GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกเล่นแล้วครับ เพราะความไม่สมดุล  (อ่าน 1553 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: เลิกเล่นแล้วครับ เพราะความไม่สมดุล
« ตอบ #30 เมื่อ: 16-07-2010, 18:25:24 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 16-07-2010, 17:15:02
ผมจะพูดสั้นๆนะ  ลึกๆคุณคิดว่าอาชีพ ซัพพอทกึ่งโจมตีมันควรจะมีความสามารถในการโจมตีน้อยกว่าน้มัย้ อ่ออีกอย่าทำไมแสงโจมไม่ทอนดาเมจอะ เห็เข้าตามกันเวท แล้วสกิลอื่นๆละ

ทอนแล้วครับเมาไรป่าว

ผมสังเกตุก่อนระบบทอนจะมา

พระเเสงจู่โจมจะลดทีละ800 มา+กับวิเทพๆอะครับ

พอทอนลดเหลือ400 ก้อไม่ก้อไม่เป็นอะไรมากมายโหดเหมือนเดิมแถมถึกกว่าเดิมด้วย

ใช่

NeeD not to know

★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

Re: เลิกเล่นแล้วครับ เพราะความไม่สมดุล
« ตอบ #31 เมื่อ: 16-07-2010, 18:51:57 »

ทุกอาชีพเก่งหมดนะคะ แต่มันอยู่ที่ว่า คนเล่น มันเล่นดีแค่ไหนกัน

หาของดี ยศสูงแค่ไหนมาใส่ แต่เล่นไม่ดี ก็เท่านั้น เสียดายของป่าวๆ

แล้วอย่างที่แรปอื่นๆ บอกมานั้น เห็นด้วยนะคะ

พระจะไม่มีสกิลดีๆ c3 ดีๆ ติดตัวอย่างอาชีพอื่นเลยเหรอคะ

วิมีกรง สบายตอนเวล เบลด ก็มีเวทย์ดาบธาตุ สบายอีก

แล้วพระล่ะ มีไรมั้ง เป็นพระก็บัฟไปสิ ใช่ไม๊คะ

เล่นอย่างอื่นไม่ได้ มี c3 ดีๆ ไม่ได้ใช่ไม๊คะ

จะเรียกร้องให้ปรับนูนนี้ของ c3 พระนี่ กะจะไม่ให้คนเล่นพระเค้าเล่นเก่งบ้างเหรอ

พระสายบัฟน่ะ เวลยาก ถ้าไม่ไปเป็นตี้

สายสานยิ่งยาก เพราะไปวิ่งโขน ไม่ค่อยมีคนเอาไปกัน

พอไม่มีคนให้ไปเวลด้วย ก็ต้องเวลเองสิ

พอเวลเองจะเอาสกิลไหนตีล่ะ นอกจาก c3 ที่จขทก เรียกร้องให้ปรับน่ะ

สงสารเค้ามั้งเหอะ เค้าก็อยากมีสกิลดีๆ ติดตัว สู้คนอื่นได้บ้าง

มองในแง่นี้สิ c3 พระ มีไว้ช่วยเวลเองและป้องกันตัว

แล้วที่เค้าลงแบท นั้นก็ไม่ผิดที่จะใช้ c3 นิ เพราะมันไม่ได้เขียนป้ายก่อนลงนิว่า "ห้ามใช้ c3" น่ะ !!!!

อ้อ แล้วที่ว่าจะไม่เล่นเกมนี้แล้วน่ะ ทำได้อย่างที่พูดแน่เหรอคะ  Evil Evil

บอกว่าเติมเงิน 3 พัน+ น่ะ

ชั้นน่ะ 5 ไอดี ไม่หมดมากกว่านั้นเหรอ

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 22-07-2010, 18:18:17 »

กันเวทผม780ยังคงโดน780อยู่นะคับ เมือสัปดาห์ก่อนโดน780อยู่ตอนนี้ไม่รู้

____★P L E и G T ii Z
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 27-07-2010, 21:10:53 »

พระเป็นสายบัพ สายสนับสนุน ก็ควรจะเด่นไปเลยในเรื่องนี้ อาจจะมีบู๊บ้างเพื่อช่วยในการเก็บเวลแต่ก็อย่าให้มันโหดจนเกินไปอ่าน่ะค่ะ เพราะอย่างที่เห็นๆกันอยู่น่ะค่ะ เดินมาหน้าฟอทบ้าง ไชร์บ้าง เรดบ้าง ต้องคอยโกยหนีเกรียนอยู่เรื่อย กว่า80เปอร์เซ็น เกรียนที่ฆ่าเรามั่งจะเป็นพระ ออ !เค้าไม่ได้เจาะจงจะฆ่าเราหรอกค่ะ เค้าใช้ c3แสงแห่งเทพ ตายหมู่ค่ะ เด็กคลาส1เดินมาไม่รู้เรื่องไลก็ตาย

jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 27-07-2010, 21:45:39 »

