GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห้นหรือข้อเสนอแนะ ข้อคิด ของผู้เล่นและทีมงานหน่อยสิ  (อ่าน 4864 ครั้ง)
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

Re: ขอความคิดเห้นหรือข้อเสนอแนะ ข้อคิด ของผู้เล่นและทีมงานหน่อยสิ
« ตอบ #45 เมื่อ: 24-06-2008, 02:18:30 »

คำอธิบายไอเท็มตกขอบ และบางอันอธิบายไม่กระจ่างครับ
อ่านแล้ว งงๆ ไม่ทราบว่ามันมีความพิเศษหรือมีความสามรถอะไร
ไอ้ที่มีตัวเลื่อนๆ เลื่อนทำไม ไม่ได้ช่วยไรเลย

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

Re: ขอความคิดเห้นหรือข้อเสนอแนะ ข้อคิด ของผู้เล่นและทีมงานหน่อยสิ
« ตอบ #46 เมื่อ: 24-06-2008, 03:13:28 »

อ้างจาก: -เด็กชายลูกกอล์ฟ ~!?!- ที่ 24-06-2008, 02:18:30
คำอธิบายไอเท็มตกขอบ และบางอันอธิบายไม่กระจ่างครับ
อ่านแล้ว งงๆ ไม่ทราบว่ามันมีความพิเศษหรือมีความสามรถอะไร
[คุณ]ที่มีตัวเลื่อนๆ เลื่อนทำไม ไม่ได้ช่วยไรเลย

ถ้าลองดูสกิลที่มีคำอธิบายยาวๆ

หรือในนรก จะรู้ว่า แทบเลื่อนสำคัญ

ส่วนคำอธิบายตกขอบอื่นไหนอ่านไม่เข้าใจก็ต้องแจ้งทีมงานจะได้จัดการเลื่อนลงมาอีกบรรทัดจะได้มองเห้นและอ่านแล้วเข้าใจ
มั่วเอาเองละกานนะ ให้ทายดิ
Hero Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #47 เมื่อ: 08-07-2008, 10:51:46 »

- -

T~ Hanamaki
Full Member

$6.00 Welcome Survey After Free Registration!" title="" target="_blank">เว็บไซต์
« ตอบ #48 เมื่อ: 17-07-2008, 08:37:59 »

ผมอยากให้การตีแหก ลดยศลงแค่1ก็พอมั้งครับ ไม่น่าลดมากตั้ง2ยศ
บางทีลดเกิน2ก้มี จะว่าไปโชคดีกว่าคนอื่นหรือปล่าวตีแหกแล้วยศลดเกิน2ยศ  Shocked  Shocked

เรื่อง ผู้เล่นใหม่ ที่เล่นเกมส์ใหม่ ถ้ามี*2มินิแจกใช้เฉพาะคาเดท กับ วีไอพี จะดีมากเลย
กะยาสมานแผลให้มาน้อยเกินไปนิดนึ่งน่ะ ยังไงก้เดลไม่ได้ น่าจะให้ยาสมานแผลมาซัก100นุ่งหรือ200 น้า
50อันนี่ใช้แปบๆก็หมดแล้ว

อย่างอื่นก็ท่านอื่นเสนอหมดแว้ว

แต่อยากให้การตีแหก ลดยศลงแค่1ก็พอแล้ว ยิ่งยศสูงๆ นี่ใช้ ดีเบียม4ก้อน+ กว่าจะหามาได้4ก้อน หาเองแทบแย่
ถ้าไปรับ มีกี่  m ก้หมด เพราะใช้เยอะมาก แหกที ขาดทุนย่อยยับ
ศุภณรงค์ ช่างทอง
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 28-12-2008, 03:34:19 »

เสนอระบบแต่งงานครับ

แต่งละมีสกิลพิเศษ

อย่างบัฟหรือเวลาตี้กะคนรักรับExpเพิ่มจากตี้ธรรมดา
Yoo_HoOo
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 08-01-2009, 11:33:43 »

จะเป็นไปได้ มั้ยคับ ที่จะเพิ่มเติมรูป แบบเกมไหม่ ๆ

คือว่าผมเป็นคนที่เล่น เกมออนไล มาหมดทุกเกม แร้วนะคับ

ทั้ง ต่างประเทศและในประเทศ

ซึ่งรูปแบของเกม แต่ละเกม จะ ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ รวมทั้ง อสุรา ด้วยเช่นกัน
ผม อยากหั้ยทีมงาน ช่วยพัฒนาเกม อสุรา หั้ยมีระบบที่แตกต่างออกไปซึ่ง เกมอื่น ไม่มี

ยกตัวอย่าง เช่น นะคับ (แบบว่าในจิตนาการผมนะ) Shocked

ระบบค่าหัวในเกม
แบบว่า 1 สมาคม จะมีค่าชื่อเสียง ซึ่งค่าชื่อเสียงอาจจะได้ โดย การ ฆ่าบอส ฆ่าพลลาดตระเวน(ปรับหั้ยมานค่ายากกว่านี้อิก เอาโหด ๆ ไปเรยจาได้ช่วยกานค่า) รึว่า วอร์ อารัยต่าง ๆ นา ๆ พอได้ ค่าชื่อเสียง เยอะ ๆ ก้จามีค่าหัวสูง อารัย ปะมานนี้ Evil

ระบบท้ารบระหว่างสมาคม
หลังจากที่แต่ละสมาคม สร้างชื่อเสียงได้แร้วนั้น ก้จะมีการตั้งค่าหัว จากทีมงาน หรือว่ากำหนดไปเรยว่า ชื่อเสียงเท่านี้ ค่าหัวเท่านี้ อารัย ปะมานนี้
ก้จะเกิด การท้ารบกัน ระหว่างสมาคม เพื่อ ชิงค่าหัว หรือ เพื่อ เพิ่ม ค่าหัว ค่าชื่อเสียง หั้ยกับสมาคมที่ชนะ
ซึ่ง การท้ารบนี้ แต่ละสมาคมจะตอบตกลงมั้ยนั้น ขึ้นอยู่กับ หัวหน้าสมาคม Evil

แบบว่าถ้า เป็นไปได้จะสร้างความน่าตื่นเต้น และความหลากหลายของระบบเกม หั้ยมากขึ้น ด้วยนะคับ
ซึ่ง อาจจะ สร้างความแตกต่างของระบบเกม ในรูป แบบเดิม

ทำหั้ยคนหันมาสนใจ กันมากขึ้น ก้ได้นะคับ

กรุณา พิจรณา ด้วยคับ
กุลวัฑฒ์ ชัยญาสิทิรัก
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 24-01-2009, 14:23:10 »

Cryอยากเปลื่อนชื่อครับ  Cry
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]