GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ  (อ่าน 1534 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ
« ตอบ #45 เมื่อ: 21-07-2010, 11:46:41 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 20-07-2010, 19:29:20
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-07-2010, 19:08:21
เช่นนั้นผมขออนุญาตให้ความเด็ดขาดนะครับ
ว่า ทางทีมงานจะทำการปรับสกิลต่างๆ ก็ต่อเมื่อผ่านการทดสอบว่าสกิลนั้นๆส่งผลเสียต่อสมดุล และความเสียหายต่อเกมจริงๆ ในทุกๆด้านครับ
มิใช่แค่ปรับเพราะการแพ้ทางของอาชีพอื่นภายในแบทเทิล โดยไม่คำนึงถึงประโยชน์การใช้งานของสกิลในด้านอื่นๆครับ

ถ้าการปรับสกิลเป็นไปตามเหตุผลเพราะแบบเทิล คงมีการปรับสกิลแบบไม่มีที่สิ้นสุดครับ

ขอเก็บไว้ อ้างเรื่อยๆ นะ ข้อความนี้ ^^)v

เบื่อพวกแพ้แบท โห๊ะๆๆๆ

Shocked Shocked งานเข้าแล้วครูอุ้ย ฮ่าๆๆๆ

Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

Re: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ
« ตอบ #46 เมื่อ: 21-07-2010, 17:26:37 »

55555 อ่านแล้วก็ตลกดีนะ
แต่ว่าทำไม "วอ" ถึงปรับให้มันอ่อนลง -*-
จาก Asura_best

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 21-07-2010, 20:48:00 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-07-2010, 19:08:21
เช่นนั้นผมขออนุญาตให้ความเด็ดขาดนะครับ
ว่า ทางทีมงานจะทำการปรับสกิลต่างๆ ก็ต่อเมื่อผ่านการทดสอบว่าสกิลนั้นๆส่งผลเสียต่อสมดุล และความเสียหายต่อเกมจริงๆ ในทุกๆด้านครับ
มิใช่แค่ปรับเพราะการแพ้ทางของอาชีพอื่นภายในแบทเทิล โดยไม่คำนึงถึงประโยชน์การใช้งานของสกิลในด้านอื่นๆครับ

ถ้าการปรับสกิลเป็นไปตามเหตุผลเพราะแบบเทิล คงมีการปรับสกิลแบบไม่มีที่สิ้นสุดครับ

ขอออกความเห็นบ้างนะคะ เรื่องพระนี่รู้สึกจะมีคนตั้งไว้หลายกระทู้เลย ซึ่งในนั้นก็มีเหตุผลเหมือนกัน ไม่ทราบว่าทางทีมงานได้อ่านดุบ้างหรือเปล่าคะ แล้วเวลามีความขัดแย้งเรื่องนี้ขึ้นมามันก็จะแบ่งเป็น 2 พวก พวกเก็บเลเวล ไม่สนใจ PVP GVG เข้าเกมมาเพื่อเก็บเลเวล หาของจากมอนสเตอร์ในเกมส์, พวกชอบแบทเทิ้ล+ต่อสู้กับคนเล่นด้วยกันเอง   

เวลามาโพสความคิดเห็นรบกวนนิดหนึ่งนะคะ ช่วยโพสแบบเป็นกลางหน่อยนึง ไม่ใช่ชอบเอาแต่เวลพอมีคนมาโพสว่าจะให้ปรับ ก็กลัวโดนถ้าโดนปรับจะเวลลำบาก หาของไม่ได้เหมือนเดิม เลยต้องออกมาโวยวายหน่อย หรือพวกชอบแบทพอแพ้หรือสู้ไม่ได้ขอออกมาโวยนิดนึง

อยากจะถามทางทีมงานให้ชัดเจนหน่อยนึง

1. อาชีพพระจะ ไม่มีการปรับสกิล (พุดถึงสกิล ณ.ปัจจุบันที่ยังไม่มีสกิลใหม่เพิ่มเข้ามา) อีกแล้วใช่ไหมคะ คือจากอดีตที่ผ่านมาเคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ผู้เล่นโวยวายเรื่อง บางอาชีพ เช่น เบอ ทหาร แรกๆทีมงานก้ตอบทำนองนี้เช่นกัน+ไม่สนใจจะตอบ ต่อมาทีมงานก็ออกมาประกาศว่าจะปรับสกิล (มีการทดสอบที่เซิฟนรกก่อนปรับ ไม่ถึง 1 เดือน) ขอคอนเฟิร์มให้แน่ใจนิดนึงนะคะ

2. คอนเซ็ปอาชีพพระในเกมส์นี้มันคืออะไรเหรอคะตอนนี้ บอกตรงๆว่างงมาก เพราะเห็นพระทำได้ครบทุกอย่างในตัวเดียวทั้งในด้านต่อสู้และซัพพอต รบกวนบอกคอนเซ็ปอาชีพนี้ให้ชัดเจนอีกทีนึงนะคะ ขอบคุณค่ะ
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #48 เมื่อ: 22-07-2010, 17:34:16 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 21-07-2010, 20:48:00

ขอออกความเห็นบ้างนะคะ เรื่องพระนี่รู้สึกจะมีคนตั้งไว้หลายกระทู้เลย ซึ่งในนั้นก็มีเหตุผลเหมือนกัน ไม่ทราบว่าทางทีมงานได้อ่านดุบ้างหรือเปล่าคะ แล้วเวลามีความขัดแย้งเรื่องนี้ขึ้นมามันก็จะแบ่งเป็น 2 พวก พวกเก็บเลเวล ไม่สนใจ PVP GVG เข้าเกมมาเพื่อเก็บเลเวล หาของจากมอนสเตอร์ในเกมส์, พวกชอบแบทเทิ้ล+ต่อสู้กับคนเล่นด้วยกันเอง   

เวลามาโพสความคิดเห็นรบกวนนิดหนึ่งนะคะ ช่วยโพสแบบเป็นกลางหน่อยนึง ไม่ใช่ชอบเอาแต่เวลพอมีคนมาโพสว่าจะให้ปรับ ก็กลัวโดนถ้าโดนปรับจะเวลลำบาก หาของไม่ได้เหมือนเดิม เลยต้องออกมาโวยวายหน่อย หรือพวกชอบแบทพอแพ้หรือสู้ไม่ได้ขอออกมาโวยนิดนึง

อยากจะถามทางทีมงานให้ชัดเจนหน่อยนึง

1. อาชีพพระจะ ไม่มีการปรับสกิล (พุดถึงสกิล ณ.ปัจจุบันที่ยังไม่มีสกิลใหม่เพิ่มเข้ามา) อีกแล้วใช่ไหมคะ คือจากอดีตที่ผ่านมาเคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ผู้เล่นโวยวายเรื่อง บางอาชีพ เช่น เบอ ทหาร แรกๆทีมงานก้ตอบทำนองนี้เช่นกัน+ไม่สนใจจะตอบ ต่อมาทีมงานก็ออกมาประกาศว่าจะปรับสกิล (มีการทดสอบที่เซิฟนรกก่อนปรับ ไม่ถึง 1 เดือน) ขอคอนเฟิร์มให้แน่ใจนิดนึงนะคะ

2. คอนเซ็ปอาชีพพระในเกมส์นี้มันคืออะไรเหรอคะตอนนี้ บอกตรงๆว่างงมาก เพราะเห็นพระทำได้ครบทุกอย่างในตัวเดียวทั้งในด้านต่อสู้และซัพพอต รบกวนบอกคอนเซ็ปอาชีพนี้ให้ชัดเจนอีกทีนึงนะคะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าอัพสายโจม  สายสนับสนุนก้ไม่ค่อยดี 
ถ้าอัพสายสนับสนุน  สายโจมก้เน่า ไม่ใช่ ?
Huh?

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 22-07-2010, 19:34:23 »

มีประโยคนึงโดนใจ ผมมากฯ
  "มีเเต่คนโง่ฯเท่านั้น ที่พยายามเรียกร้องความยุติธรรม บนโลกใบนี้"

=YUI=
Jr. Member
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 22-07-2010, 21:05:00 »

"ถ้าอัพสายโจม  สายสนับสนุนก้ไม่ค่อยดี 
ถ้าอัพสายสนับสนุน  สายโจมก็เน่า ไม่ใช่ ?"