ก็แค่เกรียนสู้คนอื่นไม่ได้ แล้วมาโวยวายสินะ  ใช่ ใช่
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #35 เมื่อ: 28-07-2010, 06:02:54 »

แค่นี้ก็เลิกเล่นและ อยากเลิกก็เลิก (ไม่ได้ห้าม)

เพราะ คนอื่นที่ไม่ได้เล่นพระ หรือ แพ้พระ ก็ยังสนุกกับเกมนี้ได้ ไม่เห็นจะต้องไปชนะกันเลย
สักอย่างถ้ามี เทคนิก อาชีพไหนก็ชนะได้

พระก็ใช่ว่าจะโกงอย่างที่นายบอก  งั้น ถ้าโกงอาชีพอื่นก็มีและน่า มาว่าพระ
แล้วมันก็ไม่ใช่ทุกสกิล สกิลนึง Cooldown เท่าไร นานอยู่  ถ้าลุยแบบ ชิงปราสาท มีไว้สักสกิล สองสกิล ก็ดีแล้ว
ไม่งั้นพระป้องกันตัวเองไม่ได้  แถมเวลา ลุยกันใช้ว่าจะมี2-3คน มีเป็น10 1ใน10 ต้องมีฆ่าได้แน่นอน

อยู่ที่ การเล่นของคุณ

ทุกอาชีพมีความสมดุลอยู่  อย่าง พระก็มีอาชีพที่ชนะได้ง่ายๆอยู่  Evil Evil

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
ชัยวัฒน์ ภู่พันธ์
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 28-07-2010, 10:48:03 »

ผมเล่นเบลดครับเจอพระเข้าไปตายเลยเพราะสกิลc3ของพระเก่งกว่าเบลดจริงๆเอาดาบธาตุนำ้แข็งจับก็ไม่ได้ไม่รู้จะมีเอาไวทำไหมสกิลนี้สวนไอพวกที่พูดเข้าข้่างพระ เพราะมันเล่นพระทั้งนั้นมันเลยเข้าข้างผมสังเกตุว่าทีมงานเข้าข้างสายเวทมากๆขอบอกเพราะซีสามของเบลดมีก็เหมือนไม่มีใช่ทำประโยชน์จริงๆไม่ได้เลย Embarrassed Angry Angry Angry Angry Angry Angry
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 28-07-2010, 14:45:48 »

Copy มาจาก wiki
อสุรา เป็นเกมแนว MMORPG ที่ผู้เล่นจะต้องต่อสู้กับสัตว์ประหลาด(monster) เพื่อสะสมประสบการณ์ ซึ่งเมื่อสะสมประสบการณ์ถึงระดับหนึ่งแล้ว ตัวละครก็จะได้รับการเพิ่มระดับและได้แต้มพิเศษซึ่งจะใช้ ในการเสริมการเติบโตขึ้นของตัวละครนั้น ด้วยการปรับแต่งค่าพลังต่าง ๆ

เป้าหมายหลักของเกมส์ ก็ไม่ได้ให้มาสู้กันอยู่แล้ว  ถ้าอยากสู้กันไปเล่น Street Fighter จะดีกว่าไหม 
ถ้ากลัวแพ้ขนาดนั้นก็อย่าไปลงแบทสิครับพอแพ้แล้วก็มาบอกว่าคนโน้นคนนี้โกง ร้องให้ปรับเหมือนเด็กๆ แบบนี้มันดีแล้วเหรอ  คุณก็บอกเองไม่ใช่เหรอว่า พระก็แพ้พวก ทหาร กับแอส 
ซึ่งเราก็ว่าจริง  เพราะเห็น ทหารวิ่งไล่ฆ่าพระ เป็นประจำ  เมื่อวานก่อนเห็นทหารวิ่งไล่ฆ่าพระ 4 ตัว พระสู้ไม่ได้จนต้องเรียก วิกับเบลดมาฆ่าทหาร 
ในเมื่อเป็นแบบนี้แล้ว  ถ้าพระมาโวยบ้างว่า ทหารโกง  แบบนี้จะผิดไหมเพราะแพ้ทหาร

คนเล่นวิ : แพ้พระมา พระโกงปรับลดมันเลย
คนเล่นเบลด : แพ้วิมา  วิโกงปรับลดมันเลย
คนเล่นแอส : แพ้เบลดมา เบลดโกงปรับลดมันเลย
...
สุดท้ายถ้าเหลือแต่คาเดท  แล้วถ้าคุณเล่นคาเดทแพ้ คาเดท  คุณจะยังบอกว่าคาเดทมันโกงอีกไหมเอย ?

การที่คุณเล่นแพ้ ใช่ว่าอาชีพนั่นไม่มีทางสู้  คนอื่นๆที่เขาเล่นอาชีพเดียวกัน อาจชนะก็ได้ วิธีการเล่นแต่ละคนก็ต่างกันออกไป
ของให้พึงจำคำนี้ไว้  นี้เป็นเกมส์ออนไลน์  อย่าคิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางของเกมส์  คนที่จะชนะทุกอาชีพได้ มีแค่ GM เท่านั่น
ปล. เกมส์มีให้เลือกเยอะแยะครับ ถ้าเราคิดว่าเราไม่เหมาะกับเกมส์นี้ ก็หาเกมส์อื่นเล่นที่เหมาะกับเรา ก็ได้หนิครับ อย่ายึดติดมากครับ แนะนำนิดหนึ่งถ้าอยากเล่นเกมส์ที่ตัวเองเก่งอยู่คนเดียว ก็อย่าเล่นออนไลน์เลยเพราะมันต้องแข่งขันกันอยู่แล้ว  ไปเล่นเกมส์พวกออฟไลน์จะดีกว่าครับ อันนั่นเราเก่งคนเดียวแน่ๆ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
—•เ น™♦♥♣ มะใส่ๆๆๆ
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 28-07-2010, 20:03:33 »

หุๆ ที่ว่า พาลาสู้ พระไม่ได้ ไม่ จริงเลยสักนิด
ถ้าพาลามี ศาจตราเทพฝ่าเวหา Shocked ล ะ โกยไปไหน กะบินตามไปนั่น
หรือถ้าไม่มี ศาจตราเทพฝ่าเวหา  กะ โล่กระแทกจิ แค่เนี่ย หรือถ้าพระ ยัง มี อ้อมกอด
 ก็ ง่ายๆ ใช้ ทัฑเทพ จิ ให้มันแข็ง ถึงมันจะ ซู่มธาตุ กะ ลองซุ่มๆไป ดู ยังมีโอกาศชนะ
หรือไม่ ทัฑเทพ ไม่ติดน้ำแข็ง  กะ เล่นพาลา สาย INT ดิ ดู ดิ้จะยิงเข้าไหม
(เราเปงพาลา เราเลย รู้ +555เกรียนบ่อย จน เวล ลด 26เวล เทพมิ)
krean_kung
Full Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 30-07-2010, 21:02:36 »

ฝีมือมันห่วยก็งี้ Smiley Smiley

naygue
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 30-07-2010, 21:13:22 »

แต่เราว่าพระเทพละก็โกงอะ

ความคิดเห็นเฉยๆ

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #41 เมื่อ: 31-07-2010, 08:51:49 »

หรอฮะ ผมเห็นว่าพระต่อให้มีแสงเทพแล้วของไม่ดีจิงๆก็..เท่านั้น พวกที่มีแสงเทพบัพครบแล้วตายคาพระบาทพาลาไม่มีบัพน่ะเคยเห็นมั้ยครับ?

เคยเห็นวิตีพระไม่เข้ามั้ยครับ เก๊งตลอด (มารู้ทีหลังว่าของแรร์เสจิต+ทั้งตัว  Embarrassed Embarrassed)

เคยเห็นพระมีแสงเทพ มีแสงจู่โจม มีดวงแสงปีศาจ มีทวนกระแส ตายคาตีนแอสมั้ยครับ?

คุณอย่ามาขอให้ปรับลดเลย ถ้าคุณไม่อยากแพ้เพราะเรื่องไร้สาระก็เลิกเล่นไปเถอะครับ ไร้สาระ แต่ก่อนก็บอกพาลาเทพ มีศาสตราเทพ(ที่มันบัคก่อนแก้)ที่มันบินได้หลายๆครั้งติดๆกัน

มีเกราะคุ้มกาย โครตถึกถ้าใส่แล้ว ถ้าของดีๆหน่อยพลังป้องกัน 700+70 สบายๆ ตอนนี้ก็ปรับลดสกิลพาลา แล้วไงครับ? ตอนนี้พาลายังแพ้วิ แพ้แอสมีสกิลC3อยู่เลย ก็เท่านั้น..

พวกคุณนี่ตั้งกระทู้นี่ไร้สาระจริงๆ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
bowiiz
Jr. Member
**

ด.ญ.บิลลาบองบาบุ

« ตอบ #42 เมื่อ: 01-08-2010, 15:21:52 »

พระโกง  ช่ายยย  ก็เพราะโกงเราเลยเล่นพระงัยล่ะ5555

อยากไม่เล่นพระเองนี่นา  เหอๆๆ

bowiiz
Jr. Member
**

ด.ญ.บิลลาบองบาบุ

« ตอบ #43 เมื่อ: 01-08-2010, 15:27:21 »

อีกอย่างค่ะ  เคยเข้าแบทแล้วโดนวิยิงตาย(กากโคด- -เรา)เราเองไม่เคยบอกว่าวิโกง

โกงไงอ่ะ Huh?

ก็คนเค้ามีฝีมืออ่ะไปว่าเค้าก็ไม่ได้

KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #44 เมื่อ: 01-08-2010, 20:32:14 »

ช่างเฮดมัน!! ไม่อยากด่าแรงกว่านี้!!

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4