GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกเล่นแล้วครับ เพราะความไม่สมดุล  (อ่าน 1553 ครั้ง)
โนบิตะยัง โดเรม้อน
Newbie
*

เลิกเล่นแล้วครับ เพราะความไม่สมดุล
« เมื่อ: 16-07-2010, 08:50:57 »

มีเกมไหนบ้างละครับที่สายซัฟเก่งกว่าสาบบู้ที่เคยเห็นมาอสุราเกมส์แรกครับพระสกิลโกงๆทั้งนั้นแทนที่จะให้ใช้ในแบทกับสงครามไม่ได้เพราะมันโกงก็ไม่ทำปล่อยให้โกงกันอยู่แบบผมเล่นจน+ของยศองทั้งตัวใส่เซทอาวุธแร89สู้พระไม่ได้แค่พระมีเลเวล70+สกิล บอลแสง แสงจู่โจม อ้อมกอกแค่นะกะเทพแล้วถามหน่อยว่าที่ผมอุส่าไป+ของกะหาของแร่มาใช้เพื่ออะไรเพื่อมาแพ้สาบซัฟเนี่ยนะ-*- Shockedผมเล่น 4 ไอดีเติมเงินไปรวมๆเกือบ3พันบอกตรงๆว่าเล่นมาถึงวันนี้รู้สึกว่าเสียเวลาและเสียดายตังอย่างมาก
อาจมีคนบอกว่าพระเทพก็เล่นพระดิไม่ต้องปรับแล้วคนที่ชอบเล่นอาชีพอื่นทำไง

ยิงวิกะวอยิงเซงทำไรพระไม่ได้เลย
พาลากะเดินช้าพระโกยหนีแล้วยองสบาย เบอด้วย เบลดดาบคู่อีก
ที่เห็นพอสู้ได้ก็แค่ ทหาร กะแอสเทพๆ ชาบคลาส 3 ศรแห่งจิต นอกนั้นหมดสิท
แล้วพระชอบเกียนในแบทด้วยครับเซงเข้าไ

Newbie

Re: เลิกเล่นแล้วครับ เพราะความไม่สมดุล
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-07-2010, 09:11:43 »

ดีๆ เลิกเล่นไปเลย

พวกแพ้แบทแล้วมาโวยวาย

รำคาญ

ปรับเพื่อให้คุณชนะเนี้ยนะ

คุณคนเดียวหรือบางกลุ่มชนะ

แล้วคนส่วนใหญ่ที่ไม่ได้เล่นแบทละ

เค้าใช้สกิลในการเล่น ช่วยเพื่อน เก็บเลเวล

เค้าต้องซวย รับกรรมไปด้วย เพื่อให้คุณชนะแบทหรอ

นิสัยเห็นแก่ตัวที่สุด

ถ้าแพ้คาเดท ก็คงจะบอกให้ปรับด้วยซินะ

ว่าคาเดท โกง !!

แล้วอย่ามาอ้าง เล่น 4 ไอดี หมดไป 3 พัน

ผมเล่น 8 ไอดี ขาดอีก 2 อาชีพครบเซ็ต

หมดไปเป็นหมื่นแล้ว

รู้ได้ไงว่าเติมเป็นหมื่นๆ

เข้าเซิร์ฟนรกแล้วเช็คโซลก็รู้แล้ว -..-)

Newbie
*

Re: เลิกเล่นแล้วครับ เพราะความไม่สมดุล
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-07-2010, 09:40:03 »

เพราะคุนเล่นพระอะดิเลยไม่มองครามจิงพระนะสายบัฟไม่ใช้สายบู้จะเก่งกว่าสายบู้ได้ไงสงครามเค้าจิงๆสาบบู้ต้องคอยคุมกันสายซัฟไม่ใช่สายซัฟลุยเลยบู้ตายเรียบถูกไหมครับ ผมไม่ได้แพ้แทมแล้วพานแต่ผมเวลมา + ของของมาก็อยากไปวอมันๆบางไม่ใช่เข้าไปเจอพระแล้วเซง แสงแห่งเทพทีตายหมู่ดีกว่าสกิลหมู่ของวิ ดีกว่าเห็นๆ
ถูกไหม คิดเอาเองอย่าเข้าข้างตัวเองเพราะเพียงว่าคุนเล่นพระแล้วคนอื่นละ อีกหลายคนที่ไม่ได้เล่นพระ หรือคุนจะบอกให้เค้าเล่นพระให้หมดจะได้เท่าเทียบ แล้วความสุมดุลที่ผมถามถึงมันอยู่ที่ไหนละครับ ทำอาชีพอื่นมาเพื่อไร จุ จุ ทำไม จะ + ของทำไม จะหาแร มาใช้ทำไม ในเมื่อของมันเห็นๆอยู่ สำแสงจู่โจมยิงไงก็เข้าดวงแสงปีศาจกันได้ ยิงแรงจิงๆได้แค่ 2 พันเลือดพระจุแล้วเกือบหมื่น ฟูทีละ 3 พัน ถามว่าเว่อไหม
  อึดได้ครับแต่ยิงแรงนี่มันเว่อไป ดูแล้วเมือน วิกะพระรวมร่างกันเลยอาชีพนี้
ถูกไหม

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-07-2010, 10:08:11 »

อ้างจาก: กิต ครับ ที่ 16-07-2010, 09:40:03
เพราะคุนเล่นพระอะดิเลยไม่มองครามจิงพระนะสายบัฟไม่ใช้สายบู้จะเก่งกว่าสายบู้ได้ไงสงครามเค้าจิงๆสาบบู้ต้องคอยคุมกันสายซัฟไม่ใช่สายซัฟลุยเลยบู้ตายเรียบถูกไหมครับ ผมไม่ได้แพ้แทมแล้วพานแต่ผมเวลมา + ของของมาก็อยากไปวอมันๆบางไม่ใช่เข้าไปเจอพระแล้วเซง แสงแห่งเทพทีตายหมู่ดีกว่าสกิลหมู่ของวิ ดีกว่าเห็นๆ
ถูกไหม คิดเอาเองอย่าเข้าข้างตัวเองเพราะเพียงว่าคุนเล่นพระแล้วคนอื่นละ อีกหลายคนที่ไม่ได้เล่นพระ หรือคุนจะบอกให้เค้าเล่นพระให้หมดจะได้เท่าเทียบ แล้วความสุมดุลที่ผมถามถึงมันอยู่ที่ไหนละครับ ทำอาชีพอื่นมาเพื่อไร จุ จุ ทำไม จะ + ของทำไม จะหาแร มาใช้ทำไม ในเมื่อของมันเห็นๆอยู่ สำแสงจู่โจมยิงไงก็เข้าดวงแสงปีศาจกันได้ ยิงแรงจิงๆได้แค่ 2 พันเลือดพระจุแล้วเกือบหมื่น ฟูทีละ 3 พัน ถามว่าเว่อไหม
  อึดได้ครับแต่ยิงแรงนี่มันเว่อไป ดูแล้วเมือน วิกะพระรวมร่างกันเลยอาชีพนี้
ถูกไหม

ช่างเเม่งเหอะครับเลิกเล่นเลย  ผมก็จะเลิกละ  ไปหาเกมส์ออนไลน์อย่างอื่นเล่นดีกว่า  เกมส์มันเสื่อม
ผมเเนะนำนะ  MapleStory สังคมดีภาพสวย ตัวละครน่ารักด้วย

อย่าไปยึดติดกับเกมส์นี้เลย  ผมเลิกได้เเล้ว     เเต่กว่าจะเลิกได้  มันก็เหมือนบุหรี่เลย ยากซิบ   

เพราะอะไรหรอ   เพราะเล่นมานานเเล้วไง   มันเสียดายเวลา 
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-07-2010, 10:11:35 »

เหมือนกันครับเล่นจนเริ่มเทพแล้วการงานกะเก็บจนเวล 11 แล้วเสียดายมากๆแต่ไม่ไหวจิงๆเล่นแล้วถ้อแท้ Cry

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-07-2010, 10:12:48 »

อีกอย่างนะ  ขนาดผมเล่นพระเอง ผมยังรู้ว่ามันโกงเลย   ไม่ขอให้ปรับ เพราะมันไม่ปรับอยู่เลย
เดียวก็มีพวกโง่ๆ ออกมาโชว์ความโง่อีก     สมมุติ ให้คนทั้งประเทศ   มาศึกษาเกมส์นี้เเล้วให้โหวดว่าอาชีพอะไรโกงสุด

ผมตอบเเทนได้เลยว่า พระ   เเต่ก็ช่างเหอะ

เดียวเรปล่างก็มาโชว์ความโง่    ออกความคิดเห็นโง่ๆ     เพราะกูเล่นพระ อะนะ  
คนมันจะโง่ก็ปล่อยมันโง่   หน้า  ขำจริงๆ    laugh laugh
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-07-2010, 10:18:57 »

เหนื่อยไหม

กับการสลับไอดีไปมา

เพื่อสร้างกระแส

พิมพ์ก็ผิดๆ ถูกๆ

รูปประโยคก็ วกวน

ส่อได้ถึงอะไรหลายๆ อย่าง - -)

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-07-2010, 10:20:41 »

ใครว่าพระเทพสุดในแบทกับวอกันครับ...เท่าที่ดูมามีแค่ "คาเดท" เท่านั้นที่ฆ่าพระไม่ได้ (มั้ง เพราะคาเดทบ้างคนเล่นเทพเกิ๊นก็มี !?!)

อย่าลืมสิพระเป็น "สายเวทย์" เอาสายกายภาพไปสู้ก็แพ้เป็นปกติอยู่แล้วนิ !?!......แล้วมันเกี่ยวมั้ยอ่ะ ว่า "สายบู๊" ต้องเก่งกว่า "สายบัพ"
และผมว่าไม่จริงด้วยที่สายบู๊ต้องคอยคุ้มกันสายบัพ

เวลาจะวอที - พระๆ  บัพที กาย+เวทย์  สาน+สรร  กายทิพย์ ให้ด้วยน่ะ
พอใกล้จะตาย - ฟูหมู่ที  ฟูเราที  1111111+

แล้วอย่างนี้ใครกันแน่ที่เป็นสายคุ้มกันใครกันแน่ ?

ปล. โทดทีเรปบนก่อนหน้านี้ (เรปก่อนคุณ Ⓓr.™) ...พอดีผมเล่นเซนจูเรี่ยนสายปืน+ระเบิดอ่ะน่ะ ไม่มีแทงสลายบัพยังชนะได้เลยและผมก็ไม่ได้เล่นพระด้วย.   เพราะฉะนั้นจะกล่าวพาดพิงหรือด่าถึงเรปไหนหรือใครก็ให้มันดีๆหน่อย

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-07-2010, 10:21:04 »

อ้างจาก: กิต ครับ ที่ 16-07-2010, 09:40:03
ถูกไหม

พูดถึงความสมดุลมันก็คงยังไม่สมดุลหรอกนะ
แต่อยากให้มองว่า แต่ละอาชีพมันก็มีสายการเล่นที่หลากหลาย
ไม่จำเป็นต้องจำกัดว่า อาชีพนี้ต้องเ่ล่นสายนี้แล้วจะเล่นสายอื่นๆไม่ได้

จำเป็นด้วยเหรอว่าอาชีพพระต้องมีหน้าที่ซัพอย่างเดียว
ทำไมเบลดถึงมีดาบคู่ ดาบใหญ่
ทำไมพาลาดินถึงมีสายกระบี่ สายหอก
ทำไมวอลอคถึงมีสายอัญเชิญ สายสาป
ทำไมทหารถึงมีสายปืน สายระเบิด
ทำไมแอสถึงมีสายมีด สายดาวกระจาย
ทำไมชาปถึงมีสายยิงเร็ว ยิงแรง
ทำไมวิซาดถึงมีสายเวทธาตุต่างๆ
ทำไมเบอถึงมีสายขวานเล็ก ขวานใหญ่
ทำไมเทรถึงมีสายแส้ สายปืน

และแต่ละสายก็ไม่ได้จำกัดเจาะจงว่าต้องเล่นแบบนี้นะ ห้ามเล่นแบบนี้
เคยเล่นแอสสายวิทมั้ยคับ
เคยเล่นเบลดสายหลบมั้ยคับ
เคยเล่นพาลาดินสายอิ๊นมั้ยคับ
เคยเ่ล่นพระสายสเตร๊งมั้ยคับ

มันสามารถเล่นได้ตั้งหลายรูปแบบ
แล้วแต่คนจะชอบ แล้วแต่จุดประสงค์

มองให้กว้างๆคับ คุณคิดว่าคนที่เล่นพระจะเก่งทุกคนมั้ย
มีของดีๆ ยศสูงๆ เลเวลเยอะๆ ฝึก c3 ระดับสูงได้กันทุกคนเหรอ
แต่ละอาชีพมันมีทางแก้ทางรอดอยู่แล้ว

จะมาบอกว่า พระชนะทางทุกอาชีพมันก็ไม่ได้หรอก
ต้องดูปัจจัยต่างๆว่าทำไมเค้าถึงเล่นชนะคุณได้

ถ้าในทางกลับกันผมเล่นชาปธรรมดาใส่ของกระจอกๆ
เข้าแบทไปสู้กับเบลด ผมต้องมาโวยเหรอ ว่าเบลดเทพ
ยิงห่างเป็นกิโลยังจะสวนกลับได้อีก  อ้าว เวอร์เกินไปแล้ว
อ่ะ ถ้าเป็นแบบนี้เชื่อเหอะ ก็ต้องมีคนเล่นเบลดออกมาแก้ต่างอีก
ว่าผมมันกระจอกเอง เอ๊า ทำไมไม่ไปเล่นเบลดล่ะ ไม่ก็บอกว่า ก็สกิลเค้าทำมาดีแล้ว จะให้ปรับอะไรอีก

กลับกันถ้าผมไปตีพระ พุ่ง พราง หมื่นมีด ติดพันธมิตรฯ
พระจะสวนกลับตอนไหน อย่างดีฮิวให้ทันก็จะแย่แล้ว
เอ้า พระก็มาโวยอีก แอสเทพ พระโต้ตอบไม่ได้เลย
เวรล่ะสิ แอสไม่ฟันรัวๆ จะให้สโลฯเหมือนแสดง MV เรอะ
แล้วถ้าเบลดไปตีทหารแล้วโดนทหารยิงกลับมาล่ะ
อ้าว ทหารก็เทพอีก ก็โวยกันอีก
พอเอาเบอไปตีชาป ยังไม่ทันถึงตัวถูกสกัดขา แล้วโดนยิงดับ ก็โวยว่าชาปเทพอีก
แล้วตกลงมีอาชีพอะไรไม่เทพบ้างเนี่ย

ที่มาจับสกิลวิเคราะห์กันว่าอันนั้นดีอย่างนั้นอันนี้ด้อยอย่างนี้
จะว่าถูกมันก็ถูกหรอก อาจจะปรับกันได้บ้าง แต่คงไม่ทั้งหมด
จะบอกว่าเพราะแพ้สกิลนี้ของอาชีพนี้ เลยอยากให้ปรับมันก็คงใช่ที่
หรือแม้จะขอปรับให้สกิลของอาชีพที่เล่นอยู่ดีขึ้น มันก็ต้องคิดกันนานอีก เดี๋ยวจะโวยกันอีก

ที่จริงมันขึ้นอยู่กับจังหวะด้วยเหมือนกันนะ ว่าใครจะชิงจังหวะลงมือได้ก่อน
และบวกด้วยปัจจัยเสริมต่างๆ ทั้งเลเวล ของสวมใส่ การออฟของ
สเตตัสและสกิลที่อัพมา

