GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 21
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม  (อ่าน 6539 ครั้ง)
ลีออน สก็อตต์ เคเนดี้ ผีชีวะแห่ง Hamoy Rider
Full Member

バイオハザード 4

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม
« ตอบ #15 เมื่อ: 24-05-2008, 20:50:37 »

แล้วเจ้าชายวุ้นเค็มก็รู้ตัวว่า ตนเองเป็นชาวสวรรค์
แล้วมีข่าวว่า"มีการประลองชาวสวรรค์ เพื่อชิงตำแหน่งInw"
เจ้าชายก็ไม่รีรอ ไปประลองซะ

1เดือนผ่านไป เจ้าชายชนะการประลองได้เป็นเทพสมใจ Smiley

แล้วใช้ปีกวิเศษ เทวภัณฑ์ระดับ 9 ดาวบินไปสวรรค์ชั้น 7
แล้วเอ่ยปากบอกรักนางวุ้นlnwซะ......

resident evil จงเจริญ เหอๆๆๆๆ
oOHoneySuckleOo
Jr. Member
**

Re: ช่วยกันเเต่งนิทานเรื่องนี้ทีครับ : เรื่องวุ่นวายของเจ้าชายวุ้นเค็ม
« ตอบ #16 เมื่อ: 24-05-2008, 20:53:33 »

1 เดือนของมนุษย์โลกเท่ากับ 20 ปีของสวรรค์ นางวุ้นlnw ก็ได้กลายเป็น คุณยายวุ้น lnw ไปแล้ว... 

เจ้าชายวุ้นเค็มที่สู้อุส่าห์เพียรพยายามเพื่อรักแท้ได้แต่คอตก .... เขาอยากย้อนเวลากลับไปจริงๆ

ที่แห่งนั้นงามจริงควรคู่เทพธิดา น้อมส่งเสด็จสู่สวรรคาลัย
ลีออน สก็อตต์ เคเนดี้ ผีชีวะแห่ง Hamoy Rider
Full Member

バイオハザード 4

« ตอบ #17 เมื่อ: 24-05-2008, 20:57:54 »

เจ้าชายวุ้นเค็มก็โทรสั่งโดเรม่อนซื้อของวิเศษ นั่นก็คือ ผ้าคลุมกาลเวลา กะ นาฬิกาไว้ควบคุมเวลา
เจ้าชายก็ใช้ผ้าคลุมกาลเวลาคลุมนางวุ้นเทพให้หน้าตาสวยอยู่เสมอ
แล้วใช้นาฬิกาควบคุมเวลา ให้เป็นเวลาเท่ากับบนโลกมนุษย์.....

__Suqër Ðøllz™
Sr. Member

Boooooo -3-

« ตอบ #18 เมื่อ: 24-05-2008, 21:31:58 »

ระ เจ้าชายวุ้นเค็ม ก้อยุ่กะ นางวุ้น Inw ได้มะนาน ..

เพราะมีภาระกิจที่ยิ่งใหญ่ให้ทำ นั่นก้คือ ................... ?!?

สนใจชิมซักนิดมั้ย ?! ?
Full Member

バイオハザード 4

« ตอบ #19 เมื่อ: 24-05-2008, 21:56:20 »

คืองือๆๆๆๆ
ไปกำจัดเหล่าวุ้นปิศาจที่จะครอบครองสวรรค์
เจ้าชายวุ้นเค็มก็ไปกับกองกำลังวุ้นเมเปิ้ล1000000000000000ตัว
แต่กองทัพวุ้นเมเปิ้ลก็ถูกตีแตก นางวุ้นInwก็ส่ง กองหนุนวุ้นโคลนไปช่วย
แล้วกำจัดจนสำเร็จ.......

*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

« ตอบ #20 เมื่อ: 24-05-2008, 22:43:24 »

แต่นางวุ่นเทพ ก็ดันไปปติดใจความเถือนของวุ้น ปีศาส เลยสลัดรัก เจ้าเค็มสะ

Full Member

バイオハザード 4

« ตอบ #21 เมื่อ: 25-05-2008, 15:35:38 »

เจ้าชายวุ้นเค็ม-หน็อย เจ้าปิศาจ ข้าจะชิงนางวุ้นInwให้ได้ คอยดู Angry
และแล้ว ศึกชิงนางก็เริ่มขึ้น
เจ้าชายก็ส่งกองกำลังวุ้นเมเปิ้ลไปลากคอนางวุ้นInwมา ที่นางวุ้นเทพติดใจความเถื่อนนั้น เพราะปิศาจมีน้ำมันพรายเถื่อน
แล้วกองกำลังวุ้นเมเปิ้ลก็พานางวุ้นเทพมาหาเจ้าชายวุ้นเค็ม แล้วสวดคาถาแก้ฤทธิ์น้ำมันพรายเถื่อน
แล้วนางวุ้นเทพก็กลับมารักเจ้าชายวุ้นเค็มเหมือนเดิม
แต่ถึงยังไง ความรักย่อมมีอุปสรรคอยู่เสมอ แต่ความรักก็เอาชนะได้ทุกอย่าง......

*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

« ตอบ #22 เมื่อ: 25-05-2008, 18:20:42 »

นางวุ่นเทพ ดันเป็นมะเล็ง

Full Member

バイオハザード 4

« ตอบ #23 เมื่อ: 25-05-2008, 19:40:54 »

โชคดี ที่นางเปนมะเร็งระยะเริ่มต้น เจ้าชายวุ้นเค็มก็โทรหาหมอดากานดามารักษาจนหายขาด Smiley

*~NewlY~*
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 25-05-2008, 20:19:37 »

แต่แล้ว ก็มีวุ้นแห่งความรักปรากฎตัวต่อหน้า วุ้นเค็มและวุ่นเทพ

พร้อมชี้หน้ากล่าวหาวุ้นเค็มว่า

วุ้นแห่งความรัก-เค้าทำหนูท้อง เจ้าชายเค็มทำหนูท้อง

Full Member

バイオハザード 4

« ตอบ #25 เมื่อ: 25-05-2008, 20:41:12 »

แต่เจ้าชายวุ้นเค็มปฏิเสธ จึงเรียกหมอดากานดามาตรวจดีเอนเอ

ปรากฏว่า เจ้าวุ้นเขียวนี่เองที่ทำวุ้นแห่งความรักท้อง
วุ้นแห่งความรักโดนข้อหาหมิ่นประมาทไป 1 กระทง Smiley

*~NewlY~*
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 25-05-2008, 21:37:29 »

แต่แล้ว ก็มีเหตุกานไม่คาดฝันเกิดขึ้น

มีวุ่นไฮโซเดินทางมาจากต่างงประเทศ

นั่นก็คือ วุ่นทาร์

เค้าเป็นสายลับในองค์กรต่อต้านระบบคิงวุ่น

DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #27 เมื่อ: 25-05-2008, 21:59:46 »

อ้างจาก: ~*ไอ้อาร์ม*~ ที่ 25-05-2008, 20:41:12
แต่เจ้าชายวุ้นเค็มปฏิเสธ จึงเรียกหมอดากานดามาตรวจดีเอนเอ

ปรากฏว่า เจ้าวุ้นเขียวนี่เองที่ทำวุ้นแห่งความรักท้อง
วุ้นแห่งความรักโดนข้อหาหมิ่นประมาทไป 1 กระทง Smiley

ขอนอกเรื่องซะหน่อย รู้สึกว่าหมอ ดากานดา จะมาจากเรื่องที่แล้วแฮะ ฮ่าๆๆๆ
 Smiley  ได้เป็นหนึ่งในตัวละครกะเค้าด้วย อิอิ

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
~__..Zenkai..__~
Asura Tester
Full Member
*

การก้าวเดิน จะทำให้เรารู้อะไรได้มากขึ้น~

« ตอบ #28 เมื่อ: 26-05-2008, 13:45:13 »

ซู่มมมมมม~!!!  และแล้ว โมเสส ก็ได้ทำปาฏิหารย์ แหวกน้ำทะเลออกเป็น 2ฝั่ง  Smiley
 ผู้คนทั้งหลายต่างตะลึงกับเหตุการณ์ครั้งนี้มาก  โมเสสได้พาทุกคนเดินทางข้ามทะเลแดงที่แยกออกนั้นจนถึงอีกฝั่ง
เมื่อเหล่าทหารตามมา ทะเลที่แยกออกเป็น 2ฝั่งก็ได้ปิดลง พวกทหารทั้งหลายต่างทนแรงดันน้ำไม่ไหวและล้มตายกันหมด
แต่... มีทหารหนุ่มคนหนึ่ง รอดชีวิต และหมดสติ ลอยอยู่กลางทะเลอันบ้าคลั่งเพราะพายุไซโคลน  Shocked  Shocked
โชคดี มีเจ้าหญิงเงือกน้อยผ่านมาเห็นเข้า และช่วยชีวิตทหารหนุ่มคนนั้นไว้
เจ้าหญิงเงือกน้อย ได้พาทหารหนุ่มไปไว้บนชายฝั่ง เธอได้ตกหลุมรักเขาแล้ว... แต่ก็ได้ห้ามใจตัวเองไว้ และกลับไปยังเมืองบาดาล
เมื่อทหารหนุ่มได้สติ  ก็แลเห็นเจ้าชายวุ้นเค็มนั่งร้องเพลงอยู่บนโขดหิน   Smiley
ทหารหารหนุ่มนั้นแท้จริงแล้วไม่ใช่ชายแท้  เมื่อเห็นดังนั้นก็คิดว่าเจ้าชายวุ้นเค็มได้ช่วยชีวิตตนไว้
ทหาร(แอบ)หนุ่มจึงตกหลุมรักเจ้าชายวุ้นเค็ม ... ความซวยของเจ้าชายจึงบังเกิดขึ้น เมื่อทหาร(แอบ)หนุ่ม ได้ลักพาตัวเจ้าชายไป...

Shocked <<<~ หน้าของเจ้าชายวุ้นเค็ม

Jack Sparrow  เขายังใช้ยี่ห้อ  Adidas
...
คำถาม  :  แจ๊ค ดิ สปอยเลอร์... ใช้ยี่ห้ออะไร ?
แล้วคุณล่ะ ใช้เหมือนของแจ๊ค หรือแค่ "ของก๊อป"
Evil
quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #29 เมื่อ: 26-05-2008, 16:21:16 »

ไปบ้านที่รกร้างที่หนึ่ง จะจับเจ้าชายเค็มใส่กรง แล้ว..........

quill farm

~สมาคมเดินเล่น~

วุ้นเทพตัวที่ 9 ผ่านไป 2 ปี 5 เดือน

อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนชื่อบ่อยนักเพราะมันจะลืมว่าป็นใคร - -
ป้าย: นิทานหนุกหนาน 
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 21