GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 21
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม  (อ่าน 6540 ครั้ง)
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม
« ตอบ #45 เมื่อ: 28-05-2008, 16:17:51 »

หลังจากที่ลีออนพยายามเด้งเข้ามาอีกรอบ

ลีออนก็ต้องรับความโชคร้ายไป

นั่นก็คือ ลีออนเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย

รักษาไม่หาย และตายไปในที่สุด

และไม่สามารถเกิดใหม่ หรือย้อนเวลาได้

นั่นคือ ลีออนได้จากโลกนี้ไปแล้ว (หายไปเลย  ชิ่ว ชิ่ว)

หลังจากที่นอกเรื่องไปนาน ตอนนี้ก็เข้ามากล่าวถึงเจ้าชายวุ้นเค็ม

ซึ่งขณะนี้กำลัง............................................

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
~__..Zenkai..__~
Asura Tester
Full Member
*

การก้าวเดิน จะทำให้เรารู้อะไรได้มากขึ้น~

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม
« ตอบ #46 เมื่อ: 28-05-2008, 16:24:39 »

เดินทางไปตามหา  ...ฮันนี่สตาร์ ดาวที่อร่อยที่สุดในจักรวาล~  *0*

Jack Sparrow  เขายังใช้ยี่ห้อ  Adidas
...
คำถาม  :  แจ๊ค ดิ สปอยเลอร์... ใช้ยี่ห้ออะไร ?
แล้วคุณล่ะ ใช้เหมือนของแจ๊ค หรือแค่ "ของก๊อป"
Evil
Gintoki!
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 28-05-2008, 16:58:18 »

วุ้นInwหายไปไหนแล้วอ้ะ Wink
Gintoki!
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 28-05-2008, 17:09:13 »

ขณะที่เจ้าชายวุ้นเค็มกำลังจะไปหาฮันนี่สตาร์ก็ได้มีเดกทารกคนหนึ่งขาวงทางไว้นามของเด็กคนนั้นคือรีบอร์น!!แล้วก้ได้เล่าเรื่องราวว่า ที่จิงเจ้าชายวุ้นเค็มเป็นวองโกเล่รุ่นที่10รีบอร์นจึงต้องมาเปนครูสอนพิเศษแต่เจ้าชายไม่ยอมรับไห้รีบอร์นเป็นครูสอนพิเศษรีบอร์นจึงขวักปืนมายิงไส่กระสุนดับเครื่องชนไส่เจ้าชายวุ่นเคมแต่เจ้าชายวุ้นเคมที่โดนกระสุนดับเครื่องชนเกิดอาการคลั่งมากไปจึงคิดจะทำลายโลกสวรรทิ้งแต่บรรดาวุ้นในสวรรมีมากกว่าที่เจ้าชายวุ้นเคมในโหมดดับเครื่องชนจะทำลายได้ เจ้าชายวุ้นเคมจึงคิดแผน.....
Gintoki!
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 01-06-2008, 21:52:33 »

เจ้าชายวุ้นเค็มคิดแผนไม่ออกเลยบุกเข้าไปในเมืองแล้วโดนฆ่าตาย(จบ)
MaYiiZ
Jr. Member
**

นู๋มิ๊เฟี้ยว ผัวส์เลี้ยว ก๊ะมิ๊แปลก

« ตอบ #50 เมื่อ: 01-06-2008, 23:55:40 »

แต่เรื่องราว นั้นก้อไม่จบเพียงเท่านี้ ไม่นานเช้าชายวุ้นเค็ม ก้อฟื้น ขึ้นมา

♀•Gu>MayiiZa๏♂ 
ลีออน สก็อตต์ เคเนดี้ ผีชีวะแห่ง Hamoy Rider
Full Member

バイオハザード 4

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื
« ตอบ #51 เมื่อ: 02-06-2008, 19:33:29 »

แล้วอาร์มก็ปรากฏตัว Smiley
อาร์ม-นี่วุ้นเค็ม กำลังหาคู่อยู่เหยอเนี่ย
วุ้นเค็ม-อือ
อาร์ม-อะนี่ ศรคิวปิด น้ำมันพราย นะ
วุ้นเค็ม-แท้งกิ้ว Smiley

resident evil จงเจริญ เหอๆๆๆๆ
เด็กชายมีน้อย
Jr. Member
**

WTH going on here!!!!

