GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูรูปเลยครับโดยเฉพาะจีเอ็ม cawa ถ่าจำชื่อไม่ผิดนะไม่ผิดนะ  (อ่าน 1030 ครั้ง)
-NuNicE-
Newbie
*

Re: มาดูรูปเลยครับโดยเฉพาะจีเอ็ม cawa ถ่าจำชื่อไม่ผิดนะไม่ผิดนะ
« ตอบ #30 เมื่อ: 23-08-2008, 23:20:31 »

คัยเปงยังไงก้อรู้ๆ กัน อยู่ ไม่ต้องร้อนตัว หรอก  Huh?   (คิดไปเอง)

DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

Re: มาดูรูปเลยครับโดยเฉพาะจีเอ็ม cawa ถ่าจำชื่อไม่ผิดนะไม่ผิดนะ
« ตอบ #31 เมื่อ: 24-08-2008, 07:43:43 »

อ้างจาก: -NuNicE- ที่ 23-08-2008, 15:14:32
มานผิดพลาด กันได้ทุกคนและ ในเชฟใต้พิภพ นะ ข้อเเรก จีเอมอาสาจัดกิจกรรม คนเดียว แล้ว ดูไม่ทั่วถึง ข้อสอง เราจะ พิมบอกก้อไม่ทัน เจอส่งกลับจุดเชฟ บอกพิมบอกก้อไม่ตอบกลับ - - (อันนี้ จีกาญ )  ไม่อยากจะพูดมากไปกว่านี้ ดูกันเอง ล่ะ กัน คัย เปงยัง ไง เพื่อน ก้อน่ารู้กัน อยู่ ว่าง ๆ ก้อร่วม ผล โหวต จียอดเยี่ยม กับ จียอดเเย่ กัน บ้าง ดี กว่า จะได้ให้คนที่มีความสามารถจิงๆ เปงจีเอ็ม อาสา และ สำหรับจีเอ็มบางคน อยู่แต่สวรรค์ ไม่มาใต้พิภพ เลย แล้ว จะเปงทำไม กัน  ถึงไม่ได้มาเล่น ตอนกิจกรรมก้อมาช่วยกันดูแล หน่อย  Cool

ไม่สามารถซิบตอบกลับได้ เพราะซิบเข้ามาเยอะ ไหนจะจัดกิจกรรมอีก ตอบกลับไม่ทันหรอกค่ะ ช่วงจัดกิจกรรม
อีกอย่าง ช่วงนี้ก็ออนอยู่แต่ใต้พิภพ ไม่ค่อยออนในสวรรค์เท่าไหร่  เพราะใต้พิภพ จีเอ็มอาสามีน้อย
ในสวรรค์มีเยอะแล้ว จีเอ็มท่านอื่นก็น่าจะทำหน้าที่ได้ดีในสวรรค์ กาญเลยไม่ค่อยออนในสวรรรค์
ประกอบกับ  งานในชีวิตจริงช่วงนี้ก็มีเข้ามาเยอะ ก้คงต้องทำหน้าที่รับผิดชอบชีวิตในโลกความเป็นจริงของตัวเองก่อน
การที่เราจะทำให้ทุกคนพอใจให้ได้ทุกคนก็คงเป็นไปได้ยาก แต่ยังไงก็จะพยายามทำให้เป็นที่พอใจให้ได้มากที่สุดแล้วกันนะคะ
บางวันอาจจะเห็นเข้าไปจัดกิจกรรมแล้วออกมาเลยก็มีเพราะคิดว่า  ถึงเราจะยุ่งในชีวิตจริง เข้าไปทำกิจกรรมบ้างก็ยังดี
ยังดีกว่าหายไปเลย เลยทำให้บางท่านเข้าใจว่า เอ๊ะ เข้ามาจัดกิจกรรมเฉยๆหรือเปล่า
หรือบางครั้งก้ไปเล่นตัวธรรมดาที่ไม่ใช่ตัวที่เป็นอาสา ก็คิดว่าไม่ได้ละเลย หน้าที่ เพราะถึงเล่นตัวธรรมดาก็คิดว่าให้ข้อมูลกับผู้ที่ถามมาเสมอ
แต่ก้ใช่ว่าจะไม่ทำอะไรเลยในแต่ละวัน ก็ยังรายงานการทำงานในแต่ละวันของบอร์ดอาสาตลอด
แต่ทำยังไงได้ มันเข้าไปอ่านได้แต่อาสากับทีมงานและอาสาเก่าที่ลาออกไปแล้ว ผู้เล่นทั่วไปเลยไม่ได้รับรู้ด้วย
บางท่านอาจซิบมาถาม บางครั้งก็ไม่ได้อยู่หน้าเครื่องแต่แค่ออนตัวละครทิ้งไว้ก็มี เพราะต้องทำงานไปด้วยเหมือนกัน
หรือบางครั้งผู้เล่นถามมาแต่ยังไม่ได้คำตอบ  เพราะซิบถามเข้ามาเยอะ อ่านไม่ทันบ้างก็มี แต่ก็พยายามตอบให้ได้เยอะที่สุด
กับอีกอย่าง เรื่องบางเรื่องถ้าทราบก็บอกไป แต่บางเรื่องไม่ทราบก็มีบ้าง แต่ก็พยายามหาข้อมูลตลอด ไม่ได้ละเลย

ในการจัดกิจกรรมก็หวังว่าอยากให้เพื่อนๆสนุก แต่ถ้าหากเจอข้อผิดพลาดบ้าง ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
อาสา 1 คน  บางครั้งก็ดูไม่ทัน  อ่านไม่ทัน ก็เลยไม่สามารถทำให้ถูกใจผู้เล่นได้ทุกท่าน
แต่ก็จะพยายามทำให้ถูกใจและเป็นที่พอใจให้ได้มากที่สุด ส่วนเรื่องที่ผิดพลาดก็จะพยายามปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
-NuNicE-
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 24-08-2008, 09:59:49 »

แล้ว ผิดพลาด แล้ว เคยแก้ไข ไหม นี้ มานไม่ใช่ ครั้งแรก และ ครั้งสุดท้ายนะ ชะเมื่อไร เล่น ทีไร มีปัญหา ทุกที หลัง ๆ ไม่ได้ไปเล่น ล่ะ  แค่เล่นกิจกรรมตอบคำถามอย่างเดียว 

* ~ Bluebear ~ *
Jr. Member
**

เบื่อ เซง !

« ตอบ #33 เมื่อ: 24-08-2008, 13:30:15 »

แว๊กๆ   นู๋ขอมาแจมด้วยคริๆ   อิจีอาสาคาวา 5 5 +

ตอนแรกพี่ในกิลนู๋เคยปลื้มแบบว่าสุดยอดตอนมันยังไม่เป้นอาสา

ดูแลเทคแคร์อย่างดีอ้ะน้ะ    พอมันได้เป้น   พี่ในกิลนู๋ก็ไปเล่นกิจกรรมของมันด้วยความแบบว่าคลั่งไคล้

แล้วจากนั้น  จากที่พี่ในกิลนู๋จากชอบจนแทบคลั่งกลายเป็นเกลียดแทบบ้า 

พี่นู๋บอกว่า  เสียดายคะแนนโหวต   เสียดายที่เสียเวลาไปโหวตให้มัน

พี่นู๋อุส่าเอาชื่อมันไปโปรโมทในกิล   แต่นู๋ก็บอกพี่เค้าไปตั้งแต่รุ้ว่าพี่แกรุ้จักอินี้

ว่านู๋มิชอบมัน   แล้วก็เล่าให้พี่ในกิลฟัง พี่แกก็แก้ตัวให้ตลอด

ทั้งๆ  ที่พี่แกก็เคยคุยกะอิคาวาครั้งเดียวเองมั่ง

เชื่อป่าว   ว่าพี่ในกิลนู๋บ้าอิคาวา  จนขนาดว่าพี่เค้าลงทุนเล่นตัวใหม่อาชีพเดียวกะมัน  (ชาป ญ)

แต่ตอนนี้พี่เค้าคงจะ  ปลง  !!!!!

แต่สำหรับนู๋แล้ว  เกลียดมันตั้งแต่รุ้ชื่อมันละ

เพราะเคยคุยกับมันครั้งนึงนานล้ะอ้ะ ตอนเรายังเรนเจอร์อยุ่

จำชื่อมันได้ขึ้นใจเลย   . . . . ตอนนู้น  จำได้ว่ากิจกรรมโพ้นทะเล

ตอนนู๋ยังเรนเจอร์อยุ่ก็สัญญากับเพื่อนไว้ว่าจะตั้งสมาคม  แล้วไปเหงอิคาวาขายเหรียญกิลอยุ่

เราก็ซิปไปถามว่าเหรียญกิลหาจากไหนหรอแล้วก็โดนมันพูดกลับแบบว่าไม่ดีนัก

ถือว่าเป้นคนแรกเลยมั่ง  ที่ทำลายความรุ้สึกดีดีจากโปรเจควัน

นู๋ก็เลยจำชื่อมันได้ขึ้นใจ  ละเกลียดมันตลอดมาและตลอดไป

แล้วก็มีอีกหลายเหตุการณ์   อย่างเช่นว่า

ชอบส่งออกจากกิจกรรมแบบไม่ค่อยมีเหตุผล  ละก็ส่งผิดบ่อยมาก

ละก็ชอบจัดจังอิกิจกรรม  โกยแนปเนี๊ยะ 

ซึ่งในความคิดนู๋แล้ว   นู๋ก็คิดว่ามันไม่ยุติธรรมอ้ะ

เพราะจะส่งใครออกก็ได้   พอส่งได้ก็บอกว่าหนีไม่ทันเอง   แล้วใช้อะไรวัด?

ทั้งๆ  ที่บุคคลที่อยุ่ใกล้ตัวก็ยังไม่ส่งเลย Huh??

นู๋ก็แค่อยากรุ้ว่า   จีเอ้มอาสาอ้ะ เค้าวัดกันที่ตรงไหน  ใช่อะไรวัด
ในเมื่อเค้าไม่ได้เป้นด้วยใจ  แล้วอยากเป้นเพื่อไร???   เพื่อให้คนเล่นเกมนี้ลดลงใช่ปะ???

(ปล. เรื่องที่เล่าไม่มีหลักฐานหรอก  เพราะตอนนั้นยังแคปหน้าจอไม่เป้น) 

หุๆ   อยากให้มีโหวตอาสาออก  ^0^

เพื่อสังคมโปรเจควันที่ดี   คริๆ

ละก็เกลียดจีเอ้มอีกก็หลายคนอ้ะน้ะ   หุๆ

เท่าที่เล่นมานู๋ว่า  อาสารุ่นป๋านิคอ้ะ ดีสุดๆละ

ปล .     เกลียดพวกที่ชอบโกงกิจกรรมด้วยโว้ย

ไปเล่นกิจกรรมเห็นแล้วเซงว้ะ

ไอ้พวกเส้นอาสาทั้งหลายอ้ะ   เบื่อเว้ย !!!!

วีรกรรมของอาสาหลายคนอาจจะเป็นที่น่าจดจำของผู้เล่นหลายคน

ถ้าชอบทำอะไรสับเพร่า  ก็อยากสะเออะเป็นอาสาเหอะ

ความรู้สึกดีดีของผู้เล่น มันจะหมดลงเพราะบุคคลกลุ่มนี้

สุดท้ายและท้ายสุด

นู๋เกลียดอิคาวาสุดตรีน Angry

ว๊ากๆ   อาจจะบ่นยาวไปหน่อย คริๆ

แต่กลั่นกรองจากใจ 5 5 5 +

เอ้ย  เกือบลืมๆๆ

ไอ่ที่หลักฐานว่าได้พูดบอกให้ถอดเซตออกละอ้ะ

นู๋อยากรู้ว่า  กะอิแค่โน๊ตเพรต   มันอิดิทได้น้ะงิ?

แล้วจะรุ้ได้ยังไงว่า   ที่ทำไปบริสุทธิ์ใจจริง?Huh??

เพราะพวกเราคือ ~โง่&มึน~

Jr. Member
**

เบื่อ เซง !

« ตอบ #34 เมื่อ: 24-08-2008, 13:36:33 »

อ้างจาก: ◄•Rayzel•► ที่ 23-08-2008, 10:48:22
แสดงว่ามีคนอย่ากให้อาสาออกอีกชุดสิเนี่ย Evil
แล้วเม่อไหล่เกมจะพัฒนาครับถามหน่อย Smiley

แต่ถ้ามีอาสายังงี้ เกมก็คงจะพัฒนาลงอ้ะน้ะ หุๆ

Jr. Member
**

เบื่อ เซง !

« ตอบ #35 เมื่อ: 24-08-2008, 13:52:57 »

เอ่อ  ลืมพร่ำไปอีกเรื่อง(เพิ่งนึกออก)

ตอนที่มีสัตว์เลี้ยงมาในเซิฟช่วงแรกๆ

เค้าก้โปรโมทจัง  ว่าสัตว์เลี้ยงดรอปได้จากตัวไหนมั่ง

นู๋ก็คิดว่ามีผู้เล่นหลายคนที่ไปดรอปชิปเปอร์

รวมทั้งนู๋ด้วย  ไปตีก็หลายวันแล้ว  อาจจะได้ยากมั่ง

จนพี่ในกิลนู๋เค้าวาปมาหาเหงนู๋อยุ่แมพชิปเปอร์

ก็คิดว่านู๋มาหาเบี่ยม  แต่จิงๆละนู๋มาหาผอบ

พี่ในกิลนู๋เลยบอกว่า  ผอบชิปเปอร์เค้ายังมิได้เอาลงเซิฟ

อ้ะ   แล้วที่อิคาวามันประกาศไปละ - -*

อาสาก็ยังงี้แหละคราวหลังก็อย่าไปเชื่ออะไรมันเหอะ 

วันนั้นก็เหงมีคนตีชิปเปอร์จนมันเกือบจะสูญพัน +_<"

ถ้าคนที่เค้ารุ้ว่ายังม้ะในเซิฟ  พวกโต้รุ่งตีคงเครียด Angry

●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #36 เมื่อ: 24-08-2008, 13:59:21 »

ไม่มีอาสาท่านใดที่ไม่เคยทำผิดจิงไหม  เราไม่สามารถทำให้ถูกใจใครทั้งหมดได้

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
Jr. Member
**

เบื่อ เซง !

« ตอบ #37 เมื่อ: 24-08-2008, 23:04:12 »

อ้างจาก: cawa ที่ 24-08-2008, 13:59:21
ไม่มีอาสาท่านใดที่ไม่เคยทำผิดจิงไหม  เราไม่สามารถทำให้ถูกใจใครทั้งหมดได้

นั่นมันก็จริงอ้ะเนอะ

แต่ว่าถ้าทำตัวดีดีก็คงไม่โดนหรอกมั่ง

●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #38 เมื่อ: 24-08-2008, 23:11:01 »

ช่ายค่ะ ถ้าทำตัวดีๆก็คงไม่โดนหรอก แต่เราก็คงไม่เพอร์เฟต ทำงานดีพร้อมไปซะทุกอย่าง คนเรามีทั้งข้อดีข้อสีย อยู่ที่ว่าจะรับข้อบกพร่องแล้วนำไปแก้ไขไหม

ซึ่งแน่นอนค่ะ เรายอมรับ เราก็เคยเป็นผู้เล่นมาก่อนเหมือนกันเราไม่รู้ว่าเราได้ไปทำไรมั้ง แต่หน้าที่ปัจจุบัน คือหน้าที่อาสา เราอยากทำหน้าที่นี้ให้ดี เพราะเราเลือกไว้แล้ว

เราอยากเป็นอาสา เมื่อได้เป็นก็ทำหน้าให้ดี แต่ถ้าจะมีการบกพร่องประการใดนั้นอาจจะมีบาง แต่ขอเวลาปรับตัวสักนิดเพื่อที่จะนำไปแก้ไข สำหรับหน้าที่อาสาแล้ว

เราทำงานนบกพร่องหรือไรก็ตาม เราต้องขออภัยอย่างมาก เราได้รับรู้ถึงข้อบกพร่องแล้ว จะค่อยๆพยายามปรับตัวนะ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
Basagon
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 24-08-2008, 23:21:23 »

อ้างจาก: cawa ที่ 24-08-2008, 13:59:21

ถูกต้องนะคร้าบบบ

อาสาบางคนไม่จำเป็นต้องตอบตัวเหลือง เห็นบางคนก็ทำดีปิดทองหลังพระเช่นตอบคำถามกระซิบอันนี้ผมก็รู้จัก
บางคนก็พูดตัวเหลืองเพื่อให้ผู้เล่นอื่นรับทราบ  

อยากบอกว่า จัดกิจกรรมอะไรและการลงโทษหรือแจ้งบั๊คใครต้องมีการเสนอที่มาที่ไปสำหรับกระทู้ลับด้วยเน้อครับและไม่จำเป็นต้องแจ้งที่นั่นแต่แจ้งตรงผ่าน PM ก็มีเยอะ
และขอบอกตรงนี้ว่าความตั้งใจในเรื่องจัดกิจกรรมมีสูงมากและไฟแรงมากครับ สำหรับอาสา cawa แต่เช่นกัน ผิดพลาดก็จดจำไว้เป็นบทเรียน
บางทีอาสาไปทำโทษแล้วมีช่องโหว่ให้เขาดิ้นหลุดมาอ้างและไม่พอใจอาสาที่ลงโทษแล้วฟ้องกลับก็มี ผมเองก็ได้แนวคิดว่าควรรอบคอบขึ้นเหมือนกัน

บางคนก็ถนัดด้านสืบสวนหรือตักเตือน ลงโทษหรือหรือตอบคำถามหรือจัดกิจกรรมหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ว่าแต่ละคนมีดีต่างกัน คิดว่าทีมงานก็คงจะมองเห็นได้มากที่สุดแหละครับ ต่อมาก็ผู้เล่น
ที่อาสาเคยให้การช่วยเหลือ ใครไม่เห็น แต่เราทำแบบตั้งใจ เรารู้อยู่แก่ใจ
ก็สู้ๆ ครับ

เอมิโกะ ฮิคารุ
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 25-08-2008, 00:09:02 »

ถูกต้องค่ะ
เมื่อคนทำผิดแล้วรู้จักคำว่า"ขอโทษ"จะเป็นสิ่งที่น่าชื่นชมมาก
ในทางกลับกันก็มีคนอีกกลุ่มหนึ่งทำผิดจนโดนแบนก็โดนไปแล้ว
ไม่เคยออกมาขอโทษสักคำ

ผดุงกิจ อนุพันธ์วิทยากุล
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 25-08-2008, 00:18:18 »

ห่วยครับพี่น้อง อย่าว่าแต่เรื่องกิจกรรมเลย
เรื่องข้อมูลเกมก็ไม่ค่อยได้ให้ข้อมูลได้สักเท่าไร(สมควรจะเน้นตรงนี้มากกว่ากิจกรรม)
สมควรพ้นวาระไปได้แล้ว เปิดโอกาสให้คนอื่นที่มีความตั้งใจจริงได้มีโอกาส
มาทำงานแทนจะดีกว่า  ขอโหวตให้ออกครับ ระบุชื่อไปเลยครับcawa ส่วน dakandaก็ยังถือว่าโอเคอยู่
ไอครั้นจะเปิดดูในเวบบอร์ดก็ข้อมูลกระจายเหลือเกินแล้วไอที่ปักหมุดก็ไร้สาระสิ้นดี
วิกกี้พีเดียข้อมูลก็อัพเดทสุดๆๆ (ประชดครับ)แนะนำให้ซื้อหนังสือมาอ่านน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด
 ส่วนกิจกรรมก็มีแต่สร้างความรำคาญเดิมๆซ้ำๆซากๆโกงป่าวก็ไม่รู้ เพราะเห็นจีเอ็มอาสาเข้ามาก็เน้น
แต่กิจกรรมอย่างเดียว แทนที่จะให้ข้อมูลกับผู้เล่นใหม่ อะไรที่อัพเดท แพทที่มาใหม่มีอะไรใหม่บ้าง

ผมเป็นคนขวานผ่าซาก
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 25-08-2008, 00:36:56 »

อ้างจาก: •Basagon• ที่ 24-08-2008, 23:21:23

ถูกต้องนะคร้าบบบ

อาสาบางคนไม่จำเป็นต้องตอบตัวเหลือง เห็นบางคนก็ทำดีปิดทองหลังพระเช่นตอบคำถามกระซิบอันนี้ผมก็รู้จัก
บางคนก็พูดตัวเหลืองเพื่อให้ผู้เล่นอื่นรับทราบ  

อยากบอกว่า จัดกิจกรรมอะไรและการลงโทษหรือแจ้งบั๊คใครต้องมีการเสนอที่มาที่ไปสำหรับกระทู้ลับด้วยเน้อครับและไม่จำเป็นต้องแจ้งที่นั่นแต่แจ้งตรงผ่าน PM ก็มีเยอะ
และขอบอกตรงนี้ว่าความตั้งใจในเรื่องจัดกิจกรรมมีสูงมากและไฟแรงมากครับ สำหรับอาสา cawa แต่เช่นกัน ผิดพลาดก็จดจำไว้เป็นบทเรียน
บางทีอาสาไปทำโทษแล้วมีช่องโหว่ให้เขาดิ้นหลุดมาอ้างและไม่พอใจอาสาที่ลงโทษแล้วฟ้องกลับก็มี ผมเองก็ได้แนวคิดว่าควรรอบคอบขึ้นเหมือนกัน

บางคนก็ถนัดด้านสืบสวนหรือตักเตือน ลงโทษหรือหรือตอบคำถามหรือจัดกิจกรรมหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ว่าแต่ละคนมีดีต่างกัน คิดว่าทีมงานก็คงจะมองเห็นได้มากที่สุดแหละครับ ต่อมาก็ผู้เล่น
ที่อาสาเคยให้การช่วยเหลือ ใครไม่เห็น แต่เราทำแบบตั้งใจ เรารู้อยู่แก่ใจ
ก็สู้ๆ ครับ
การตอบคำถามผู้เล่นโดยการกระซิบ อันนี้เป้นหน้าที่ของGMอาสาอยู่แล้วตามปกติ แต่ที่เราพยายามเน้นให้เหล่าGMอาสาประกาศข้อมูลต่างๆในเกม
1. เพื่อจะได้เป้นประโยชน์กับผู้เล่น โดยเฉพาะผู้เล่นใหม่ๆ หรือเริ่มเล่นไม่นาน
2. เพื่อให้เหล่าปู้เล่นที่มีปัญหาสงสัยจะถามได้รู้ว่า GM~อาสาออนแล้ว เพราะเอาหัวเป้นประกันได้เลยว่า ยังมีผู้เล่นอีกมากที่ไม่รู้ว่าใช้คำสั่ง/gmonline แล้วจะเห้นรายชื่อGMที่ออนอยู่ได้ หรือถึงรู้ แต่หลายครั้งที่ไม่มีรายชื่อGM เพราะอาจจะไมได้ออน แต่เราเห้นบ่อยที่พิมพแล้วไม่มีรายชื่อ แต่เห้นGMอาสาหลายท่านเดินอยู่เรดคลิฟ เพราะGMสามารถเปิดคำสั่งตัวเองไม่ให้ดูว่าออนอยู่ได้
3. และส่วนมากตอนนี้ถาผู้เล่นเห้นประกาศเหลือง ก็แค่เป้นเวลากิจกรรม ผู้เล่นก็ไม่สามารถถามหรือขอข้อแนะนำอะไรได้ เพระเป้นเวลากิจกรรมไม่สามารถตอบคำถามได้ ก็ต้องอีกนาน30นาทีเป้นอย่างต่ำ
4. ส่วนเรื่องแต่ละคนมีความถนัดในแต่ละคนมันก็จริง แต่ในเมื่อรับอาสาแล้ว เหล่าอาสาก็ต้องพยายามทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ เหมือนกับที่พวกคุณเคยโพสไว้เวลาที่สมัครเป้นอาสา
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #43 เมื่อ: 25-08-2008, 08:47:01 »

มิได้เข้าข้างแต่ก้อเจอบ้างเป็นบางกรณี

-อาสาผิด  อันนี้น่ะเนื่องจากเคยโดนอาสาจัดกิจกรรมแล้วเตะผู้ตกรอบออกจากห้อง

แล้วบังเอิญชั้นเป็นผู้โชคดีที่โดนเตะผิด   เนื่องด้วยการแลคนิดหน่อย  และคนเยอะ

ก้อเลยพลอยฟ้าพลอยฝน  ซึ่งอันนี้ทำใ้ห้เพื่อนชั้นคนนึงเกลียดอาสาเข้าใส้

แต่ที่มันไม่รู้คือ  อาสาซิบมาขอโทษชั้นตั้งแต่ตอนเตะแระ  แต่ก้อนะ โดนเตะออกมาแล้วกลับไปไงอีก

ก้อไม่ได้คิดอะไร  เค้าขอโทษแล้ว  ทำไมเราถึงให้อภัยกันไม่ได้  ไม่เข้าใจ Huh?

-ผู้เล่นผิด  อันนี้ก้อเคยเห็นมาหลายครั้งแระ   การถามข้อมูลจากอาสาตอนจัดกิจกรรมอ่ะนะ

ไม่เข้าใจว่าการคิดวิเคราะห์มันหายไปไหน  หน้าที่ของเค้าช่วงนั้นคือจัดกิจกรรมอยู่

ก้อปล่อยให้เค้าจัดกิจกรรมให้เสร็จไปก่อน  แล้วค่อยถาม  ไม่ก้อหาข้อมูลจากแหล่งอื่นไปพลางๆ

คนที่รู้ๆก้อมีเยอะแยะ  ใช่ว่าข้อมูลทั้งหมดมันจะอยู่กับอาสาซะเมื่อไหร่

อย่างชั้นยืนหาสมุนไพรอยู่หน้าไชร์  คาเดทยังมาถามข้อมูลเลย  ทั้งๆที่ไม่รู้ว่าอยู่รึป่าว Evil

แต่ถ้าอยุ่ก้อตอบทุกครั้ง  ถ้าไม่รู้ก้อบอกไม่รู้  แล้วก้อถามคนอื่นให้อีกที  นอกจากจะให้เค้าได้รู้ในสิ่งที่เค้าสงสัยแล้ว

ตัวเราเองก้อจะได้มีความรู้เพิ่มอีกด้วย  เห็นมะ  ประโยชน์หลายต่อ laugh

-แล้วการที่ว่าอาสาจัดแต่กิจกรรมนั้นนะ   ชั้นว่า  ลองคิดในด้านที่มันแฟร์ๆหน่อยก้อดี

การที่มีคนกระซิบถามข้อมูลแล้วอาสากระซิบตอบ  ไม่ทราบว่าท่านมองเห็นรึป่าว  ก้อปล่าวนิ ไม่

แล้วกิจกรรมบางอย่าง  ก้อคิดว่ามีประโยชน์นะ  อย่างตอบคำถามเนี่ย

บางคำถามคนรู้กันเยอะ  ก้อตอบกันไป  บางข้อรู้กันน้อย  ตอบไม่ได้  ก้อว่าอาสาถามยาก

คิดแง่ดีสิ  ถามยากๆอ่ะ เราไม่รู้  ก้อจะได้รู้มันตอนเฉลยนี่ไง laugh

แล้วเคยเจอนะ  กับเพื่อนที่เป็นอาสาบางคน  มาปรับทุกข์ให้ฟัง  ว่ามีคนกระซิบมาถาม แต่ตอบไม่ได้  เค้าเครียดมากเลย

มันก้อเป็นเรื่องปกตินะที่จะเครียด ก้อเท่ากับว่า เราไม่สามารถไขข้อข้องใจให้กับผู้เล่นได้

แต่ที่ฮาก้อคือ  คำถามมันไม่ได้เกี่ยวกับเกม  แต่มันเป็นคำถามเรื่อง พาลาโบร่า   เอิ๊กๆๆ Evil Evil

---------------------------------------------------------------------------

ต่างคนต่างก้อมีข้อดี ข้อด้อย  แตกต่างกันไป  อยู่ที่จะหยิบเอาข้อไหนมาใช้ได้มากกว่ากัน

การที่จะทำให้ทุกคนรักและรู้สึกดีกับเราไปทั้งหมด  มันย่อมเป็นไปไม่ได้

แต่ถ้าแค่ทำให้ทุกคนเห็นการพัฒนาของเรา แม้จะนิดหน่อยก้อตามที  อันนั้นมันน่าจะดีกว่าไม่ใช่เหรอ Huh?

คนเราก้อใช่ว่าจะทำอะไรเป็นทุกอย่างมาตั้งแต่เกิด  มันต้องเรียนรู้ หาประสบการณ์  พัฒนาทักษะชีวิตของตัวเอง

ทุกคนผิดพลาดกันได้  หลักสำคัญอยู่ที่การปรับปรุงตัว และการให้โอกาส

แม้การทำผิดจะทำให้เป็นที่รังเกียจ ไม่ชอบใจของใครหลายๆคน แต่ถ้าเราไม่ให้โอกาสคนทำผิดได้แก้ตัวเลย

ก้อเท่ากับเรานั่นแหละ  ทำผิดและเป็นที่น่ารังเกียจซะเอง

-------------------------------------------------------------------------

อาจจะดู งงๆ  ไม่เข้าใจไปบ้าง  ก้อขออภัยนะ  สมองมีน้อย  คิดได้แค่นี้

นอนดึกแระ  เบลอๆไปนีสนึง laugh

ดูลายเซ็นแล้วลองเก็บไปคิดดูก้อได้นะ  เอาไปใช้ก้อดี  ไม่สงวนด้วยล่ะ   ไปแระจ้า

v
v
v
v
v
v
v
v

xล่:อ่ou -Pv- -NDR- เชียงไหม่
Full Member

ดีที่เป็นคน

« ตอบ #44 เมื่อ: 25-08-2008, 08:51:03 »

ผมว่าเอาคนที่เล่นเชฟไต้พิภพจริงอ่ะให้เป็นจีเอ็มเอาจากสวรรค์แล้วมันจะมายุ้งไรกับไต้พิภพบ่อยละครับนานเห็นมาทีมาแล้วจัดกิจกรรมแล้วไปเล่นสวรรค์ละมีคนฟลัดซะกระจายเลยเราก็ทำไรไม่ได้อ่ะไม่มีไครทำไรได้เลยได้แต่เดินหนี  ผมว่าอ่ะคัดเลือกจีเอ็มไหม่เชฟไต้พิพภเลยแล้วไม่ต้องให้จีเอ็มที่สวรรค์มายุ้งดีกว่างับเพราะจีเอ็มแต่ละคนเข้ามาแปบเดียวหายละจีเอ็มเคยรู้บ้างป่ะครับว่าเชฟไต้พิภพอ่ะวุ้นวายแค่ไหนมีคนฆ๋ากันหน้าเมืองฟอทดักตีหัวหน้าวาปเลยไม่มีจีเอ็มคนไหนสนมันไม่ดักแค่1-5นาทีนะมันดักตั้งแต่4โมงเย็นไปจนถึง4ทุ้มนู้อ่ะ(ไม่มีไรจะพูดละครับถ่าแรงไปก็ขอโทษด้วยน่ะงับ)

แต่จีเอ็มคนนี้เข้าข้างเพื่อนตัวเองมากวลาจัดกิจกรรมอ่ะ

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4