เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องร้านขายของโซลในวุ้นสรรค์
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
darkwar
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 8:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ziroto พิมพ์ว่า:
cadet พิมพ์ว่า:
ทีมงานกำลังนั้ง..สมหัวคุยกานอยู่งับ......ได้ผลยังไงจาบอกให้รู้อีกครั้งนะ..งับ

ต้องพิมพ์ว่า นั่งสุมหัว มั่วหนิ

แต่ในภาษาระดับทางการแล้ว ต้องใช้คำว่า ปรึกษาหารือในที่ประชุม จะเป้นทางการกว่า
เข้าใจว่าอยากเป้นวัยรุ่น แต่ในฐานะที่เป้น Game Master ควรใช้ภาษาที่ดูแล้วศักดิ์สิทธิ์ น่าเกรงขาม

(ของขึ้นหรอแสด ไปเทศน์พี่คาเดท เดี่ยวหัวแม่โป้งหลุดหรอก)

อย่าไปกัวไอซ์
แค่หัวแม่โป้ง
เด๋วมานก็งอกไหม่

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
clanzerz

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 11:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า *2 เอาออกไปเลยจะดีกว่าครับ

แล้วพวกของปั้มอ่า ซื้อเป็นแพก10ชิ้นต่อ1ครั้งดีกว่า

รีสเตตัสก็ควรเอาออกด้วยครับ

แอร์ไทม์79นี่ ราคาโอเคแล้ว

ผมเคยทำครับ แล้วบอกอย่างไม่อายเลยว่าล่มไปก่อนจะเป็นClosed Betaอีก

เกมนี้ ไม่ใช่เกมเน้นความอลังการ แต่เน้นความเรียบง่ายแล้วก็น่ารักนี่ครับ

ควรทำให้เป็นเกมที่สามารถคุยกันได้โดยไร้ความกังวลดีกว่าครับ

ขายMมันเป็นอะไรที่มีทุกเกมครับ ขึ้นอยู่กับว่า ขายแล้วคนขายจะคุ้มมั้ย?

ถ้าไม่มี*2 ขายMก็คงน้อยลง เพราะเวลเยอะ เก็บของมาขาย เก็บเงินได้สูงๆ แล้วขาย M

แต่ถ้าเวลพอๆกัน ก็สามารถปาร์ตี้ไป อย่างสมดุลได้ครับ

ถ้าจะยังทำ*2อยู่ ควรทำเป็นกิจกรรมชิงของ*2 แล้วตั้งร้าน+แลกเปลี่ยนไม่ได้ดีกว่าครับ

รีสเตตัส ที่ผมแสดงความเห็นว่า เอาออกดีกว่า เพราะ ถ้ามีรี ก็มีคนขายรีเป็นเงินบิลล่า แล้วก็จะมีคนขายบิลล่าเป็นเงินจริงอยู่ดีล่ะครับ

ความเสมอภาค เป็นสิ่งแหวกแนวในเกมออนไลน์ครับ

ส่วนเรื่องบอท+โปรแกรมโกง ตรงนี้ ก็คงช่วยไม่ได้ครับ

เมื่อCrackerคันมือ คันไม้ล่ะก็...สุดความสามารถครับ

เพราะความสะดวกสบาย ได้เข้าสายเลือดนักเล่นเกมแล้ว แก้ไม่ได้หรอกครับ

หมวกไม่ขอพูดถึง เพราะเหมาะสมแล้ว

กิจกรรมอ่ะ จัดเยอะหน่อยก็ได้ แต่ไม่ต้องถึงกับทุกสัปดาห์หรอกนะ

ปล. ที่ผมบ่นมา จากประสบการณ์ครับ ให้รุ่งนานๆ ดีกว่า รุ่งก่อน เน่าทีหลัง

ไม่อยากเห็นคนที่หมดไฟ แล้วทำตัวเป็นคนไร้ความมุ่งมั่น เพราะ นักเล่นเกม มักง่ายครับ

ปล2. ติเพื่อพัฒนา ที่ผมพิมพ์มา เป็นเพียงแค่ความเห็นนะครับ ไม่ต้องการคนมาถกความถูก-ผิด