จากที่ลองมาสามารถอัฟให้พลังโจมตีเวทย์แสง Max ตามสกิล(ในสายแคสเตอร์+พรีส) โดยที่มีความสามารถในการบัฟ(แม่นยำ,หลบหลีก,พละกำลัง) 100% + มีบัฟอ้อมกอดพร้อม 100%ได้
ก็ไม่เห็นว่าเป็นตามประโยคข้างบนเลย

หรืออัฟแต่สายสนับสนุน(อัฟแบบไม่มีสกิลโจมตีแม้แต่อย่างเดียว) ความสามารถในการสนับสนุนปาตี้ก็ไม่ได้เพิ่มขึ้นนี่คะ ความสามารถในการบัฟต่างๆ อ้อมกอด ก็ทำได้เท่าสายข้างบนตามที่บอก จะเพิ่มสกิลโจมตีมาใช้ก็ไม่ยากเพิ่ม C3 ทั้ง 3 สกิลลงไปก็มีแล้วสกิลโจมตี

หรือว่าในความหมายของคุณคือเล่นพระ สาย Str หรือเปล่าคะที่อัฟเป็นสายโจมตี ถึงบอกว่าสายสนับสนุนจะไม่ดี  Huh? ไม่เข้าใจรูปแบบการวางสกิลพรีสอยู่ดีว่าวางตำแหน่งไว้ตรงไหน

ช่วยอธิบายประโยคของคุณให้ชัดเจนหน่อยได้ไหมคะ เพราะตอนนี้คิดว่ามันทำได้หมด ลองมาแชกันดูค่ะ  Huh?

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #51 เมื่อ: 22-07-2010, 21:31:28 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 22-07-2010, 21:05:00
"ถ้าอัพสายโจม  สายสนับสนุนก้ไม่ค่อยดี 
ถ้าอัพสายสนับสนุน  สายโจมก็เน่า ไม่ใช่ ?"

จากที่ลองมาสามารถอัฟให้พลังโจมตีเวทย์แสง Max ตามสกิล(ในสายแคสเตอร์+พรีส) โดยที่มีความสามารถในการบัฟ(แม่นยำ,หลบหลีก,พละกำลัง) 100% + มีบัฟอ้อมกอดพร้อม 100%ได้
ก็ไม่เห็นว่าเป็นตามประโยคข้างบนเลย

หรืออัฟแต่สายสนับสนุน(อัฟแบบไม่มีสกิลโจมตีแม้แต่อย่างเดียว) ความสามารถในการสนับสนุนปาตี้ก็ไม่ได้เพิ่มขึ้นนี่คะ ความสามารถในการบัฟต่างๆ อ้อมกอด ก็ทำได้เท่าสายข้างบนตามที่บอก จะเพิ่มสกิลโจมตีมาใช้ก็ไม่ยากเพิ่ม C3 ทั้ง 3 สกิลลงไปก็มีแล้วสกิลโจมตี

หรือว่าในความหมายของคุณคือเล่นพระ สาย Str หรือเปล่าคะที่อัฟเป็นสายโจมตี ถึงบอกว่าสายสนับสนุนจะไม่ดี  Huh? ไม่เข้าใจรูปแบบการวางสกิลพรีสอยู่ดีว่าวางตำแหน่งไว้ตรงไหน

ช่วยอธิบายประโยคของคุณให้ชัดเจนหน่อยได้ไหมคะ เพราะตอนนี้คิดว่ามันทำได้หมด ลองมาแชกันดูค่ะ  Huh?

เราเล่นพระสาย เวท แม่น อะ ก้เล่นสายชุบกายน่ะล่ะ
ถ้าเราเอาเหรียนไปลงสกิลแบบซัฟ  ก้แทบจะไม่เหลือเหรียนไว้เรียนสายโจมตี ??     
แล้วถ้าเอาเหรียนไปลงสายโจมตีก้แทบไม่เหลือเหรียนไปลงสายซัฟ ไม่ใช่ ?   Huh? งง ๆๆ - -

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #52 เมื่อ: 22-07-2010, 23:05:36 »

อ้างจาก: +ZeeD+ ที่ 17-07-2010, 11:41:08
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 17-07-2010, 09:28:03
ถามเรื่องความเสียเปรียบได้เปรียบของพระหรอครับ?

ผมว่าพระน่ะได้เปรียบอาชีพอื่นๆตรงที่เวทมันแรง (ใช่มั้ยฮะ) แต่ข้อเสียคือร่ายอืดพอสมควร แต่ถ้าออฟของดีๆก็เทพเว่อร์ ใช่มั้ยฮะ

แล้วยังมี.. สกิลแสงแห่งเทพ แสงจู่โจมอีก 

แสงแห่งเทพ ร่ายเวทย์1-2วินาที ลดแม่นยำทั้งหมดรวมทั้งทุกๆ5วินาทีจะลดเลือดด้วยใช่มั้ยครับ
แต่คุณอย่าลืม ว่าแม่นสำหรับอาชีพ พระ วอ วิ นั้นมันไม่จำเป็นเลย แล้วถ้าจะแถมอาชีพแอสด้วย เพราะแอสต่อให้ไม่มีแม่นโป๊ะเชะไปก็โดนทั้งนั้นละครับ

อย่าลืมว่าพระมันก็ตายเป็นนะครับเจอวิ เจอแอสเข้าหน่อย หน้าไหนจะเหลือ เคยเจอมั้ยละครับ วิจุรอบเดียวเซตปราชญ์กับพระแสงแห่งเทพระดับ9 แสงจู่โจมอีก ผมไปนั่งดูมาแล้ว สรุป วิชนะฮะ

เห็นมั้ยครับ ไม่ใช่ว่าพระมันจะดีไปหมด ไม่ใช่ว่าพระจะทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน ยิ่งถ้าพระเล่นสายสานส่วนมากจะไม่มีอ้อมกอด เราก็เล็งตรงจุดนั้น ทำให้มันมึน สาปคลั่งมัน อะไรก็ว่าไปสิครับ
ทำไมต้องมานั่งตั้งกระทู้พวกนี้ด้วย รึพวกคุรแพ้แบทแล้วมาตั้งกระทู้ว่าพระโกงอย่างนู้นอย่างนี้

เอาละ มาพูดถึงข้อเสียของพระและสกิลกันดีกว่า
สกิลของพระมีข้อเสียตรงไหน? ผมว่าไม่มีนะ เพราะต่อให้มันโดนตี แสงแห่งเทพก็ยังร่ายต่อไปได้ แสงจู่โจมก็โหดเกิ๊น ช่ายมะ? แล้วตรงไหนคือข้อเสียของพระกันละครับ

1. เลือดมันไม่ได้เยอะเล๊ยยยยย ยกเว้นพวกบ้าออฟของเลือด นั่นก็อีกเรื่อง พระเฉลี่ยแล้วเลือดจะประมาณ3000-4500 ถ้ายังไม่จุหรือไม่ได้ออฟของเลือด
2. มันไม่ใช่พาลาที่กันโป๊ะได้นะเฟ้ย!!! อย่าลืมว่าพระ ก็คือสายเวทย์ ซึ่งสายเวทย์ก็แพ้อะไรบ้าง นับดูครับ วิ วอ แอส เบลด ให้แอสเทพๆหน่อยพุ่งไปทีละ2000 โป๊ะต่ออีกนิดหน่อยมันก็ตายแล้วครับ อย่าลืมนะครับว่าต่อให้แอสแม่นเหลือ0 ก็โป๊ะออกครับ ไม่มีความจำเป็นอะไรที่คุณจะไม่มีปัญญาสู้
3. ถ้าเป็นพระสายสาน ยิ่งฆ่าตายง่าย เพราะมันไม่ได้อ้อม มันไม่มีครับ (ยกเว้นมีคนอ้อมให้อ่ะนะ) คุณเอาจุดนั้นให้เป็นประโยชน์ได้ง่ายๆเลยฮะ เช่น สาปคลั่ง ทำให้มึน แล้วก็จัดการซะ อะไรมันจะยากเย็นขนาดนั้น พวกที่ตั้งกระทู้นี่ พวกแพ้แบทแล้วมานั่งเห่ารึเปล่าครับ

อย่าเอากระทู้พวกนี้มาตั้งเลยครับ ที่เขาปรับน่ะเพราะเขาไม่อยากให้เกมนี้เป็นแร๊กเถื่อนนะครับ ไร้สาระมากอ่ะพวกตั้งกระทู้นี้

ถ้าพวกคุณแพ้ เพราะของไม่ดี เวลน้อยกว่า จุน้อยกว่า พวกน้อยกว่าล่ะก็ เชิญคุณเลิกเล่นเกมนี้ไปเถอะครับ พวกไร้ความอดทนทั้งหลาย

เคยดูVR_1 บู๊ยังเอ่ย  Huh?

เคยครับ แล้วยังไงหรอฮะ? ก็เห็นเจอหัวกิลผมตีนอนตายยกตี้หมดนี่?

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
=YUI=
Jr. Member
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 22-07-2010, 23:51:22 »

อ้างจาก: -_K.Zy_- & bromine ที่ 22-07-2010, 21:31:28
อ้างจาก: =YUI= ที่ 22-07-2010, 21:05:00

เราเล่นพระสาย เวท แม่น อะ ก้เล่นสายชุบกายน่ะล่ะ
ถ้าเราเอาเหรียนไปลงสกิลแบบซัฟ  ก้แทบจะไม่เหลือเหรียนไว้เรียนสายโจมตี ??     
แล้วถ้าเอาเหรียนไปลงสายโจมตีก้แทบไม่เหลือเหรียนไปลงสายซัฟ ไม่ใช่ ?   Huh? งง ๆๆ - -

สายเวทย์-แม่น น่าจะหมายถึง Int-Dex ใช่ไหมคะ พระถ้าลงสายชุบ+กายก็จะลงสกิลโจมตีพวกลำแสงเทวะไม่ได้ แต่ก้มีสกิลอื่นที่เลือกลงได้ เช่น ลำแสงศักดิ์สิทธิ์ของคลาส 1 (ซึ่งไม่ค่อยดีเท่าไรพอใช้ได้เท่านั้นเอง) หรือต่อให้คุณไม่ลงสกิลต่อสู้ของพระเลยทุกสกิล แต่ก้มีสกิล C3 ทั้งหลาย เช่น แสงเทพ(ใช้ต่อสู้กับสายกายภาพ), เวทย์รูปแบบใหม่(ใช้ต่อสู้กับสายเวท), เสาวิญญาณ ไม่ใช่หรือ?

อีกอย่างนึงคุณจะเลือกผสม บทเพลงสรรเสริญ+ความรู้เรื่องบัฟเต็ม+กายทิพ+ลำแสงเทวะก็ได้ แบบนี้เรียกว่าทำได้ทั้งต่อสู้และซัพพอตได้ ไม่ใช่หรือ?

แต่ในความหมายคือ คุณลงสกิลบัฟจำพวก บัฟแม่นยำ,หลบหลีก,พละกำลัง กับสกิลเช่น พวกอ้อมกอด(ค่าต้านทานต่างๆ) ไม่ว่าคุณจะเลือกเล่นสายไหน มันก็ให้ผลเท่าเดิม แถมมีสกิลโจมตีเพิ่มมาจาก C3 ด้วย Stat เดียวตลอด Int-Dex หรือ Int-Vit (กรณีไม่จุติ) นี่คือที่มาที่บอกว่า พระทำได้ทุกอย่างในด้านซัพพอตและโจมตี

อีกคำถามที่สงสัยมานาน (ไม่เกี่ยวกับเครลิค/นัน โดยตรง) อาวุธจำพวกค้อนที่ใส่ได้ ทั้ง พาลา, เครลิค/นัน สกิลซัพพอตที่ใช้กับอาวุธชนิดนี้โดยตรงไม่มีเลย

ตัวอาวุธ นน., พลังโจมตี พอๆกับดาบใหญ่, ขวานใหญ่ ซึ่งเป็นอาวุธประเภท 2 มือ แต่ทำไมค้อนถึงเป็นอาวุธประเภทมือเดียว?
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #54 เมื่อ: 23-07-2010, 12:06:24 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 22-07-2010, 23:51:22
อ้างจาก: -_K.Zy_- & bromine ที่ 22-07-2010, 21:31:28

สายเวทย์-แม่น น่าจะหมายถึง Int-Dex ใช่ไหมคะ พระถ้าลงสายชุบ+กายก็จะลงสกิลโจมตีพวกลำแสงเทวะไม่ได้ แต่ก้มีสกิลอื่นที่เลือกลงได้ เช่น ลำแสงศักดิ์สิทธิ์ของคลาส 1 (ซึ่งไม่ค่อยดีเท่าไรพอใช้ได้เท่านั้นเอง) หรือต่อให้คุณไม่ลงสกิลต่อสู้ของพระเลยทุกสกิล แต่ก้มีสกิล C3 ทั้งหลาย เช่น แสงเทพ(ใช้ต่อสู้กับสายกายภาพ), เวทย์รูปแบบใหม่(ใช้ต่อสู้กับสายเวท), เสาวิญญาณ ไม่ใช่หรือ?

อีกอย่างนึงคุณจะเลือกผสม บทเพลงสรรเสริญ+ความรู้เรื่องบัฟเต็ม+กายทิพ+ลำแสงเทวะก็ได้ แบบนี้เรียกว่าทำได้ทั้งต่อสู้และซัพพอตได้ ไม่ใช่หรือ?

แต่ในความหมายคือ คุณลงสกิลบัฟจำพวก บัฟแม่นยำ,หลบหลีก,พละกำลัง กับสกิลเช่น พวกอ้อมกอด(ค่าต้านทานต่างๆ) ไม่ว่าคุณจะเลือกเล่นสายไหน มันก็ให้ผลเท่าเดิม แถมมีสกิลโจมตีเพิ่มมาจาก C3 ด้วย Stat เดียวตลอด Int-Dex หรือ Int-Vit (กรณีไม่จุติ) นี่คือที่มาที่บอกว่า พระทำได้ทุกอย่างในด้านซัพพอตและโจมตี

อีกคำถามที่สงสัยมานาน (ไม่เกี่ยวกับเครลิค/นัน โดยตรง) อาวุธจำพวกค้อนที่ใส่ได้ ทั้ง พาลา, เครลิค/นัน สกิลซัพพอตที่ใช้กับอาวุธชนิดนี้โดยตรงไม่มีเลย

ตัวอาวุธ นน., พลังโจมตี พอๆกับดาบใหญ่, ขวานใหญ่ ซึ่งเป็นอาวุธประเภท 2 มือ แต่ทำไมค้อนถึงเป็นอาวุธประเภทมือเดียว?

ใช่

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #55 เมื่อ: 23-07-2010, 12:19:02 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 22-07-2010, 23:51:22

เรื่องค้อนเป็นเพราะมันไม่มีสกิลซัพพอร์ต แบบขวานใหญ่ , ดาบใหญ่ ไง (ทั้งคลาส 1 และ 2 ไม่มีสกิล ชำนาญค้อน ฯลฯ) แถมพลังก็ด้อยกว่าดาบใหญ่กับขวานใหญ่อีก (ค้อนพลัง 40-125% ดาบใหญ่พลัง 100-105% ขวานใหญ่พลัง 55-140%) ซึ่งเราเคยถามทีมงานไปเหมือนกัีน เค้าตอบแนวๆว่าค้อนเป็นอาวุธที่ต้องไม่มีสกิลซัพพอร์ต คือใช้แค่สเตตัสของอาวุธสู้เท่านั้น ส่วนเรื่องทำไมใส่มือเดียว อันนี้ไม่รู้ แต่คาดว่าคงเป็นเพราะมันไม่มีสกิลซัพพอร์ตแหละ (ภาพรวมมันจะห่วยกว่าอาวุธอื่นๆที่มีสกิลซัพพอร์ตมาก)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #56 เมื่อ: 23-07-2010, 18:39:55 »

ผมว่าค้อนไม่ห่วยนะ เพิ่มโป๊ะ20% แน่ะ ดีกว่าของที่ดรอฟจากบอสเยอะแยะ
หาซื้อได้ที่วิหารเมทัลลิกาไม่ต้องดรอฟ ชื่อไรไม่รู้จำไม่ได้
แบบว่าแอสอายเลย พระคนไหนไม่มี ไปหาลองซื้อดูเน้อ Smiley Smiley

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
Master RPG
Full Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 24-07-2010, 09:54:53 »

สรุปแล้ว... คงจะไม่ปรับใช่มั้ย...
พระอ่ะ... มันครบยังไง...  Angry

ถ้าอัพสกิลที่โจมตีอย่างเดียว ก็ไม่สามารถ Support ได้
ถ้าอัพสกิลที่ Support อย่างเดียว ก็ไม่สามารถโจมตีได้

ถ้าบอกว่าพระสาส์นเหรอ...
อัพหาสาส์นแห่งชัยชนะ ปาไป 25 เหรียญแล้ว...
อีก 15 เหรียญล่ะ  Shocked

ถ้าจะเอาอ้อมกอด เพื่อแบทล่ะก็...
ฟื้นฟูขั้นสูงจะเหลือเพียงเวล 3 (ความรู้เรื่องบัพ 5 อ้อมกอด 5 ศรัทธาแรงกล้า 1 ฟื้นฟูพลังกาย 1 ฟื้นฟูพลังเวทย์ 1 ฟื้นฟูขั้นสูง 3 แถมมองไม่เห็นหายตัวอีก)
แต่จะเอาอ้อมกอดและสรรฯอีก
ฟื้นฟูขั้นสูงจะไม่ได้เลย (ความรู้เรื่องบัพ 5 อ้อมกอด 5 สรร 5)  Evil

ลองพระที่ว่า Support บ้าง
ถ้าเอาฟูหมู่ ต้องผ่าน 9-13 เหรียญ (ศรัทธาแรงกล้า 1 ฟื้นฟูพลังกาย 1 ฟื้นฟูพลังเวทย์ 1 ฟื้นฟูขั้นสูง 5 ฟูหมู่ 1-5)
เอาโอนถ่ายพลังเวทย์หมู่อีก ใช้ 5 เหรียญ (โอนถ่ายพลังเวทย์ 5 โอนถ่ายพลังเวทย์หมู๋ 0)
เอาชุบระดับ 5 อีก (พรแห่งลูซิส 5)
เอาสรรอีก 15 เหรียญ (ความรู้เรื่องบัพ 5 อ้อมกอด 5 สรร 5)  Evil

รวม... 34-38 เหรียญ
อีก 6 เหรียญ? จะเอาอะไรไปใช้อัพตี...  Huh?

เฮ้อ...  Cry
เพราะฉะนั้น พระมีทั้งข้อดี... ข้อเสียน๊ะ...
อย่าไปปรับมันเลย... T^T

(ถ้าปรับ C3 เหรอ... มันก็มีวิธีแก้ทางน๊ะ แต่ที่สำคัญ ถ้าปรับแสงแห่งเทพให้ลดลงล่ะก็... บอสก็ปรับความต้านทานให้ลดลงด้วยล่ะกัน...)
 ไม่ ไม่ ไม่

=YUI=
Jr. Member
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 24-07-2010, 12:22:54 »

อ้างจาก: Master RPG ที่ 24-07-2010, 09:54:53
สรุปแล้ว... คงจะไม่ปรับใช่มั้ย...
พระอ่ะ... มันครบยังไง...  Angry

ถ้าอัพสกิลที่โจมตีอย่างเดียว ก็ไม่สามารถ Support ได้
ถ้าอัพสกิลที่ Support อย่างเดียว ก็ไม่สามารถโจมตีได้

ถ้าบอกว่าพระสาส์นเหรอ...
อัพหาสาส์นแห่งชัยชนะ ปาไป 25 เหรียญแล้ว...
อีก 15 เหรียญล่ะ  Shocked

ถ้าจะเอาอ้อมกอด เพื่อแบทล่ะก็...
ฟื้นฟูขั้นสูงจะเหลือเพียงเวล 3 (ความรู้เรื่องบัพ 5 อ้อมกอด 5 ศรัทธาแรงกล้า 1 ฟื้นฟูพลังกาย 1 ฟื้นฟูพลังเวทย์ 1 ฟื้นฟูขั้นสูง 3 แถมมองไม่เห็นหายตัวอีก)
แต่จะเอาอ้อมกอดและสรรฯอีก
ฟื้นฟูขั้นสูงจะไม่ได้เลย (ความรู้เรื่องบัพ 5 อ้อมกอด 5 สรร 5)  Evil

ลองพระที่ว่า Support บ้าง
ถ้าเอาฟูหมู่ ต้องผ่าน 9-13 เหรียญ (ศรัทธาแรงกล้า 1 ฟื้นฟูพลังกาย 1 ฟื้นฟูพลังเวทย์ 1 ฟื้นฟูขั้นสูง 5 ฟูหมู่ 1-5)
เอาโอนถ่ายพลังเวทย์หมู่อีก ใช้ 5 เหรียญ (โอนถ่ายพลังเวทย์ 5 โอนถ่ายพลังเวทย์หมู๋ 0)
เอาชุบระดับ 5 อีก (พรแห่งลูซิส 5)
เอาสรรอีก 15 เหรียญ (ความรู้เรื่องบัพ 5 อ้อมกอด 5 สรร 5)  Evil

รวม... 34-38 เหรียญ
อีก 6 เหรียญ? จะเอาอะไรไปใช้อัพตี...  Huh?

เฮ้อ...  Cry
เพราะฉะนั้น พระมีทั้งข้อดี... ข้อเสียน๊ะ...
อย่าไปปรับมันเลย... T^T

(ถ้าปรับ C3 เหรอ... มันก็มีวิธีแก้ทางน๊ะ แต่ที่สำคัญ ถ้าปรับแสงแห่งเทพให้ลดลงล่ะก็... บอสก็ปรับความต้านทานให้ลดลงด้วยล่ะกัน...)
 ไม่ ไม่ ไม่

ที่บอกว่า อัฟสกิลโจมตีอย่างเดียวก็ไม่สามารถ Support ได้
             ถ้าอัฟสกิล Support อย่างเดียวก็ไม่สามารถโจมตีได้

1. ถ้าอัฟสกิลโจมตี เช่นลำแสงเทวะเต็มซึ่งเป็นสกิลโจมตี ก็ยังอัฟสกิลสาร์นต่อ หรือ กายทิพย์+อ้อมกอด+สรร
มันก็ยังซัพพอตได้นิ มันไม่ได้ยังไงเหรอคะ ช่วยอธิบายตรงนี้ที

2. ไม่อัฟสกิลโจมตีอะไรเลย ลำแสงเทวะ,สุริยาดแสง ก็ไม่ลง แค่เพิ่ม C3 ลงไป 3 สกิลก็โจมตีได้แล้ว

ได้อ่านข้างบนอย่างละเอียดแล้วหรือยังคะ?

ทางผ่านสายสาร์นคุณไม่ต้องอัฟ ขุมพลังเทวะกับลำแสงเทวะเลยเหรอยังไง?

แล้วสกิลอ้อมกอดก็ไม่จำเป็นต้องอัฟเพื่อแบทเท่านั้น มันใช้เป็นสกิลซัพพอตเพื่อนๆในการเก็บเลเวลก็ได้นี่คะ

แน่นอนว่าเล่นพระสายสาร์นแล้วมันก็ไม่มีสรร แต่มันก็บัฟตัวเองและคนอื่นได้จากสกิล C1 + ความรู้เรื่องบัฟได้นิ

ตามที่คุณพิมพ์มาข้างบนนี่ พระซัพพอตมันไม่ได้หมายความว่าจะต้องมีแค่ สรรรวมกับชุบ สายกาย,สายสาร์น,สายประตู ฯลฯ แล้วแต่จะผสมอีก

วิธีแก้ทาง C3 ของพระแบบที่คุณบอกมามันเป็นยังไงเหรอคะ
ตอนนี้หาทางแก้ได้แค่ (ทำยังไงก้ได้ให้ต้านทาน 100 - 200%) แม่นก็จะไม่ลดจนเหลือ 0 จากแสงเทพ, ใส่ของกันเวทให้น้อยทีุ่สุดเพื่อแก้แสงจู่โจม

แล้วบอสมันไปเกี่ยวอะไรกับแสงเทพด้วยล่ะ?

รอคำตอบที่ชัดเจนจากทีมงานเหมือนกันค่ะ ว่าจะปรับ/ไม่ปรับ แต่จะเป็นไปในแนวทางไหน ช่วยออกมายืนยันด้วยก็ดีนะคะ (สำหรับตอนนี้ที่ยังไม่ได้มีการเพิ่มสกิลใหม่ลงไป) จะได้ไม่ต้องมีกระทู้ประท้วงเรื่องพระขึ้นมาอีก  ให้มันชัดเจนไปเลย
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #59 เมื่อ: 24-07-2010, 12:55:14 »

ู^
^
^
แล้วพระที่ไม่มี C3 ละครับ

พระไมไ่ด้มี C3 ทุกคนนะ

ตอนนี้มีแต่คนรวย ที่หาซื้อมาเล่นกัน

สกิลนี้ คนส่วนใหญ่ ไม่ได้ลองใช้

การวิจารณ์สกิลนี้ ในเรื่องนี้จึงมีเพียง

คนส่วนใหญ่ที่โดนโจมตีจากพระ

และคนส่วนน้อยที่ใช้ C3 พระ

อีกอย่าง C3 พระ ผ่านการทดสอบมาจาก นรกแล้วนี้ครับ

ทำไม พอลงเซิร์ฟหลักแล้วยังต้องมาปรับอีก

หรือ ไม่ได้ทดสอบกัน ถึงความเหมาะสมของสกิลนี้กันหรอครับ  Huh?

ที่มีปัญหากันทุกวันนี้ไม่ใช่แค่ C3 พระ

แต่ C3 อาชีพอื่นๆ ด้วย ตกลง การมีอยู่ของ C3 ดีหรือไม่ดี

หรือ C3 นั้นดี แต่มันอยู่ที่คนใช้

ถ้าอย่างนั้นควรปรับคน หรือ C3

กระทู้นี้ น่าจะปิดไปได้แล้วนะ

เห็นทีมงานก็มาให้ความเด็ดขาดแล้วนี้

หรือต้องให้ กรรมการบริษัท มาฟันธง อีกรอบ 5555 ^^)

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]