต่ไม่ได้เล่นเซิฟนรกเป็นเซิฟหลัก
จะให้มาเสียเวลาเก็บเลเวลหรือหาเงินเองจะลำบาก + บางอย่างมันไม่ได้ต้องการทดสอบแล้วจะให้ไปผ่านช่วงนั้นซ้ำมันจะเสียเวลามาก
บางท่านเข้ามาเจาะทดสอบเฉพาะเรื่องที่ตัวเองเข้าใจก็ไม่อยากเสียเวลาส่วนอื่น หรือบางที เวลามันเร่งมาก็ต้อง ช่วยเหลือให้เจาะทดสอบบางเรื่อง

- -* ยังคิดไม่ออกเหมือนกันว่าจะทำยังไง แต่ส่วนตัวแล้วยากจะทำแบบโหดๆ มากกว่า เพราะแบบเก่าที่ไม่โหด มันรั่วมากมาย

ความคิดเรานะแมว อาจจะไม่เข้าท่าก็ได้สำหรับทดสอบและให้ของสนับสนุนเพื่อทดสอบ
1. ถ้าผู้เล่นอยากจะทดสอบอะไร ก็ให้แจ้งมาตรงๆว่าอยากทดสอบระบบตรงนู้นตรงนี้ บอกให้ชัดเจน และทีมงานก็ให้ของทดสอบไปและกำหนดเวลาให้ทดสอบ พอถึงเวลาที่ให้ทดสอบก็ให้เค้าเอาของมาคืน ถ้าไม่คืนก็ให้ทีมงานยึดของคืน(อันนี้ทำได้อยู่แล้ว) และปลดจากเทสเตอร์ และเมื่อคิดอยากจะทดสอบอะไรอีกก็มาบอกและขอของไปหมดเวลาทดสอบก็เอามาคืน
2. หรือทีมงานก็ให้เป็นอาวุธหรือของทดสอบที่เป้นของทดสอบจิงๆที่กำหนดเป็นเวลาไปเลยเหมือนพวกน้ำยาหรือของเช่าต่างๆที่พอหมดเวลา อาวุธนั้นก็จะหายไปเอง คนทดสอบจะได้ทดสอบอย่างเต็มทีเพราะมีเวลาจำกัดที่แน่นอนในอาวุธนั้นๆ
3. เมื่อทดสอบเสร็จแล้วให้แจ้งผลแก่ทีมงานว่าที่ทดสอบไปเป้นปกติหรือบั๊ค หรือได้ผลอย่างไร
น่าจะแก้ปัญหาเรื่องของสนับสนุนทดสอบได้ระดับหนึ่ง และน่าจะทำให้การทดสอบมีประสิทธิภาพขึ้นมาหน่อยเพราะมีเวลาจำกัดในไอเท็มที่ทดสอบนั้นๆ
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #74 เมื่อ: 04-10-2008, 14:16:05 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 04-10-2008, 13:08:49
อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 04-10-2008, 12:57:39

ความคิดเรานะแมว อาจจะไม่เข้าท่าก็ได้สำหรับทดสอบและให้ของสนับสนุนเพื่อทดสอบ
1. ถ้าผู้เล่นอยากจะทดสอบอะไร ก็ให้แจ้งมาตรงๆว่าอยากทดสอบระบบตรงนู้นตรงนี้ บอกให้ชัดเจน และทีมงานก็ให้ของทดสอบไปและกำหนดเวลาให้ทดสอบ พอถึงเวลาที่ให้ทดสอบก็ให้เค้าเอาของมาคืน ถ้าไม่คืนก็ให้ทีมงานยึดของคืน(อันนี้ทำได้อยู่แล้ว) และปลดจากเทสเตอร์ และเมื่อคิดอยากจะทดสอบอะไรอีกก็มาบอกและขอของไปหมดเวลาทดสอบก็เอามาคืน
2. หรือทีมงานก็ให้เป็นอาวุธหรือของทดสอบที่เป้นของทดสอบจิงๆที่กำหนดเป็นเวลาไปเลยเหมือนพวกน้ำยาหรือของเช่าต่างๆที่พอหมดเวลา อาวุธนั้นก็จะหายไปเอง คนทดสอบจะได้ทดสอบอย่างเต็มทีเพราะมีเวลาจำกัดที่แน่นอนในอาวุธนั้นๆ
3. เมื่อทดสอบเสร็จแล้วให้แจ้งผลแก่ทีมงานว่าที่ทดสอบไปเป้นปกติหรือบั๊ค หรือได้ผลอย่างไร
น่าจะแก้ปัญหาเรื่องของสนับสนุนทดสอบได้ระดับหนึ่ง และน่าจะทำให้การทดสอบมีประสิทธิภาพขึ้นมาหน่อยเพราะมีเวลาจำกัดในไอเท็มที่ทดสอบนั้นๆ

- -.  แบบที่กบว่า มา  ตอนแรกก็คิดงั้นแหล่ะ เหมือนกันเกือบจะหมดเลย เดี๊ยวมาอธิบายเพิ่ม - -. ปวดหัว
หลายอย่างเลย ทั้งเรื่องระบบเทสต์ ทั้งบัค ทั้งทดสอบเปิดกล่อง - -. +อื่นๆ  เกิน capacity สมองแหล่ะต้องพัก

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 18