ถ้าเทพจนรับไม่ได้อย่างที่ว่าจริง ทำไมถึงมีคนสามารถสู้กับอาชีพที่คุณโวยกันได้
ทำไมถึงมีคนหาวิธีแก้ทางการเล่นของอาชีพที่คุณว่าเวอร์ได้ล่ะ
ทำไมคุณไม่ถามคนเหล่านี้ดูบ้างล่ะ เวลาเห็นเค้าชนะอาชีพที่คุณแพ้น่ะ
ว่าเค้าเล่นยังไง ใส่ของอะไร มีเทคนิคแบบไหน ถึงทำให้ชนะได้
จะว่าหาทางแก้ไม่ได้ก็คงไม่ใช่ เพราะไม่อย่างนั้นคงไม่มีคนกล้าออกมาท้าทายกันเวลามีการโวยหรอกจริงมั้ย

ก็แค่คนที่เอาดีไม่ได้ซักอาชีพมาบ่นๆเพ้อๆแหละนะ ไม่ใส่ใจก็ไม่ได้ว่าอะไร
สบายใจที่จะระบาย ไม่เดือดร้อนใครใช่มั้ยเนี่ย
เหอะๆ

laugh

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 10:12:48
อีกอย่างนะ  ขนาดผมเล่นพระเอง ผมยังรู้ว่ามันโกงเลย   ไม่ขอให้ปรับ เพราะมันไม่ปรับอยู่เลย
เดียวก็มีพวกโง่ๆ ออกมาโชว์ความโง่อีก     สมมุติ ให้คนทั้งประเทศ   มาศึกษาเกมส์นี้เเล้วให้โหวดว่าอาชีพอะไรโกงสุด

ผมตอบเเทนได้เลยว่า พระ   เเต่ก็ช่างเหอะ

เดียวเรปล่างก็มาโชว์ความโง่    ออกความคิดเห็นโง่ๆ     เพราะกูเล่นพระ อะนะ  
คนมันจะโง่ก็ปล่อยมันโง่   หน้า  ขำจริงๆ    laugh laugh

เอ่อ โทษทีนะ ที่เล่นมาทุกอาชีพแล้วอ่ะ laugh
และก็ขอโทษด้วยนะ ที่แสดงความคิดเห็นแบบโง่ๆได้ไม่เท่าคุณอ่ะนะ

คนเราไม่ให้เกียรติคนอื่นแล้ว ถ้าหากคนอื่นจะไม่ให้เกียรติก็คงไม่เป็นไรใช่มะ
เท่าเทียมกันนี่เนอะ

ขอโ่ง่แบบมีสาระละกันเนอะ  คงไม่ว่ากันนะ
 laugh

$àiñt_฿ë®®¥—♥
Sr. Member

ไม่มีใครรักเรา นอกจากตัวเราเอง...

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-07-2010, 10:29:22 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 16-07-2010, 10:21:04
ถูกไหม

พูดถึงความสมดุลมันก็คงยังไม่สมดุลหรอกนะ
แต่อยากให้มองว่า แต่ละอาชีพมันก็มีสายการเล่นที่หลากหลาย
ไม่จำเป็นต้องจำกัดว่า อาชีพนี้ต้องเ่ล่นสายนี้แล้วจะเล่นสายอื่นๆไม่ได้

จำเป็นด้วยเหรอว่าอาชีพพระต้องมีหน้าที่ซัพอย่างเดียว
ทำไมเบลดถึงมีดาบคู่ ดาบใหญ่
ทำไมพาลาดินถึงมีสายกระบี่ สายหอก
ทำไมวอลอคถึงมีสายอัญเชิญ สายสาป
ทำไมทหารถึงมีสายปืน สายระเบิด
ทำไมแอสถึงมีสายมีด สายดาวกระจาย
ทำไมชาปถึงมีสายยิงเร็ว ยิงแรง
ทำไมวิซาดถึงมีสายเวทธาตุต่างๆ
ทำไมเบอถึงมีสายขวานเล็ก ขวานใหญ่
ทำไมเทรถึงมีสายแส้ สายปืน

และแต่ละสายก็ไม่ได้จำกัดเจาะจงว่าต้องเล่นแบบนี้นะ ห้ามเล่นแบบนี้
เคยเล่นแอสสายวิทมั้ยคับ
เคยเล่นเบลดสายหลบมั้ยคับ
เคยเล่นพาลาดินสายอิ๊นมั้ยคับ
เคยเ่ล่นพระสายสเตร๊งมั้ยคับ

มันสามารถเล่นได้ตั้งหลายรูปแบบ
แล้วแต่คนจะชอบ แล้วแต่จุดประสงค์

มองให้กว้างๆคับ คุณคิดว่าคนที่เล่นพระจะเก่งทุกคนมั้ย
มีของดีๆ ยศสูงๆ เลเวลเยอะๆ ฝึก c3 ระดับสูงได้กันทุกคนเหรอ
แต่ละอาชีพมันมีทางแก้ทางรอดอยู่แล้ว

จะมาบอกว่า พระชนะทางทุกอาชีพมันก็ไม่ได้หรอก
ต้องดูปัจจัยต่างๆว่าทำไมเค้าถึงเล่นชนะคุณได้

ถ้าในทางกลับกันผมเล่นชาปธรรมดาใส่ของกระจอกๆ
เข้าแบทไปสู้กับเบลด ผมต้องมาโวยเหรอ ว่าเบลดเทพ
ยิงห่างเป็นกิโลยังจะสวนกลับได้อีก  อ้าว เวอร์เกินไปแล้ว
อ่ะ ถ้าเป็นแบบนี้เชื่อเหอะ ก็ต้องมีคนเล่นเบลดออกมาแก้ต่างอีก
ว่าผมมันกระจอกเอง เอ๊า ทำไมไม่ไปเล่นเบลดล่ะ ไม่ก็บอกว่า ก็สกิลเค้าทำมาดีแล้ว จะให้ปรับอะไรอีก

กลับกันถ้าผมไปตีพระ พุ่ง พราง หมื่นมีด ติดพันธมิตรฯ
พระจะสวนกลับตอนไหน อย่างดีฮิวให้ทันก็จะแย่แล้ว
เอ้า พระก็มาโวยอีก แอสเทพ พระโต้ตอบไม่ได้เลย
เวรล่ะสิ แอสไม่ฟันรัวๆ จะให้สโลฯเหมือนแสดง MV เรอะ
แล้วถ้าเบลดไปตีทหารแล้วโดนทหารยิงกลับมาล่ะ
อ้าว ทหารก็เทพอีก ก็โวยกันอีก
พอเอาเบอไปตีชาป ยังไม่ทันถึงตัวถูกสกัดขา แล้วโดนยิงดับ ก็โวยว่าชาปเทพอีก
แล้วตกลงมีอาชีพอะไรไม่เทพบ้างเนี่ย

ที่มาจับสกิลวิเคราะห์กันว่าอันนั้นดีอย่างนั้นอันนี้ด้อยอย่างนี้
จะว่าถูกมันก็ถูกหรอก อาจจะปรับกันได้บ้าง แต่คงไม่ทั้งหมด
จะบอกว่าเพราะแพ้สกิลนี้ของอาชีพนี้ เลยอยากให้ปรับมันก็คงใช่ที่
หรือแม้จะขอปรับให้สกิลของอาชีพที่เล่นอยู่ดีขึ้น มันก็ต้องคิดกันนานอีก เดี๋ยวจะโวยกันอีก

ที่จริงมันขึ้นอยู่กับจังหวะด้วยเหมือนกันนะ ว่าใครจะชิงจังหวะลงมือได้ก่อน
และบวกด้วยปัจจัยเสริมต่างๆ ทั้งเลเวล ของสวมใส่ การออฟของ
สเตตัสและสกิลที่อัพมา

