เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ดาวโหลด Project ONE ได้จากที่ไหน [UPDATE 24/08/2006][ยกเลิก]
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jun 01, 2006 10:33 pm    เรื่อง: ดาวโหลด Project ONE ได้จากที่ไหน [UPDATE 24/08/2006][ยกเลิก] ตอบโดยอ้างข้อความ

ก่อนจะ โหลดเกมไปพึงระลึกไว้เสมอนะครับว่า นี่คือ
เกมนี้อยู่ในช่วง ทดสอบ อัลฟ่า(alpha)ครับ
ปรกติเกม online จากต่างประเทศที่เข้ามาในเมืองไทย
จะอยู่ในช่วง เบต้า(beta)และผ่านการทดสอบ อัลฟ่า มาแล้ว
ข้อบกพร่องต่างๆ จึงน้อยกว่า
เกมในช่วง ทดสอบ alpha มันไม่ใช่ช่วงที่จะเล่นเพื่อความบันเทิงเป็นหลัก ครับมันเป็นช่วงของการทดลอง ทดสอบและแก้ปัญหาครับและนี่ก็เป็นสาเหตุหลักที่เราไม่ได้แจก ID
สะเปะสะปะ ให้กับใครก็ได้ที่ขอ เพราะเราต้องพยายามคัดเลือกคนที่พร้อมและอดทนสละเวลามาทดสอบเกม ซึงผู้ที่มาช่วยเราทดสอบเกมจะได้รับการจารึกชื่อ(ให้เครดิต)ไว้ในเกมครับ

ดาวโหลดได้จาก
http://www.gameindy.com/downloads/project1_release_02_p59.exe
ขนาด 107,644,249 bytes (update 24/08/2006)

สำหรับคนที่ไม่มี directx9 โหลดได้ที่นี่ครับ
http://www.gameindy.com/downloads/directx_dec2005_redist.exe
แล้ว extract ใส่ c:\dx9 (หรืออะไรก็ได้) แล้วค่อยรัน dxsetup.exe แล้วก็ลบ c:\dx9 ทิ้งได้

โปรแกรม Patch Version 2.0 โหลดได้ที่นี้ครับ
http://www.gameindy.com/downloads/project1.exe
ขนาด 2,126,336 bytes (update 24/08/2006)
เอาไปแทนที่ไฟล์เดิมได้เลยครับ ( Copy ไปไว้ใน Folder ของ Project ONE )
ดูรายล่ะเอียดของโปรแกรมแพทช์
http://www.gameindy.com/project1/patches/news_200608240218.html

ถ้าทำตามขั้นตอนข้างบนแล้วยังเล่นไม่ได้รบกวน โหลด
http://www.gameindy.com/downloads/dxcapsviewer.exe
เมื่อ run โปรแกรมนี้แล้ว ให้ไปที่ menu File->Print whole tree to file
จะได้ file ชื่อ dxview.log(อยู่ใน directory เดียวกับที่ๆ run โปรแกรม dxcapsviewer.exe) รบกวนส่ง file นั้นมาที่ bugreport@gameindy.com ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย nize เมื่อ Fri Jul 07, 2006 8:08 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
mayya01

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 04, 2006 12:13 pm    เรื่อง: ขอไอดีบั้งจริ ตอบโดยอ้างข้อความ

นะอยากเล่น
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Flufber
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 05, 2006 5:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาเวอร์ชั่นล่าสุดมาให้โหลดเถอะ Auto Patch 56k อย่างผมสู้ไม่ไหว - -"
รู้รักษาตัวรอดเป้นยอดดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
kijjahack

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 05, 2006 6:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมงงตรงเบต้ากับอัลฟ่ามันคือไรคับ เบต้าอะคับรู้คับ จะมีโคสเบจ้ากับโอเพ่นเบต้า

ตอบทีงับ

ขอไอดีด้วยคับ ความกรุณาของ จีเอ็มทุกท่าน hackhack175@hotmail.com
pinky6278

เข้าร่วม: 05 Jun 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 05, 2006 11:13 pm    เรื่อง: ขอ Id หน่อย ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอ Id หน่อยนะครับ อยากลองเล่นดู เกมส์ของคนไทยด้วย Very Happy
tackey

เข้าร่วม: 30 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 06, 2006 2:59 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

kijjahack พิมพ์ว่า:
ผมงงตรงเบต้ากับอัลฟ่ามันคือไรคับ เบต้าอะคับรู้คับ จะมีโคสเบจ้ากับโอเพ่นเบต้า

ตอบทีงับ

ขอไอดีด้วยคับ ความกรุณาของ จีเอ็มทุกท่าน hackhack175@hotmail.com

alpha คือ การเปิดทดสอบเกม หาจุดบกพร่องของเกม พูดง่ายๆคือ เปนการทดสอบเกม ก่อนการเปิดให้เล่นอย่างเปนทางการ ซึ่งไม่ได้เล่นเพื่อการบันเทิง เข้าใจนะคับ - -
พูดง่ายๆ นายเล่นๆไป อยุ่ดีๆ อาจจะหลุด เล่นไม่ได้ รีเซต ฯลฯ+ปัญหาอื่นๆ ที่ผุ้เล่นไม่อยากพบ- -
ดีไม่ดียังไง มีอะไร ปัญหา ตรงไหนก้ มาแจ้ง ให้ทีมงานแก้ไข คับ
- -อธิบายไม่ค่อยถูก แต่คงเข้าใจนะคับ Confused

boya

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 06, 2006 9:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สวยดีครับ รูปของเมาท์เวลาเดินและ attack ส่วน มินิแมป ดูรู้เรื่องมากขึ้นเยี่ยมเลย

ส่วนบักที่ยังพบเจออยู่คือ

1. การเดินที่มันติดฉาก ไม่ auto ให้
2. เวลาคุยกับ NPC ตัวที่ 1 แต่ยังไม่ปิดการสนทนา หากไปคลิ๊กที่ NPC ตัวที่ 2 ก็จะเป็นการคุยกับ NPC ตัวใหม่ไปเลย ซึ่งปกติคิดว่าไม่น่าจะทำได้ สถานที่เกิดเหตุการณ์นี้อยู่บริเวณที่มี NPC หนาแน่น เช่น กองทหาร มี NPC ยืนเรียงกันเต็มไปหมด ทำให้เกิดคลิ๊กผิดและเจอบักดังกล่าว
3. บางครั้งหรือหลายครั้ง ตรงช่อง short cut ในตำแหน่งที่ใส่ item ฟื้นพลัง เช่น หญ้า เนื้อปลา หน่อไม้ และอื่นๆ ... หากเพิ่ง login เข้ามาใหม่จะขึ้น X เหมือนกับว่าของหมด ทั้งๆ ที่จริงก็มีอยู่เหมือนเดิม วิธีแก้คือ เก็บ item ฟื้นพลังอะไรก็ได้ 1 อย่าง short cut ตัวนี้จะ refresh ตัวเองแล้ว X จะหายไป ใช้ได้เหมือนเดิม

ต่อไปคือคำถามครับ อยากทราบว่า EXP ที่ปรับใหม่นี้เพื่อความสมจริงหรือว่ามีสูตรคิด EXP ที่ต่างจากเดิมมั้ย เพราะ EXP ลดลงมากมาย แต่การขึ้น EXP เหมือนจะปกติ (เพราะก่อนหน้านี้ไม่ได้สังเกตุจริงจัง)

เข้าร่วม: 05 Jun 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 06, 2006 1:22 pm    เรื่อง: ขอความกรุณาด้วย ตอบโดยอ้างข้อความ

GM คับ ขอ ID ด้วยนะ คับ ผมอยากเล่นมาก
mummy44_456@hotmail.com
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
meawnoi01

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 47

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 07, 2006 6:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮ่า ขอบคุงครับมีแนะนำเยอะดี
jobjeep

เข้าร่วม: 08 Jun 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jun 08, 2006 7:17 pm    เรื่อง: อยากเล่นอ่ะค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากเล่นอ่ะค่ะ ขอไอดีบ้างสิคะ
panudda_c@hotmail.com
ถ้าให้ไอดีแล้วจะให้ช่วยส่งเสริมเกมส์ยังไงก็บอกได้นะคะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
roongza

เข้าร่วม: 08 Jun 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jun 08, 2006 8:17 pm    เรื่อง: .. ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมมี ID เเล้วเเต่ยังหาโหลดมาเล่นไม่ได้เลย Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes ใครก็ได้บอกหน่อย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
งืมงืม

เข้าร่วม: 25 May 2006
ตอบ: 38

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jun 08, 2006 8:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อิจฉาkijjahackมาแปปเดียวเอาไอดีไปซะงั้นผมมานานแล้วยังไม่มีไอดีเลยผลงานส่งไปแล้วอะ
chitkoko

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jun 09, 2006 8:45 am    เรื่อง: ถามได้ดีkijjahack ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็กำลังงงอยู่เหมือนกันกะ alpha beta นี่อ่ะ ว่ามันเปงไง ไม่เคยได่ยิน ได้ยินแต่ open beta,close beta
nongbest

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jun 09, 2006 3:32 pm    เรื่อง: ขอไอดีบ้างคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากได้IDมาทดสอบเล่นจังคับผมเล่นกับพี่คับ

Ram_Zal@hotmail.com

(ขอบคุณนะคับ)
Tayacha

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jun 09, 2006 6:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กำลังหาพอดี เหอะ ๆ
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 1 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน