GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ  (อ่าน 1534 ครั้ง)
ฟหกฟหก ฟหกฟหก
Newbie
*

ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ
« เมื่อ: 16-07-2010, 17:14:56 »

กี่กระทู้เเล้วยังไม่เห็นจะออกมาตอบ  กี่กระทู้เเล้วยังไม่เห็นจะออกมาตอบ  กี่กระทู้เเล้วยังไม่เห็นจะออกมาตอบ  กี่กระทู้เเล้วยังไม่เห็นจะออกมาตอบ  กี่กระทู้เเล้วยังไม่เห็นจะออกมาตอบ
แนน คะ
Jr. Member
**

หนูจะพยายามไม่วิบัติ

Re: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-07-2010, 18:01:13 »

ก็จิงค่ะอย่างน้อยทีมงานก็น่าจะมาตอบบ้างแต่นี่เรื่องพระอย่างเดียว
นี่จะให้ทีมงานเอาพระออกจริงๆใช่ไหมไม่ก็จะให้ปรับพระให้เน่าจนยอมไปเล่นคาเดธดีกว่า
ก็รู้นะว่าคุณยังไม่ได้พูดว่าให้ปลับ แนนรู้ตัวค่ะ!

ช่วงนี้แนนจะไม่ค่อยเข้าบอร์ดแล้วนะคะTT^TT
Newbie
*

Re: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-07-2010, 18:18:43 »

พระเอาไว้อย่างงี้เเหละดีละ    เเต่เอาอาชีพอื่นให้เก่งขึ้น 

เเต่นี้จะได้ไม่้ต้องมาลดอะไรอีก

สมัยบทที่ 1 2 ทุกอาชีพ  โหดหมดเเหละ  ฆ่ากันเร็วว่าเเสงเเต่โครตสนุกเลย ไม่มีดีเล เวลาเกิดด้วย  กดปุ๊บมาปั๊บ 

เท่าที่จำได้นะ   ชาป ยิงจุดตาย  เท่าที่เราเล่น ได้มากสุด 10000  วิ  กระสุนน้ำ(หรือชื่อใหม่ หอกวารี)ขนาดในคฑาไม่มีหลอดร่ายไม่มีดีเล 4-5พัน  ยิงรัวๆก็ตายเหมือนกััน
วอลอคมี สาปเเช่ง  เหมือนเเสงเเห่งเทพ  เเต่ ใช้เป็นคนๆไป ที่ระดับ 10  อยู่นาน 42วิ โหดโครต เเอส นี้ โป๊ะ กระจาย   เบอ เลือด 3 - 5 หมื่น   มีสกิว วิ่งในเเบทได้ เป็นอาชีพเดียวที่วิ่งในเเบทได้เฉย มีสกิวเพื่มความไว คิดดูว่าวิ่งไวเท่าโกย มาสับกระบาน  ตายก็สนุกเลย  เทรสายปืนไม่มี ดีเล  ยิงหมดเเม็ก มันส์หยด   พระหรอ  สุริยาสาดเเสง 3 - 4 พัน   โดยเป็นหมู่ เเล้วโกยวิ่งไปวิ่งมา ก็ สนุกไปอีกเเบบ

สมัยนี้ อะไรๆก็ลด  เห็นเเต่ปรับลด     ลองไปอ่านสกิวข้างบน   เอามาเทียบกับสมัยนี้  เอาเเค่ ค่าเ้ข้าเเบท จาก 500 เป็น 5000  เเล้ว เเต่ก่อน มีสกิวพวกนี้ เวลเร็วสนุกกว่าเยอะ  ถ้าดันก็ไปเล่นตัวใหม่ ไม่มีปัญหา
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-07-2010, 18:20:24 »

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 10:08:11
ช่างเเม่งเหอะครับเลิกเล่นเลย  ผมก็จะเลิกละ  ไปหาเกมส์ออนไลน์อย่างอื่นเล่นดีกว่า  เกมส์มันเสื่อม
ผมเเนะนำนะ  MapleStory สังคมดีภาพสวย ตัวละครน่ารักด้วย

อย่าไปยึดติดกับเกมส์นี้เลย  ผมเลิกได้เเล้ว     เเต่กว่าจะเลิกได้  มันก็เหมือนบุหรี่เลย ยากซิบ   

เพราะอะไรหรอ   เพราะเล่นมานานเเล้วไง   มันเสียดายเวลา 

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 10:12:48
อีกอย่างนะ  ขนาดผมเล่นพระเอง ผมยังรู้ว่ามันโกงเลย   ไม่ขอให้ปรับ เพราะมันไม่ปรับอยู่เลย
เดียวก็มีพวกโง่ๆ ออกมาโชว์ความโง่อีก     สมมุติ ให้คนทั้งประเทศ   มาศึกษาเกมส์นี้เเล้วให้โหวดว่าอาชีพอะไรโกงสุด

ผมตอบเเทนได้เลยว่า พระ   เเต่ก็ช่างเหอะ

เดียวเรปล่างก็มาโชว์ความโง่    ออกความคิดเห็นโง่ๆ     เพราะกูเล่นพระ อะนะ 
คนมันจะโง่ก็ปล่อยมันโง่   หน้า  ขำจริงๆ    laugh laugh

ไหนว่าเลิืกเล่นไง

แล้วมายุ่งอะไรกับเกมส์นี้อีก

ไม่พอใจก็ลบเกมส์ออกไปเลยปะ

หรือดีแค่ขู่...

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-07-2010, 18:22:10 »

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 18:18:43
พระเอาไว้อย่างงี้เเหละดีละ    เเต่เอาอาชีพอื่นให้เก่งขึ้น 

เเต่นี้จะได้ไม่้ต้องมาลดอะไรอีก

สมัยบทที่ 1 2 ทุกอาชีพ  โหดหมดเเหละ  ฆ่ากันเร็วว่าเเสงเเต่โครตสนุกเลย ไม่มีดีเล เวลาเกิดด้วย  กดปุ๊บมาปั๊บ 

เท่าที่จำได้นะ   ชาป ยิงจุดตาย  เท่าที่เราเล่น ได้มากสุด 10000  วิ  กระสุนน้ำ(หรือชื่อใหม่ หอกวารี)ขนาดในคฑาไม่มีหลอดร่ายไม่มีดีเล 4-5พัน  ยิงรัวๆก็ตายเหมือนกััน
วอลอคมี สาปเเช่ง  เหมือนเเสงเเห่งเทพ  เเต่ ใช้เป็นคนๆไป ที่ระดับ 10  อยู่นาน 42วิ โหดโครต เเอส นี้ โป๊ะ กระจาย   เบอ เลือด 3 - 5 หมื่น   มีสกิว วิ่งในเเบทได้ เป็นอาชีพเดียวที่วิ่งในเเบทได้เฉย มีสกิวเพื่มความไว คิดดูว่าวิ่งไวเท่าโกย มาสับกระบาน  ตายก็สนุกเลย  เทรสายปืนไม่มี ดีเล  ยิงหมดเเม็ก มันส์หยด   พระหรอ  สุริยาสาดเเสง 3 - 4 พัน   โดยเป็นหมู่ เเล้วโกยวิ่งไปวิ่งมา ก็ สนุกไปอีกเเบบ

สมัยนี้ อะไรๆก็ลด  เห็นเเต่ปรับลด     ลองไปอ่านสกิวข้างบน   เอามาเทียบกับสมัยนี้  เอาเเค่ ค่าเ้ข้าเเบท จาก 500 เป็น 5000  เเล้ว เเต่ก่อน มีสกิวพวกนี้ เวลเร็วสนุกกว่าเยอะ  ถ้าดันก็ไปเล่นตัวใหม่ ไม่มีปัญหา

อืมเมื่อก่อนมันส์มาก
 ใช่

NeeD not to know

Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-07-2010, 18:24:27 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 16-07-2010, 18:20:24
อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 10:08:11
ช่างเเม่งเหอะครับเลิกเล่นเลย  ผมก็จะเลิกละ  ไปหาเกมส์ออนไลน์อย่างอื่นเล่นดีกว่า  เกมส์มันเสื่อม
ผมเเนะนำนะ  MapleStory สังคมดีภาพสวย ตัวละครน่ารักด้วย

อย่าไปยึดติดกับเกมส์นี้เลย  ผมเลิกได้เเล้ว     เเต่กว่าจะเลิกได้  มันก็เหมือนบุหรี่เลย ยากซิบ   

เพราะอะไรหรอ   เพราะเล่นมานานเเล้วไง   มันเสียดายเวลา 

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 10:12:48
อีกอย่างนะ  ขนาดผมเล่นพระเอง ผมยังรู้ว่ามันโกงเลย   ไม่ขอให้ปรับ เพราะมันไม่ปรับอยู่เลย
เดียวก็มีพวกโง่ๆ ออกมาโชว์ความโง่อีก     สมมุติ ให้คนทั้งประเทศ   มาศึกษาเกมส์นี้เเล้วให้โหวดว่าอาชีพอะไรโกงสุด

ผมตอบเเทนได้เลยว่า พระ   เเต่ก็ช่างเหอะ

เดียวเรปล่างก็มาโชว์ความโง่    ออกความคิดเห็นโง่ๆ     เพราะกูเล่นพระ อะนะ 
คนมันจะโง่ก็ปล่อยมันโง่   หน้า  ขำจริงๆ    laugh laugh

เรื่องของผม ไม่พอใจก็มาโว้ย ไม่ห้าม 
โดนเตะจากเซิร์ฟ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-07-2010, 18:49:55 »

อะไรๆ ก็พระ  Cry

Angry Angry

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-07-2010, 18:50:38 »

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 18:24:27
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 16-07-2010, 18:20:24

เรื่องของผม ไม่พอใจก็มาโว้ย ไม่ห้าม 

ที่แท้ก็ดีแต่ปาก

พฤติกรรมแบบนี้

ไปเล่นเกมส์ออฟไลน์เหอ

คุยกับใครก็ไม่รู้เรื่อง

เค้าเอาเหตุผลมาพูด

ก็ไม่รู้จักรับฟัง

คนมันจะโง่ก็ปล่อยมันโง่   หน้า  ขำจริงๆ

★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-07-2010, 19:03:32 »

เรียกร้องกัน ก็อยากให้ตัวเองเก่งขึ้นทั้งนั้น

ไม่สนใจคนอื่นเลยว่าจะได้รับผลกระทบอะไรบ้าง

เอ๋ คนแบบนี้เค้าเรียกว่าไรนะ

อ้อๆๆ นึกออกแระ คน เห็น แก่ ตัว สินะ หุหุ

Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-07-2010, 19:15:44 »

พวกเล่นพระออกมาโวยสินะ    Evil Evil Evil
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-07-2010, 19:18:51 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 16-07-2010, 18:50:38
อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 18:24:27

ที่แท้ก็ดีแต่ปาก

พฤติกรรมแบบนี้

ไปเล่นเกมส์ออฟไลน์เหอ

คุยกับใครก็ไม่รู้เรื่อง

เค้าเอาเหตุผลมาพูด

ก็ไม่รู้จักรับฟัง

คนมันจะโง่ก็ปล่อยมันโง่   หน้า  ขำจริงๆ

ขอเหตุผล ซัก 2 3 ข้อดิ  เกี่ยวกับพระ 
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-07-2010, 19:19:09 »

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 19:15:44
พวกเล่นพระออกมาโวยสินะ    Evil Evil Evil

อ่านะ เราเล่นพระ เวล 75 อ่ะ ไม่ใช่สายสาน แต่บัฟ+กาย

เวลก็ไปเวลก็คนอื่น คอยฮิลให้ ไม่จุด้วย

แล้วใช่ว่าเล่นพระตัวเดียวนะ

แอส เบลด เทร วิ ก็เล่นแล้ว

เห็นถึงความแตกต่างมาแล้ว ระหว่างพระ กับอาชีพอื่นๆ

แล้วคุนล่ะ เล่นอะไรมั้ง มองเห็นความแตกต่าง ได้เปรียบเสียเปรีบย แบบที่ชั้นเหนไม๊ล่ะ

Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-07-2010, 19:26:20 »

อ้างจาก: •Qn1') ที่ 16-07-2010, 19:19:09
อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 19:15:44

อ่านะ เราเล่นพระ เวล 75 อ่ะ ไม่ใช่สายสาน แต่บัฟ+กาย

เวลก็ไปเวลก็คนอื่น คอยฮิลให้ ไม่จุด้วย

แล้วใช่ว่าเล่นพระตัวเดียวนะ

แอส เบลด เทร วิ ก็เล่นแล้ว

เห็นถึงความแตกต่างมาแล้ว ระหว่างพระ กับอาชีพอื่นๆ

แล้วคุนล่ะ เล่นอะไรมั้ง มองเห็นความแตกต่าง ได้เปรียบเสียเปรีบย แบบที่ชั้นเหนไม๊ล่ะ

ลงไปเล่นนรกมาหมดทุกอาชีพละ   ตั้งเเต่บทที่ 1 จนปัจจุบัน     

ผมยังไม่เห็นว่า มีอาชีพใน    รับเเละลุก ได้เก่งเกินพระเลย    ขนาดเป็นสายทำลายล้างนะ   
ผมไม่พูดถึงเเบท   

ลองเปรียบกันดูเวลาเก็บเวล  อาชีพอื่น ตีที่ละตัว  ลากๆ มาอาจจะตีเป็นหมู  วิอยากมากก็ 10x10

นี้พระมาถึง ตูม ตั้งหน้าจอ  มันไม่เกี่ยวหรอกว่า C3 ระดับเท่าไร   เเต่ไม่มีอาชีพไหนตีได้ทั่วหน้าจอเเบบนี้   เเถมเเม่นยังเหลือ 0 อีก         

สมมุติ พระ 10x10 เเล้วเเม่นเหลือ 0  อาชีพก็ทำไม่ได้อยู่ดี  เเล้วถ้า ทั่วหน้าจอ เเต่ไม่ลดเเม่น อาชีพอื่นก็ทำไม่ได้ 

เเล้วถ้าตายเเล้ว สกิวยังมีผลอยู่ อาชีพอื่นก็ทำไม่ได้อยู่ดี     

มันไม่ได้เี่กี่ยวกับเเบทเลย   เวลก็กินขาดละ  ไม่จำเป็นต้องดูดด้วยซ้ำ
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-07-2010, 19:28:19 »

ผมจะเถียงไปเรื่อย จนถ้ามันดูไร้สาระ จนไม่มีอะไรจะเถียง  นั้นเเหละผมผิดเอง
เเต่นี้ผมยังเุีถียงได้อยู่  มีเหตุผลด้วย     
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-07-2010, 19:30:58 »

แล้วคุนออกมาตั้งกระทู้ ร้องขอปรับ เพื่อไรคะ

ถามหน่อยเถอะ ^^

เหนด้วย กะคนนั้นคนนี้ เรื่องปรับสกิลพระ

เพื่อไรคะ มันไม่สมดุลเหรอ Huh?

ตรงไหนอ่ะ การเวล สกิล c3 หรือไงเอ่ย

ว่าเล่นหมดทุกตัวในนรกมาแล้ว

แล้วทำไมจะเรียกร้องอีกล่ะ

เล่นหมดแล้วนิ แต่กลับไม่เห็นความแตกต่าง ระหว่างอาชีพ

ก็ไม่รุพูดไงแระ คนแบบนี้

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4