« ตอบ #52 เมื่อ: 04-06-2008, 21:22:01 »

แล้ว เจ้าชายก็ฟื้นขึ้นมา ข้างๆมีก๊อบบลิ้นตัวหนึ่งถือระเบิดอยู่ในมือถาม เจ้าชายวุ้นเค็มว่า เป็นยังไงบ้างครับรุ่นที่10  ใครกันทีำอย่างนี้...

ในโลกนี้ มีของอยู่4อย่างที่เงิน ไม่สามารถซื้อได้นั้นคือ ชีวิต เวลา ความรัก และ...216
            นิยายเกือบมันส์ครับ
quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #53 เมื่อ: 08-06-2008, 11:48:14 »

ใครกันที่ทำกับท่านอย่างนี้ เมื่อ กอบลินพูดจบ
เจ้าชายวุ้นเค็ม ก็โกยแน่บ ไปปราสาทของวุ้นเมเปิ้น ทันทีทันใด และก็ไปพักอาศัยอยู่ที่นั้นนานจน
ผ่านไป 1 เดือน
ก็มี จดหมาย จากปราสาทเจ้าชายวุ้นเค็มว่า "เจ้าวุ้นเค็มกลับบ้านเดี๋ยวนี้!!! ถ้าไม่กลับมาเดี๋ยวแม่จะ ยกราชสมบัติ ให้น้องซะเลย" ซึ่ง วุ้นที่ส่งมาก็คือแม่ของวุ้นเค็มนั้นเอง
เมื่อเจ้าชายวุ้นเค็มได้ยินจึง เรียกเก็บ เสื้อเก็บเศษวุ้นเค็ม และมุ้งน่าไปยัง ปราสาทวุ้นเค็ม แต่ระหว่างที่เดินทางก็ได้เจอกับ..........

quill farm

~สมาคมเดินเล่น~

วุ้นเทพตัวที่ 9 ผ่านไป 2 ปี 5 เดือน

อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนชื่อบ่อยนักเพราะมันจะลืมว่าป็นใคร - -
ลีออน สก็อตต์ เคเนดี้ ผีชีวะแห่ง Hamoy Rider
Full Member

バイオハザード 4

« ตอบ #54 เมื่อ: 08-06-2008, 19:07:44 »

เจอกะอาร์มเจ้าเก่า Smiley

resident evil จงเจริญ เหอๆๆๆๆ
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #55 เมื่อ: 08-06-2008, 19:12:25 »

เจ้าชายวุ้นเค็มจึงกระทืบเจ้าอาร์ม แล้วโยนศพทิ้งลงน้ำซะ อาร์มเลยกลายเป็นกลายเป็น ศพไร้นาม    Evil

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Gintoki!
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 08-06-2008, 20:07:16 »

ด้วยอำนาจความแค้นของอาร์ม อาร์มจึงฟื้นคืนชีพมาอิกในร่างผีชีวะ!!....
quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #57 เมื่อ: 08-06-2008, 21:38:56 »

แต่อาร์มก็ ถูกฝูงหมูป่าที่หนีคลื่นสึนามิ กระทืบ จนขยับไม่ได้จะโดนคลื่นทล่ม จนกลายเป๋นศพไร้นาม 2

quill farm

วุ้นเทพตัวที่ 9 ผ่านไป 2 ปี 5 เดือน

อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนชื่อบ่อยนักเพราะมันจะลืมว่าป็นใคร - -
Gintoki!
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 09-06-2008, 17:16:07 »

ในที่สุดเจ้าชายวุ้นเค็มก็ได้กลับเข้าประสาทบ้านเกิดได้แต่วุ้นเค็มดันไปเข้าผิดประสาทมันคือ!!ประสาทวาเรียและXANXUSรู้ว่าเจ้าชายวุ้นเค็มมีแหวนแห่งนภาไว้ครอบครองอยู่จึงเกิดการ...
quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #59 เมื่อ: 09-06-2008, 20:55:21 »

ปล้นแบบ กองโจรเกิดขึ้น แต่เจ้าชายเค็มก็หนีทันจึง กลับไปปราสาท แล้ว เตรียมกองกำลัง วุ้นเมเปิ้น 1000000 ตัว วุ้นปีศาจ 99 ตัว วุ้นเทพ(สนับสนุน) 5 ตัว วุ้นเค็ม 10000000000000 ตัว ไปปราบ กองโจร ......

quill farm

ป้าย: นิทานหนุกหนาน 
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 21