ถ้าเทพจนรับไม่ได้อย่างที่ว่าจริง ทำไมถึงมีคนสามารถสู้กับอาชีพที่คุณโวยกันได้
ทำไมถึงมีคนหาวิธีแก้ทางการเล่นของอาชีพที่คุณว่าเวอร์ได้ล่ะ
ทำไมคุณไม่ถามคนเหล่านี้ดูบ้างล่ะ เวลาเห็นเค้าชนะอาชีพที่คุณแพ้น่ะ
ว่าเค้าเล่นยังไง ใส่ของอะไร มีเทคนิคแบบไหน ถึงทำให้ชนะได้
จะว่าหาทางแก้ไม่ได้ก็คงไม่ใช่ เพราะไม่อย่างนั้นคงไม่มีคนกล้าออกมาท้าทายกันเวลามีการโวยหรอกจริงมั้ย

ก็แค่คนที่เอาดีไม่ได้ซักอาชีพมาบ่นๆเพ้อๆแหละนะ ไม่ใส่ใจก็ไม่ได้ว่าอะไร
สบายใจที่จะระบาย ไม่เดือดร้อนใครใช่มั้ยเนี่ย
เหอะๆ

laugh

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 16-07-2010, 10:12:48
อีกอย่างนะ  ขนาดผมเล่นพระเอง ผมยังรู้ว่ามันโกงเลย   ไม่ขอให้ปรับ เพราะมันไม่ปรับอยู่เลย
เดียวก็มีพวกโง่ๆ ออกมาโชว์ความโง่อีก     สมมุติ ให้คนทั้งประเทศ   มาศึกษาเกมส์นี้เเล้วให้โหวดว่าอาชีพอะไรโกงสุด

ผมตอบเเทนได้เลยว่า พระ   เเต่ก็ช่างเหอะ

เดียวเรปล่างก็มาโชว์ความโง่    ออกความคิดเห็นโง่ๆ     เพราะกูเล่นพระ อะนะ 
คนมันจะโง่ก็ปล่อยมันโง่   หน้า  ขำจริงๆ    laugh laugh

เอ่อ โทษทีนะ ที่เล่นมาทุกอาชีพแล้วอ่ะ laugh
และก็ขอโทษด้วยนะ ที่แสดงความคิดเห็นแบบโง่ๆได้ไม่เท่าคุณอ่ะนะ

คนเราไม่ให้เกียรติคนอื่นแล้ว ถ้าหากคนอื่นจะไม่ให้เกียรติก็คงไม่เป็นไรใช่มะ
เท่าเทียมกันนี่เนอะ

ขอโ่ง่แบบมีสาระละกันเนอะ  คงไม่ว่ากันนะ
 laugh

ถูกใจเรปนี้ เอาไป 100000000 แต้ม  ใช่

언제나 처은의 이 마음으로 너를 사란해 걸어왔던 시간보다 남은 날이 더 많아
โดนเตะจากเซิร์ฟ
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-07-2010, 10:36:59 »

ทุกสายอาชีพมันต้องอิงกันอยู่แล้วครับ

อย่างไปดีมอนเวลสูงๆ นี่ ต้องมีพวก โจมตีไป กะพระ

ไม่มีพวกโจมตี พระลงไปคนเดียวก็แย่ครับ

ไม่มีพระ ฝ่ายโจมตีก็แย่เช่นกันครับ    ใช่

(งง มั้ย?? อิอิ)

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-07-2010, 10:45:48 »

แบทกันไปทำไม .. ก็รู้ค่ะ .. เพื่อความสนุก .. ไม่งั้นเกมเขาจะสร้างแบทมาทำไม ..

แต่มันไม่ใช่ทั้งหมดค่ะ .. แบทแค่ส่วนหนึ่ง .. เวลาโวยน่ะ ลองคิดถึงคนที่เขาไม่ได้ใช้สกิล C3 ไว้ต่อสู้บ้างสิคะ ..

บางคน .. เขาใช้หาเหรียญกิลด์ บางคน .. ใช้ช่วยในการเก็บเลเวล อย่างที่คุณ Ⓓr.™ บอกค่ะ ..

มันไม่ได้มีไว้แค่แบท .. หากจะมากล่าวหาว่าเล่นพระ .. ไม่ใช่เลยค่ะ .. เราเล่นอาชีพ ชาร์ปชูตเตอร์ ค่ะ ..

ใครบอกคะ .. ว่า แสงแห่งเทพ ดีกว่า สกิลหมู่ของวิซาร์ด .. แสงแห่งเทพโจมตีทุก ๆ 5 วินาที

มันยังเปิดช่องว่างให้มีโอกาสไปถึงตัวพระเพื่อจัดการ เพื่อที่สกิลจะได้หมดผลไป .. แต่วิซาร์ด โจมตีรัว ๆ ไม่เปิดช่องทางให้เข้าถึงตัว ..

บางสกิล ทำให้เดินช้า เข้าถึงตัวยากเหมือนกัน .. ทำไมละคะ .. พระเทพบ้างไม่ได้หรอ ..

พระ ต้องคอยซัฟคนอื่นเหมือนเบ๊ตลอดเลยหรอคะ .. ก็รู้ค่ะ พระเป็นอาชีพที่ช่วยเหลือคนอื่น .. แต่ ..

บางคนขอบัฟพระแบบเบ๊ .. เช่น .. มีคนเดินมา พูดว่า “บัฟ” ฉายาพระ เขาตั้งไว้ว่า เล่น 2 จอ ไม่อยู่ ..

ฉายาไม่เคยอ่านกัน แค่พระไม่อยู่ แล้วมาขอ .. ไม่สิ สั่ง ดีกว่า .. สั่งบัฟ ก็ด่าอีก ..

บางคน บอกว่า “บัฟดิ” .. “แม่นพละหลบ” .. บัฟให้ .. ก็ไม่มีคำว่า ขอบคุณ ..

ทำไม .. อาชีพอื่นไม่โดนสั่งเหมือนแบ๊บ้าง .. ทำไมพระต้องโดนใช้เหมือนเบ๊อาชีพเดียว ..

อ่ะ .. ลอยทะเล .. นอกเรื่อง .. งั้นขอแสดงความโง่ของตัวเองไว้แค่นี้ละค่ะ .. จะออกไปข้างนอกแล้ว ..

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-07-2010, 11:00:42 »

ใครบอกว่าพระตายแล้วแสงแห่งเทพหาย ไม่หายนะครับลองมาแล้ว 1 แลก 10 พระตาย 1 เราตายหมู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-07-2010, 11:04:22 »

ไปและครับบายเถียงกันไปก็เท่านั้น ขอให้ทุกคนจงโชคดี ผมกะอยากเล่นอยู่นะแต่ไม่ไหว จะบอกว่าพระมีของดีถึงเก่งแต่คุนลองคิดในระดับเดียวกันดูดิ อีกคนก็มีของดีแต่สกิลโกงเห็นๆอยู่ใครจะไปไหว  Cool Cool Cool โชคดีครับชาวอสุราทุกคน ไม่ได้เรียกร้องแค่อยากระบาย-*-

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-07-2010, 11:06:43 »

แล้วที่เห็นทุกวันนี้ทำไมผมเห็นเวลาพระกำลังร่ายแสงแห่งเทพ หรือ ไม่ก็ร่ายเสร็จแล้ว พอคนอื่นๆที่โดนปุ๊ปก็รีบมาฆ่าพระคนที่ใช้คนนั้นทันทีเลยละรุมฆ่าพระคนเดียวกันทุกคน (ต้องไปวัดดวงกันอีกว่าใครจะได้คะแนนไป)

หรือว่าทุกครั้งที่ลงแบทหรือวอคิดอยู่แค่ว่า "ตัวเอง "ต้อง" หรือ "ห้าม" ตายเป็นเสมอ ?"

ปล. โชคดี ~

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4