โพลล์

คิดว่าจีเอ้มสมควรล๊อคกระทุ้นี้หรือไม่

ไม่สมควร
4 (44.4%)
สมควร
5 (55.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 9

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสารผู้เล่นครับ  (อ่าน 618 ครั้ง)

ออฟไลน์ ibaman

• Sergeant
  • *
สงสารผู้เล่นครับ
« เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:08:19 »
เอากฎปัญญาอ่อน ดัดจริตออกไปเถอะ  ผมขอร้อง 

ออฟไลน์ senamplayboy

• Captain
  • **
Re: สงสารผู้เล่นครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:12:12 »
อ้างจาก: ibaman ที่ กันยายน 27, 2010, 12:08:19
เอากฎปัญญาอ่อน ดัดจริตออกไปเถอะ  ผมขอร้อง

ช่างมันเถอะครับ

เพราะอีกหน่อยเกมส์นี้คงไม่มีคนเล่นละ

shouzainw2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:23:57 »
กฎอารัยหว่า งง?

ออฟไลน์ lov3r

• Major
  • ทุก ระ ดับ ประ ทับ จัย !!~*
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:34:39 »
แนวทางการพิจารณาคำหยาบ หรือคำพูดที่ไม่เหมาะสม

1. การใช้วาจาจาบจ้วง หรือลบหลู่เบื้องสูง ถือว่ามีความผิดร้ายร้าย ถึงขั้นดำเนินคดีตามกฎหมาย
2. การพูดคำที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร เรื่องเพศ ต่างๆ อันไม่เหมาะสมกับเยาวชน ถือเป็นความผิด
3. การเลี่ยงเซ็นเซอร์คำหยาบ ด้วยการใส่อักขระ เพื่อให้มีความหมายพ้องกัน ทีมงานจะพิจารณาว่าจงใจ ถือว่ามีความผิด
4. การใช้คำพูด ดูถูก ด่าทอ ไปถึง พ่อ แม่ ป้า ลุง ปู่ ย่า ตา ยาย หรือผู้มีพระคุณ ถือเป็นความผิด
5. การใช้คำด่าเป็นภาษาใดๆ ก็ตาม ที่มีความหมายออกมาดังข้อความทั้ง 4 ข้อเบื้องต้น (ถ้าทีมงานอ่านออก) ถือเป็นความผิด

**หมายเหตุ คำด่าทอต่างๆ ที่ไม่อยู่ใน 4 ข้อ ดังกล่าว ขึ้นอยู่กับวินิจฉัยของทีมงาน ว่าจะทำการลงโทษหรือไม่
กรณีที่ ทั้ง 2 ฝ่าย ต่างคนต่างด่ากัน ถ้าทั้ง 2 ฝ่ายมีรูปมายืนยัน ก็จะลงโทษทั้งคู่ ฝ่ายใดไม่มีรูป ไม่รับแจ้ง**

บทลงโทษ

ทีมงานจะทำการแบนใบ้ตัวละครที่มีความผิด ตามกระบวนการดังต่อไปนี้
1. ความผิดครั้งแรก แบนใบ้ 20 ชม.
2. ความผิดครั้งสอง แบนใบ้ 40 ชม.
3. ความผิดครั้งสาม แบนใบ้ 80 ชม.
4. ความผิดครั้งที่สี่ แบนใบ้ 160 ชม. (แถมโปรโมชั่นพิเศษอีก 8 ชม. เป็น 168 ชม. หรือ 7 วันพอดี เนื่องจากสะสมแต้มมาเยอะ)
5. ความผิดครั้งที่สี่ และครั้งต่อๆ ไป แบนใบ้ ครั้งละ 168 ชม. (รัวๆ)

ถ้าหากต้องการอุทานอะไรก็ตาม ส่งเสียงที่บ้านไปเลยดังๆคะ จะได้ไม่รบกวนใคร ย้ำทำที่บ้านจะได้ไม่เดือนร้อนใคร ไม่ต้องพิมพ์ออกหน้าจอ

กฏนี่อ่ะคะ พี่ กฏนี้ก็ดีนะคะ

แต่ ว่า มัน เหมือน เปน ช่องโหว่ ให้ ผู้ เล่น เอา มา กลั่น แกล้ง กัน ยัง ไง ไม่ รู้

ออฟไลน์ Darkness

• Administrator
  • General
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:45:16 »
บ้านก็มีกฏบ้าน เมืองก็มีกฏหมาย ในเกมส์ก่อนเล่นก็มีข้อตกลงไม่ปฏิบัติก็ต้องลงโทษ 

เพื่อนที่เล่นกันตั้งมากมายก็ยอมนับในกฏนี้ ในเมือทำผิดแล้วก็ต้องยอมรับว่าผิด

หากมีท่านทำผิดแล้วแจ้งเข้ามาทีมงานจึงจำเป็นต้องทำตามกฏที่ว่านี้ หากไม่มีคนแจ้งทีมงานก็ไม่ได้ไปไล่ใบ้ใครในเกมส์

ทางทีมงานก็เหมือนตำรวจ  ถ้าไม่มีใครเข้ามาแจ้งความเป็นลายลักอักษรก็ไม่มีอำนาจไปจับกุมใคร  :D :D :D

อีกอย่างก็ต้องให้เกียรติซึ่งกันและกัน มิใช่ ผมทำได้ คุณทำไม่ได้ซะเมื่อไรละ   เมื่อพอเหตุก็แจ้งเข้ามา ถ้าไม่แจ้งก็แสดงว่ายอมรับหรือถือว่าไม่สนใจไป ก็เท่านั้นเอง

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
จำหน่ายบัตรเกม GAMEINDY Shop +15% สนใจติดต่อได้ที่นี้เลย(ทางทีมงานมีส่วนให้ 5-10%) Msn:Godswaronlineth@hotmail.com

ออฟไลน์ จีเอ็มหนูนี่

• Captain
  • **
  • ผิดแก้ไข แต่ยังไงก็เคยผิดอยู่ดี~*
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 13:00:44 »
โปรดสงสาร ทีมงานเถอะครับ ที่ต้องมาลงโทษผู้กระทำความผิด

>:(

ให้ทีมงานได้นำเวลาลงโทษผู้กระทำความผิด ไปดำเนินการส่วนอื่นดีกว่าเนอะ
สั่งซื้อบัตร GAMEINDY CARD ลด 5-10% ได้รับเงินเพิ่ม 20% คลิกเลย

• Major
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 13:04:55 »
ชั่ย คะ ทุก ที่ ก็ มี กฎ ทุก คน ก็ ยอม รับ ได้

แต่ ผู้ เล่น บาง ท่าน ซึ่ง ไม่ได้ เจตนา แต่ ที่ พูด ออกมา บางที เค้า ก็ คิด ไม่ถึง ว่า

จะ โดน แจ้ง แบบ นี้ เพราะ ว่า เค้า ไม่ ใช่ อยู่ ดี ๆ ก็ จะ เอา พ่อ แม่ หรือ บุพการี มาด่า กัน

มนุษย์ ทุก คน อ่ะ มี อารม โมโห โกรธ ได้ เหมือน กัน

และ ซึ่ง ถ้า ไม่ ไป ทำ อะ ไร ไห้ เค้า เค้า ก็ คง ไม่ ด่า คุณ จิง มั้ย

อยาก ไห้ GM ดูที่ เจต นา ของ ผู้ กระ ทำ ผิด ด้วย กรณี SuNaMoTu

เค้า บอส อยู่ แล้ว ฝ่าย นั้น ก็ มา ค่าเค้า เค้า ก็ ต้อง โมโห เป็น ธรรมดา คะ

อันนี้ คือ เค้า ไม่ได้ เจตนา ที่ จะ เอา บุพการี มาล่วง เกิน แต่ อาจ จะ เป็น อารมโมโห ชั่ว วูบของเค้า

แล้ว ช่วง ที่ ค่า มัน ก็ ไม่ ใช่ ตอน วอ ด้วย

- สว่น อีก กรณี ของ ผู้ เล่น อีก คน ที่ มี คนมาแจ้ง อันนั้น เค้า เจตนา ที่ จะ ด่า

คือ ไม่มี คัย ทำไร ไห้เค้า แต่ เค้า ก็ เอา บุพการีมาด่า อืม อันนั้น เค้า ผิด จิง

น่าจะมีมาตรการใหม่ว่าถ้า คนที่มีเจตนาที่จะด่า กับไม่ได้เจตนา บทลงโทษน่าจะต่างกัน

ขอความกรุณา เสนอ แนว คิด นิดนะคะ

-คือถ้าไม่ได้เจตนา  ครั้งแรก ก็ให้ GM เตือนก่อน ที่จะลง โทษ

-เจตนา อันนี้ ให้ GM ลงโทษตามกฏ ได้ เลย

กฏหมายหรือตำรวจ เวลา จะลงโทษ หรือจับผิด ใคร เค้ายังต้องสอบสวนเลย

แล้ว GM ไม่คิดที่จะ ฟังเหตุผลของการแจ้งความเลย เร๋อคะ

ขอบคุณที่ GM ดู แล ทุกคน และรับ แจ้งปัญหาทุกเรื่อง นะคะ

• Major
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 13:06:04 »
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ กันยายน 27, 2010, 13:00:44
โปรดสงสาร ทีมงานเถอะครับ ที่ต้องมาลงโทษผู้กระทำความผิด

>:(

ให้ทีมงานได้นำเวลาลงโทษผู้กระทำความผิด ไปดำเนินการส่วนอื่นดีกว่าเนอะ

ก็ ใช่ ไง คะ เอา เวลา ที่ จะ มา ลงโทษ ผู้กระ ทำ ผิด

ไป พัฒนาเกมส์ แล้ว ทำ ยอด ผู้ เล่น ให้ สูง ขึ้น จะ ดี กว่า คะ

ออฟไลน์ baskgame

• Sergeant
  • *
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 13:34:14 »
อ้างจาก: lov3r1988 ที่ กันยายน 27, 2010, 13:04:55
ชั่ย คะ ทุก ที่ ก็ มี กฎ ทุก คน ก็ ยอม รับ ได้

แต่ ผู้ เล่น บาง ท่าน ซึ่ง ไม่ได้ เจตนา แต่ ที่ พูด ออกมา บางที เค้า ก็ คิด ไม่ถึง ว่า

จะ โดน แจ้ง แบบ นี้ เพราะ ว่า เค้า ไม่ ใช่ อยู่ ดี ๆ ก็ จะ เอา พ่อ แม่ หรือ บุพการี มาด่า กัน

มนุษย์ ทุก คน อ่ะ มี อารม โมโห โกรธ ได้ เหมือน กัน

และ ซึ่ง ถ้า ไม่ ไป ทำ อะ ไร ไห้ เค้า เค้า ก็ คง ไม่ ด่า คุณ จิง มั้ย

อยาก ไห้ GM ดูที่ เจต นา ของ ผู้ กระ ทำ ผิด ด้วย กรณี SuNaMoTu

เค้า บอส อยู่ แล้ว ฝ่าย นั้น ก็ มา ค่าเค้า เค้า ก็ ต้อง โมโห เป็น ธรรมดา คะ

อันนี้ คือ เค้า ไม่ได้ เจตนา ที่ จะ เอา บุพการี มาล่วง เกิน แต่ อาจ จะ เป็น อารมโมโห ชั่ว วูบของเค้า

แล้ว ช่วง ที่ ค่า มัน ก็ ไม่ ใช่ ตอน วอ ด้วย

- สว่น อีก กรณี ของ ผู้ เล่น อีก คน ที่ มี คนมาแจ้ง อันนั้น เค้า เจตนา ที่ จะ ด่า

คือ ไม่มี คัย ทำไร ไห้เค้า แต่ เค้า ก็ เอา บุพการีมาด่า อืม อันนั้น เค้า ผิด จิง

น่าจะมีมาตรการใหม่ว่าถ้า คนที่มีเจตนาที่จะด่า กับไม่ได้เจตนา บทลงโทษน่าจะต่างกัน

ขอความกรุณา เสนอ แนว คิด นิดนะคะ

-คือถ้าไม่ได้เจตนา  ครั้งแรก ก็ให้ GM เตือนก่อน ที่จะลง โทษ

-เจตนา อันนี้ ให้ GM ลงโทษตามกฏ ได้ เลย

กฏหมายหรือตำรวจ เวลา จะลงโทษ หรือจับผิด ใคร เค้ายังต้องสอบสวนเลย

แล้ว GM ไม่คิดที่จะ ฟังเหตุผลของการแจ้งความเลย เร๋อคะ

ขอบคุณที่ GM ดู แล ทุกคน และรับ แจ้งปัญหาทุกเรื่อง นะคะ

เห็นด้วยครับ คือว่าบางทีต้องดูที่เจตนาด้วยนะครับ ของงี้มันละเอียดอ่อน คือ ถ้าเราเวลอยู่หรือว่ากะลัง ฆ่าบอส จะตายอยู่แระ
อีกฝั่งมาฆ่า มันต้องโมโหเป็นธรรมดา ผมว่าบางทีทีมงานต้องวิเคราะให้เยอะกว่านี้นะครับ แล้วคนที่ฆ่าคนอื่นมาโพสงี้ไม่แฟร์นะครับ
ของอย่างนี้มันมีทั้งขอดีข้อเสีย ทีสำคัญต้องดูเจตนาครับ เหมือนกฎหมาย เค๊าดูที่เจตนาด้วยครับ ยกตัวอย่าง ฆ่าคนตายโดยเจตนา
กับฆ่าคนตายโดยไม่เจตนา โทษมันผิดกันนะครับ พอถึงศาลแล้ว ผู้พิพากษา กะต้องดูตามเจตนาครับ

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 14:40:01 »
ดังที่ท่าน chogo เคยพูดไว้ครับว่า ทีมงานไม่สนันสนุนการใช้วาจาหยาบคาย จาบจ้วง
รวมไปดึงการด่าทอบุพการีอันเป็นที่เคารพของแต่ละท่านครับ
แน่นอนว่าถ้าหิน ทีมงานไม่อาจจะละเลย และรอฟังเหตุผลได้
ที่ลงโทษทันทีก็เพื่อให้ผู้เล่นทุกคนตระหนักว่า การใช้คำพูดเหล่านั้นออกมาเป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ
ไม่ว่าคนที่พูดจะมีเหตุผลใดๆ ก็ตาม ทีมงานจะต้องดำเนินการลงโทษต่อไปครับ

ในฐานะผู้ที่ถือกฎ และต้องคอยดูแลทุกคน จากกฎดังกล่าวถือว่ายุติธรรมสำหรับทุกฝ่ายแล้วครับ
ขอย้ำอีกครั้งว่า ทีมงานไม่อยากลงโทษผู้ใด แต่ต้องทำด้วยความจำเป็นที่จะรักษากฎการอยู่ร่วมกันในสังคมนี้ไว้ครับ

ขอบคุณครับ
ย.ยุ่น

• Captain
  • **
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 15:23:55 »
อ้างจาก: ย.ยุ่น ที่ กันยายน 27, 2010, 14:40:01
ดังที่ท่าน chogo เคยพูดไว้ครับว่า ทีมงานไม่สนันสนุนการใช้วาจาหยาบคาย จาบจ้วง
รวมไปดึงการด่าทอบุพการีอันเป็นที่เคารพของแต่ละท่านครับ
แน่นอนว่าถ้าหิน ทีมงานไม่อาจจะละเลย และรอฟังเหตุผลได้
ที่ลงโทษทันทีก็เพื่อให้ผู้เล่นทุกคนตระหนักว่า การใช้คำพูดเหล่านั้นออกมาเป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ
ไม่ว่าคนที่พูดจะมีเหตุผลใดๆ ก็ตาม ทีมงานจะต้องดำเนินการลงโทษต่อไปครับ

ในฐานะผู้ที่ถือกฎ และต้องคอยดูแลทุกคน จากกฎดังกล่าวถือว่ายุติธรรมสำหรับทุกฝ่ายแล้วครับ
ขอย้ำอีกครั้งว่า ทีมงานไม่อยากลงโทษผู้ใด แต่ต้องทำด้วยความจำเป็นที่จะรักษากฎการอยู่ร่วมกันในสังคมนี้ไว้ครับ

ขอบคุณครับ

เอาเถอะๆ  ไปเล่น8เทพ ดีกว่า

ระบบเค้าทำมาดี

ทีมงานเค้าก้อดีด้วย

อยากรุ้เกมส์อสุรามีกฎแบบนี้ไหม

ผมด่าใครๆ ก้อไม่มีลูกแหง่มาฟ้องอยากนี้นะฟ้อง

ย.ยุ่น

ออฟไลน์ Tonikepoulos

• Captain
  • **
  • ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป..
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:27:11 »
ก็คนมันสู้ไม่ได้ แล้วโดนทำร้ายทางความรู้สึกคือโดนฆ่า แถมคนฆ่ามาแจ้งแบนเพียงเพราะพูดไม่สุภาพ ดีนะที่เป็นเกมส์

นี่ถ้าหากในชีวิตจริงคงจะ เหมือนกับการถูกฆาตรกรรมแต่โดนใส่ร้ายว่าฆ่าตัวตาย ความยุติธรรมไม่มีในโลก ก๊าาากๆๆๆ

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:35:42 »
พวกที่รับกฎดีๆแบบนี้ไม่ได้

ไม่เล่นก็อย่าไปเสียดายพวกมันเลย

เกมนี้ได้ยกระดับให้สำหรับคนที่มีการศึกษาเล่นกัน

พวกที่ชอบด่าชอบว่ามักจะกลัวกับกฎพวกนี้

ดีครับลดพวกนักเลงคีย์บอร์ดไปได้เยอะ

นับหนุนกฎพวกนี้ครับผม

ออฟไลน์ Tonikepoulos

• Captain
  • **
  • ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป..
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:22:20 »
กฏอะ สนับสนุนนะ แต่ที่มาที่ไปของเหตุการณ์ ก็อยากจะให้ช่วยกันดูนิดนึง

มิช่นนั้นแล้ว มันดูไม่แฟร์กับจำเลย แม้ในการพิพากษายังต้องมีทนายให้จำเลย  เล้ยย

แต่มันเป็นเรื่องยากที่จะไปตรวจสอบใช่ป่ะ่ล่ะ หน้าที่ของ GM ก็แค่ดูแลเกมส์

จะทำอย่างนั้นก็ต้องเป็นตำรวจ FBI แล้ว ฮ่า ฮ่า

แต่จะทำอะไรก็ทำไปเหอะ เกมส์ของคนชั้นสูง ระดับคนมีความคิดเค้าเล่นกัน กีดกันคนชั้นรองเป็นเีบี้ยล่าง

เพราะเรามันก็แค่ผู้เล่นชั้นรองคนนึง ก็แค่บ่นๆๆๆ อย่ามาถือสาานะจ๊ะ ไม่งั้นจะมีบอร์ดไว้ทำไมล่ะ หืมมมมม

• Captain
  • **
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:57:19 »
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ กันยายน 27, 2010, 17:35:42
พวกที่รับกฎดีๆแบบนี้ไม่ได้

ไม่เล่นก็อย่าไปเสียดายพวกมันเลย

เกมนี้ได้ยกระดับให้สำหรับคนที่มีการศึกษาเล่นกัน

พวกที่ชอบด่าชอบว่ามักจะกลัวกับกฎพวกนี้

ดีครับลดพวกนักเลงคีย์บอร์ดไปได้เยอะ

นับหนุนกฎพวกนี้ครับผม

คุณคิดว่าคุณมีการศึกษาที่ดีหรือ

เอาเปนว่าเรื่องการศึกษาคุณอย่ามาอ้างเลย

ผมมีการศึกษาที่ดีกว่าคุณแน่นอน