GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกมาเปิดใจ ทามไมถึงเปิดเล่นฟรีมา(ตอบแล้วหน้า 3)  (อ่าน 7296 ครั้ง)
Rynei [ช้างน้อยคลับ]
Newbie
*

Re: ออกมาเปิดใจ ทามไมถึงเปิดเล่นฟรี(มาตอบหน่อย)
« ตอบ #45 เมื่อ: 08-11-2007, 07:33:49 »

แล้วที่มันเป็นอยู่อะ อาการแลคเป็นระยะ หนะ ขนาดคนเล่นแค่นี้ ยังแลค
ถ้ามากกว่านี้เซิฟเวอร์ ไม่เจ้ง เลยหรอ เป็นห่วงมากนะ ตรงนี้อะ กลัวเล่นไม่หนุกยิ่งกว่าเดิม
ส่วนคนที่มาเล่นใหม่ ก็คงเลิกไปในเร็ววันถ้าไม่แก้ไข
มีระบบเน็ตตัวใหม่ รองรับป่ะ Smiley

เพราะตอนนี้มันก็แย่มากพออยู่แล้วนะงิ (แต่ก็ยังเล่น 555)

ปล. เอาเรื่องนี้ก่อนเรื่องสมดุล ที่ปรับเปลี่ยนทีไรก็เพื่อสมดุล รอดูไปแระกัน Evil

--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

Re: ออกมาเปิดใจ ทามไมถึงเปิดเล่นฟรี(มาตอบหน่อย)
« ตอบ #46 เมื่อ: 08-11-2007, 13:15:49 »

เห็นด้วย กับทุก คน นะ ทุกประเด่น เลย

แต่ การที่เปิดเล่น ฟรี เนี่ย ทางทีมงาน ก็คงมีความพร้อมเกือบ 100% แล้ว แหละ

แต่ตัวเกมยัง ขาด สมดุล บางอย่างอยู่ แบบนี้ ถ้าปิดเล่นฟรี แล้ว ค่อยๆมาปรับสมดุล จนต้องปิดๆเปิดๆเซิพเวอร์

จะทำให้เด็กที่เข้ามาเล่นใหม่ เซงไปตามๆกัน จึงอยากถามว่า พร้อมรับมือกับเรื้องนี้มากน้อยเพียงใด

หรือจะรีบแก้ทุกอย่างก่อน วันที่ 12 กันแน่ ยังไง ออกมา แถลงอีกที นะ

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
A-See
Full Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 09-11-2007, 14:03:59 »

อ้างจาก: ParentNET ที่ 06-11-2007, 11:03:09
อ้างจาก: Field_Marshal_l2udolph ที่ 03-11-2007, 17:54:59

** ดูลายเซ็นกวางได้นะ ไม่ได้เดือดร้อนอะไรนะ ที่ออกมาพูดแบบนี้

แต่รู้สึกว่า เหมือนทีมงาน จะกระตุ้นให้คนเติมบัตรขึ้นมากกว่า **
[/b]

เราว่า นายคงรับวันมาจากเจ้าของร้านเน็ต แน่ ๆ  รัก

พอดีบ้านเค้ารวยอะ  ซ์อ ComBo Set หลายสิบเล่ม  ประมาณ 4-5พัน   
ถ้าหากไม่เชื่อก็ลองไปขุดกระทู้ดูนะ  ป่านนี้มันคงหล่นไปไกลแล้ว  เพราะมันตั้งแต่ PJ1 เปิดใหม่ๆ

ส่วนเจ้ของร้านNET มันจะเอาวันมาจากไหนอะ คิดดิ   

พูดมาได้-*-

ธนิฏฐา บุษบก
Sr. Member

Rilakkuma

Re: ออกมาเปิดใจ ทามไมถึงเปิดเล่นฟรีมา(ตอบแล้วหน้า 3)
« ตอบ #48 เมื่อ: 09-11-2007, 14:06:35 »

laugh

สนใจ ลายเซ็นสะด้วย

555

เติมเอง ของแท้แน่นอน

ไม่เคยขอใคร หรือ เส้นใครอ่ะนะ

ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: ออกมาเปิดใจ ทามไมถึงเปิดเล่นฟรีมา(ตอบแล้วหน้า 3)
« ตอบ #49 เมื่อ: 09-11-2007, 14:26:14 »

Sad
อยากถามอีกนิดว่า
....
ลืม ..  Shocked

1. ช่วยปรับปรุงระบบเซิฟเวอร์ ให้ดีกว่านี้ได้ไม๊
2. เมื่อ คนมากขึ้น จำเป้นที่จะต้องเพิ่มบุคคลากร Gm ในการปฏิบัติหน้าที่
    ถามว่า แล้ว Gm ที่ปฏิบัติหน้าที่ ไม่ได้รับค่าตอบแทนเหมือน Gm อาสา เดิมใช่หรือไม่
   2.1 Gm ที่จะเป็นบุคลากร ทางทีมงานจะจัดเอง หรือ ว่าให้ผู้เล่น คัดเลือก แบบเดิม
   2.2 Gm ที่จะเข้ามารับหน้าที่ จะต้องมีหน้าที่ และเงื่อนไข ในการปฏิบัติหน้าที่อย่างไร
3. ปัจจุบัน เซิฟเวอร์ PJ1 สามารถให้บริการ ผู้เล่นสูงสุด ได้ปริมาณเท่าไหร่
 Evil Evil Evil

_cat_badboy_
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 09-11-2007, 14:43:11 »

ก็ นะ ยังไงก็จะอยู่เล่นไปเรื่อยๆละกัน
Meowยึด
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 10-11-2007, 16:49:09 »

ไนซ์(nice)!!!! สู้ๆนะ ทีมงาน

ขอให้ได้อันดับงามๆกลับมานะ จะได้กินหมูกระทะ พร้อมจัดmeetingไปเลย

ไม่ได้เล่นนาน ไม่รู้จักใครหรอก อยากไปดูหน้าผู้เล่น เท่านั้นล่ะ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

เทพบุตร สุดขอบฟ้า
Jr. Member
**

เต๊พบุตร สู๊ดขอบฟ้าาาา...

« ตอบ #52 เมื่อ: 11-11-2007, 13:57:03 »

เหอๆ
ถ้าพี่ๆทีมงานเสบียงหมด ก้บอกแล้วกันเน้อ จะได้ไปชิงให้จาก ทมิฬทั้งหลายน้าคร้าบ laugh

LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 13-11-2007, 14:19:39 »

อ้างจาก: ตานู๋ น้อย ที่ 09-11-2007, 14:26:14
Sad
อยากถามอีกนิดว่า
....
ลืม ..  Shocked

1. ช่วยปรับปรุงระบบเซิฟเวอร์ ให้ดีกว่านี้ได้ไม๊
2. เมื่อ คนมากขึ้น จำเป้นที่จะต้องเพิ่มบุคคลากร Gm ในการปฏิบัติหน้าที่
    ถามว่า แล้ว Gm ที่ปฏิบัติหน้าที่ ไม่ได้รับค่าตอบแทนเหมือน Gm อาสา เดิมใช่หรือไม่
   2.1 Gm ที่จะเป็นบุคลากร ทางทีมงานจะจัดเอง หรือ ว่าให้ผู้เล่น คัดเลือก แบบเดิม
   2.2 Gm ที่จะเข้ามารับหน้าที่ จะต้องมีหน้าที่ และเงื่อนไข ในการปฏิบัติหน้าที่อย่างไร
3. ปัจจุบัน เซิฟเวอร์ PJ1 สามารถให้บริการ ผู้เล่นสูงสุด ได้ปริมาณเท่าไหร่
 Evil Evil Evil

เราขอตอบด้านเทคนิคนะ
  - ตอนนี้ทีมงานกำลังตรวจสอบดูว่าจะทำให้อาการ LAG ลดลงได้อีกไหม? ตอนนี้คาดว่าน่าจะเป็นที่ระบบเน็ตเวิร์ค ขอทีมงานตรวจสอบให้แน่ใจ ถ้าใช่ทีมงานจะหาสถานที่วางเซิร์ฟเวอร์ใหม่
  - ระบบล่มบ่อย ๆ (ในช่วงนี้) เนื่องจากมีบัค ซึ่งทีมงานเจอปัญหาแล้วและกำลังทำการแก้ไข ซึ่งบัคนี้ทำให้เกิดยากจึงทำการทดสอบได้ยากจ๊ะ อาจจะต้องใช้เวลาสักพัก
  - เท่าที่ทดสอบ ระบบสามารถรองรับผู้เล่นที่เข้ามาพร้อม ๆ กันได้หลายพันคนต่อเซิร์ฟเวอร์จ๊ะ
     (ขอไม่เปิดเผยตัวเลขนะจ๊ะ ขอบอกว่าได้หลักหลายพันละกัน Cheesy)

LegnoI
Jr. Member
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 15-11-2007, 21:58:57 »

ปลื้มใจดีจังได้อ่านบทนี้ แต่ว่ามามีแลคบ้างเป็นระยะๆครับ ผมเล่นแคสเลยค่อนข้างกลัว..อิอิ......ยางไง ก็จาเติมให้ตลอดเหมือนเดิม(ยังเจ็บใจอยู่น่ะเนี่ย ซื้อยารีมา แล้วแปบเดียสมีคนมาให้ยืนรีฟรี..เหอะๆ)... เอ่อ..
เคยมีเพื่อนหลายคน(จริงๆก็เกือบทั้งห้องที่เล่นเกม) ถามผมว่า PJ สนุกตรงไหน ผมตอบแทบไม่ต้องคิดเลยว่า "นี่เป็นเกมส์ออนไลน์ที่มีระบบสังคมดีที่สุด" ครั้งหนึ่งพระเจ้าอยู่หัวได้ทรงมีพระราชดำรัสใจความว่าว่า "ไม่มีสังคมได้ที่ไม่มีคนไม่ดีหรอก แต่ทำอย่างไรที่จะไม่ให้คนไม่ดีได้ปกครองบ้านเมือง" ซึ่งวิธีเดียวที่จะหยุดได้คือการทำให้คนดีมีมากกว่านั่นเอง ผมจึงมีแนวความคิดว่า สิ่งที่งดงาม และคงความเป็นไทยได้ คือมิตรภาพ จะเป็นไปได้แค่ไหนถ้าทำให้หลายคนที่เล่นเกมส์ออนไลน์ประเภท เก็บเวลๆๆๆๆๆ พอเทพเเล้วก็จากไป ให้อยากมาพบเพื่อนๆ เล่นกับเพื่อนๆ ที่อาจจะห่างกันนับ พันกิโลเมตร ซึ่งนับว่าในทุกวันนี้ผู้คนรู้จักกันน้อยมาก เอื้อเฟื้อกันน้อยมาก คงจะดีไม่น้อยถ้ามีกิจกรรมอะไรสักอย่างที่สร้างความสามัคคีบ่อยๆ(หรือเป็นระยะ) เพราะถ้าจะให้ร่วมมือกันสู้อันนี้ผมนับว่าดี แต่จะดีแค่ไหนถ้าจะช่วยให้เกิดความร่วมมือระหว่าง ผู้เล่นเก่ากับผู้เล่นใหม่ได้ด้วย เพราะจะให้เกิดสังคมเฉพาะกับผู้เล่นเก่า แล้วผู้เล่นใหม่ๆล่ะ จะปล่อยให้ถูกลอยแพหรือ เคยมีคนพูดว่า "ความสัมพันธ์ที่ยืนยาวมักมาจากการเริ่มต้นด้วยความประทับใจ"

จะยังคงเป็นกำลังใจให้เสมอ แม้จะเป็นเพียงเเรงอันน้อยนิดท่ามกลางอุปสรรคนานับประการ

ว่าแต่ว่า เกมส์นี้มี mv รึเปล่าครับ เหมือนผมไม่เคยเลย ยังไงก็ทำไว้ก็ดีน่ะครับผมเคยอยากเล่นเกมเพราะชม mv มาเเล้วน่ะครับ
ครามข้อง โอไอมาน
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 16-11-2007, 17:24:21 »

สวัสดีคร๊าบบบบ  เปิดให้เล่นแบบนี้ เลยกลับมาติดอีกครั้ง คิดถึงเจ๊ฮินะ จุ๊ฟๆ

ปล.เจ๊ยังอยู่ไหมหว่า
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #56 เมื่อ: 16-11-2007, 17:26:24 »

อ้างจาก: ครามข้อง โอไอมาน ที่ 16-11-2007, 17:24:21
สวัสดีคร๊าบบบบ  เปิดให้เล่นแบบนี้ เลยกลับมาติดอีกครั้ง คิดถึงเจ๊ฮินะ จุ๊ฟๆ

ปล.เจ๊ยังอยู่ไหมหว่า
เค้าไปเรียนต่อคับ  ...!
พร้อมพงศ์ สิงห์ไชย
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 16-11-2007, 20:40:08 »

มันฟรีเป็นบางเซิปเวอรืหรือครับ ไมมันบอกว่าเราไม่ได้เติมตังละ เราเด็กใหม่
ReMen
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 24-11-2007, 21:13:24 »

อยากเล่นมานานและ แต่เป็นน.ร. และไม่มีรายได้ เติมเวลาไม่ได้ พอเปิดฟรีก็ดีใจมากและขอเป็นกำลังใจให้จีเอ็มทำงานต่อไปนะคะ
Eva~Jung(บ้า..แกผู้ชายนะเฟ้ย)
Jr. Member
**

ภูผาเดียวดาย {Rock Alone}

« ตอบ #59 เมื่อ: 27-11-2007, 01:00:30 »

พูดตามตรงครับ   สัน(ขวาน) เด็กไทยมันจะเล่นเกมส์ๆไหน ได้นานซักเท่าไหร่กันเชียว   ผมเองก็คนนึงหล่ะที่เคยเป็น  เนื่องจากเมื่อก่อน  เปิดคอมยังไม่เป็นเลย  เกมแรกที่ได้รู้จักก็ Raฯ (คงรู้นะ)  เพราะเพื่อนชวน  ผมเป็นประเภทที่ว่าถ่าไม่หนุกก้เล่นซักพักก็เลิก  ก็ไม่หนุกจะเล่นทำไมอ่ะ  ต่อให้หนุก  ผมเล่นซักพักก็เลิก เพราะเบื อ  อาจจะหลายอย่างเช่น
1. คนในเซิร์ฟ
2.ระบบ
3.เติมตังป่าว
4.ถ้าเกมมันช้ามากมาย  หนุกให้ตายก้ไม่เล่น
ผมมานก้อเงี้ยแหละ  แต่ช่วงแรกๆติดมากมาย ไอ้ Ra..นะรกเนี่ย  ตอนหลังโดนแบนก้อเลิกไป(ไอ้บ้าที่ไหนไม่รู้ดันรู้ไอดี  สร้างโนวิช  ชื่อเหมือนจีเอ็ม   โดนแบนถาวรซ้า..... หมด20 ธันวา 2080  ปล่อยให้ป้าแกไปเล่นเหอะ)   น่านแหละ  เกมต่อไปก้อ เกมขี้หุ่นยิงกัน   เล่นไปเล่นมา  รีไม่มีปี่ขลุ่ย  แม้แต่ฉิ่งก้อไม่มี  ก็จรรีซ้า  เกมต่อมา  เกียวกับของกิน   อร่อยมากมาย  โยเกิร์ต..
เล่นก้สนุกดี  พอขึ้นปี2 - -   ต้องเติมตังซื้อโยเกิร์ตล่ะ  เพราะไม่มีใครตั้งห้อง  หากจะตั้งต้องซื้อเอง(ไม่มีโยเกิร์ตตั้งห้องไม่ได้ต้องแจมเขาเอาสำหรับปี2ขึ้นไป)  ก้อจำเป็นต้องเลิกล่ะ
  ต่อมา  เกมที่ชอบ อมตะ  นิรันกาลเลย  l2  โหยยยยย  ภาพสวย เกมดี  สุดยอด  แต่อย่างว่าอ่ะนะ  บัตรเติมแพงมากมาย  จำเป็นต้องเลิกเป็นการชั่วคราวจนถาวร(เป็นเกมเดียวที่ตอนนี้ก็ยังอยากเล่นอยู่หลังจากเลิกไป)   ต่อมาก้อเปง โย่ววววววววววคัน(แปลเองเหอะ)    บอทมากมาย  โปรหลาย  เลยไมเล่นมาน  ต่อมา  เกมสุดฮิตส์  เกมเต้นแรกๆที่เต้นกันทั่วบ้านทั่วเมือง  เราก้อเล้นมั่ง อู้ย สนุก  เล่นจน20ก่าๆ  ตังมีเปงแสน  ไม่ได้เล่น2เดือน  เข้ามา   Shocked  เหลือเวล1 ตัง0 โอ๊วววววววววว  แม่......ง   ไม่เล่นละ  โอ๊ว  ต่อมา  ก็เกมส์สัตว์อ่าครับ  เป้นเกมที่ไม่มีคน มีแต่สัตว์ มีขุดดิน อะไรด้วย  ก็สมัคร เล่นครับ  ก็โอดี  มีระบบกลางวัน/คืนด้วย  เก๋าๆ  แต่อย่างว่า ไอ้เกมที่พูดถึงตอนแรกเนี่ย  บ้านยังไม่มีคอมครับ  ตอนหัลงบ้านมีคอมฯ  ก็เลยไปหาซื้อแผ่นเกม  ตอนแรกก้อกะว่าจะหยิบอยู่ละครับไอ้เกมสัตว์เนี่ย  แต่พอดี  เกิดอะไรขึ้น  ไปเจอหนังสือเล่มนึง  ใกล้ๆกัน   "ร่วมกันปลด ผนึก Global Quest/ ร่วมกันสร้างสังคมไทยที่ดี/ เกมออนไลน์สังคมไทย / 300กว่าบากเราไม่ขาย เราขาย100กว่าบาท"   จะเกมอะไรล่ะครับ  ProjectONE ของเราไงครับ  ตอนแรกๆ ผมยังนึกว่าเป็ฯเกมคอมธรรมดาเลยอ่ะที่เห็ฯหนังสืออ่ะ เห็นมี "บทที่ 1  กองกำลัง พิทักษ์ เซาท์เทิร์นไชด์"  ยังนึกว่าเป็นภาคของเกมด้วยซ้ำ laugh laugh laugh laugh  ยังไม่นึกว่าเป็นเกมออนไลท์เลยจนมาลงบ่านแหละถึงรู้  เออ ลืมบอกไป  ส่วนตัวผมอ่ะ  เป็นพวกขาแช็ต  ถึงพิมช้า(เมื่อก่อนนะ  เด๋วนี้เวล20+แย๊ว laugh laugh laugh laugh)    แต่ก้อยังอยากคุย  ผมก็เล่นเกมนี้คนเดียวได้ซักพัก  ก็ได้เจอกับพวกพ้องเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆมากมาย และสนิทกันอย่างรวดเร็ว  ปรับทุกข์กันได้ทุกเรื่อง  ราวกับว่า  เป็นครอบครัว เพื่อน พี่ น้อง กันนอกเกมจริงๆ   ซึ้งทำให้ผมประทับใจ และคิดว่า นี่ล่ะวะ  ที่ของเรา  ผมก็เล่นมาตั้งแต่นั่นล่ะครับ  ไอ้ผมก็เล่นตั้งบทที่1นั่นหละ   จนวันนึงผมต้องไปเข้าค่ายเตรียมความพร้อมของโรงเรียนก่อนขึ้นม.4(ก่อนเปิดเทอมม.4อ่ะ)   ก็เลยไปเข้าจนวันหมด  และ  ช่วงนั้นไม่มีเงินเติมตังจริงๆครับท่าน   Cry    ก็เลยห่างๆไป  ก้เลยไปเป้นราชาโจรสลัดครับแต่เปมเป็นไรไม่รุ เล่นได้ชั่วโมง-2ชั่วโมงก้จะหลุด ต้องเข้าใหม่เสียเวลาแชร์  จะโหลดใหม่ก็ขี้เกียจ  เพราะตอนนั้นเน็ตช้า  ง้นก้อ Cool  ก็ไปสทิตย์อยู่เกมคนเลี้ยงวัวอ่ะครับ  (โคบาลลลลลลลลลลล)   เล่นได้ซักพกก็ย้ายไป เกมผู้กล้าแห่งเขาเหลียงซาน  เล่นซักพัก เกมมีปัญหา เข้าไม่ได้ จะโหลดใหม่เน็ตก้อช้ามากมาย  ก็เลยเลิกไป  ไม่เล่นเกมไรเลยๆ    เห็นมะ  แค่ช่วงเวลา6ปีเนี่ย  ผมเล่นเป็น10ๆเกมละ  ไม่นับเกมอื่นๆที่จำไม่ได้อีกนะแล้วไอ้พวกขี้เบื่อที่เดือนๆนึงเเปลี่ยนเกมเป้นว่าเล่นอีกละครับ  โหยยยยยย  ไม่อยากจะ Said(พิมถูกป่าววะ)    แต่  สุดท้าย  เรียนใหม่ๆมันเครียดครับ  แรกฟังเพลงก็เอาอยู่  หลังๆนี่ไม่ไหวครับ  ก็เลยนึกถึงที่ที่เก่าของตัวเอง  ที่ที่ มีแต่คนที่ไม่รู้จักกันดี  แต่พร้อมจะเป้นกระสอบทราย   เป็นเพื่อ่นเล่น  เป้นคู่ซึ้ง  คู่หวาน  เป็นผู้ช่วย คอยสปอยล์   เป็นเพื่อนพี่น้องที่แสนดี  ราวกับรู้จักมานาน  จะที่ไหนล่ะ  ก็ ProjectONE   นี่ไง   เมื่อเริ่มคิดถึง  ก็เก้บตังมาเติมเลยครับ   พอกลับมา  ยังกังวลอยู่เลย  เพื่อนๆ จะหายไปไหม   จำเราได้รึปล่าว  จะเหมือนเดิมไหม  หรือว่าจะรังเกียจเราที่หลอะแหละ  แต่ปล่าวเลย เมื่อเข้ามา  เพื่อนๆกลับทักทายอย่างสนุกสนาน  กลับ ดีใจด้วยซ้ำ ที่"เพื่อน"  อย่างเรากลับมาอีกครั้ง  แถมโดนแซวอีกตะหาก  ก็รู้สึกดีใจ ที่ทุกอย่างยังเหมือนเดิม  สังคมเกมยังไม่ค่อยเปลี่ยนไปนัก  มีผู้เล่นใหม่ๆ เพิ่มเข้ามา   ที่ไม่รู้จักกันเลยก็มี  สดท้ายก็ตายรัง  แล้วเอ.........   เราจะพูดถึงเรื่องไรหว่า  จำไม่ได้ละ
  เอาเป็นว่าได้ระบายก็พอเนอะ   laugh laugh laugh laugh laugh

~๐Win๐~
~Q Ice monsterQ~
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5