GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกมาเปิดใจ ทามไมถึงเปิดเล่นฟรีมา(ตอบแล้วหน้า 3)  (อ่าน 7296 ครั้ง)
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

Re: ออกมาเปิดใจ ทามไมถึงเปิดเล่นฟรี(มาตอบหน่อย)
« ตอบ #15 เมื่อ: 03-11-2007, 22:13:09 »

ถึงจะเปิดเล่นฟรีเราก็ยังเติมเงินให้ต่อใปเรื่อยๆแล่ะ ช่วยค่ามาม่าพี่ๆทีมงาน laugh

ปล.ถ้าเควสสำหรับVIP มีเควสที่ทำแล้วใด้หมวกใหม่ๆที่มาจากกระทู้เสนอหมวกก็คงดีใม่น้อย XD

Alicecupid
Jr. Member
**

✔ ดำ∣ ✔ ดำ∣ ✔ ดำ

Re: ออกมาเปิดใจ ทามไมถึงเปิดเล่นฟรี(มาตอบหน่อย)
« ตอบ #16 เมื่อ: 03-11-2007, 22:36:11 »

น่าสนใจเนอะถ้ามีเควสหมวกเฉพาะ VIP อิอิ ><

กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #17 เมื่อ: 03-11-2007, 22:51:35 »

อ้างจาก: ~Shuffle~ ที่ 03-11-2007, 22:13:09
ถึงจะเปิดเล่นฟรีเราก็ยังเติมเงินให้ต่อใปเรื่อยๆแล่ะ ช่วยค่ามาม่าพี่ๆทีมงาน laugh

ปล.ถ้าเควสสำหรับVIP มีเควสที่ทำแล้วใด้หมวกใหม่ๆที่มาจากกระทู้เสนอหมวกก็คงดีใม่น้อย XD
ช่วยโหวตอีก1เสียง

ปล.เควสระดับกลางพอน่ะ
ง่ายไปไม่นุกยากไม่ทามไม่ได้- -

เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Full Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 03-11-2007, 23:27:04 »

อ้างจาก: ~Shuffle~ ที่ 03-11-2007, 22:13:09

ต่อไปทีมงานต้องกิงมาม่าอีกยาววว
ธนิฏฐา บุษบก
Sr. Member

Rilakkuma

« ตอบ #19 เมื่อ: 03-11-2007, 23:35:51 »

เราว่า คงไม่ได้กินมาม่าหรอกนะ

ดูท่าทางจะได้กินราเมน เลยล่ะมั๊ง

เพราะดูท่าทางๆ คนจะเปง VIP เยอะ

หุหุ

Mina
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 03-11-2007, 23:48:40 »

นักพัฒนาเกมไทยส่วนมากกินแกลบน้อ ไม่ก็กินบุญเก่า(คนทำเกมรำพัน)
--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-11-2007, 10:48:55 »

คิด แบบ ดีๆ  : ถ้าเปิดบริการฟรีแล้วมีผู้เล่นมาให้ความสนใจ มาก แล้ว พวกคาเดท พอเห็นเก็บเวลยากๆ

ก็มาซื่อของเงินโซว ไป เก็บเวลกัน และเติม VIP ก็คงจะดี

คิดแบบไม่ดี : ถ้าเปิดฟรีแล้ว คนใหม่ๆไม่เข้ามาเล่น หรือเข้ามาดูเฉยๆ แล้วก้ออก ไป มีแต่ผู้เล่นเก่าที่เติม อยู่

ก็คงจบเห่หละ

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
Upendy
Full Member

ด้วยความหวังดี

« ตอบ #22 เมื่อ: 04-11-2007, 11:09:56 »

ผมว่าถ้าพวกคุณๆที่ออกมาพูดเหน็บแนม ผมว่าถ้าไม่ดีหรือไม่พอใจในการเปิด
เล่นฟรี ผมว่าคุณก็ไม่ต้องเติมก็จบนะครับ การที่ออกมาพูดว่าเป็นกลยุทธิ์ทาง
การตลาดมันเป็นธรรมดาอยู่แล้วในการที่จะทำให้เกมส์นี้อยู่ได้ ซึ่งคนที่เติมก็
เต็มใจเติม ถ้าคุณไม่พอใจก็ไม่ต้องเติมสิครับ หรือก็ไม่ต้องเล่นไปเลย พูดเหน็บ
แนมอยู่ได้ เกมส์อืนๆก็งี้เหมือนกัน ที่ทำแบบนี้ เพราะรู้สึกว่าคุณ(หวังว่าคงรู้ตัวนะ)
จะเหน็บแนมเกมส์นี้มากๆ ดูไม่ชอบก็ออกไปซะ สร้างความคิดให้คนอื่นๆผิดๆ
ให้รู้ว่าการเปิดให้เล่นฟรีมันเปนกลยุทธิ์ที่ต้องการจะดึงเงินผู้เล่นๆ มันปกติอยุ่แล้ว
ไม่ชอบก็เลิกไปซะ Evil

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 04-11-2007, 12:48:24 »

อ้างจาก: Upendy ที่ 04-11-2007, 11:09:56
ผมว่าถ้าพวกคุณๆที่ออกมาพูดเหน็บแนม ผมว่าถ้าไม่ดีหรือไม่พอใจในการเปิด
เล่นฟรี ผมว่าคุณก็ไม่ต้องเติมก็จบนะครับ การที่ออกมาพูดว่าเป็นกลยุทธิ์ทาง
การตลาดมันเป็นธรรมดาอยู่แล้วในการที่จะทำให้เกมส์นี้อยู่ได้ ซึ่งคนที่เติมก็
เต็มใจเติม ถ้าคุณไม่พอใจก็ไม่ต้องเติมสิครับ หรือก็ไม่ต้องเล่นไปเลย พูดเหน็บ
แนมอยู่ได้ เกมส์อืนๆก็งี้เหมือนกัน ที่ทำแบบนี้ เพราะรู้สึกว่าคุณ(หวังว่าคงรู้ตัวนะ)
จะเหน็บแนมเกมส์นี้มากๆ ดูไม่ชอบก็ออกไปซะ สร้างความคิดให้คนอื่นๆผิดๆ
ให้รู้ว่าการเปิดให้เล่นฟรีมันเปนกลยุทธิ์ที่ต้องการจะดึงเงินผู้เล่นๆ มันปกติอยุ่แล้ว

คุณก็รู้ สันดาร(เน้นเลย)ของเด็กไทย ที่มีต่อเกมไทย สิ

ลองไปสำรวจ อายุดู ว่ามีคนเล่น อายุเท่าไหร บ้าง

หาอายุราวๆ วัยรุ่น ได้ไม่มากเลย เกมนี้มี แต่คนทำงาน เรียนหนังสือ และรักที่จะเล่นของไทย

ไม่ใช้ให้ความรู้ผิดๆ และไม่ได้เหน็บแนม แต่ การตลาดต้องมองให้ไกล ว่าเด็กไทยวันนี้

มีจิตสำนึกหรือเปล่า ขนาด ในหลวงเข้าโรงพยาบาร จะรับรู้หรือไม่ วันๆก็รัยรู้แต่แค่นั้น

ถ้ารักเกมไทย จริงๆ ถาคุณเห็นว่ามันเติมตัง ใช่ ผมก็เติม เพราะ ว่า อยากให้เกมนี้ อยุ่ กับเราตลอด

ไม่ใช่ออกมา ประท้วง แต่ทุกคน มีสิทธิ ที่จะออก ความเห็นในเรื่องนี เพราะมันไม่ใช่เรื่องของทีมงานฝ้ายเดียวที่

มันเป็นเรื่องของเราทุกคนที่ จะช่วยดึง คน เข้ามา หรือจะพลัก ออก ไป อันนี้ก็แล้วแต่ความเข้าใจแล้ว นะ

ไม่อยากพูดมากอะไรอีกแล้ว พูดก็ว่าเหน็บแนม

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
Full Member
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 04-11-2007, 12:59:09 »

การตลาด กับ อุดมการณ์ มันต่างกันครับ

หลักการตลาดมุ่งเน้นหากำไรให้กิจการ  ส่วนอุดมการณ์มันอยู่ได้ในลักษณะของมูลนิธิ

บริษัท ดีบัซ จำกัด  ไม่ใช่ มูลนิธิดีบัซ

เพราะฉะนั้นมันต้องหวังผลหากำไรอยู่แล้ว  ... (จิง ๆ ทุกวันนี้ก็แทบไม่มีอยู่แล้วมั้ง)

เหมือนคาราบาวอะครับ  ร้องเพลงเมดอินไทยแลนด์ ปลุกกระแส  แต่พี่แกขี่ฮาเล่ย์  ชุดหนังตัวละเป็นแสน จากเมืองนอก . . .

เพราะฉะนั้นอุดมการณ์  จิตสำนึก  กับความอยู่รอด ปากท้อง  ต้องเลือกเอาละครับ ...
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 04-11-2007, 13:02:35 »

อ้างจาก: พลเอก ตัน ตัน หม่อง ที่ 04-11-2007, 12:59:09
การตลาด กับ อุดมการณ์ มันต่างกันครับ

หลักการตลาดมุ่งเน้นหากำไรให้กิจการ  ส่วนอุดมการณ์มันอยู่ได้ในลักษณะของมูลนิธิ

บริษัท ดีบัซ จำกัด  ไม่ใช่ มูลนิธิดีบัซ

เพราะฉะนั้นมันต้องหวังผลหากำไรอยู่แล้ว  ... (จิง ๆ ทุกวันนี้ก็แทบไม่มีอยู่แล้วมั้ง)

เหมือนคาราบาวอะครับ  ร้องเพลงเมดอินไทยแลนด์ ปลุกกระแส  แต่พี่แกขี่ฮาเล่ย์  ชุดหนังตัวละเป็นแสน จากเมืองนอก . . .

เพราะฉะนั้นอุดมการณ์  จิตสำนึก  กับความอยู่รอด ปากท้อง  ต้องเลือกเอาละครับ ...

อันนี้เข้าใจ นะ แต่ เกมนี้ ทำออกมาด้วยอุดมการณ์ ของทีมงานทุกคน ที่อยากให้เกมคนไทยออกสู่ตลาด แต่เรื่องปากท้องก็สำคัญไม่ใช้น้อย

แต่ เรื่องของจิตใต้สำนึกเนี่ย ผมหมายถึงคนเล่น ไม่ใช่ทีมงาน ไม่พูดมาก และครับ เมื่อย

Upendy
Full Member

ด้วยความหวังดี

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-11-2007, 13:23:03 »

อ้างจาก: -[Sea[s]onS]-{-รักนี้ใจเราจอJ-} ที่ 04-11-2007, 12:48:24
อ้างจาก: Upendy ที่ 04-11-2007, 11:09:56

คุณก็รู้ สันดาร(เน้นเลย)ของเด็กไทย ที่มีต่อเกมไทย สิ

ลองไปสำรวจ อายุดู ว่ามีคนเล่น อายุเท่าไหร บ้าง

หาอายุราวๆ วัยรุ่น ได้ไม่มากเลย เกมนี้มี แต่คนทำงาน เรียนหนังสือ และรักที่จะเล่นของไทย

ไม่ใช้ให้ความรู้ผิดๆ และไม่ได้เหน็บแนม แต่ การตลาดต้องมองให้ไกล ว่าเด็กไทยวันนี้

มีจิตสำนึกหรือเปล่า ขนาด ในหลวงเข้าโรงพยาบาร จะรับรู้หรือไม่ วันๆก็รัยรู้แต่แค่นั้น

ถ้ารักเกมไทย จริงๆ ถาคุณเห็นว่ามันเติมตัง ใช่ ผมก็เติม เพราะ ว่า อยากให้เกมนี้ อยุ่ กับเราตลอด

ไม่ใช่ออกมา ประท้วง แต่ทุกคน มีสิทธิ ที่จะออก ความเห็นในเรื่องนี เพราะมันไม่ใช่เรื่องของทีมงานฝ้ายเดียวที่

มันเป็นเรื่องของเราทุกคนที่ จะช่วยดึง คน เข้ามา หรือจะพลัก ออก ไป อันนี้ก็แล้วแต่ความเข้าใจแล้ว นะ

ไม่อยากพูดมากอะไรอีกแล้ว พูดก็ว่าเหน็บแนม

เด๋วนะครับนายครับผม
ผมมิได้ว่านายนะครับผม เราพูดถึงคนอื่นๆครับผม อย่าคิดมากนะครัผม ถ้าเรา
พุดให้นายคิดว่าเราว่านาย เราขอโทษนะครับผม Smiley

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 04-11-2007, 13:23:28 »

เราก็ต้องขอโทษ นาย เช่น กัน นะ เพราะ พวกเราทีเล่นเกมนี้ ทุกคน ต้องมาช่วยกันแล้วหละ ไม่ใช่มาทะเลาะ กัน ยังไง

ก็ช่วยๆ กันหน่อยนะ เพื่อ เกมของเราทุกคน

Full Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 04-11-2007, 13:33:25 »

อ้างจาก: -[Sea[s]onS]-{-รักนี้ใจเราจอJ-} ที่ 04-11-2007, 13:23:28
เราก็ต้องขอโทษ นาย เช่น กัน นะ เพราะ พวกเราทีเล่นเกมนี้ ทุกคน ต้องมาช่วยกันแล้วหละ ไม่ใช่มาทะเลาะ กัน ยังไง

ก็ช่วยๆ กันหน่อยนะ เพื่อ เกมของเราทุกคน

ถูกต้องคร๊าบบบบบบบบ    รัก  รัก

ช่วย ๆ กาน  จะได้มีเกมส์นี้ให้เราเล่นนาน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ธนิฏฐา บุษบก
Sr. Member

Rilakkuma

« ตอบ #29 เมื่อ: 04-11-2007, 13:45:54 »

Evil

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5