GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห้นหรือข้อเสนอแนะ ข้อคิด ของผู้เล่นและทีมงานหน่อยสิ  (อ่าน 4864 ครั้ง)
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

ขอความคิดเห้นหรือข้อเสนอแนะ ข้อคิด ของผู้เล่นและทีมงานหน่อยสิ
« เมื่อ: 13-06-2008, 18:25:49 »

ขอความคิดเห้นของหรือข้อเสนอแนะ ข้อคิด ผู้เล่นและทีมงาน กับเรื่องเหล่านี้หน่อยสิ
เรื่องผู้เล่นไอดีใหม่
รู้กันอยู่ว่าเกมนี้เปลี่ยนอาชีพเลเวล 21 ทำให้ผู้เล่นใหม่หลายคนที่เล่นคนเดียวไม่มีเพื่อน เกิดอาการท้อ เบื่อ และเลิกเล่นก่อนได้ ทำให้ไม่ค่อยดึงดูดผู้เล่นใหม่มากนัก
 - ถ้ามีคนมาสมัครเล่นเกมใหม่ ถ้าได้ ยาเรียนรู้เร็ว*2แบบ 2ช.ม(ไม่สามารถเดลได้ ไม่สามารถฝากได้ มีผลแค่ถึงเลเวล21 ) อาจจะทำให้เกิดความคิดในใจขึ้นว่าเก็บเลเวลเร็วเดี๋ยวก็จะได้เปลี่ยนอาชีพแล้ว เลยทำให้ไม่ท้อ พอยา*2หมด ก็อาจจะเลเวล15+ใกล้ได้เปลี่ยนอาชีพ เลยทำให้มีกำลังใจเล่นต่อ และกลายเป้นว่าเกิดติดใจไอเท็มยาเรียนรู้เร็ว*2ไปในตัว
ความคิดเรานะ อาจจะเป้นประโยชน์ทั้งผู้เล่นและทีมงาน
ผู้เล่นก็ได้เลเวลไวในตอนแรกๆทำให้ไม่เบื่อที่จะเก้บเลเวลไปเลเวล21
ทีมงาน ก็อาจจะได้มีผู้เล่นที่ติดใจยา*2เพิ่มอีก

เรื่องการตี+
1. หินดีเปี่ยมตี+มีทั้งหมด20กว่าชนิด แต่ส่วนมากใช้หินตี+กันจิงๆไม่กี่ชนิด เลยทำให้หินที่ใช้ตี+มีทั้งราคาสูงและราคาต่ำมากๆ ทำให้การตีไม่หลากหลายเท่าที่ควร
เช่น
อาวุธประชิดก็เห้นตีแค่ ออฟคลั่ง ออฟโชค
อาวุธเวทย์ (ไม่รู้จิงๆไม่เคยเล่นเวทย์ ใครมีข้อมูลก็บอกกันหน่อย)
หน้ากาก ก็แค่ ออฟขุมทรัพย์
เกราะ หมวก รองเท้า ก็แค่ ออฟแกร่ง ออฟไว ออฟผู้พิทักษ์
ทำให้ หินดีเปี่ยมออฟที่เหลือ ต่างไร้ค่า ไร้ราคา มีแค่ไว้ตี+เล่นแก้เบื่อแก้เซ็ง หรือตีเอายสสูงๆ ถ้าจะให้เปลี่ยนสถานะของออฟที่ไร้ค่าให้กลับมามีค่า เช่นออฟคลืนชีวิตที่+เลือดออฟละ 25หรืออฟ รอบครอบที่เพิ่มMP เปลี่ยนเป้นรีเจ้นเลือดและMPแทน(รีเจนคือการฟื้นฟูเลือด) หรือหินที่+ค่าโจมตีก็ปรับให้เพิ่มมากกว่านี้หน่อย ไม่ใช่+ยสละ2-5 จะมีผลกระทบอะไรหรือเปล่าช่วยกันคิดหน่อยสิ เอาทั้ง ความคิดทั้งด้านดี และด้านไม่ดี

ความคิดเรานะ หินออฟที่ไร้ค่าน่าจะปรับพลังและสถานะใหม่หน่อย เพราะจะได้มีทางเลือกหลากหลายในการตี+ ตลาดการตี+จะได้คึกคัก มีทางเลือกหลากหลาย ไม่ใช่หันไปไหนก็เจอแต่ ออฟคลั่ง ออฟโชค TT

2. เรื่องการใช้หินตี+ มันเยอะเกินไปหรือเปล่า พอยสไร้ยสไปแล้ว ต้องใช้หิน3 ก้อนขึ้นไป ทำให้ตลาดการตีไม่คึกคักเท่าที่ควร เพราะ%การแตกก็ง่ายแล้ว แถมใช้หินเยอะในการตีแต่ละที
 - ถ้าปรับให้ตียสทาสถึงไร้ยส ครั้งละ 1ก้อน และไร้ยสไปถึงเทพ ครั้ง ละ 2ก้อน จะมีผลกระทบอะไรหรือเปล่าช่วยกันคิดหน่อยสิ เอาทั้ง ความคิดทั้งด้านดี และด้านไม่ดี  

ความคิดเรานะ ตลาดและสินค้าตี+จะได้คึกคักหน่อย ตอนนี้เห้นดีสุดที่เอามาขายก็ คหบดี นานๆจะมีสเนาธิการ หรือองครักษ์สักที แต่ก็เป้นออฟห่วยๆ ที่ตีเล่นเอายส

- กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเปี่ยม 1000โซล เปิดได้ หินดีเปี่ยมแบบส่ม 1ก้อน ถ้าเปลี่ยนเป้น กล่องละ100 - 200 โซล หรือกล่องละ1000 แต่เปิดได้หินสุ่ม 5ก้อน จะมีผลกระทบอะไรหรือเปล่าช่วยกันคิดหน่อยสิ เอาทั้ง ความคิดทั้งด้านดี และด้านไม่ดี

ความคิดเรานะ อันนี้ไม่แน่ใจ อาจจะมีทั้งดีและไม่มี  อาจจะเป้นการหาหินตี+แบบง่ายๆ อาจจะทำให้ราคาหินตี+ราคาสูงขึ้นหรืออาจจะราคาต่ำลงมาอีกก็ได้ ไม่แน่ใจจิงๆอันนี้

ปล. อันนี้เป้นความคิดของเราคนเดียวนะ ใครมีความคิดเห้นยังไง ก็ลองเสนอๆเลยนะ ทั้งด้านที่ดีและไม่ดี จะได้แชร์ความรู้สึกและความคิดกัน
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

Re: ขอความคิดเห้นหรือข้อเสนอแนะ ข้อคิด ของผู้เล่นและทีมงานหน่อยสิ
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-06-2008, 18:34:59 »

ที่พี่กบคิดมา   ผู้เล่นไอดีใหม่  มี*2  คิดว่าดีค่ะ

เรื่องการตี + 

หินเบียมม่วงลี้ลับ   ไม่ค่อยมีคนใช้เลยค่ะ ส่วนมากที่ใช้  จะเปน  คลั่ง  แกร่ง  โชค  ว่องไว  พิทัก  ส่วนหินอื่นๆ   อาจจะมีคนใช้เปนส่วนน้อยที่มาก  ราคาหินที่ไม่ค่อยใช้  ราคาก็ตกด้วย  *-*

เรื่องการใช้หินตี+

คิดว่า  %  ที่ใช้ในการตี+  มันน้อยไป  ทำให้มีโอกาดแหกได้มาก  นานๆๆๆๆๆที  จะเหนยส  เสนา

กล่องเปิดไงก็ได้ได้เบียม  หินกล่องได้ดีเบียม  ราคา 1000  โซล   คิดว่าแพง  ถ้า  5 กล่องก็ 5000  แล้วอ่ะ   ไปซื้อยาเงินโซลไม่ดีกว่าหรอ  ถ้าประมานสัก  200  กว่าๆ  กะลังดี  ของในนรกกะของสวรรค์ราคาไม่เท่ากัน  ในนรก  กล่องเปิดไงได้เบียม  850  สวรรค์  1000  ถูกกกว่านิดเนอะ

ความคิดเหนของนูค่ะ^^

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
Gintoki!
Hero Member

Re: ขอความคิดเห้นหรือข้อเสนอแนะ ข้อคิด ของผู้เล่นและทีมงานหน่อยสิ
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-06-2008, 18:38:33 »

เรื่องกล่องเปิดได้ดีเบียมผมก้เหนด้วยครับเพราะผมเติมไปร้อยกว่าบาทแล้วซื้อไปในใจยังไง10กว่ากล่องมันก้อาจจะได้ออฟคลั่งมั่งแต่ที่ได้มากลับเปงออฟแม่นทำลายสมดุลทั้งนั้น(หรอเพราะผมดวงซวยเอง Shocked) ในความคิดของผมกล่องเบียมก้อาจจะแพงไปก้ได้นะครับ
-[Elixir]-
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-06-2008, 18:48:31 »

เห็นด้วยกับระบบ"อำนวยความสะดวกให้แก่ไอดีสมัครใหม่"

แต่หวังว่าคงไม่ทำครึ่งๆกลางๆอย่าง "ให้ลุ้น" "ให้เช่า" นะ

แบบ สร้างตัวแรกในไอดี ได้รับ กล่องอาวุธครบเซ็ต 1ชุด

(อาวุทตั้งแต่เลเวล1 จนถึง เลเวล 21 )

กล่องของสวมใส่ครบเซ็ต 1 ชุด

(มีเสื้อผ้าที่จำเป็นในระดับเลเวลต้นๆ โดยทำเป็นของเลียนแบบ

เช่น เกราะดูลาจัง เลียนแบบแห่งพลังชีวิต def2+2 แลกเปลี่ยนไม่ได้

โล่ดูลาจัง เลียนแบบ แห่งพลังงาน def1+1 โอกาสยกโล่ 50% แลกเปลี่ยนไม่ได้

เพื่อให้กำลังผู้เล่นหน้าใหม่ๆ และ ทำให้มีไอเทม แปลกๆใช้

โดยที่ทีมงานไม่ต้องเสียเวลาออกแบบ และไม่เสีย สมดุลย์จากเงินที่รั่วไหล

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-06-2008, 18:57:01 »

สำหรับผู้เล่นใหม่นะครับ ผมว่าน่าจะให้ยาเรียนรู้เร็วเด็ก 1 ขวด และเป็นกล่องเปิดยังไงก็ได้ของเรียนแบบ (ของเรปบนนะ) ซักกล่องแต่ให้สุ่มมาว่าจะได้อะไร เป็นไอเทมเรียนแบบไอเทมบอสที่คาเดทใส่ได้
เรื่องหินเห็นด้วย เพราะหินบางชนิด น่าเอาไปปาหัววุ้นเล่น ไม่มีใครสนใจที่จะใช้
-[Elixir]-
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-06-2008, 19:08:25 »

สำหรับเรื่องหิน  โยคิดว่านะ

ถ้าทำเป็น ประเภท

เสริมพลังสายประชิด(คลั่ง,โป้ะ)

เสริมพลังสายเวทย์(กาลเวลา,มหาเวทย์)

เสริมพลังด้านstat(เลือด เอสพี)

เอาแค่นี้ จะสะดวกกว่าไหม

ไม่ต้องเรื่องมาก ตั้งซะหลายออฟชั่นหรอก

ใช้จริงไม่กี่อย่าง เนื่องจากค่า status ที่ทีมงานกำหนดมาน่ะ

เน้นหนักที่ ค่าคริติคอล(Critical) และ พลังโจมตีหลังคริติคอล(Cri.Damage)

เท่านั้นเอง เลยทำให้ สายประชิด พวก Hero สาย Malee (เอ้ยมะช่ายวอร์คราฟ)

นิยมแค่ สอง-สาม สายเท่านั้นเอง (มีออฟแม่นยำ นิดหน่อย)

ส่วนสายเวทก็เช่นกัน ตามหลักการนั้นละครับ

Im'Nan
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-06-2008, 19:11:07 »

เอา เรื่อง เล เวล ก่อน ดี กว่า วัน แรกที่ เรา เล่น เกม นี้ นะ

เรา ไม่ มี เพื่อน เลย เห็น เว็บ มา สมัคร เล่น ดู เห็น คน เขา ทำ ไม วิ่ง ไว จัง ถาม ก็ ไม่ มี ใคร ตอบ แถม วิ่ง หนี ด้วย  Embarrassed

เซง มาก ๆๆ ซัก พัก เลย ชวน พี่ มา เล่น ก็ เกบ เวล กาน วัน แรก เรา ได้ เวล 14 เล่นไป 3-4 ชม แน่ะ (EXP*2) พอมาเวล15-21 งี้ แทบจะร้องให้  Wink

พอ ดี ว่า 21-41 ได้ คน ช่วย ไว้ เยอะ ก็ เลย โชค ดี ไป (อาจจะไม่ทุกคน แต่สำหรับเราโชคดีมากมาย)

คน ช่วย ก็ มี 2 คน อิอิ  Evil คนนึงช่วย 21-30 อีกคนช่วย 30-40  Evil

ก่อน เปลี่ยน อา ชีพ แทบ อยาก เลิก เล่น อะ ตี นก จุ๊ เป็น สิบ ตัว เลย นัก เวทย์ ด้วย จ๊อบๆ แรกๆ ก็ ยิง ตัว ไร ไม่ ได้ ขึ้น ก็ น้อย เซง ก็ เซง

(จน ต้อง ให้ เขา พา เวล) ก็ รบ กวน ชาว บ้าน เขา อะ  Cry

สรุป แล้ว จะ เล่า ประ วัติ ตัว เอง เพื่อ อะ ไร น้อ - -*

ส่วน นัห เวทย์ แนน ชอบ เล่น นะ ^^ ชอบ มากๆ ส่วน มาก จะตี ชะตา กาลเวลา มหาเวทย์ แค่ นี้ แหละ 0-0

ตี ชะตา เพราะ ใส่ คทา สุริยะ แล้ว มัน โป๊ะ ดี อะ นะ (พสุธา)

ส่วน เรื่อง กล่อง ดิ เบียม อะ หรอ?

ยัง ไง ซะ ใบ ตี + ก็ มี ล้น คลัง อยุ่ แล้ว (เก็บ รวบ กิจกรรม GMอาสา)

แต่ ไม่ มี หิน นี่ สิ T^T หิน ก็ แสน แพง (บาง อัน นิ ยม มากๆ ก็ แพง เว่อ ทั้งๆ ที่ ขุมทรัพย์ ถูก จะ ตาย)

อยาก ให้ มัน มี ของ โซล ไหม พวก เพิ่ม โอกาศ ตก แรร์ไอเทม อาทิ เช่น ดิ เบียม ของหายาก ๆ ของ เซต

TT พวก สมัคร ไอ ดี ใหม่ น่า มี ไอ เทม พิเศษ ให้ เยอะๆ แต่ เกม อื่น ก็ ไม่ มี นี่ เนอะ -*-

คิด แล้ว ก็ งี้  Cry น่า จะ มี ไอ เทม พิเศษ ให้ คา เดท เวล 1-20 ใส่ (21 ใส่ ไม่ ได้ อิอิ)

คือ อาจ จะ พลัง โจมตี มาก หน่อย แต่ จัด เปน ช่วงๆ เช่น 1 ปี จัด 3-4 ครั้ง อะ

ปล. ขี้ เกียจ พิมพ์ เดียว มา ใหม่  Smiley

ปล.2 ต้อง ให้ เคร ดิต คน พา เกบ เวล มะ เดียว คา เดท พา กัน ไป ขอ ให้ เกบ เวล อีก อิอิ  Smiley

http://nanjb.myminicity.com/ ช่วยกดหน่อยนะ ><

Click here to feed m
-[Elixir]-
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-06-2008, 19:15:32 »

ลืมไป

เรื่องเควส โยคิดว่า เควสเกมส์นี้น่าจะแนะนำรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยนะ

เข้าเกมส์มาครั้งแรก ไม่มีใครรู้จักหรอก เอาผลึกลม จากตัวไหนน่ะ

ต่อให้ศึกษาจากในเวปบอร์ด(ซึ่งไม่มีใครอัพเดท รวมถึงหาข้อมูลยาก)

ก็ไม่สามารถเปลี่ยนอาชีพบางอาชีพ ง่ายขึ้นสักเท่ารัยหรอก

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-06-2008, 19:41:54 »

คือเคยสร้างตัวใหม่มา 1ตัว และลองเล่นดู ขนาดมีตังและใส่ของที่หาซื้อตามร้านได้เลยนะ ยังดูว่าเล่นยากเลย แต่พอมี*2 แป๊ปๆก็เลเวล10ละ ยาหมดก็เลเวล15-16มั้ง เลยมีความคิดเรื่องยา*2ให้กับผู้เล่นที่สมัครไอดีใหม่อะ
ส่วนตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว แต่ก็พยายามเข้ามาดูของและเงินที่ตัวละคร(กลัวหายไม่รู้ตัว) และถ้าว่างก็เดินดูของตามเมืองเรดคลิฟ  และก็ซื้อหินกระลั่วๆมาตี+เล่น เลยมีความคิดเรื่องหินและตี+นี้ขึ้นมา
แต่นก็แค่ความคิดเราคนเดียว เลยลองตั้งกระทู้ขอดูความคิดเห้ฯทั้งด้านดีและไม่ดีกับผู้เล่นอื่นๆดูอะ ประมาณว่าแชร์ความคิด ทั้งด้านดีและไม่ดีกัน ก็แค่นั้นเอง
อีริตั้น
Sr. Member

Status : Waiting for new signature!

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-06-2008, 21:27:36 »

อยากเสนอ npc สกัดดีเบียมครับ

เอาของสวมใส่ที่มีออฟมาสกัดดีเบียมออก ระดับความสำเร็จและจำนวนดีเบียมขึ้นอยู่กับยศ

สกัดออฟอะไรก็ได้ดีเบียมออฟนั้นครับ

จะได้ลดปัญหาราคาดีเบียมด้วย

แต่คงจะกลายเป็นของเฟ้อขายไม่ออกไป  woon

แล้วก็ เรื่อง exp น่ะ ผมว่าปรับค่า exp จากมอนสเตอร์ทั้งเกมให้ขึ้นมาเลยจะง่ายกว่าครับ

จะได้เก็บเองโดยไม่พึ่งยา *2 ก็ได้ หรือจะ *2 ก็เร็วกว่าเดิม  Smiley

ส่วนเรื่องอำนวยความสะดวกมือใหม่ ก็ให้เป็นไอเท็มสวมใส่เริ่มต้นตามที่ผู้เล่นขอ

กลัวสะกดภาษาไทยไม่ถูก? คลิกที่รูปเลย!
Lover's Gelly's
Jr. Member
**

ไม่ได้ดูถูกว่าคุณเป็นอะไร แต่ดูถูกการกระทำของคุณ

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-06-2008, 23:46:43 »

เห็นด้วยกับผู้เล่นใหม่ กับยาคูณ 2 ครับ แต่ขอเสนอแน่ะให้เพิ่มเงินตอนเริ่มเกมส์ด้วย ซัก 2000 แต่ว่าป้องกันการเดล จะใดสำหรับการสร้างตัวละคร

ตัวแรกเท่านั้น และ ขอให้มีใบวาปแบบเหมา ไปไหนก็ใด้จำนวน 10 ครั้ง จะดีต่อผู้เล่นใหม่มากครับ ดีกว่าไห้ตีเอาวุ้นไปขาย เพื่อวาปไปเปลี่ยนอาชีพ

เสียที หลายๆพัน ทั้งไปๆกลับ น่าเห็นใจครับ ผมยังตต้องเติมตังโซลซื้อวาปเลยตอนแระอ่ะ ขอให้ทีมงานพิจารณาด้วยครับ

ขอไห้ทีความสุขทุกๆคนนะค้า ปีใหม่ แฟนใหม่ จร้าๆๆ
Lover's Gelly's
Jr. Member
**

ไม่ได้ดูถูกว่าคุณเป็นอะไร แต่ดูถูกการกระทำของคุณ

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-06-2008, 23:57:30 »

ผมว่าหินดีเบี่ย ที่ไม่ค่อยมีไครใช้น่าจะ เอาแลกกับ npc ใด้นะครับ เช่น

ดีเบื่ยมแห่งพลังลึกลับ 3 ก้อนและดีเบี่ยมแบบสุ่มใด้ 1 ก้อน แต่ว่าไม่ซ้ำอันเดิมนะครับ

ขอไห้ทีความสุขทุกๆคนนะค้า ปีใหม่ แฟนใหม่ จร้าๆๆ
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14-06-2008, 00:07:14 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับทางทีมงานจะรับไว้พิจารณาครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #13 เมื่อ: 14-06-2008, 00:12:24 »

อ้างจาก: MooPeaT ที่ 14-06-2008, 00:07:14
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับทางทีมงานจะรับไว้พิจารณาครับ

พี่พีท   Sad

~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #14 เมื่อ: 14-06-2008, 00:58:43 »

ที่พี่กบบอกมาเหนด้วยครับ
อีกอย่างที่อยากเสนอคือ ราคาของที่ขายคืนร้าน
น่าจะปรับให้มันสมกับความยากลำบากที่หามาหน่อยก็ดีนะครับ
บางคนกดพลาด ของที่หามาราคาหลายตัง แต่ได้แค่ 1 บิลล่า เซงเลย

เวลาจะโละของจะเอาไปขายร้านก็ขาดทุนย่อยยับ เอาไปแจกก็ไม่มีใครเอาตั้งขายก็ไม่ออก
ถ้าปรับราคา อาจเป็นวิธีหาเงินอีกทางสำหรับผู้เล่นทั้งหลายไม่ว่ามีหรือจน

เงินที่เป็นปัญหาหลักของเกมปัญหานึง อาจแก้ได้ด้วยวิธีนี้นะครับ
เอาของมาขายได้ตัง ดีกว่าไปขอตังคนอื่น ของก็ไม่รกคลังด้วย

บางทีอาจทำให้คนเล่นเกมมีกำลังใจอยากเล่นต่อไปนะครับ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4