GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ  (อ่าน 1534 ครั้ง)
{}Azz.{}
Newbie
*

Re: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ
« ตอบ #30 เมื่อ: 17-07-2010, 18:54:07 »

Angryพระแพ้เบอ มี ระเบิดคลั่ง เจอหง่อยกิน และสับ ก็นอนละ แถมตอนระเบิด ต้านทาน 100% ด้วย ใช้แสงจู่โจม เข้าก้อน้อย ยกเว้น โดนแสงเทพ Evil

สรุปว่าถ้าจะปรับ C3 เอากายทิพย์ ออกเลยดีม่ะ ไม่อยากให้พระเทพไง ก็ต้องเอาของเทพออก

//เผ่นไปไกลไม่เห็นฝุ่น อย่าได้ตามมาจองเวรกันเลย

อันตรายระวังกระทู้เดือด
DarkEagle
Sr. Member

Re: ขอความเด็ดขาดในเรื่องนี้หน่อยนะ
« ตอบ #31 เมื่อ: 18-07-2010, 07:37:53 »

เอางี้ไปเลย แก้แบบหน้ามืดไปก่อน  พระไม่สามารถฆ่าคนได้ ในแบท ในวอ หรือ PK แต่ฆ่ามอนได้  ในแบทในวอเป็นตัวสนับสนุนได้อย่างเดียว จบไป  และถ้ามีใครบอกจะไม่เล่นพระก็ไม่ต้องเล่น จบ  ถ้ามองเห็นประโยชน์ของพระจริงๆจะรู้ว่าพระเป็นสายสนับสนุนสำคัญเลยทีเดียว แต่ C3 ดันไปบู๊หมด เห็นมีเสาวิญญาณพอเข้าทางพระมั่ง แต่แสงแห่งเทพเอาไว้แหละ ไว้สดกะมอน

ว่ากันจริงๆมาเถียงกันเรื่องพระกันอยู่นี่ผมอยากจะให้ดู C3 เทรบ้าง มันจะออกไปทางสนับสนุนมากกว่าพระเสียอีก แต่เทรไม่มีบู๊กะเค้าเลย เค้าว่าเทรเอาไว้หาของมันก็ถูกต้อง และพระเอาไว้ทำไร.....ไว้บู๊  และบู๊ได้สุโค่ยเสียด้วย

ผมชอบน๊ะพระ สกิวก็ชอบ แต่ปัญหาคือสกิวมันดีจัดและดันฆ่าคนได้  ปรับๆๆๆๆๆ พระเอาไว้สนับสนุน ฆ่ามอนเวลได้ ฆ่าคนไม่ได้ จบ ถ้ากะแค่พระฆ่าคนไม่ได้แล้วใครจะเลิกเล่นพระก็เอาเถอะครับ  แต่ผมยังจะเล่นอยู่ ผมใช้พระเป็น

Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 18-07-2010, 08:01:25 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 18-07-2010, 07:37:53
    เอางี้ไปเลย แก้แบบหน้ามืดไปก่อน  พระไม่สามารถฆ่าคนได้ ในแบท ในวอ หรือ PK แต่ฆ่ามอนได้  ในแบทในวอเป็นตัวสนับสนุนได้อย่างเดียว จบไป  และถ้ามีใครบอกจะไม่เล่นพระก็ไม่ต้องเล่น จบ  ถ้ามองเห็นประโยชน์ของพระจริงๆจะรู้ว่าพระเป็นสายสนับสนุนสำคัญเลยทีเดียว แต่ C3 ดันไปบู๊หมด เห็นมีเสาวิญญาณพอเข้าทางพระมั่ง แต่แสงแห่งเทพเอาไว้แหละ ไว้สดกะมอน

ว่ากันจริงๆมาเถียงกันเรื่องพระกันอยู่นี่ผมอยากจะให้ดู C3 เทรบ้าง มันจะออกไปทางสนับสนุนมากกว่าพระเสียอีก แต่เทรไม่มีบู๊กะเค้าเลย เค้าว่าเทรเอาไว้หาของมันก็ถูกต้อง และพระเอาไว้ทำไร.....ไว้บู๊  และบู๊ได้สุโค่ยเสียด้วย

ผมชอบน๊ะพระ สกิวก็ชอบ แต่ปัญหาคือสกิวมันดีจัดและดันฆ่าคนได้  ปรับๆๆๆๆๆ พระเอาไว้สนับสนุน ฆ่ามอนเวลได้ ฆ่าคนไม่ได้ จบ ถ้ากะแค่พระฆ่าคนไม่ได้แล้วใครจะเลิกเล่นพระก็เอาเถอะครับ  แต่ผมยังจะเล่นอยู่ ผมใช้พระเป็น

Huh?

แก้ให้ฆ่าคนไม่ได้ในแบทในวอ.......อย่างนี้ผมว่าเอาพระออกเลยดีกว่า   ในแบทจะให้พระบัพให้กันยังไงละครับ ได้แค่ฟูเลือด...ซึ่งเล่นจริงๆแล้วใครเห็นพระฟูอยู่คงต้องฆ่าพระเป็นตัวแรก.   แล้วถ้าพระฆ่าคนไม่ได้จะให้ป้องกันตัวยังไงถ้าเจอแบบนี้ ?.
ในวอก็เหมือนกันโดนไล่ฆ่าจะให้โกยหนีอย่างเดียวหรอ ป้องกันตัวไม่ได้เลย !?!

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 18-07-2010, 10:36:38 »

อ้างจาก: ●••Veteranz••● ที่ 18-07-2010, 08:01:25
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 18-07-2010, 07:37:53

Huh?

