เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องร้านขายของโซลในวุ้นสรรค์
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 11:22 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันก็จริงอยู่ ที่ไม่ซื้อก็ได้
ไม่อยากให้ใช้กัน ก็เลยตั้งราคาแพงๆ แต่!!!!

ถ้าสร้างไอเท็มมา แล้วไม่อยากให้ซ์อ สร้างมาเพื่อ??? โชว์หรอ? ผมว่าไม่หรอก ทางการตลาดของเค้าก็ตั้งไว้ประมาณว่า เผื่อฟลุ๊ค มีคนหลงมาซื้อ เชื่อผมสิผมขายของอยู่ อาหารบางจานแพงๆ แพงกว่าตุ้นทุน 3-4 เท่า บางคนยังสั่งมากินเลยทั้งๆที่รู้ว่ามันแพงอะนะ

ของเติมพลัง ใช่ มันก็ถูกหรอก แต่ถ้าเลเวล ซํก 20-30ใช้ มันคุ้มปะ 9บาท ได้ 1 นาที หยอดตู้โทรศัพท์ ได้ตั้ง 27 นาที โทรเข้ามือถือได้ 3 นาที ใช้ Y-TEL.1234 ได้9 นาที ต่างประเทศได้ 1 นาที นี่มันเกมคนไทยนะ ราคาน่าจะออกไทยๆหน่อยดิ แพงซะ -.-

ก็รู้อยู่ว่าทีมงานต้องมีภาระค่าใช้จ่าย เงินเดือน เซิฟเวอร์ ฯลฯ แต่ก็อย่างที่บอก ถ้าเก็บแพงโดยไม่คิดถึงว่า เกมจะอยู่ได้ยาวไหมอันนี้ก็เลยแต่ฝ่ายการตลาดเค้า

นิสัยคนไทยกว่า90% ไม่ชอบลงทุนทำอะไร แล้วได้กำไรช้า ชอบทำปุ๊บเห็นผลปั๊บ เหมือนปาก้อนหินลงน้ำ ตุ้มเดียว แล้วก็หายไป ถ้าลองทำแบบฝนตก หลายๆเม็ด กระจายๆ มันก็จะ มีกระแสคลื่นส่งต่อกันไปเรื่อยๆ (เวอร์ไปปะ)

ยาเพิ่มพลังทั้งหลายน่ะ น่าจะเพิ่มปริมาณ เช่น ราคาเดิมนะ แต่ซ์อได้ 10 ขวด การเก็บเลเวล ครั้งนึงอะ มันต้องปั้มมากอยู่แล้ว เพราะคนส่วนมากไม่ค่อยเก็บที่มันควรเก็บกันหรอก ชอบความท้าทาย เก็บพวกโหดๆ

เกมนี้ภาพก็ไม่ได้สวยเวอร์เป็น 3D หรือ แหวกจากเกม MMORPG ต่างๆมากมายนัก และไม่ได้ซื้อลิขสิทธิ์ จากต่างชาติมา และผู้เล่นส่วนใหญ่ เป็นเยาวชนที่ยังต้องขอเงินพ่อแม่กินทั้งนั้น
ก็ไม่ได้มาเพื่อต่อว่าเรื่องราคาว่าแย่มาก เลวร้ายมากอะไรนะ แต่ผมไม่อยากเห็นเกมดีดีที่คนไทยทำ ต้องล่มสลาย และหายสาปสูญ เพราะหลายๆเกมที่ออกมาช่วงแรกดัง แต่ทำการตลาดไม่ได้เรื่อง ก็พังไปหลายแล้ว ผมคงไม่ต้องยกตัวอย่าง ถ้าใครที่ติดตามกระแสเกมออนไลน์มาตลาด จะรู้ว่า เกมไหนดับไปแล้ว นับตั้งแต่ ปี 2545 ที่เกม Ragnarok เริ่มระเบิดในเซิฟนอกและคนแห่ไปเล่นเซิฟอินเตอร์ จนไทยได้ซื้อลิขสิทธิ์ เป็นของไทยเอง และเปิดเซิฟเวอร์ ในปี 2546
นับแต่นั้นมา กระแสเกมออนไลน์ ก็รุ่นแรงขึ้น มีหลายๆ เกมได้ออกมาเผยโฉมหน้าได้เล่นกัน
จนถึงเกมล่าสุด ในปีนี้ คือ PJ1 ECO ทริกเตอร์ Granado Espada audition และที่ใกล้จะคลอดคือ RAGNAROKK II

เกม PJ1 ยังต้องฝ่าฟันอีกเยอะ ผมอยากให้คิดการตลาดดีดี คงไม่มีใครทำเกมออกมาแล้วหวังแค่ผลตอบแทน 79 บาท ต่อเดือนหรอก.......หรือว่าพวกคุณต้องการ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
pheonix

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 79

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 11:35 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมมีความเห็นด้วยว่าควรจะลดราคาลงมาอีกซักหน่อยนะครับ
โดยเฉพาะEXP*2 และ พวกยาต่างๆ
EXP*2 เนี่ย ถ้าเกิดเก็บ 8000 โซล ผมว่าควรจะเป็นคูณตลอด 1 เดือนมากกว่านะครับ
ส่วนพวกยาเนี่ย น่าจะลดเลขศูนย์ลงมาซักตัวนะครับ เพราะถ้าเติมไป7900 โซล คงไม่มีใครซื้อทีละ 10-20 ขวดหรอกครับ
ไหนว่าเป็นเกมคนไทย เพื่อคนไทยไง?
แบบนี้มันก็เหมือนเกมอื่นๆสิ
แล้วแบบนี้มีหวังอดอยากปากแห้งทั้งทีมงานเหมือนแต่ก่อนแน่ครับ

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email Yahoo Messenger MSN Messenger
deaw65
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 19 May 2006
ตอบ: 64

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 12:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่ามองการไกลดีกว่านะครับ ราคาถูกหน่อยแต่ขายได้มากขึ้นน่ะ ยังไงก็คุ้มกว่าราคาแพงแต่ขายได้น้อย เชื่อผมดิ

--------------------------------------------------------
Name : Delta
Class : Cadet AGI
Lv. : 2x
สมาคม : [Cr@zy_of_PJ-1] [~ Who am I ~]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
onisuka

เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 39

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 2:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แง่ว! เอาทั้งเติมรายเดือน และไอเทมมอลเลยเหรอ ผมว่าพี่ๆๆเลือกเอาอย่างเลยดีก่าว่าจะไอเทมมอลหรือAir time จิงอยู่ที่พี่ว่าไม่อยากให้ใช้ของที่อยากให้ใช้กันมากๆๆพวกคูน2งั้นผมว่าเอาออกไปเลยดีกว่าไม่ต้องเอามาล่อตาให้เด็กอยากชื้อ พวกผู้ใหญ่บางท่านคงคิดได้ว่าควรชื้อไม่ควรชื้อ แต่เด็กมาแนวเห็นแล้วอยากชื้อแต่ไม่มีตัง ต้องหาให้ได้ เช่น หลอกแม่ ขอตังคนทั่วไปตามร้านเกมส์(มีผมเคยเจอ)ผมว่า*2เนี้ยทำเป็นกิจกรรมเป็นช่วงๆๆดีก่า ส่วนความเห็นผมไหนๆๆก็
Air time แล้วเอาItem mall ออกแล้วเพิ่มค่าAir time ดีก่า 200-300ว่าไปถ้าItem mall
ด้วย Air time ด้วยคงต้องคิดหนักพอควรแต่ผมก็คงลองเล่นไปก่อนดูความสมบูรของเกมส์ไม่ไหวจิงๆๆค่อยว่ากัน Laughing

เข้าร่วม: 31 Jan 2007
ตอบ: 123

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 3:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บางอย่างก็ถูกบางอย่างก็แพงนะ Very Happy
ปล.1 หมวกห่วงเทวดากับหูฟังน่าสนใจ น่าจะทำแบบให้สวมทับกับของจากในเกมส์ปกติใด้นะเพราะว่าหมวกพวกนี้สวยแต่ใม่+สตาตัส ถ้าสวมทับใด้ก็จะใด้หมวกสวย+สตาตัสดีและคิดว่าหมวกก็จะขายดีตามใปด้วย
ปล.2 ยาคูณ2น่าจะลดราคาลงใม่ก็เพิ่มระยะเวลาใปเลยเป็นแบบ1อาทิตย์ใม่ก็เดือนใปเลย แล้วยิ่งช่วงนี้เป็นช่วงปิดเทอมด้วยขายดีแน่นอน
ปล.3 ยาเพิ่มสตาตัสให้เวลาน้อยใปใหมแค่1นาทีเอง
ปล.4 น่าจะมีพวกทรงผมแปลกๆที่ใม่มีให้ตอนสร้างตัวละครขายด้วยนะ เช่นแอฟโร แมนจู ทรงซามูใรญี่ปุ่น ทรงนักเรียน เป็นต้น Very Happy
kgame

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 3:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ไหวนะครับถ้าตั้งราคาแบบนี้
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากพัฒนาเกม และมีความฝันอยากเห็นเกมไทยออกมาได้อย่างนี้

แต่เห็นราคาแล้วร้องจ๊ากอ่ะครับ
เห็นใจทีมพัฒนานะ ต้องลงเงินไปตั้งเยอะ เสียเวลาไปก็มากก็อยากได้ทุนคืนเร็วๆ

อยากให้ข้อสังเกตนิดนึงว่า ของที่คุณทำออกมาเข้ากันนิสัยคนไทยหรือเปล่า
ตลาด และกำลังซื้อ item ขายดีและอื่นๆ

เรื่องต้องเติม Air time กะ item mall เนี่ย ถ้าราคาแบบนี้ ยกเลิก Air time ดีกว่านะครับ ด้วยเหตุผลที่ว่า
ของที่อยู่ใน item mall เป็นของที่ควรใช้ ก่อให้เกิดความอยาก และ ราคาแพงอยู่แล้ว มั่นใจได้ว่า
ด้วยการปรับพลังและ exp ต่างๆ จะทำให้คนซื้อ *2 แน่นอน
และขอเสนอ idea นิดนึง เนื่องด้วยเห็นว่าเป็นของคนไทยทำเองน่าจะปรับได้

ลองเป็นซื้อพวก item พิเศษเพิ่มความสามารถดูสิ เอาแบบที่ทำให้เก็บ LV เร็วขึ้นได้ แต่ราคาไม่แพง ให้บังคับใช้ได้ 1 ชิ้นหรือ 2 ชิ้นก็พอ
เกมจะได้หลากหลาย จ่ายก็ไม่แพง แถมยังใช้ได้หลายวัตถุประสงค์ด้วย

ผมว่าน่าสนใจนะ
tarotarotaro

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 179

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 5:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าจะขายจริงๆอะครับผมว่าตังไม่ต้องเก็บแล้ว

แล้วมาขายยา*2 1วัน=20บาท2000โซล 1เดือน=300บาท3หมื่นโซล

ยาเวทย์ กับ ยาเพิ่มเลือด เซ็ตละ500-1000ขวด 40-50บาท4000-5000โซล

กรณีเปลี่ยนอาชีพกันแล้วอะคับยาเวทย์จะขายดีมากๆเน้นปรมาณจะดีกว่าอะครับแล้วราคาแบบข้างบนมันเหมาสมแล้วคนเต็มใจซื๊อด้วยครับ ประมาณว่าทีมงานกินMKกันได้ทุกวันเลย =_="อีกอย่างจะได้ทำบัตร300ขายด้วยไงครับ

ของทีขายออกตอนนี้น่าจะมี หมวกกับกล่องแล้วก็แปลงร่างเป็นวุ้นอะครับ อะครับ

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ

แก้ไขล่าสุดโดย tarotarotaro เมื่อ Wed Mar 14, 2007 2:12 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
kyochero

เข้าร่วม: 09 Sep 2006
ตอบ: 58

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 6:13 pm    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเข้าใจทางทีมงานนะคับ แต่ปัญหาหลักๆๆมานอยู่ที่exp*2นี้แหละคับเพราะได้เวลา แค่60 นาทีเอง ถ้าจะลงทุนจิงๆๆ คงไม่ไหววว 80บาท ได้1 ชั่วโมง น่าจะเพิ่งเวลาสักหน่อยก็ดีนะคับ ถ้าจะเก็บจิงๆๆ
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 6:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

งืมตามฟามคิดผมน่ะ
ผมของจำเป็นๆต่างๆ
ไนเกมส์อ่ะน่ะ
ราคาไห้ถูกๆลงมาหน่อยก็ดีน่ะคับ
ยาเพิ่มเลือดเพิ่มเวทย์เงี้ย
เมทต้องการไช้มันมากจิงๆ
(ถึงผมจาเปงเรนก็เหอะ)
แต่ว่าไอ้exp*2นี่
ไม่ต้องเอามาก็ได้คับ
ถ้าอยากไห้พวกผมไม่ชื้อกันอ่ะ
เพราะถ้ามีอยู่ผมว่าหลายๆคนคงชื้อ
เด็กเล่นเยอะน่ะคับ
เเล้วพวกเขาไช้เงินไคล่ะ
ก็ต้องเงินพ่อเเม่อ่ะดิ
ส่วนยาเปลียนสเตตัสอ่ะน่ะ
ผมว่าราคามานไห้สูงๆเข้าไว้ก็ดี
เพราะจะได้ไม่ต้องอัพกันอย่าง
สบายๆสายนี้ช่วงต้นเก่งแผ่วปลาย
สายโน้นต้นอ่อนแรงปลาย
เปลียนไปเปลียนมาบ่อยๆมานก็ไม่ดี
รักสบายกันเกินไปสายอ่อนไม่มีไคเล่น
แต่ว่าราคามานก็แพงเกินไปอยู่ดีแหละคับ
500แหนะคิดดีๆสิคับ
ครึ่งพันเรยน่ะคับเงินไม่ได้หากันได้ง่ายๆน่ะคับ
ผมว่าราคาไห้มานถูกๆลงบ้างเถอะคับ

ปล.ฟามคิดผมเหงแก่ตัวไปป่าวไม่รู้
แต่มานเปงฟามคิดผมจิงๆ

chogo

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 94

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 10:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โห...ช่วยกันออกความเห็นกันเปงการเปงงานยังงี้ สงสัยทีมงานเค้าจะนั่งนิ่งๆ ไม่ไหวล่ะม้างงง

หุหุ
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 13, 2007 11:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chogo พิมพ์ว่า:
โห...ช่วยกันออกความเห็นกันเปงการเปงงานยังงี้ สงสัยทีมงานเค้าจะนั่งนิ่งๆ ไม่ไหวล่ะม้างงง

หุหุ

ไม่มั้ง บางเกมนิ่งจนดับไปเลย ไม่ต้องบอกว่าเกมอะไร ค่ายเดียวกะที่ตีกอล์ฟอะ เคยเสนอ เสนอแลวนิ่ง นิ่งก็เลยเลิก ถ้าบอกว่าคนไทยไม่มีความเป็นเกมเมอร์ล่ะก็น่ะ ขอบอกไว้เลย คนไทยน่ะมีความเป้นเกมเมอร์เยอะ แต่ความเป้นเกมเมอร์มันสามารถเสกเงินมาซื้อของแพงๆได้ไหมล่ะ

ถ้าใครเสกได้ ทำให้ดูหน่อย อยากเห็น

ปล.ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์ปล้นชิงทรัพย์ เพื่อเอาเงินมาเล่นเกมนะ
ปล.ถ้าคูณว่ามันเวอร์ คุณเคยอ่านข่าวมั่งไหม?? คุณเคยดูถึงลูกถึงคนไหม ผมว่าเกมเมอร์หลายคนก็คงได้ดูถึงลูกถึงคน ตอนที่เกม Ragnarok เป้นเหตุ และก็ทำให้ ต่ำกว่า 18 ห้ามเล่นหลัง 4 ทุ่ม และเกมนี้เกมคนไทยด้วย ICT จะเข้ามาจัดการเมื่อไหร่ก็ได้ถ้าหากมีการกระทำที่ผิดกฏหมายโดยต้นเหตุมาจากเกม ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อมก็ตาม

ฝันดีนอนแล่ะ
Tupna

เข้าร่วม: 20 Feb 2007
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 12:00 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่คับ ราคาแพงไป
ลดราคาไอเท็มลงอีกหน่อยไม่ได้เหรอคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
cadet
Project ONE Master

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 75

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 12:13 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทีมงานกำลังนั้ง..สมหัวคุยกานอยู่งับ......ได้ผลยังไงจาบอกให้รู้อีกครั้งนะ..งับ

เปิดใจแล้วคุณจะพบความงามที่ซ่อนอยู่ข้างใน...ProjectONE
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 2:44 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

cadet พิมพ์ว่า:
ทีมงานกำลังนั้ง..สมหัวคุยกานอยู่งับ......ได้ผลยังไงจาบอกให้รู้อีกครั้งนะ..งับ

ต้องพิมพ์ว่า นั่งสุมหัว มั่วหนิ

แต่ในภาษาระดับทางการแล้ว ต้องใช้คำว่า ปรึกษาหารือในที่ประชุม จะเป้นทางการกว่า
เข้าใจว่าอยากเป้นวัยรุ่น แต่ในฐานะที่เป้น Game Master ควรใช้ภาษาที่ดูแล้วศักดิ์สิทธิ์ น่าเกรงขาม

(ของขึ้นหรอแสด ไปเทศน์พี่คาเดท เดี่ยวหัวแม่โป้งหลุดหรอก)
*3*

เข้าร่วม: 27 Dec 2006
ตอบ: 62

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 14, 2007 2:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่ครับ ไอเท็ม ที่น่าสนใจที่สุดคือยา คูณ2 แต่ ราคามันโหดไป 80 บาทต่อชั่วโมง
น่าจะเป็น ต่ออาทิตย์ รึ ต่อเดือนก้อจะดี

แล้วยาเพิ่มอัตราการดรอบแรร์ไอเท็ม 50% ไม่มีหรือคับ

กว่างทำไรอ่ะ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 2 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน