GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: วาระแห่งชาติ (เรื่องการลาก)  (อ่าน 672 ครั้ง)
เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Asura Tester
Full Member
*

วาระแห่งชาติ (เรื่องการลาก)
« เมื่อ: 21-12-2007, 23:15:48 »

ตอนนี้ผมเริ่มเบื่อกับเกมส์นี้แล้ว ปัญหาการลากเป็นปัญหาที่ทำให้ผมเบื่อมากที่สุด

ผมยอมรับนะครับว่าผมก็เป็นคนหนึ่งที่เดินลาก แต่นั่นเพราะว่าผมเล่นพาลาดิน

ปกติผมก็ลาก 6-7 ตัว ซึ่งผมคิดว่าคงไม่กระทบใครมากมายนัก

แต่ ............

หลาย ๆ คนที่เดินลากกันที 20-30 ตัว จนไม่เหลือไว้ให้คนอื่นตีเลย

ลองไปดูในสุสานนะครับ ยังกะเดินขบวนประท้วง

อะไรคือการลากที่พอดี ทีมงานออกมาชี้แจงหน่อยนะครับ . . .

ที่บ่นมาก็เลยอยากเสนอให้ทีมงานพิจารณาปรับปรุงเรื่องระบบป้องกันการลาก

โดยไม่ว่าคุณจะลาก 10-20 -30 หรือ 100 ตัว ก็จะได้ประสบการณ์แค่ 9 ตัว (ปรับได้ตามความเหมาะสม)

ผมว่าจะลดปัญหานี้ไปเยอะเลย

และที่สำคัญปัญหาเซิฟแลคคงเบาบางลงไปบ้าง เพราะผมคิดว่าส่วนหนึ่งน่าจะมาจากการลากของผู้เล่นนี่แหละ

เคยลองสังเกตดูหลายครั้งแล้วถ้าผมเดินไปใกล้คนที่ลากมาก ๆ ก็จะเกิดอาการแลคได้ง่ายกว่าปกติ  แล้วนี่ลากกันทั้งเซิฟ จะไม่เน่าได้ไง

Angry    Angry   Angry

ปล. จริง ๆ ผมถ่ายรูปคนลากแบบวุ่นวายไว้มากมายแต่ผมไม่เคยโพสเพราะไม่อยากจะพูดไรมาก  แต่ถ้าวันหนึ่งผมทนไม่ไหวเอาออกมาประจานให้หมด จะเห็นได้ว่ามีทั้งผู้เล่นทั่วไป  ผู้เล่นดัง ๆในบอร์ด  แม้แต่ . . .  . .     (รวมทั้งผมด้วย) 5 5 5
ไตรวิทย์ แสนคำวินิจ
Newbie
*

Re: วาระแห่งชาติ (เรื่องการลาก)
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-12-2007, 09:55:12 »

เห็นด้วย น่าจะบล๊อคการ ติดตามของม่อน ให้ได้มากสุด สมมุต ไม่เกิน 6 ตัว  แล้วตัวที่ 7 ตีแล้วมันจะไม่ตามเราแล้ว  เหมือนเกมลาสคาออสอะ ลากได้จำกัด  หมดเรื่องหมดราวเรื่องลากกันไป
Full Member
*

Re: วาระแห่งชาติ (เรื่องการลาก)
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-12-2007, 17:20:24 »

อยากทำอะไรก็ทำเอาซักอย่างผมเริ่มหมดความอดทนแล้ว ทีมงานลองไปเดินดูในแมพ vip กับ สุสาน(ชั้นดูลา) ดูมั่งนะ

ลากกันยังกะจะไปชุมนุมประท้วง 

มีแนวทางแก้ไขอย่างไรออกมาบอกบ้าง  หรือจะไม่แก้ไขจะปล่อยให้มันเป็นอย่างเดิมแบบนี้ต่อไปก็บอกมา . . .

จะเอาไงก็บอกมา . . . เซง เครียด  . . .

Angry  Angry   Angry  Angry   Angry   Angry    Angry
poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-12-2007, 17:24:31 »

ผมก็ รําคาญ
x4 เเล้ว นึกว่า จะลากน้อยลง
ที่ไหน ได้ ล่อทั้งเเมพเหมือนเดิม
 ไม่ ไม่

หนูไม่มีชื่อ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-12-2007, 17:27:47 »

เป็นข้อเสนอที่น่าสนใจอย่างยิ่งครับ ทางทีมงานจะรีบนำไปปฎิบัติโดยเร็ว

- ProjectONE Game Developer -
- หนึ่งปณิธานที่ต้องฝ่าฟัน -
ไร้ชื่อ ไร้เทียมทาน
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-12-2007, 18:26:44 »

อ้างจาก: Cadet ที่ 22-12-2007, 17:27:47
เป็นข้อเสนอที่น่าสนใจอย่างยิ่งครับ ทางทีมงานจะรีบนำไปปฎิบัติโดยเร็ว

ลูกผู้ชายตัวจริง ท่านป๊อกกี้ -*-

ว่าจะมาโพสพอดี พอดีลุงโพสแล้ว ก็ok -*- รีบๆหน่อยนะงับ
ตอนนี้*2 ด้วย ลากจนใครหลายๆคนไม่มีมอนให้ตี
ป๋มยอมรับว่าอาจลากบ้าง เพราะบางทีอยู่คนเดียวมะมีใคร
แต่พอใครมาป๋มก็มะได้ลากตีไปเรื่อยๆ แต่คนที่มาอะสิ
ลากเอ้าลากเอา

และขอบ่นอีกนิด มีแบบว่านี้ด้วยนะ ป๋มบอกเค้าว่า
----นายๆๆอย่าลากกั๊กไว้มากสิมอนไม่เกิดเรามะมีไรตี
----เค้าตอบว่า นายต้องทำใจง่า เรามะได้ทำผิดนี่ <<นี่แหละงับช่องโว่
----และป๋มก็ต้องอึ้งไป นานพอสมควรกลับคำตอบที่ได้รับ

o*|*o ดรีม o*|*o {lnWDragon}
   ♥♥ความสำเร็จoยู่ที่กาsกsะทำ♥♥
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-12-2007, 20:35:49 »

น่าสนจายจัง
ลากยังไงก็ได้ประสบการแค่9ตัว

ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-12-2007, 20:57:37 »

Sad

ผมก็ลาก ...

Embarrassed

ชื่อรายหว่า ชื่อรายหว่า
Jr. Member
**

SilverMaster

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-12-2007, 22:17:50 »

แย่จังพวกคุณ ทีมงานรีบแก้เลยน่ะครับ

Chil_of_god@hotmail.com
"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
Bellsnowbear
Jr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-12-2007, 03:30:30 »

กระทู้นี้นี่เอง วานไปดูกระทู้ที่ผมตั้งด้วยนะครับ มาช่วยกันหาทางออกด้วยก็ดี

http://forum.gameindy.com/index.php/topic,8881.msg86689/topicseen.html#msg86689

Sad Sad Sad Sad

~เป็นแค่นักดนตรีที่ไม่ทิ้งความเป็นศิลปินเพราะเงินตรา~
poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-12-2007, 09:24:04 »

ทําใจ เพราะ จิตใต้ สํานึก ไม่สามา รถ สอน หรือ บังคับ กันได้

งงโลก
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-12-2007, 09:27:32 »

ตั้งโหวตก็จบและ

ถ้าทำได้ผู้เล่นหน้าใหม่จะขึ้น Cheesy

index_t8778.0.html
Full Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-12-2007, 11:22:17 »

อ้างจาก: Nickky ที่ 24-12-2007, 04:51:04
     ถึง ป๋าเบื่อ ผู้ที่เล่นพาราดินเพียงลำพัง ได้นึกถึงพาราดินท่านอื่นที่ต้องรับผิดชอบอีก 9 ชีวิตด้านหลังหรือไม่
พึงสังวรณ์ว่าจากการตั้งกระทู้ของท่านก็ได้ทำให้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อนเช่นกัน
( ไม่ค่อยฉลาดเลยนะ ก่อนจะพูดอะไร กรุณาศึกษาข้อมูลให้ดีและทดสอบด้วยตัวเอง คนที่รู้แต่ไม่พูดนะมี ส่วนคนไม่รู้ก็อยากจะพูด )

หวังว่า ป๋าเบื่อ จะจำอันนี้ได้
     เบื่อที่ 3.  เบื่อพวกกวนตีนในบอร์ด (ผมก็เป็นพวกหนึ่งในนี้ เบื่อตัวเองด้วย)  ก่อนโพสอะไรคิดก่อน อย่าโพสมั่ว 
     อย่าแสดงความงี่เง่าของตัวเองออกมาให้คนอื่นชื่นชมเถอะ ขอร้อง (ขอร้องตัวเองด้วย)

เบื่อที่ 4. เบื่อทีมงาน  ... อันนี้เบื่อ เวลาทำอะไรไม่ค่อยบอก  แก้ไขอะไรก็ไม่ค่อยบอก ต้องให้มีเรื่องก่อนถึงออกมาพูด ...

ลองอ่านดูนะ ป๋าเบื่อ

http://forum.gameindy.com/index.php/topic,8888.msg86708.html#msg86708

(แล้วเอาไปบอกทีมงานด้วยเพราะเราเป็นคนธรรมดา ทีมงานไม่ได้ให้ความสำคัญ เมื่อท่านบอกแล้วทีมงานอาจจะฉลาดขึ้นและหาวิธีแก้ไขที่ดีกว่านี้)

หมายเหตุ*** จะเกลียดกันเพราะทีมงานนี้ละ ( เลือกปฏิบัติ )

ผมเสนอความคิดไม่สามารถบังคับใครได้ . . . ที่สำคัญผมไม่ได้เส้นใหญ่ขนาดบังคับทีมงานได้

ผมเองก็เป็นผู้เล่นคนหนึ่งที่เล่นเกมส์นี้  อยากได้อะไรก็เสนอไป . . . การเสนอของผม มีคนสนับสนุน  ในอีกมุมหนึ่งก็มีคนคัดค้าน

ก็ต้องมาชั่งน้ำหนักดู ว่าเหตุผลต่าง ๆ ความต้องการของผู้เล่นส่วนใหญ่คืออะไร . . .

ถ้าผู้เล่นส่วนใหญ่ต้องการระบบลากต่อผมก็ไม่ขัดขวาง  แต่ถ้าผู้เล่นส่วนใหญ่ต้องการให้ป้องกันระบบลากก็อยากให้คุณยอมรับ

ถ้าคุณบอกว่าต้องรับผิดชอบ 9 ชีวิตด้านหลัง 9 ชีวิตด้านหลังไม่มีมือนั่งดูดอย่างเดียวหรือ . . .

ทำไมไม่ช่วยกันตีละ . . . หรือว่าต้องช่วยกันลากทั้ง 9 ชีวิต . . .

แค่คนลาก 9 คนที่เดือดร้อน กับคนที่ไม่นิยมการลากอีก ... (ไม่รู้เท่าไหร่วุ้ย) เอาเป็นว่า โหวดเอาละกัน ...

ถ้าการโพสของผมมันงี่เง่า  มันไร้ซึ่งความคิด คงไม่มีคนสนับสนุนเป็นแน่แท้ 

พวกที่รำคาญการลากมีอยู่เยอะพอสมควร  พวกเขาเดือดร้อนเหมือนกัน ...

ที่พวกคุณลาก(ลืมไปผมก็ลาก) เอาเป็นว่ารวมผมด้วย  ... มันทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปโดยไม่รู้ตัว ...

สรุปสั้น ๆ สุดท้าย  เอาเสียงข้างมากเข้าว่า อย่ามาทะเลาะให้เสียเวลา มาโหวดกันเถอะ
audwattep
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 25-12-2007, 23:13:41 »

ธรรมดาครับของโลกย่อมมี 2 ด้านเสมอ ทั้งประโยชน์และก็โทษ  ถ้าเป็นปัญญาชนเดี๋ยวเขาก็คิดได้เองล่ะครับแต่ถ้าเป็นเกรียนก็ปล่อยเขาไปครับ   เรามาช่วยกันสรรสร้างวัฒนธรรมที่ดีของเกม PJ1 กันดีกว่าครับเพื่อที่จะได้อยู่กันนานๆครับเพราะเป็นของคนไทย100% 

URL=http://www.glitteryourway.com][/URL]
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #14 เมื่อ: 25-12-2007, 23:25:35 »

น่าคิด .. ไม่ได้ว่า

มีลาก ไม่บ่น..

ไม่มีลาก .... คงเข้าใจ

Smiley

ป้าย:
หน้า: [1] 2