ใครมีความเห็นอื่นๆ ก็พูดเถอะครับ ถ้าใส่ใจกับความฝันของคนอื่น
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
janova555
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 11:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมแนวกับเวล จุดขายของไอเท่มมอล คือ *2 กับ รี นะ จะให้เอาออกเหรออ-*-

ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 12:03 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แฟนเหมียวพูดมามีเหตุผลแฮะ มากๆด้วย
ถ้าไม่อยากให้รีเตตัสขายล่ะก็นะ ต้องสั่งให้มันไม่สามารถโอนให้ผู้อื่นได้ อย่างงี้จะดีกว่าไหมครับ
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 1:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

janova555 พิมพ์ว่า:
เกมแนวกับเวล จุดขายของไอเท่มมอล คือ *2 กับ รี นะ จะให้เอาออกเหรออ-*-

แต่ที่รู้ๆอะนุ่น วันนี้ ยา*2 กับพวกยาเพิ่มพลัง โดนเอาออกไปแล้วจ้า ไม่รู้เอาออกไปปรับปรุงใหม่หรือออกไปพักยาวอะ ^^

nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 3:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แฟนเหมียวพูดมามีเหตุผลแฮะ มากๆด้วย
ถ้าไม่อยากให้รีเตตัสขายล่ะก็นะ ต้องสั่งให้มันไม่สามารถโอนให้ผู้อื่นได้ อย่างงี้จะดีกว่าไหมครับ

ของขายด้วยเงินโซล ห้ามแลก ห้ามขาย ห้ามทิ้ง ห้ามฝาก จ้าาาาาา
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 3:37 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nize พิมพ์ว่า:

ของขายด้วยเงินโซล ห้ามแลก ห้ามขาย ห้ามทิ้ง ห้ามฝาก จ้าาาาาา

แล้วใส่เซฟให้ตัวละครในไอดีเดียวกันได้ไหม เพราะ เงินโซลจะเหมือนบิลล่าปะ ที่ไม่สามารถ โอนในไอดีเดียวกันได้

ถ้าหากเวลาเติม เงิน จะเข้าตัวละครไหน
chogo

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 94

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 4:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ราคาของต่างๆ ที่ลงใน ProjectONE combo set อ่ะ เป็นราคาเก่าก่อนปรับแก้น๊า (ของแก้ใหม่ก้อยังไม่ออกหรอก เหอะๆ) เพราะกระทู้นี้เนี่ยแหละ ทีมงานเค้าเลยจะปรับให้

ปรบมือดังๆ ให้กับทุกคนในกระทู้นี้เลย Smile
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 7:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แปะ แปะ แปะ
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 7:59 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เงินโซล เมื่อเติมแล้วจะลงไปที่ไอดีจ้า ซึ่งหมายความว่าทุกตัวละครสามารถใช้เงินโซลร่วมกันได้
ส่วนของที่ซื้อจากเงินโซลทีมงานกำลังดูอยู่ว่าอันไหนจะสามารถแลกเปลี่ยนได้ (ซึ่งน่าจะมีน้อย หรือ อาจจะไม่มีเลย) อันไหนสามารถฝากได้ (น่าจะเป็นส่วนใหญ่)

Code:
[url=http://www.gameindy.com][img]http://img.icez.net/ii/i5sp1.png[/img][/url]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 8:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่าให้โอนกันได้ ยกเว้น ยาเติมพลัง จะดีกว่าครับ

หรือถ้าจะโอนได้ ก็ ควรมี LOG ไว้ตรวจสอบ
silverstorm

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 9:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความคิดของเพื่อนๆถ้าในมุมมองของคนเล่นเกมก็ถูกนะผมก็เห้นด้วยเหมือนกัน จริงๆแล้วราคาเดิมแต่เพิ่มเวลาอีกสักนิดนึงอะนะ และผมมีอีกด้านนึงคือ

ถ้า ไอเทมคูณค่าประสบการ์ณ 2 ถ้ามันถูกมากเกินไปขนาด ซื้อแบบไม่ต้องคิดได้ คนจะเข้ามาซื้อมากก็จริงแต่เกมจะอายุสั้นมาก

อายุสั้นหมายถึงอะไร หมายถึง ใช้ไอเทมคูณเล่น 2 อาทิตย์ เวลเต็มแล้วไม่มีอะไรทำ มันก็ไม่มีประโยชน์อะไรจริงป่ะเมื่อเลเวลเต็มแล้วคนก็หลงทางรออัพแพทใหม่ช่วงนั้นคนก็จะหายไปอีกโดยปริยายเหมือนเหตุการ์ณที่เคยเกิดขึ้นกับทุกเกม

ทำไมถึงต้องพยายามยืดอายุเกมให้ยาวที่สุด คำตอบคงอยุ่ในใจทุกคนแล้วเพระว่าผู้ให้บริการเกมต้องการให้ทุกๆคนเล่นเกม จ่ายเงินเพื่อเกมของเค้าให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้ อีกอย่างเราคงรู้ๆกับอยุ่ว่า โปรแกรมเมอร์ที่ผลิตเกมนี้ไม่ได้มีมากมาย เหมือนอย่างของต่างประเทศเค้า การอัพเดตเกมคงจะไม่ได้มีมอนเตอร์เลเวลสูงๆหรือ แผนที่ใหม่ๆมาเล่นเล่นตลอดเวลา การที่เกมตันเร็วเกมไป มันก็ไม่เหมาะสม ตามความเห็นของผมการที่กำหนดราคาแบบนี้น่าจะเนื่องจาก หากเกมจะตันเร็วขึ้นอย่างน้อยๆควรจะได้เม็ดเงินเข้ามาที่คุ่มค่ากับการที่คนจะเลิกเล่นเพื่อรแพทใหม่ที่เร็วเกินไป

ที่ผมเห็นตอนนี้คนก็เลเวล 30 กว่ากันแล้วทั้งๆที่เปลี่ยนอาชีพก็ยังไม่ได้ อาชีพทหารก็ยังไม่มีให้เปลี่ยนซะหน่อย น่าจะช่วยเก็บวุ้นกัน กลายเป็นแข่งกันเก็บเลเวลแทน

ผมมาพูดแบบนี้คงมีหลายๆคนไม่ชอบผมแต่ผมจริงใจ จริงจังกับเกมนี้ ต้อขอโทษด้วยที่ทำให้บางคนที่เข้ามาอ่านอาจจะอารมณ์เสีย ผมแค่อยากจะเสนอให้ทั้ง 2 ฝ่ายทั้งพวกเราผู้เล่นกับผู้พัฒนาเกมให้มองทั้ง 2 ฝั่ง ทั้ง 2 มุมเท่านั้นเอง

The Firemind

เข้าร่วม: 07 Mar 2007
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 11:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทีมงานกำลังนั้ง..สมหัวคุยกานอยู่งับ......ได้ผลยังไงจาบอกให้รู้อีกครั้งนะ..งับ

ต้องพิมพ์ว่า นั่งสุมหัว มั่วหนิ

แต่ในภาษาระดับทางการแล้ว ต้องใช้คำว่า ปรึกษาหารือในที่ประชุม จะเป้นทางการกว่า
เข้าใจว่าอยากเป้นวัยรุ่น แต่ในฐานะที่เป้น Game Master ควรใช้ภาษาที่ดูแล้วศักดิ์สิทธิ์ น่าเกรงขาม

(ของขึ้นหรอแสด ไปเทศน์พี่คาเดท เดี่ยวหัวแม่โป้งหลุดหรอก)

ทำไมผมนึกถึง คุโรมาตี้ หว่า - -"

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
~Shuffle~

เข้าร่วม: 31 Jan 2007
ตอบ: 123

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 11:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

The Firemind พิมพ์ว่า:

ทำไมผมนึกถึง คุโรมาตี้ หว่า - -"

นั่นสิ คิดเหมือนกันเลย = ="
kondeeza2

เข้าร่วม: 22 Nov 2006
ตอบ: 65

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 15, 2007 2:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหนด้วยเหมือนกาน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 3 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน