เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

บัคเพิ่มเติม 1.00.50 (เวอร์ชั่น 50 คน) แจ้งที่นี่ - -
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nut_1230
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 71

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 2:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

bug รอบแรก

1.กดนั่งแล้วคลิกไปที่อื่นก็เดินไปเลยอะ (ตั้งใจให้เป็นหรือเปล่านะ)
2.การเดินอะ เวลาเราไปคลิกไปที่เป้าหมายที่จะไปแล้วยังเดินไปไม่ถึงเป้าหมายนั้นแล้วเราเปลี่ยนไปที่เป้าหมายใหม่มันจะไม่เดินไปเป้าหมายใหม่อะ เปลี่ยนต้องไปให้ถึงก่อนอะ
3.เวลาพิมพ์แล้วจะพิมพ์อีกต้องมาคลิกที่บาร์คำพูดอีกหรือไม่ก็กดenterอีกทุกครั้งเลย(ประมาณพิมพ์รั่วไม่ได้)
4.กด enter ที่ number pad (ขวาล่างสุด) ไม่ได้อะ
5.เวลาคลิกค้าง ตัวละครจะเดินเร็วบ้างช้าบ้าง
6.เวลาเราคลิกที่ตัวแถบแล้วมีขีดขึ้นจะไม่มีสามารถใช้ insert และ print screen ได้
7.เวลาเรากดที่แถบคำพูดแล้วมีขีดขึ้นยังไม่ได้พิมพ์ไรนะแล้วกดalt+spacebar เพื่อminimize ตัวโปรแกรม และพอคลิกกลับเข้าไป จะขึ้นแถบคำพูดเปล่าๆ
8.เวลาเข้าไปหลังบ้านมันจะบังอะครับน่าจะโปร่งใสนะจะได้รู้อยู่ตรงไหนเนื่องจากตัวเกมหมุนหน้าจอ360องศาไม่ได้
9.เกินขอบ...

Aurora WindWard™
copyright 2005-2007 P'chan community
-AWW forum-
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
LUCIANOs

ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 2:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รบกวนคุณ thoma_joe ช่วย edit ของเพื่อน ๆ คนอื่นเพิ่มไว้ด้วยนะครับ

เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 13

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 3:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รู้ว่าบัคไหม แต่ID zeroz2004 ตอนนี่(3/5/2006 15.20น.) loginเข้าแล้วบอกตัวละครได้onlineอยู่ เพราะตอนที่loginเข้าไปสร้างตัวละครแล้วเน็ตหลุดพอดี ทำให้ตัวผมค้างอยู่ในsvอ่ะครับ = =" (ปกติถ้าตัวค้างจะหลุดในเวลากี่นาทีหว่า - -)
ใครที่อยู่ในเกมช่วยดูให้ทีน่ะครับ ตรงที่เรื่มตัวละครมี ตัวVaomi อยู่ไหม = ="
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 7:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สิ่งที่อยากให้เพิ่มเติม
1.ระบบแลกเปลี่ยน
2.shortcut barไว้เรียกใช้item/skillในอนาคต
3.ข้อความแจ้งเมื่อได้รับitem/เมื่อสวมใส่อุปกรณ์และเมื่อ สร้างปาร์ตี้หรือออกปาตี้แล้วด้วย
4.แก้เรื่อง ถอดอาวุธไม่ได้--(ตั้งแต่ver.ที่แล้ว)
5.หน้าต่างรายละเอียดitemถ้าชิ้นไหนใช้ไม่ได้(กินไม่ได้หรือกดเพื่อความสามารถอื่นๆ)น่าจะเอาปุ่มใช้ออก
6.หน้าต่างขายของน่าจะโชว์จำนวนitemที่มีด้วยนะคับกับจำนวนเงินทั้งหมดที่ได้รับด้วย
7.สีเวลาโจมตีของplayerกับมอนเตอร์ให้สีต่งกันได้ไหมคับ บางที --เอาไปตีมันซ้อนกันดูไม่ออก โผล่มาเป็น100 ซะงั้น
8.เวลาตีmiss ไม่ควรมีเสียงดังปึกๆเหมือนตีโดนนะคับเพราะว่า มันหวดลมนิคับ Laughing

บัค
1.หน้าต่างปารตี้ ค้างเวลากดคำว่าปาร์ตี้ ปุ่มหลัง/คำว่าเพื่อน มันไม่ยอม ลงไปจากหน้าจอเลย แม้จะกดคีย์ลัด p / กดxก็ไม่ออก
2.aiมอนเตอร์ ฉลาดน้อยเกินไป- - โดนลากติดหญ้าแล้วยังจะพยายามวิ่งมาหาplayerอีกน่าจะเป็นถ้ามาไม่ได้แล้วเปลี่ยนเป้าเลยนะคับไม่ก็มีมอนเตอร์บางชนิดที่โดน โจมตีหนักกว่าแล้วจะหันเป้าไปทางนั้นด้วย Rolling Eyes จะได้แทงค์บอสกันยากๆขึ้นอะคับไม่งั้นตายง่ายมาก

แก้ไขล่าสุดโดย gamer98 เมื่อ Thu May 04, 2006 11:54 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 7:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

valkyrie01 พิมพ์ว่า:
ลงต่อ
1.แก้ numpad แต่ กดenter ที่ numpadไม้ได้นะงับ
2.กดลบตัวอักษรค้างไม่ได้น้าคับ ต้องกดทีละตัว
3. ตอนชวนตี้มันมี done 2 อันอ่า
4. ตอนอยู่ในตี้อ่าคับ แผนที่แสดงตัวละครัที่อยู่ในต้อด้วยแต่เปงสีเดียวกันหมกเยย ดูไม่รุใครเปงคัย(ตัวเองก็หลงทาง)
5. ผมกดp เปิดหน้า ปาร์ตี้มา กดที่ ปาร์ตี้ แล้วก็ไม่มีอะไรเดินขึ้นพอจะกดให้ปิดหน้าต่างมันไม่ยอมปิดคับ มันค้างอยู่อย่างนั้น แต่เล่นเกมส์ต่อได้คับ แบบ ไปตีมอนสเตอร์ต่อ แต่ถ้ามอนส์เตอร์อยู่ในหน้าต่างจะกดโจมตีไม่ได้ ต้องปิดเกมส์แล้วเปิดใหม่ถึงหาย

ลงแค่นิก่อง

ต่อจากที่อ้างอิงมา
6.เพลงอ่าคับตอนเข้าเกมส์ไปไม่มีเพลงอะครับ พอเปิดเมนูมามันก็เปิดอยู่ต้องกดปิดและเปิดอีกทีถึงจะมีเพลง
7. ตอนคุยกับnpc อ่าคับ กดลูกศรขึ้นลงมะได้ ขายของทีคริกเมาส์มือหงิกเยย
8. ตอนเดินเนี่ยพี่ทำให้มันเดินตรงไปที่จุดที่เรากดเลยใช่มั้ยงับ พอดีถ้าเดินติดอารัยแล้วมันจะหยุดเลยต้องกดเดินถอยหลังออกมาก่อนอ่าคับ ยุ่งยาก+ลำบาก ดีแท้เลยคับ

เพิ่มทีละนิดละกัน เด่วพุ่งนี้ก็ไม่อยู่ไปเข้าค่าย3วันแนะ-*-
kissnoss

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 7:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอทีละข้อ เด๋วมาแก้ข้อความของผมเองเอานะ

1. อัพdex ไม่เพิ่มอะไรเลย (ไม่รู้ว่ามีผลรึยัง มีแล้วแต่ไม่ขึ้นตรงหน้าCรึป่าว)
2. ไม่ใช่บัค แต่เป็นเควสปลาดุกครั่ง ยากไปมั้ย กับเควสระดับแรกๆ
3. ตอนขายของ ตอนทิ้งของ ถ้าลบตัวเลขออก ก็ยังทิ้ง ได้

บางอันมันซ้ำๆกัน ไม่พูดถึงละกัน พอครบ 10เร็บน่าจะมีคนมารวมข้อมูลบัคนะ
ไม่งั้นซ้ำกัน ไปมา งงหมด
ให้อ่าน
ว่าแต่จะยอมรับมั้ย

ดูลูกผมให้ดี

แก้ไขล่าสุดโดย kissnoss เมื่อ Thu May 04, 2006 3:11 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 9:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

kissnoss พิมพ์ว่า:
ขอทีละข้อ เด๋วมาแก้ข้อความของผมเองเอานะ

1. อัพdex ไม่เพิ่มอะไรเลย (ไม่รู้ว่ามีผลรึยัง มีแล้วแต่ไม่ขึ้นตรงหน้าCรึป่าว)
2. ไม่ใช่บัค แต่เป็นเควสปลาดุกครั่ง ยากไปมั้ย กับเควสระดับแรกๆ

กดถ่ายภาพไม่ได้เพราะอะไรอ่ะ

บางอันมันซ้ำๆกัน ไม่พูดถึงละกัน พอครบ 10เร็บน่าจะมีคนมารวมข้อมูลบัคนะ
ไม่งั้นซ้ำกัน ไปมา งงหมด

1.dex ก็แม่นขึ้นไง ดูเวลาตี miss น้อยลง
2. ถ่ายภาพก็กด printscreen แล้วไปดูที่โฟเดอร์เกมส์เอาน่ะ
nut_1230

ตอบ: 71

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 9:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

UPDATE!! BUG แปลกแต่จริง!! exp ติดลบ

Aurora WindWard™
copyright 2005-2007 P'chan community
-AWW forum-
tuchjung

เข้าร่วม: 20 Mar 2006
ตอบ: 81

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 9:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็ขอบอกอย่างหนึ่งละนะ เสียดายไม่มีรูป คือ เวลาสู้มอนสเตอร์ อะครับ บางทีตัวเราตายเฉย ทั้งๆ ที่พลัง ยังเหลืออยู่ ขนาดนอนตายลงไปแล้ว ยังมีพลังอยู่เลย

ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 1:07 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nut_1230 พิมพ์ว่า:
UPDATE!! BUG แปลกแต่จริง!! exp ติดลบ

เค้ายังไม่แก้ครับ แจ้งบอกไปตั้งนานแล้ว

เข้าร่วม: 30 Mar 2006
ตอบ: 104

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 8:05 am    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

อ๊ะของเหมียวด้วยตัวผู้หญิงตอนหันหลังอะหย่อนเข่าและดูหลังค่อมๆอะเสียนางแบบหมด
Eska92

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 9:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าน่าจะเพิ่มเติมปุ่มตรงคีบอล์ดนิดนึงนะครับ คือเวลาพิมพ์หรือลบตัวอักษร มันกดแช่แล้วตัวอักษรไม่ขึ้นต้องมานั่งพิมพ์ที่ล่ะตัว ลบทีละตัวมานเสียเวลาอะงับ เช่นลบไอดีลบพาส
แล้วใส่ไอดีใหม่ลงไป เวลาลบมานกดแช่ไม่ได้ต้องกดรัวลูกเดียวเลยอะคับ
แล้วก็ของชนิดนึงมันเก็บได้แค่ 99 อย่างเช่นเศษวุ้นสมมติผมเก็บครบ 99 อัน
แล้วมันเก็บต่อไม่ได้แล้วมันบอกช่งเก็บของเต็มอยากอยากให้เพิ่มให้เก็บเกิน 99 ได้อะครับ
ต่อชนิด
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
kissnoss

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 12:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหลดfile อันที่สองไปแล้วครับ แต่กดถ่ายรูปไม่ได้อยู่ดี ไม่มีfolder sceenshot ด้วย

หมายความว่าไงเนี่ย

บัคด่วนน (แก้เรบตัวเองเอา)

ในกรณีที่เราเปิดหลายหน้าต่าง
ถ้าเล่นเกมอยู๋ แล้วไปกดalt ขณะเล่นเกม เกมจะค้างไปขณะหนึ่ง แต่พอกด alt+tab
เพื่อเปลี่ยนหน้าต่างเลย มันจะหาย ไม่รู้ว่าเข้าใจมั้ย( ไม่รุจะใช่บัคมั้ยนะ)
ให้อ่าน
ว่าแต่จะยอมรับมั้ย

ดูลูกผมให้ดี

แก้ไขล่าสุดโดย kissnoss เมื่อ Thu May 04, 2006 1:13 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Gorillaz

เข้าร่วม: 20 Mar 2006
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 1:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Rolling Eyes

gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 5:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รู้ตั้งใจบัคนะคับ ถ้าตัวละครเลเวล20(max lvตอนนี้)มาแชร์กับเลเวลอะไรก็ได้ แล้วexpที่ได้ จะได้แบบเหมือนไม่หารเลยคับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน