GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีตัวรีJob จังเลย(รีอาชีพ)  (อ่าน 1444 ครั้ง)
เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Asura Tester
Full Member
*

Re: อยากให้มีตัวรีJob จังเลย(รีอาชีพ)
« ตอบ #30 เมื่อ: 04-11-2007, 09:09:03 »

อ้างจาก: lsSueMaN ที่ 04-11-2007, 06:47:38
แล้วถ้าสมมุติคนเวล85หละ เขาเกบมานานกว่าคุณแล้วเขาอยากรีเขาต้องกลับไป41งั้นหรอ?

เอาเปรียบมากเกินไปปะเนี่ย   ที่คุณเห็น3อาชีพแรกไม่ดีคุณก็ดูจากพวกเขา   เห็น3อาชีพแรกไม่ดีก็ดูคนอื่นที่เล่นมา

ถ้าไม่มีพวกเขาคุณคงเปลี่ยนอาชีพไปนานละมั้ง 

แล้วที่รีอาชีพเนี้ยไม่เอาเปรียบคนอื่นเหรอ   คุณจะเอาเปรียบคนอื่นบอกว่าไม่เป็นไร  พอคนอื่นไม่ยอมก็อ้างนู้นนี่ ...

ถ้าไม่มีคุณเปลี่ยนอาชีพให้ดูก่อน ผมก็รอจนได้อาชีพที่ผมพอใจละ  ไม่มีใครบังคับให้คุณไปเปลี่ยนอาชีพนี่...

แล้วถ้ารีได้เลเวลเท่าเดิมผมเล่นเบลดมาตั้งแต่ 41  ป่านนี้ผมคงเวล70+ แล้ว ไม่ 60 กว่า ๆ อย่างนี้หรอก ...

อ้างจาก: lsSueMaN ที่ 04-11-2007, 06:53:00
แนะนำทีมงานนะครับ  

ทำอาชีพมาไห้ครบจัดรีอาชีพแล้วก็จบละ

ไห้ผู้เล่นได้เลือกใหม่อีกครั้งผมว่าปัญหาคงไม่เกิดนะครับ?

อาจจะมีพวกอยากสร้างปัญหาอยู่บ้างแต่ส่วนน้อยนะที่เห็นมาโพสไม่พอใจก็เหงแต่หน้าเก่าๆ

ถ้าทำรีอาชีพมาได้  ผมก็ขอให้ผมเวล 99 ได้ในวันเดียวสิ . . .  ถ้าอะไร ๆ ก็ขอได้ไปหมดโดยไม่คำนึงถึงความสมดุล   . . .

ที่สำคัญถ้าอยากเล่นอาชีพใหม่ ก็ปั้นตัวใหม่สิ ...   แล้วพวกที่อยากสร้างปัญหานะ ใครกันแน่  ... 

ถ้าทีมงานทำจริงมันก็มีแต่คนสนับสนุนอยู่แล้ว  ...  แต่ถ้าทำอะไรจะตามมา ...  ผมว่าทีมงานคงรู้กันอยู่ แค่มีรีเสตัสโผล่มาปัญหาก็มากพออยู่แล้ว

ถ้ายังมีรีอาชีพอีก  จะมีปัญหามาตามให้แก้ไม่รู้จบ  ......

ผมจบแล้วสำหรับกระทู้นี้ เดี๋ยวจะเถียงกันไปมาไม่รู้จบ . . .  ให้ทีมงานเป็นคนตัดสินใจเองดีกว่า . . . ผมจะอยู่เงียบ ๆ ไม่พูดอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้อีกต่อไป  แล้วจะรอดูตอนจบ ... ว่าจะเป็นไง
HUNTER TAO
Jr. Member
**

Re: อยากให้มีตัวรีJob จังเลย(รีอาชีพ)
« ตอบ #31 เมื่อ: 04-11-2007, 10:02:50 »

มีNPCให้รีได้แต่เลเวล41ยุติธรรมดี
~wล~
Jr. Member
**

คนอาภัพแห่งปี

« ตอบ #32 เมื่อ: 04-11-2007, 10:54:18 »

ขอสรุปจากที่ได้ดูการถกเถียงกันนะ(มีไม่มีก็เล่นต่อ)[color=red](แบบจำยอม)[/color]
-มีให้รีอาชีพก็ดีนะ(สำหรับคนที่ไม่ต้องการปั้มตัวใหม่)แบบไม่ต้องลดเวลนะเพราะบางคนเล่นคนเดียว+เพื่อนน้อยหรือไม่มีเพื่อนช่วยเก็บ ถ้าลดเก้บกันตาย- - เสียดายเวลาที่เสียไป + บางคนแรกๆรอไม่ไหวทั้งที่จิงไม่อยากเล่นคลาส2อาชีพนี้
     -รีกลับเป็นคาเดทเพื่อเลือกสายอาชีพใหม่(เผื่อคนอยากลองเล่นอาชีพอื่นบ้าง)
    -รีกลับคลาส1(เผื่อคนเลือกคลาสอื่นที่ยังมาไม่ครบในตอนแรก)
-มีให้รีอาชีพก็ดีนะ(สำหรับคนที่ไม่ซีเรียสแต่ไม่ต้องการปั้มตัวใหม่แต่ต้น)แบบปรับลดเหลือ21เพื่อเลือกคลาส1ใหม่ และ 41 เพื่อเลือกคลาส2สายอาชีพอื่นๆมาลองเล่น
    -ผมว่า จากเหลือ21เป้น41ไม่ดีกว่าหรอจะได้มีเหรียญอัพสกิวครบๆ(คนที่เวลไม่ถึง41แต่รีก็ได้เวลเท่าเดิม)
    -ผมว่า จากเหลือ41เป้น59ไม่ดีกว่าหรอจะได้มีเหรียญอัพสกิวครบๆ(คนที่เวลไม่ถึง59แต่รีก็ได้เวลเท่าเดิม)

ปล1.ทั้ง2แบบที่ว่ามาผมก็ว่าดีคนละแบบนะสำหรับคนที่เบื่อๆอย่าลองอาชีพอื่นที่ตนไม่ได้เล่นและเห็นว่าเทพกว่า Shocked Shocked
ปล2.ถ้ามีจริงๆควรให้มีเสียเงินด้วยแบบรีสเตตัสอ่ะกันพวกการรีเพื่อผลประโยชน์บางอย่าง(คนจนอย่างผมแย่ คนรวยสบาย) Cry Cry
ปล3.ทั้งหมดเป็นเพียงความเห็นเท่านั้น มี ไม่มี ไม่เป็นไร
ไร้ชื่อ ไร้เทียมทาน
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 04-11-2007, 15:49:22 »

แปลกกันจริงๆ จะทะเลาะกันทำไม

อยากเล่นอะไรก็สร้างเล่นใหม่สิงับ  จะมีรีไปทำไมเกมเสียสมดุลหมด

ถ้ามีให้รีป๋มก็ไม่ต้องมานั่งเล่นหลายตัวหรอกงับ

อยุ่ดีดีจะมาให้มีรีอาชีพในเซิฟจริง เหอะๆ

***ดูผมนะ อยากเล่นอะไรก้สร้างเล่นใหม่ ตอนนี้จะ60+หมดทุกตัวแล้ว
ทำไมไม่เล่นใหม่ละ ถ้ามีมาให้รีแล้วป๋มจะมานั่งเล่นทำไมเนี่ยหลายตัว
เล่นตัวเดียวไปเลยไม่ดีกว่าหรอ

ปล. ไม่มีไรหรอกงับ แค่มาแสดงความคิดเห็น ว่าถ้ามีให้รีแล้วจะ
มานั่งเล่นใหม่ทำไม ขอให้คิดถึงจุดนี้กันด้วย มีคนเค้าเล่นใหม่กันเยอะนะ
อยากเล่นอาชีพอะไรก็สร้างมาเล่นสิ จะได้หมดปัญหา -*-

o*|*o ดรีม o*|*o {lnWDragon}
   ♥♥ความสำเร็จoยู่ที่กาsกsะทำ♥♥
SMOTOKING ~~"
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 04-11-2007, 15:55:46 »

ถ้ามีรีนะ คนที่เปลี่ยน อาชีพไป รอบแรกแล้ว จะได้เปรียบสิคราส2เก็บสบาย แล้วคนที่นั่งรอไปวันๆ
ก็แย่สิ คนเค้าอุสส่านั่งรอ  แต่ดันมามีตัวรี เหอะๆ ไม่อยากพูดแระ คิดเอาเองละกัน Angry

€ ~ o น่ า ร๊ า ก ใ ช่ มั๊ ย o ~ €

คลิกหน่อยน๊าาาาาา

ฐิติพันธุ์ เวศนารัตน์
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 04-11-2007, 16:06:28 »

อ้างจาก: lnWDragon ที่ 04-11-2007, 15:49:22
แปลกกันจริงๆ จะทะเลาะกันทำไม

อยากเล่นอะไรก็สร้างเล่นใหม่สิงับ  จะมีรีไปทำไมเกมเสียสมดุลหมด

ถ้ามีให้รีป๋มก็ไม่ต้องมานั่งเล่นหลายตัวหรอกงับ

อยุ่ดีดีจะมาให้มีรีอาชีพในเซิฟจริง เหอะๆ

***ดูผมนะ อยากเล่นอะไรก้สร้างเล่นใหม่ ตอนนี้จะ60+หมดทุกตัวแล้ว
ทำไมไม่เล่นใหม่ละ ถ้ามีมาให้รีแล้วป๋มจะมานั่งเล่นทำไมเนี่ยหลายตัว
เล่นตัวเดียวไปเลยไม่ดีกว่าหรอ

ปล. ไม่มีไรหรอกงับ แค่มาแสดงความคิดเห็น ว่าถ้ามีให้รีแล้วจะ
มานั่งเล่นใหม่ทำไม ขอให้คิดถึงจุดนี้กันด้วย มีคนเค้าเล่นใหม่กันเยอะนะ
อยากเล่นอาชีพอะไรก็สร้างมาเล่นสิ จะได้หมดปัญหา -*-

เห็นด้วยครับ
ChaiYOโห่ฮิ้ว
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 04-11-2007, 18:30:16 »

รอดูกันไปว่าจะมีรีอาชีพขายเป็นเงินโซลไหมเพราะเห็นมีทุกอย่างละนิ รอไปสักพักมานก้อ...ครับ
ส่วนผมอ่านมาเยอะใครอยากเลิกเลิกไปเลยอย่ามาบอกอ่านแล้วขัดตาครับ ไม่ได้ห้ามมีรีมาเลิกไม่มาเลิกไอ้คนพวกนี้รีบเลิกไปเลยครับ แรคฟรีนิ เกมอื่นอีกบานคุณจะมาง้อทำไมรักจริงก้อมาล่นได้แล้วจบอย่าไปต่อยาวได้ไหมไปๆเหอะครับอ่านแล้วรกหูรกตา เหมือนที่ผมมาลงเนี่ยถามจริงรำคาญกันไหมเหอๆ

คติประจำใจในการทำงาน 2ข้อ
1.เร็ว ช้า หนัก เบา
2.ปิดทองหลังพระเป็นเรื่องดี แต่ควรปิดทองหน้าพระบ้างเพื่อบางคนไม่รู้
เบื่อเกมแลค
Full Member

~ ย่ำ ไล่ ฟัด ~

« ตอบ #37 เมื่อ: 04-11-2007, 18:49:36 »

อ้างจาก: ChaiYOโห่ฮิ้ว ที่ 04-11-2007, 18:30:16
รอดูกันไปว่าจะมีรีอาชีพขายเป็นเงินโซลไหมเพราะเห็นมีทุกอย่างละนิ รอไปสักพักมานก้อ...ครับ
ส่วนผมอ่านมาเยอะใครอยากเลิกเลิกไปเลยอย่ามาบอกอ่านแล้วขัดตาครับ ไม่ได้ห้ามมีรีมาเลิกไม่มาเลิกไอ้คนพวกนี้รีบเลิกไปเลยครับ แรคฟรีนิ เกมอื่นอีกบานคุณจะมาง้อทำไมรักจริงก้อมาล่นได้แล้วจบอย่าไปต่อยาวได้ไหมไปๆเหอะครับอ่านแล้วรกหูรกตา เหมือนที่ผมมาลงเนี่ยถามจริงรำคาญกันไหมเหอๆ

ถูกใจมากเลย ชัย  ใครจะเลิก ก็เลิกไป ดิ มาบอกทำไม หว่า หรือว่ากะจะขู่ทีมงาน ถ้าไม่ได้ดั่งใจชั้น ชั้นจะเลิกนะ ประมาณนี้ป่าว

สติดั่งเหล็กกล้า  กายาดั่งเหล็กไหล  สมองใสดั่งเศษเหล็ก
LegnoI
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 15-11-2007, 23:29:25 »

ผมว่าสีพื้นบอร์ดน่าจะเป็นสีแดงมากกว่า เป็นสีฟ้าแล้วพอเเทนความหมายเข้ากับความเป็นจริงของผู้ใช้แล้วไม่ค่อยเข้ากันเท่าไร...ดูร้อนแรงจัง...
UpToOU
Asura Special
Sr. Member

^^ยิ้มทั้งน้ำตา

« ตอบ #39 เมื่อ: 16-11-2007, 10:00:42 »

มีก็คงเลิกอะ มาสวรรค์
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #40 เมื่อ: 16-11-2007, 20:13:28 »

เซิฟ นรก มีไว้ทำไม
อยากรี ไปนรกไป
รี ให้หนำใจ แล้วค่อยมาเล่นสวรรค์
 Angry Angry Angry

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]