GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 21
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม  (อ่าน 6539 ครั้ง)
ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม
« เมื่อ: 24-05-2008, 18:56:23 »

เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว ณ ชายทะเลเรดคลิฟ สมัยนั้นอาณาจักรวุ้นยังเรืองอำนาจ มีพระราชาวุ้นโง่และราชินีเยลลี่ปกครองอาณาจักร มีพระโอรสนามว่าวุ้นเค็ม
เจ้าชายวุ้นเค็มเป็นเจ้าชายที่ซนมาก จนกระทั่งวันหนึ่ง ไปเจอหญิงรูปงามคือ วุ้นเขียวตัวหนึ่ง  เจ้าชายวุ้นเค็ม จึงหลงรักนาง แต่นางวุ้นเขียวนั้น ดันมีสามีไปแล้วทำให้เจ้าชายวุ้นเค็มเสียใจมาก เลยคลุ้มคลั่ง ไปกัดกินต้นหญ้าอันแสนน่ารักของเซียนหญ้าเข้า ทำให้เซียนหญ้าโกรธแค้น แล้วคิดแผนการที่จะฆ่าเจ้าชาวุ้นเค็ม จึงใส่ สารละลายวุ้นในหญ้า ให้เจ้าชายกิน

หากแต่เจ้าชายก็ไม่ได้กินหญ้าที่มียาพิษเข้าไป เพราะก่อนหน้านั้น เจ้าชายกินหญ้าเข้าไปมาก ทำให้ท้องเสียกะทันหัน จึงวิ่งปรู้ดดดดกลับเข้าปราสาท
เจ้าชายเข้าไปในประสาท ได้เจอคนแคระทั้ง7 เจอกะคนเเคระคนที่1 คนเเคระวิ่งไล่ พยามจะกินเจ้าชาย แล้วเจ้าชายก็เรียกกองกำลังวุ้นเมเปิ้ลมากำจัดคนแคระ หนึ่งในนั้นเป็นสามีนางวุ้นเขียว แต่ว่า วุ้นเมเปิ้ลตายกันจำนวนมาก หนึ่งในวุ้นเมเปิ้ลที่ตายนั้น ก็คือสามีนางวุ้นเขียว แล้วเจ้าชายวุ้นเค็มรู้ว่าสามีนางวุ้นเขียวได้ตายแล้ว เจ้าชายวุ้นเค็มก็ถือโอกาส ขอเป็นแฟนกะนางวุ้นเขียว

เเต่วุ้นเขียวเปงผู้ชาย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  
งานเข้าล่ะคราวนี้เป็นผู้ชายจะทำไงดี

เจ้าชายวุ้นเค็บจึงรีบหนี นางวุ้นเขียว แล้วเจ้าชายได้ข่าวมาว่า...ณ สวรรค์ชั้น 7 ยังมีนางวุ้นlnwสุดสวยอยู่นางหนึ่ง เจ้าชายรู้ดังนั้นก็เลยโทรหาผู้ชวยท่านเทพในเรื่องอุเอคิให้พาไปส่งที่สวรรค์ชั้น 7 แล้วได้ยินเสียง"เข้ามาสวรรค์ชั้น7เซ่ ขอขึ้นๆอีกทีนะคะพี่" นั่นคือเพลงสวรรค์ชั้น7ของเจ เจตรินนี่เอง.....

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-05-2008, 18:59:58 »

ไปเจอหญิงรูปงามคือ วุ้นเขียวตัวหนึ่ง  เจ้าชายวุ้นเค็ม จึงหลงรักนาง .................. 

*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-05-2008, 19:09:55 »

แต่นางวุ้นเขียวนั้น ดันมีสามีไปแล้ว

ทำให้เจ้าชายวุ้นเค็มเสียใจมาก

เลยคลุ้มครั่มครั่ง ไปกัดกินต้นหญ้าอันแสนน่ารักของเซียนหญ้าเข้า

ทำให้เซียนหญ้าโกรดแค้น

แล้วคิดแผนการที่จะ....

-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม
« ตอบ #3 เมื่อ: 24-05-2008, 19:11:39 »

ฆ่าเจ้าชาวุ้นเค็ม จึงใส่ สารละลายวุ้นในหญ้า ให้เจ้าชายกิน .........

*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-05-2008, 19:21:50 »

หากแต่เจ้าชายก็ไม่ได้กินหญ้าที่มียาพิษเข้าไป เพราะก่อนหน้านั้น เจ้าชายกินหญ้าเข้าไปมาก ทำให้ท้องเสียกะทันหัน จงวิ่งปรู้ดดดดกลับเข้าปราสาท

เด๊กบ้าบอ คอแตก
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-05-2008, 19:23:20 »

laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-05-2008, 19:25:56 »

เจ้าชายท้องเสียตาย หนังจบ ....

laugh laugh laugh  ล้อเล่น

เจ้าชายเข้าไปในประสาท ได้เจอคนแคระทั้ง7 ...... Huh?  ฮุๆ มั่วไปนั่น

ไม่รู้ชั่งมันนึกไม่ออก  ...  

laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-05-2008, 19:26:57 »

เจอกะคนเเคระคนที่1 คนเเคระวิ่งไล่ พยามจะกินเจ้าชาย~

ลีออน สก็อตต์ เคเนดี้ ผีชีวะแห่ง Hamoy Rider
Full Member

バイオハザード 4

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-05-2008, 19:32:36 »

แล้วเจ้าชายก็เรียกกองกำลังวุ้นเมเปิ้ลมากำจัดคนแคระ
หนึ่งในนั้นเป็นสามีนางวุ้นเขียว แต่ว่า วุ้นเมเปิ้ลตายกันจำนวนมาก
หนึ่งในวุ้นเมเปิ้ลที่ตายนั้น ก็คือสามีนางวุ้นเขียว
แล้วเจ้าชายวุ้นเค็มรู้ว่าสามีนางวุ้นเขียวได้ตายแล้ว
เจ้าชายวุ้นเค็มก็ถือโอกาส ขอเป็นแฟนกะนางวุ้นเขียว Evilเหอๆๆๆๆ

resident evil จงเจริญ เหอๆๆๆๆ
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-05-2008, 19:41:56 »

เเต่วุ้นเขียนเปงผู้ชาย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  Shocked Shocked Shocked .............

Ohm™
Sr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-05-2008, 19:42:48 »

งานเข้าล่ะคราวนี้เป็นผู้ชายจะทำไงดี  Angry Angry Angry Angry .................

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-05-2008, 19:45:25 »

จากนั้น วุเจ้าชายวุ้นเค็บจึงรีบหนี นางวุ้นเขียว ..........

ลีออน สก็อตต์ เคเนดี้ ผีชีวะแห่ง Hamoy Rider
Full Member

バイオハザード 4

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-05-2008, 19:55:49 »

แล้วเจ้าชายได้ข่าวมาว่า...
ณ สวรรค์ชั้น 7 ยังมีนางวุ้นlnwสุดสวยอยู่นางหนึ่ง
เจ้าชายรู้ดังนั้นก็เลยโทรหาผู้ชวยท่านเทพในเรื่องอุเอคิ
ให้พาไปส่งที่สวรรค์ชั้น 7 แล้วได้ยินเสียง
"เข้ามาสวรรค์ชั้น7เซ่ ขอขึ้นๆอีกทีนะคะพี่"
นั่นคือเพลงสวรรค์ชั้น7ของเจ เจตรินนี่เอง

resident evil จงเจริญ เหอๆๆๆๆ
Ohm™
Sr. Member
*

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื
« ตอบ #13 เมื่อ: 24-05-2008, 20:12:50 »

แล้ววุ้นเค็มก็เจอกับนางวุ้นInwสุดสวยที่สวรรค์ชั้น7  ........

oOHoneySuckleOo
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 24-05-2008, 20:44:55 »

เจ้าชายวุ้นเค็มถึงกับตกตะลึงในความงามของนางวุ้น lnw เขาจึงได้เอ่ยปากฝากรักกับเธอ

"แต่ฉันเป็น inw เห็นไหมมีวงแหวนบนหัว ท่านต้องสิ้นชีพเสียก่อนจึงจะสามารถอยู่ร่วมกับฉันได้.."

เจ้าชายวุ้นเค็มถึงกับคลุ้มคลั่งในความรักแรกพบอันไม่สมหวัง ปฏิญาณกับตัวเองว่า จะหาทางครอบครอง

สาวงามนามวุ้น lnw ให้จงได้ โดยที่ตัวเองไม่ต้องพลีชีพบูชาความรักดังที่นางวุ้น lnw บอกเขา..

ที่แห่งนั้นงามจริงควรคู่เทพธิดา น้อมส่งเสด็จสู่สวรรคาลัย
ป้าย: นิทานหนุกหนาน 
หน้า: [1] 2 3 ... 21