เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

[NEW] การยืนยันตัวในการคัดเลือกครั้งที่ 4 + เพิ่มเติมกติกา
ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 20, 21, 22  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Kishar
Project ONE Master

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 4:32 pm    เรื่อง: [NEW] การยืนยันตัวในการคัดเลือกครั้งที่ 4 + เพิ่มเติมกติกา ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีครับเพื่อนๆ ต้องขออภัยเพื่อนๆ ที่ การคัดเลือกนั้นล่าช้าไปอีก 2 วัน แต่ผมมีข่าวที่จะแจ้งคือ

เจ๊ Hikari , Master ของผม เขาต้องการให้การคัดเลือกอีกครั้งหนึ่งในบรรดา 105 คนนี้ ให้เหลือ คนอยู่กลุ่มหนึ่งที่มีความสามารถที่จะ Test เกมได้อย่างมีคุณภาพที่จะให้ทีมงานสามารถใช้ผลของการเล่น แล้วมาปรับปรุง ออกมาได้เต็มที่

ส่วนวิธีการคัดเลือกนั้น จะใช้วิธีการ ส่ง จดหมายส่วนตัว หรือ Pm มาหาที่ผม (คนเดียว) คนที่โพสมาในที่อื่นๆ ก็จะไม่ได้รับการพิจารณาอย่างเช่นเดิม

คำถามที่ใช้ในการคัดเลือก มี 3 ข้อ
1. คุณคิดว่าการเปิดให้บริการเกมใน ช่วง Pre-Alpha , Alpha , Close Beta , Open Beta นั้นมีความแตกต่างด้านใดบ้าง การให้ความสำคัญของการบริการอย่างไรบ้าง ?

2. คุณคิดว่าการที่เกม ProjectOne นั้นยอมเปิดให้ทดสอบเกม ในช่วง PreAlpha ถึงแม้จะมีระบบต่างๆที่ไม่สมบูรณ์ คุณคิดว่าการทดสอบนี้สำคัญมากน้อยเพียงใด แล้วเหมาะสมหรือไม่

3. ต่อจากข้อ 2 , คุณคิดว่า หากคุณได้ร่วมทดสอบในครั้งนี้ คุณจะทำอะไรได้มั้ง เพื่อท่จะให้ เกม ProjectOne ก้าวหน้า และ มีความสมบุรณ์ยิ่งขึ้น

(หมายเหตุ : ข้อ 3 นี้เป็นสัญญาที่ให้กับทีมงาน หากคุณไม่ปฏิบัติตามข้อสัญญาที่ให้ไว้ ทางทีมงานคงต้องพิจารณาต่อไป)

ทำไมถึงทำเช่นนี้?
จากการคัดเลือกมา ตั้งแต่ ช่วง PreAlpha 1- PreAlpha2 , คนที่ช่วย Test เกม แล้วคอยรายงานผมนั้น มีเพียง 5-10 คน จากไอดีทั้งหมดร่วม 300 คน คิดเป็นเพียง 3-5% ของผู้เข้าทดสอบทั้งหมด

ทุกคนคงได้อ่าน : http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=2222 นี้มาแล้วนะครับ

ขั้นตอนการส่ง
1. ขั้นแรกส่ง Pm มาหาที่ผม หรือ คลิ้กที่นี้
2. ทำการพิมพ์ คำตอบของทั้ง 3 คำถามลงใน Pm ให้กระชับและได้ใจความมากที่สุด
3. เขียน Subject ดังนี้
อ้างอิงจาก:

[หมายเลขกลุ่ม] "ชื่อของคุณ"

ตัวอย่างเช่น
[กลุ่มที่ 1 ] SweeTkisS

4. หมดเขตการส่ง PM : 14 สิงหาคม 2549
(หมายถึง 14 สิงหาคม นั้นแจกวันสุดท้าย ส่วน ไอดีแจกไปเรื่อยๆ ครับผม (สำหรับคนที่อยู่ในรายชื่อเท่านั้น)

กลุ่มนี้มีเพื่อให้แจกแจงผู้สมัครได้ง่ายขั้นครับ

รายชื่อผู้ผ่านการคัดเลือกทั้งหมด

สีที่ใช้ หมายถึง
สีดำ = รอ Pm อยู่
สีน้ำเงิน = ผ่านการคัดเลือกแล้ว
ม่วง = ส่ง Pm มาอีกครั้งครับ
แดง = ส่ง Pm มาอีกรอบล่ะกัน แก้ตัวดีๆ ล่ะ
ขาว = ได้รับ ID เรียบร้อยแล้ว

[กลุ่มที่ 1]
SweeTKisS
DoroThy
JiabQoo
personal
sayhoo
nubookza
KhunNhu
aznhackerz
joey1125
dearza
vissanum
extraordinary_kids@hotmail.com >> tummy1865
renorbuz
biosix
โนบุตะ
wanparpa@hotmail.com >> SweeT&SweeT ** รอการเปลี่ยน Member อยู่ครับ
hora00278
mengtfb

[กลุ่มที่ 2]
navik
zanooker
chobits
panseok
bestanbomb
markzar99
rodboso
A-CHOU
bank_zarim
motosuva
mosting2
mings
DsPsUsU
crossfire_zx@hotmail.com
jdk12345
noname55
orangezy
chinnapatjunior01@hotmail.com
obb
jesusx
Kingdom
cloud2002
okooh
attaponaon
npza6056
godkitty
ridella
aaaaa
pingtana
vivimeaw
semix
monkeyling
winza
-Misuru-
bluethunder
Jaxx[th]
viwattheanthong@hotmail.com
biosix
easykub
meteo_dream@hotmail.com
gyunwoo74
suangmeaw
daleeton@hotmail.com
thepparith_p@hotmail.com
darkwolf
tonkar01
maxim555
tamakie
hellofriday
!+NoNo+!
๐โจคุง๐
killermeng
nongmylove
kissme
juntavas

[กลุ่มที่ 3]
mint2004
NOMSOD1034
d1n2b3p4@hotmail.com
lupan_rob
eakamons
bandikop
bird29304@hotmail.com
pun
ratchanon
mee_th@hotmail.com
077023
charon69
godgolf@hotmail.com
markzar99
SADNANASHI
yaguza
mintnu
KinKeDo
krisnaja
mrbawpod
gusse555@hotmail.com
armkrub
ausura
kag99999
MikeyKub
armmaximas

เพิ่มเติม : (ได้อีก 1 คน)
godmilk
-Peelnw-
dekcom
silverstorm

หมายเหตุ : คนที่ยังเป็นชื่อ เมลกรุณาสมัครสมาชิกด้วยเมลนั้นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Kishar เมื่อ Wed Aug 30, 2006 6:34 pm, ทั้งหมด 14 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
bestanbomb
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 42

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่งไปแล้วครับ ช่วยพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

PRoJeCt OnE

แก้ไขล่าสุดโดย bestanbomb เมื่อ Fri Aug 04, 2006 6:12 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Kishar

ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เฉพาะคนที่อยุ่ในรายชื่อข้างต้นครับ ส่วนสำหรับคุณ bestanbomb อยุ่ในกลุ่มอยุ่แล้ว ยังไงก็ต้องส่งมาให้ผมกับเจ๊ Hikari อีก 1 ทีครับ

ขออภัยในความสะดวกครับ
tummy1865

เข้าร่วม: 28 Jul 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ ส่งเเล้วมันบอก ผิดพลาด ทั่วไปอ่ะคับ
bestanbomb

เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 42

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Code:
พี่ ส่งเเล้วมันบอก ผิดพลาด ทั่วไปอ่ะคับ

เหมือนกันครับ
ตอบอีกทีนะครับ คงไม่ว่ากัน อยากทราบว่า ผมส่งไปได้ยังครับ
กลัวไม่ได้ ส่งไปแล้ว

PRoJeCt OnE
mosting2

เข้าร่วม: 02 Jun 2006
ตอบ: 288

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สรุปคือส่งไปให้กับคุณ Kishar กับคุณ Hikari
หรือส่งกับคนใดคนนึงอะคับ Surprised
อะไรอะ

เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:49 pm    เรื่อง: .. ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่งไปแล้วมันบอผิดผลาดทั้วไปเหมือนกันครับ Crying or Very sad แล้วผมจะได่ไอดีไหมครับ Question ผมชื้อ อะไรอะนะ Laughing
SADNANASHI

เข้าร่วม: 23 Jul 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:51 pm    เรื่อง: มีชื่อแล้วทามมายไม่ได้จดหมายค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังไม่ได้จดหมายเลย
ไอดีด้วยค่ะ
sakad9@hotmail.com
ค่ะ SADNANASHI
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mosting2

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลองอ่านๆดีๆสิคับ
ไม่อ่านไม่รู้
SADNANASHI

ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 7:02 pm    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

มีชื่อแล้ว แต่ไม่ได้รับจดหมาย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mosting2

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 7:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บอกให้อ่านดีๆงัยคับคุณ SADNANASHI
อ่านให้ครบแล้วจับใจความดีๆนะ

แล้วพี่Kishar จะรับ กี่คนอะเนี้ย
zanooker

ตอบ: 105

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 7:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จากการคาดเดาของเรานะ คุณ misting2 เราคิดว่ารอบนี้น่าจะรับประมาณ60 คนโดยประมาณอ่ะนะ ไม่แน่ใจเหมือนกันหล่ะ
zanooker

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 7:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สำหรับคนที่ส่งแล้วมันขึ้นว่า DEBUG MODE นะคะลองอ่านดู

Kishar

ตอบ: 128

ตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 6:30 pm เรื่อง:

--------------------------------------------------------------------------------

ได้รับตั้งแต่ฉบับแรกแล้วครับผม

ผมก็เป็นบ่อยๆ นะครับ แต่ถ้าขึ้น คือ ข้อความส่งสำเร็จแล้ว แต่มารายงานผลกลับมาไม่ได้เท่านั้นเอง แต่ ก็ส่งมา 2 ครั้งก็ได้ครับ ผมไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
mosting2

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 7:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่า ขอบคุณที่มาตอบนะค๊าบ
zanooker

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 04, 2006 7:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รู้ว่าเราจะได้รึเปล่าเหมือนกัน Sad รออย่างใจจดใจจ่อ หวังว่าจะได้เจอกันในเกมส์น๊า mosting2
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 20, 21, 22  ถัดไป
หน้า 1 จาก 22

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน