GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีตัวรีJob จังเลย(รีอาชีพ)  (อ่าน 1444 ครั้ง)
ปฐมพงษ์ สุขปัน
Newbie
*

อยากให้มีตัวรีJob จังเลย(รีอาชีพ)
« เมื่อ: 02-11-2007, 21:31:20 »

เสียดายเลือกอาชีพผิด ถ้าอาชีพคลาส2มาครบก็ดีสินะจะได้เลือกอาชีพที่เราอยากเป็นและคิดว่าดี  Cry Cryอยากให้พี่ๆทีมงานพิจารณาลงตัวรีอาชีพทีนะคับ  Cryสำหรับคนเดินทางผิดอย่างผม Cry
หัวเเคส
Full Member

หัวหน้าสมาคม *~Ca$p€r~* จร้า

Re: อยากให้มีตัวรีJob จังเลย(รีอาชีพ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-11-2007, 22:48:10 »

ผมก้ว่า น่าจะมีรีอาชีพนะ รีกลับไปเปนอาชีพ คาส1 เเล้วเลือกอาชีพคาส2ใหม่ คนที่อยากรี มีเยอะมาก ผมก้เปนคนนึงที่เลือกอาชีพผิด
ทีมงานเหนไจหน่อยนะคับผม
ภรัณย์ ฉันธนารัตน์
Jr. Member
**

Comeon BaBy

Re: อยากให้มีตัวรีJob จังเลย(รีอาชีพ)
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-11-2007, 22:53:41 »

เช่นกันครับคือว่าตอนนี้ผมเลิกแล้วเพราะเบื่ออ!!!  แต่ถ้ามีตัวรีอาชีพมาก็คงอาจกลับมาเล่นนะ

พิจราณาด้วยนะครับ   ส่วนใหญ่เกมคราส2จาเอาลงพร้อมกัน
จาได้ไห้ผู้เล่นเลือกว่าชอบแบบไหน
มาทีละ3แบบนี้คงเลือกยาก
เพราะกว่าจามาต้องรอไปถึง1เดือนครึ่งอีก3อาชีพที่ผ่านมาเนี่ยแนะนำไห้มีไรนะครับกลับคราส1พอ
เบรดกลับเปนไฟเตอร์   วิสาดกลับเปนแคสเตอร์   แอสซาซินกลับเปนแรนเจอร์
คลีลิค/นันกลับเป็นแคสเตอร์    พาลาดินกลับเป็นไฟเตอร์     ชาร์ปชู๊ตเตอร์กลับเป็นแรนเจอร์
ผมคาดว่าปัญหาคนไม่พอใจในอาชีพคงหายไปนะครับ

เอ่อแล้วพวกคนที่รอเปลี่ยนไม่ต้องห่วงนะครับ   ถ้าเขาจัดไห้มีรีอาชีพคงเท่าเทียมกันซักทีนะ  เหนพวกนี้ชอบประท้วงจัง
หัวเเคส
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-11-2007, 23:28:55 »

มาลงกันเยอะเน้อ
Jr. Member
**

Comeon BaBy

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-11-2007, 23:30:21 »

การต่อต้านจะนำมาซึ่งหายณะ

Evil Evil Evil Evil Evil
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-11-2007, 23:39:54 »

มีแล้ว ที่นรก
มาลงที่สวรรค์ คงมีเรื่อง  Evil

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Full Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-11-2007, 00:03:03 »

ลองคิดถึงคนอื่นบ้างซิครับ ผมต้องใช้ไฟเตอร์เดินเก็บเลเวลต๊อกต๋อยกว่าพาลาดินจะมา แต่คนอื่นใช้เบลดฟันฉับ ๆ เก็บเวลไปไวกว่า

ผมเก็บได้ 1 เวล เบลดเก็บได้ 2 เวล  พอเลเวลเยอะแล้วกลับมารีอาชีพ 

แบบนี้มันเอาเปรียบกันเกินไปนะครับลองคิดดูว่ามันเห็นแก่ตัวเกินไปหรือเปล่า ...

เปลี่ยนอาชีพไปแล้วไม่พอใจก็กลับมาขอให้รีอาชีพใหม่  ตอนที่จะเปลี่ยนอาชีพอย่างน้อยน่าจะศึกษาข้อมูลดูสักนิด

หรือไม่ก็ใจเย็นรอดูรายละเอียดต่าง ๆ ก่อนค่อยเปลี่ยน  . . .

ถ้าหากทีมงานคิดจะให้มีรีอาชีพจริง ๆ ผมก็ไม่ขัดข้องนะ แต่ก็ต้องให้คนที่รีอาชีพมีเลเวลย้อนกลับไปเริ่มที่ 41 ใหม่  . . . เพื่อความยุติธรรม ...
Jr. Member
**

Comeon BaBy

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-11-2007, 00:18:14 »

ไม่ได้อ่านเรอะถ้าเขารีไห้ใหม่หมดก็คงจาไม่มีปัญหานะเพื่อความเท่าเทียมกัน?

ผมว่ามีผู้เล่นบางคนที่อัดอั้นตันใจเหมือนกันเพราะ3อาชีพแรก  เบรดกับแอสเงี่ย
มาลดโป๊ะซะงั้นอะนายลองมาเล่นสิตอนนี้เบรดอ่อนมากๆ
เก่งแล้วอย่าสร้างปัญหา?

เขารีใหม่หมดก็เหมือนผู้เล่นกลับเป็นคราส1ใหม่หมด   แล้วจากลัวไรทีรีสเตตัสละรีกันเจงๆ   
บ่นกันมากจังหาแต่เรื่อง จบ!!
Jr. Member
**

Comeon BaBy

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-11-2007, 00:19:58 »

แล้วคุณไม่คิดบ้างเรอะพอ3อาชีพแรกมา   เบรด   แอสซาซิน   วิสาท  คุณก็ดูคนอื่นๆเล่นมา
คุณไม่ชอบคุณเลยไม่เปลี่ยนไง  ไม่ถูกใจก็เลยไม่เปลี่ยน   
ผมอยากรู้จังถ้าไม่มีคนเปลี่ยน3อาชีพแรกไห้คุณเห็นคุณจาลองมั้ย

ตอบผมมาดิอย่าเงียบ

Jr. Member
**

Comeon BaBy

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-11-2007, 00:22:05 »

พอเห็นคนอื่นเล่นแล้วมันไม่ดี   เห็นแล้วไม่พอใจ   ก็เลยไม่เปลี่ยน
ถ้าคุณไม่เห็นคนอื่นเปลี่ยน     ผมอยากรู้           แล้วคุณจาลองเปลี่ยนมั้ย

คิดถึงหัวอกคนลองมั่งสิ- -*
นายก็รอก็จริงที่นายรอเพราะอะไรหละ

เพราะ3อาชีพแรกไม่เข้าตาใช่มั้ยหละ

ตอบมาดิ  จริงมั้ย!!เริ่มเบื่อพวกต่อต้านละ
Jr. Member
**

Comeon BaBy

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-11-2007, 00:24:34 »

ผมก็แค่คนเล่นคนนึงที่แสดงวคามคิดเห็นไห้มี

ผมไม่ใช่คนดังที่คนอื่นๆรู้จัก  ผมมันก็แค่คนเล่นคนนึง  ไม่เหมือนบางคน.....

Jr. Member
**

Comeon BaBy

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-11-2007, 00:37:04 »

เอ่อแล้วไอที่บอกว่าคุณไม่ลองศึกษา   

แล้วที่คุณศึกษาคุณศึกษาจากพวกผมและพวกหล่อนที่เล่น3คราสแรกมั้ยหละ
จริงมั้ย!!!  คุณก็ศึกษาจากคนที่เล่น   พอคุณเห็นว่ามันไม่เวิร์ค  ไม่สนุก  ไม่น่าเล่น   คุณก็ไม่เปลี่ยน

อยากรู้จริงๆว่าถ้า3อาชีพแรกมาไม่มีคนเปลี่ยน   พวกคุณจาลองเปลี่ยนมั้ย   

และถ้าสมมุติพาลาดิน    คลีลิค   ชาร์ปมาเปงรุ่นแรกๆ   แล้วเบรด   แอส     วิสาทมาทีหลังพวกคุณก็ต้องมาเรียกร้องมั้ยหละ

ทีมงานก็จัดรีไปเลยซะจาได้จบๆเรื่อง    ไม่งั้นก็มานั่งเถียงกันอยู่แบบเนี่ย

ถ้าทีมงานเอามาครบเลยทุกอาชีพ   ปัญหาจามีหรอ?   การท้วงกันจามีหรอ?

พิจารณาข้อความนี้ด้วยครับ woon woon woon woon woon

หัวเเคส
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-11-2007, 00:37:40 »

อ่อ กัวคนอื่นจะได้เปียบ ว่างั้น
ปิติ ณ ป้อมเพชร
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-11-2007, 00:39:01 »

อ่ามาน ก็มองได้2แง่ อ่ะ  ขอเปงกลาง ไม่ออกความเหงดีฟ่า

C:\Documents and Settings\user\My Documents\My Pictures
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-11-2007, 01:48:44 »

พอจะสรุปคำตอบได้ว่า
อยากให้ มีรีอาชีพ เฉพาะ รีกลับแค่คลาส1 เพื่อที่ จะได้ลองคลาส2ที่มาที่หลังได้ครบ หรือจนแน่ใจว่าอยากเล่นคลาส2อันไหน เป็นการชั่วคราว ในระหว่างที่ออก คลาส2 มาให้ทดลองอัพสกิลสเตต(ยังมีตัวรีสเตตรีสกิล)

เสนอประเด็น ยังงี้ออกไป จะชวนฟังมากกว่า  ที่บอกจะมีให้รีเฉยๆ ฟังแล้วมันตกจ๊ายยย
(เพราะเรื่องให้มีรีปกติ โดนค้านตกตายไปหลายรอบแล้ว)

ปล. ทางอยากลอง ให้ครบคลาส จริงๆ  แนะนำให้ไปลองที่นรก ลองจนเต็มอิ่มเลย ว่าจะอัพคลาสไหนยังไงดี
เจอบัคอะไร ก็รายงานได้ก่อนที่จะเข้าสวรรค์ ลอง จนได้ที่แล้ว ค่อยมาอัพตัวที่สวรรค์
แต่มันลองทหารไม่ได้น่ะเออ รีเป็นทหารที่นรก ก็ยังไม่มี
ถ้าได้ ลองครบแล้วจะเข้าใจ ข้อดีข้อเสียของแต่อาชีพ
ปล.2 - -. ลองมาหลายวันแล้ว ยังลองไม่ครบเลย อาชีพหนึ่งมันก็ดันมีหลายสาย หลายสกิล

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3