โพลล์

คิดว่าจีเอ้มสมควรล๊อคกระทุ้นี้หรือไม่

ไม่สมควร
4 (44.4%)
สมควร
5 (55.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 9

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสารผู้เล่นครับ  (อ่าน 618 ครั้ง)

ออฟไลน์ senamplayboy

• Captain
  • **
Re: สงสารผู้เล่นครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 21:37:23 »
อ้างจาก: [GM]Darkness ที่ กันยายน 27, 2010, 12:45:16
บ้านก็มีกฏบ้าน เมืองก็มีกฏหมาย ในเกมส์ก่อนเล่นก็มีข้อตกลงไม่ปฏิบัติก็ต้องลงโทษ 

เพื่อนที่เล่นกันตั้งมากมายก็ยอมนับในกฏนี้ ในเมือทำผิดแล้วก็ต้องยอมรับว่าผิด

หากมีท่านทำผิดแล้วแจ้งเข้ามาทีมงานจึงจำเป็นต้องทำตามกฏที่ว่านี้ หากไม่มีคนแจ้งทีมงานก็ไม่ได้ไปไล่ใบ้ใครในเกมส์

ทางทีมงานก็เหมือนตำรวจ  ถ้าไม่มีใครเข้ามาแจ้งความเป็นลายลักอักษรก็ไม่มีอำนาจไปจับกุมใคร  :D :D :D

อีกอย่างก็ต้องให้เกียรติซึ่งกันและกัน มิใช่ ผมทำได้ คุณทำไม่ได้ซะเมื่อไรละ   เมื่อพอเหตุก็แจ้งเข้ามา ถ้าไม่แจ้งก็แสดงว่ายอมรับหรือถือว่าไม่สนใจไป ก็เท่านั้นเอง

ใช่หรอ  คุณจีเอ็มเหมือนตำรวจแน่หรอ

คุณรู้หรอว่าตำรวจเค้าทำงานกันอย่างไร

แค่มีคนมาแจ้วว่าคนนี้ทำผิดคุณอำนาจจับคนนั้นได้หรือดำเนินคดีได้หรอ

ตำรวจมีหน้าที่รับแจ้งเหตุ>>>ส่งสำนวนคดีให้อัยการไปพิจารณา>>>เพื่อให้ศาลสั่งฟ้องหรืออกหมายจับ>>>

>>>ตำรวจจับผู้ต้องหาได้แล้ว>>>>บอกสิทธิของผู้ต้องหาในการเรียกทนายความต่อสู้คดีได้>>>>ขึ้นศาลพิจารณาคดี>>>

>>>ดำเนินคดีตามกฎหมาย แต่ถ้า คดีมีมูลเหตุไม่เพียงพอ>>>>ศาลอาจให้ผู้ต้องหาไม่มีความผิดหรือไม่ต้องรับโทษ>>>>>ผู้นั้นอาจฟ้องศาลให้พิจารณาคดีได้

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:17:24 »
อ้างจาก: senamplayboy ที่ กันยายน 27, 2010, 20:57:19
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ กันยายน 27, 2010, 17:35:42
พวกที่รับกฎดีๆแบบนี้ไม่ได้

ไม่เล่นก็อย่าไปเสียดายพวกมันเลย

เกมนี้ได้ยกระดับให้สำหรับคนที่มีการศึกษาเล่นกัน

พวกที่ชอบด่าชอบว่ามักจะกลัวกับกฎพวกนี้

ดีครับลดพวกนักเลงคีย์บอร์ดไปได้เยอะ

นับหนุนกฎพวกนี้ครับผม

คุณคิดว่าคุณมีการศึกษาที่ดีหรือ

เอาเปนว่าเรื่องการศึกษาคุณอย่ามาอ้างเลย

ผมมีการศึกษาที่ดีกว่าคุณแน่นอน

ดีกว่าผมแต่พูดจาเพราะไม่เป็น

ที่โรงเรียนสอนด่าพ่อด่าแม่หรอครับ

กฎที่ตั้งมาไม่ได้กระทบกับการเล่นเลย

ท่าคุณจะด่าPmด่ากับเพื่อน 2 คน

ใครจะ่ถ่ายแบนคุณ

คุณโข่งด่าคนอื่นเค้ารำคาญเค้าถ่ายเพราะไม่อยากให้คนอื่นด่าบ้าง

ท่ำกฎง่ายๆงี้คุณทำไ่ม่ได้ก็อย่าไปอยู่ในสังคมเลย

• Colonel
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:19:51 »
อ้างจาก: senamplayboy ที่ กันยายน 27, 2010, 21:37:23
อ้างจาก: [GM]Darkness ที่ กันยายน 27, 2010, 12:45:16
บ้านก็มีกฏบ้าน เมืองก็มีกฏหมาย ในเกมส์ก่อนเล่นก็มีข้อตกลงไม่ปฏิบัติก็ต้องลงโทษ 

เพื่อนที่เล่นกันตั้งมากมายก็ยอมนับในกฏนี้ ในเมือทำผิดแล้วก็ต้องยอมรับว่าผิด

หากมีท่านทำผิดแล้วแจ้งเข้ามาทีมงานจึงจำเป็นต้องทำตามกฏที่ว่านี้ หากไม่มีคนแจ้งทีมงานก็ไม่ได้ไปไล่ใบ้ใครในเกมส์

ทางทีมงานก็เหมือนตำรวจ  ถ้าไม่มีใครเข้ามาแจ้งความเป็นลายลักอักษรก็ไม่มีอำนาจไปจับกุมใคร  :D :D :D

อีกอย่างก็ต้องให้เกียรติซึ่งกันและกัน มิใช่ ผมทำได้ คุณทำไม่ได้ซะเมื่อไรละ   เมื่อพอเหตุก็แจ้งเข้ามา ถ้าไม่แจ้งก็แสดงว่ายอมรับหรือถือว่าไม่สนใจไป ก็เท่านั้นเอง

ใช่หรอ  คุณจีเอ็มเหมือนตำรวจแน่หรอ

คุณรู้หรอว่าตำรวจเค้าทำงานกันอย่างไร

แค่มีคนมาแจ้วว่าคนนี้ทำผิดคุณอำนาจจับคนนั้นได้หรือดำเนินคดีได้หรอ

ตำรวจมีหน้าที่รับแจ้งเหตุ>>>ส่งสำนวนคดีให้อัยการไปพิจารณา>>>เพื่อให้ศาลสั่งฟ้องหรืออกหมายจับ>>>

>>>ตำรวจจับผู้ต้องหาได้แล้ว>>>>บอกสิทธิของผู้ต้องหาในการเรียกทนายความต่อสู้คดีได้>>>>ขึ้นศาลพิจารณาคดี>>>

>>>ดำเนินคดีตามกฎหมาย แต่ถ้า คดีมีมูลเหตุไม่เพียงพอ>>>>ศาลอาจให้ผู้ต้องหาไม่มีความผิดหรือไม่ต้องรับโทษ>>>>>ผู้นั้นอาจฟ้องศาลให้พิจารณาคดีได้

ขอโทดนะที่และการที่เค้าห้ามตัดต่อให้ลงรูปเต็ม

ลงเวลา ลงวันที่ ระบุตัวละคร ระบุSv

มันยังไม่เป้นการที่มีหลักฐานมัดตัวได้ชัดเจนอีกหรอ

หรือไงต้องเรียกมาถาม

แล้วจะถ่ายภาพทำไม

ท่าเป็นหลักฐานไม่ได้

มีหัวอ่าคิดบ้างไม่ใช่มีไว้กั้นหู

• Captain
  • **
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:43:42 »
ไอ่หนูเอ๋ย

เรียนอนุ่ไหนเนี่ยเราอ่ะ

อยากจะรุ้เหมือนกานว่าน้องหนูเกิดมาไม่เคยพูดคำหยาบเลยหรอ

โรงเรียนเก่าพี่อ่ะนะไม่เคยสอนคำหยาบคายหรอก

แต่ในชีวิตจริงเนี่ย น้องหนูจะพูดกะเพื่อนแทนตังเองว่ากระผม

หรือแทนเพื่อนว่าคุณท่านไหม

คิดดูนะน้อง คนเราการศึกษาสูงก้อพูดคำหยาบคายได้

คิดดูนะ  แต่ที่พี่พูดไว้อ่ะ

พี่พูดจริงนะ

การศึกษาน้องกับพี่มันคนละระดับกัน

อย่านะอย่าอีกเลย

เพราะพี่มั่นใจว่าพี่มีประสบการณ์ในชีวิตและระดับของสติปัญญาในการคิดมากกว่าน้องเยอะ

พี่มาเล่นเกมส์เพื่อที่จะผ่อนคลายจากการทำงาน

แต่พี่ว่านะ ตอนนี้น้องน่าจะหาตำราดีๆสักหนึ่งเล่มหรือมากกว่านั้น มาเพิ่มระดับสติปัญญาของน้องนะ

• Colonel
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:51:04 »
อ้างจาก: senamplayboy ที่ กันยายน 27, 2010, 22:43:42
ไอ่หนูเอ๋ย

อยากจะรุ้เหมือนกานว่าน้องหนูเกิดมาไม่เคยพูดคำหยาบเลยหรอ

โรงเรียนเก่าพี่อ่ะนะไม่เคยสอนคำหยาบคายหรอก

แต่ในชีวิตจริงเนี่ย น้องหนูจะพูดกะเพื่อนแทนตังเองว่ากระผม

คิดดูนะน้อง คนเราการศึกษาสูงก้อพูดคำหยาบคายได้

การศึกษาน้องกับพี่มันคนละระดับกัน

เพราะพี่มั่นใจว่าพี่มีประสบการณ์ในชีวิตและระดับของสติปัญญาในการคิดมากกว่าน้องเยอะ

พี่มาเล่นเกมส์เพื่อที่จะผ่อนคลายจากการทำงาน

แต่พี่ว่านะ ตอนนี้น้องน่าจะหาตำราดีๆสักหนึ่งเล่มหรือมากกว่านั้น มาเพิ่มระดับสติปัญญาของน้องนะ

โทดนะพี่จบมา 3 ปีและ

• Colonel
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:52:34 »
อ้างจาก: senamplayboy ที่ กันยายน 27, 2010, 22:43:42
ไอ่หนูเอ๋ย

ที่เค้าแบนไม่ได้แบนเพราะคุยกับเพื่อนกุมีง

แต่ด่่าคนที่ไม่ใช่เพื่อนว่าพ่อมรึงตายแม่มรึงตาย

ลูกกระหรี่เค้าถึงแบน

หัดมองโลกกว้างๆชีวิตจะได้+

• Captain
  • **
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:53:17 »
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ กันยายน 27, 2010, 22:51:04
ไอ่หนูเอ๋ย

จบมาแค่สามปี

แล้วน้องมีการมีงานทำหรือยัง

ดูแล้วไม่ต้องเม้นแล้ว

เพราะพี่มีงานต้องทำ

พี่ไม่อยากเสียเวลาแล้วนะน้อง

• Colonel
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:54:13 »
อ้างจาก: senamplayboy ที่ กันยายน 27, 2010, 22:53:17
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ กันยายน 27, 2010, 22:51:04
ไอ่หนูเอ๋ย

จบมาแค่สามปี

แล้วน้องมีการมีงานทำหรือยัง

ดูแล้วไม่ต้องเม้นแล้ว

เพราะพี่มีงานต้องทำ

พี่ไม่อยากเสียเวลาแล้วนะน้อง

มีงานทำหรือว่าต้องไปโรงเรียน

ดึกแล้วนิ

ไอหนูกินนมนอนด้วยจะได้ฉลาดๆๆ

พูดดีๆไม่เป็นสังคมสลัมป่าวนิ

• Colonel
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:56:05 »
ไอ่หนูเอ๋ย

โดยการมาด่าพ่อคนอื่นแม่คนอื่นหรอคือการผ่อนคลาาย

กล้าคิดนะ

• Captain
  • **
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:58:34 »
งานที่พี่ทำต้องดูแลคนทั้งประเทศ

ในเกมส์กับชีวิตจริงมันไม่เหมือนกันนะน้อง

แต่พี่อยากบอกน้องนะ

น้องอ่ะ ดูแลตัวเองเอาให้ลอดก่อนนะ

• Colonel
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 23:00:24 »
อ้างจาก: senamplayboy ที่ กันยายน 27, 2010, 22:58:34
งานที่พี่ทำต้องดูแลคนทั้งประเทศ

ในเกมส์กับชีวิตจริงมันไม่เหมือนกันนะน้อง

แต่พี่อยากบอกน้องนะ

น้องอ่ะ ดูแลตัวเองเอาให้ลอดก่อนนะ

ดูแลคนทั้งประเทศ

กล้าพูด

ยามหรอ

ออฟไลน์ ibaman

• Sergeant
  • *
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:47:05 »
ยิ่งเถียงยิ่งเกรียน  ถ้าการศึกษาไม่สูงจริงอย่ามาอ้าง  ถ้าบ้านคุณไม่ได้เป้นผู้ดี 8 สาแหรก ก็อย่ามาดัดจริต รังเกียจคำหยาบ
เกมส์นี้มันจะตอแหล ดัดจริตไปไหน  ไม่ให้พูดคำหยาบเนี่ย  กรณีของคุณ 108ลีลา ผมเข้าใจนะ ว่าไอ้ตัวนั้นมัน บ้าจริง 
แต่ที่พวกผม กำลัง เซ็งกับกฎนี้คือ  การที่ถูกฆ่าแล้วไม่มีสิทธิด่า   ผมว่ามันไม่ยุติธรรม  จะให้ผมเก่งกว่า ไอ้ตัว id มหัศจรรย์ เติมเงินเล่นเกมส์หลักหมื่นได้อย่างไร  ในเมื่อค่าครองชีพในสังคมมันห่างกันขนาดนี้   ผมเงินเดือน 10320 บาท  ถ้าเติมเงินเพื่อจะฆ่าลีโอไนดาส  เกมส์นี้คงเจ๊งก่อนจะเก่งพอ   ผมแค่รุ้สึกว่ากฎมันกระแดะไปหน่อย   แต่ถ้ามาฟัดมาด่าโดยไร้เหตุผลเนี่ยก็แบนไปซะเถอะ

• Colonel
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:56:58 »
อ้างจาก: ibaman ที่ กันยายน 28, 2010, 09:47:05
ยิ่งเถียงยิ่งเกรียน  ถ้าการศึกษาไม่สูงจริงอย่ามาอ้าง  ถ้าบ้านคุณไม่ได้เป้นผู้ดี 8 สาแหรก ก็อย่ามาดัดจริต รังเกียจคำหยาบ
เกมส์นี้มันจะตอแหล ดัดจริตไปไหน  ไม่ให้พูดคำหยาบเนี่ย  กรณีของคุณ 108ลีลา ผมเข้าใจนะ ว่าไอ้ตัวนั้นมัน บ้าจริง 
แต่ที่พวกผม กำลัง เซ็งกับกฎนี้คือ  การที่ถูกฆ่าแล้วไม่มีสิทธิด่า   ผมว่ามันไม่ยุติธรรม  จะให้ผมเก่งกว่า ไอ้ตัว id มหัศจรรย์ เติมเงินเล่นเกมส์หลักหมื่นได้อย่างไร  ในเมื่อค่าครองชีพในสังคมมันห่างกันขนาดนี้   ผมเงินเดือน 10320 บาท  ถ้าเติมเงินเพื่อจะฆ่าลีโอไนดาส  เกมส์นี้คงเจ๊งก่อนจะเก่งพอ   ผมแค่รุ้สึกว่ากฎมันกระแดะไปหน่อย   แต่ถ้ามาฟัดมาด่าโดยไร้เหตุผลเนี่ยก็แบนไปซะเถอะ

คุณสู้มันมะได้แล้วคิดว่าผมสู้มันได้หรอ

ผมก็สู้มันไม่ได้ ผมยังไม่ด่าเลย

นายอาจจะบอกว่ามันตุ๋ยบอท

ผมก็ตุ๋ยบอทมันก็ผลัดกันแบบนี้

เค้าเรียกสีสันของเกม

ผมเข้าใจคุณนะว่าเก็บกด

ผมก็เป็นเหมือนคุณอยากที่จะเก่ง

แต่คุณเชื่อผมเหอะไม่มีใครเก่งเหนีอฟ้าหลอก

วันนี้ไอคนนี้เก่งสักวันต้องมีคนที่เก่งกว่ามัน

และที่บอกว่าไม่เคยหยาบกันเลยหรอ

ผมอ่าตัวหยาบเลย

แต่ในเมื่อผมคิดจะมาเล่นเกมนี้แล้วเค้ามีกฎมาว่าห้ามด่า

แล้วคุณจะไปแหกเพื่อให้โดนแบนทำไม

ออฟไลน์ lov3r

• Major
  • ทุก ระ ดับ ประ ทับ จัย !!~*
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:05:12 »
ก็ เห็น ด้วย เหมือน กัน ว่า กฏนี้เค้า ดี จิงๆ

แต่ ว่า บอก แล้ว ว่า มัน เหมือน เป็นช่องโหว่ ให้ พวก ที่ เสแสร้ง ทำ ตัว ดูดี มา กลั่นแกล้ง ผู้อื่น

ไปค่าเค้าให้เค้าโมโห เพื่อ ที่จะให้เค้าด่าบุพการีตัวเอง (ดีจิงๆ ชอบให้คนอื่นด่าผู้มีพระคุณ) แล้ว หลังจากนั้น ก็เซฟภาพ ที่เค้า ด่ามาเพื่อ จะเอาความผิด เค้า

สมกับที่เป็นลูกผู้ชายจิงๆ คะ

เมื่อวาน นี้ อั้ม ไปเควส ที่Agolis  Shimaru ค่าอั้ม

เพราะ เหตุ ผลที่ว่า อั้มมาแสดง ความคิดเห็น ในบอด

แต่ก็นั่นแหละ อั้มว่าอะรัย มั่ย ได้ เพราะ ด่าไม่ได้

เกมส์ระบบแบบนี้สร้างขึ้นมาทำไมคะ ให้คนที่มีสมองในทางที่ไม่สร้างสรรค์ เอามากลั่นแกล้ง คนอื่น

ถูกที่ว่า ค่าก่อนแล้วค่อยหยาม แล้วคนที่เล่นทีหลังล่ะจะเอาอะรัยไปสู้

ต้องให้เค้ามาค่าแล้วตัวเองก็น้ำท่วมปากพุดอะรัยไม่ได้เพราะกลัวโดนแบนนั่นเร๋อ คะ

แสดงความคิดเห็นไปก็เปน เหมือนลม พัดไปพัด มา

เหมือนสีซอให้ควายฟัง ไม่ได้อะรัยขึ้นมา แต่ ก็เป็นผู้บริโภคเหมือนกันอ่ะคะ
ก็ ต้องมีสิทะ แสดง ความคิดเห็น

ทำ จัยคะ ระบบเกมส์เค้าทำมาแบบนี้ Gamemaster ก็น่าจะดูผลตอบรับของกฎ ที่ตั้งไปบ้างนะคะ ว่า ผู้บริโภคอ่ะ เค้าให้กระแส ตอบกลับมาว่าเป็นไง

ที่ จิง ก็ ไม่ได้เกี่ยว ข้องกับ เรื่อง นี้ หรอก นะคะ

แต่ เพื่อน มนุษย์ เหมือน กัน ก็ สงสาร อ่ะคะ

เลย อยากแสดงความคิดเห็นบ้าง เผื่อ จะมี รัย ดี ขึ้น

แต่ คิด ว่า ก็ คงไม่มีหรอก เพราะ ฉนั้น เพื่อน ๆ ก็ จำจัยยอมรับมันเถอะ คะ

• Colonel
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:40:00 »
อ้างจาก: lov3r1988 ที่ กันยายน 28, 2010, 10:05:12
ก็ เห็น ด้วย เหมือน กัน ว่า กฏนี้เค้า ดี จิงๆ

แต่ ว่า บอก แล้ว ว่า มัน เหมือน เป็นช่องโหว่ ให้ พวก ที่ เสแสร้ง ทำ ตัว ดูดี มา กลั่นแกล้ง ผู้อื่น

ไปค่าเค้าให้เค้าโมโห เพื่อ ที่จะให้เค้าด่าบุพการีตัวเอง (ดีจิงๆ ชอบให้คนอื่นด่าผู้มีพระคุณ) แล้ว หลังจากนั้น ก็เซฟภาพ ที่เค้า ด่ามาเพื่อ จะเอาความผิด เค้า

สมกับที่เป็นลูกผู้ชายจิงๆ คะ

เมื่อวาน นี้ อั้ม ไปเควส ที่Agolis  Shimaru ค่าอั้ม

เพราะ เหตุ ผลที่ว่า อั้มมาแสดง ความคิดเห็น ในบอด

แต่ก็นั่นแหละ อั้มว่าอะรัย มั่ย ได้ เพราะ ด่าไม่ได้

เกมส์ระบบแบบนี้สร้างขึ้นมาทำไมคะ ให้คนที่มีสมองในทางที่ไม่สร้างสรรค์ เอามากลั่นแกล้ง คนอื่น

ถูกที่ว่า ค่าก่อนแล้วค่อยหยาม แล้วคนที่เล่นทีหลังล่ะจะเอาอะรัยไปสู้

ต้องให้เค้ามาค่าแล้วตัวเองก็น้ำท่วมปากพุดอะรัยไม่ได้เพราะกลัวโดนแบนนั่นเร๋อ คะ

แสดงความคิดเห็นไปก็เปน เหมือนลม พัดไปพัด มา

เหมือนสีซอให้ควายฟัง ไม่ได้อะรัยขึ้นมา แต่ ก็เป็นผู้บริโภคเหมือนกันอ่ะคะ
ก็ ต้องมีสิทะ แสดง ความคิดเห็น

ทำ จัยคะ ระบบเกมส์เค้าทำมาแบบนี้ Gamemaster ก็น่าจะดูผลตอบรับของกฎ ที่ตั้งไปบ้างนะคะ ว่า ผู้บริโภคอ่ะ เค้าให้กระแส ตอบกลับมาว่าเป็นไง

ที่ จิง ก็ ไม่ได้เกี่ยว ข้องกับ เรื่อง นี้ หรอก นะคะ

แต่ เพื่อน มนุษย์ เหมือน กัน ก็ สงสาร อ่ะคะ

เลย อยากแสดงความคิดเห็นบ้าง เผื่อ จะมี รัย ดี ขึ้น

แต่ คิด ว่า ก็ คงไม่มีหรอก เพราะ ฉนั้น เพื่อน ๆ ก็ จำจัยยอมรับมันเถอะ คะ

ไม่ชินหรอจ๊ะ

ลองทำแบบผมนะเพื่อจะไม่เครียด

ผมก็โดนฆ่าบ่อย

คิดซะว่ามรึงฆ่ากุ กุฆ่ามรึงจบ

ฮ่าๆๆครับ

อย่าไปซีเรียส

ฆ่าผม ผมยังไม่เคยด่ามันสักคำ

กลัวโดนใบ้เหงาปากงิงิ