แก้ให้ฆ่าคนไม่ได้ในแบทในวอ.......อย่างนี้ผมว่าเอาพระออกเลยดีกว่า   ในแบทจะให้พระบัพให้กันยังไงละครับ ได้แค่ฟูเลือด...ซึ่งเล่นจริงๆแล้วใครเห็นพระฟูอยู่คงต้องฆ่าพระเป็นตัวแรก.   แล้วถ้าพระฆ่าคนไม่ได้จะให้ป้องกันตัวยังไงถ้าเจอแบบนี้ ?.
ในวอก็เหมือนกันโดนไล่ฆ่าจะให้โกยหนีอย่างเดียวหรอ ป้องกันตัวไม่ได้เลย !?!

ผมเสนอไปขำๆครับ อิอิ เค้าคงไม่ทำหรอก  แต่ว่าถ้าแบบว่า ในวอ พระฆ่าใครไม่ได้ คนอื่นก็ฆ่าพระไม่ได้เช่นกัน เอาไปยืนเป็นอนุสาวรีย์ คอยบัพคอยฮิล  ผมเสนอขำๆ เพราะผมรู้ว่าคนเล่นพระก็ต้องไม่ยอม เพราะเอาพระลงแบทปล่อยแสงหนุกหนาน และสิ่งสำคัญที่ทำให้คนไปเวลให้สูงๆก็เพื่อมาเล่นกัน วัดกันเป็นความสนุกของเกมส์

ผมก็ไม่ขัดข้องเรื่องสกิวที่มัันดีๆ ก็เห็นมีคนค้านกันเยอะ บางคนก็บอกว่าดี บางคนก็บอกดีเกินเหตุ จึงเห็นว่าบางทีถ้าจะมาตั้งกระทู้เถียงกันไปมา เรามาลองหาทางแก้หรือหาความลงตัวมานำเสนอและออกความเห็นกันดีกว่า แต่ไม่ใช่ความเห็นแบบไปสู้แพ้เขามาแล้วมาโวยให้ปรับ เพราะถ้าจะเอาอย่างนั้นคงต้องปรับทุกอาชีพ เพราะแต่ละสายอาชีพมันมีดี-ด้อยต่างกัน สกิวหรือคลาส 3 ที่มีอออกมาก็เป็นสกิวที่ใช้เวลและสนับสนุนการเก็บเวลทั้งสิ้น 

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็มบันนี่
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-07-2010, 11:24:36 »

^
^
^
ยืนเป็นอนุสาวรีย์  Evil
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-07-2010, 19:29:18 »

^
^
^
 Huh?

NeeD not to know

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #36 เมื่อ: 18-07-2010, 19:44:43 »

^
^
^

woon

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 19-07-2010, 02:58:54 »

^

^

^

Sad
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 19-07-2010, 15:07:17 »

^
^
^
 Huh? Huh? Huh? Huh?
V
V
V

MiU
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 19-07-2010, 15:30:27 »

ู^
^
^

woon Huh?

ใครไม่ปั๊ม โดดทับตัวแบน...
อุ้ม!! แทยัง กลับบ้าน... จะเซ็กซี่เกินไปแล้ว =.,=
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #40 เมื่อ: 19-07-2010, 19:33:57 »

^
^
^
 Angry

เรปล่างห้ามพิมเเบบนี้นะ   ..โอเค ซึ้ง  Sad

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #41 เมื่อ: 19-07-2010, 19:38:09 »

กระทู้นี้อาจเหมือนกระทู้ที่ผ่านๆมา

naygue
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 19-07-2010, 20:26:36 »

^
^
^
^

ของ

^
^
^

โอเคไม่ใช่เรปล่างของเรปของเรปบนละ  Shocked

งง ปะ  Embarrassed

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #43 เมื่อ: 20-07-2010, 19:08:21 »

เช่นนั้นผมขออนุญาตให้ความเด็ดขาดนะครับ
ว่า ทางทีมงานจะทำการปรับสกิลต่างๆ ก็ต่อเมื่อผ่านการทดสอบว่าสกิลนั้นๆส่งผลเสียต่อสมดุล และความเสียหายต่อเกมจริงๆ ในทุกๆด้านครับ
มิใช่แค่ปรับเพราะการแพ้ทางของอาชีพอื่นภายในแบทเทิล โดยไม่คำนึงถึงประโยชน์การใช้งานของสกิลในด้านอื่นๆครับ

ถ้าการปรับสกิลเป็นไปตามเหตุผลเพราะแบบเทิล คงมีการปรับสกิลแบบไม่มีที่สิ้นสุดครับ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #44 เมื่อ: 20-07-2010, 19:29:20 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-07-2010, 19:08:21
เช่นนั้นผมขออนุญาตให้ความเด็ดขาดนะครับ
ว่า ทางทีมงานจะทำการปรับสกิลต่างๆ ก็ต่อเมื่อผ่านการทดสอบว่าสกิลนั้นๆส่งผลเสียต่อสมดุล และความเสียหายต่อเกมจริงๆ ในทุกๆด้านครับ
มิใช่แค่ปรับเพราะการแพ้ทางของอาชีพอื่นภายในแบทเทิล โดยไม่คำนึงถึงประโยชน์การใช้งานของสกิลในด้านอื่นๆครับ

ถ้าการปรับสกิลเป็นไปตามเหตุผลเพราะแบบเทิล คงมีการปรับสกิลแบบไม่มีที่สิ้นสุดครับ

ขอเก็บไว้ อ้างเรื่อยๆ นะ ข้อความนี้ ^^)v

เบื่อพวกแพ้แบท โห๊ะๆๆๆ

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4