GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ประเด็นใหม่ ดาบใหญ่ สกิลแรงแล้วไง ใช้เอ็มพีน้อยแล้วไง ยังไงก็เปลืองกว่าอยู่ดี  (อ่าน 847 ครั้ง)
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

ประเด็นใหม่ ดาบใหญ่ สกิลแรงแล้วไง ใช้เอ็มพีน้อยแล้วไง ยังไงก็เปลืองกว่าอยู่ดี
« เมื่อ: 24-10-2007, 17:23:25 »

มีประเด็นใหม่อีกแล้วคับพี่น้อง  ในหัวข้อที่ว่า ดาบใหญ่ สกิลแรงแล้วไง ใช้เอ็มพีน้อยแล้วไง ยังไงก็เปลืองกว่าอยู่ดี
เรื่องดีเลผมว่าดาบใหญ่เราคงไม่มีปัญหามากใช่ป่ะ เอาน่าถ้าปรับ 3 อย่างนี้ผมเชื่อว่าปัญหาจะหมดไป
มาดูปัญหากันดีกว่านะคับ คือมอนตีหนักขึ้น เลือดเยอะขึ้น แต่เราตีเท่าเดิมคับพี่น้อง สกิลอาจจะแรงขึ้นก็จิงแต่การลากในตอนนี้แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย Cry มอนอัดแรงซะขนานนั้น เลยอยากมีสิ่งที่อยากให้เพิ่มอีกซัก2-3 อย่างคับ
1.ดาบใหญ่ควรเพิ่มโอกาศติดโป๊ะ ด่วน!! ข้อนี่ถือว่าสำคัญมากนะคับ เนื่องจากการติดโป๊ะจะช่วยให้เราฆ่ามอนได้ไวขึ้นและเสียเลือดน้อยลง
เหมือนดาบคู่ไง ถึงดาเมทเค้าเบากว่าสายผมแต่ถ้าเอาไปสู้กับมอนถึกๆ สายผมแถมจะกราบเท้ามอนเลยอ่ะคับตีมันๆไม่เข้าจิงๆ แต่หันไปดูดาบคู่มอนนอนกราบเท้าอยู่ล่ะคับ(เฮ้อ) ดาบคู่เก่งเพราะมีโป๊ะสูงมากต่อให้มอนถึกหรืออึดแค่ไหนก็แปปเดียวนอน(ยิ่งถ้าเป็นมอนที่ตัวบางๆด้วยแล้วละก็แค่คลิกไม่เกิน2-3วิมอนกราบเท้าแล้ว แต่ผมยังยกดาบไม่ขึ้นเลย)
2.เกราะที่ดีกว่านี้ เนื่องจากการชนเราฆ่ามอนได้ช้าก็หมายความว่าพวกผมต้องรับดาเมทที่มากกว่าสายอื่นแน่นอน (บอกตามตรงนะบนตัวผมนิมีแต่รอยฟันของมอนทั้งนั้น) แต่ดาบคู่แม้ต่อรอยข่วนแทบไม่เหง (เฮ้อ) เอาป้องกันเยอะๆหน่อย แล้วขอให้หาไม่ยากเกินไปด้วยนะคับเห็นใจผู้เล่นจนๆด้วย
3.ยาเพิ่มmp ที่มีขายทั่วไปที่ไม่ใช่สินค้าเงินโซล บอกตามตรงนะคับมันเปลืองถึงเปลืองมากถึงมากที่สุด เลยอยากให้มีซะหน่อยจะได้เก็บเวลง่ายก่วานี้หน่อยไม่ใช่แปปก็พัก แปปก็พัก  เฮ้อ แต่ดาบคู่ กดสกิลแปปเด๋วอยู่ยาว ใช่ม่ะ เพื่อนๆ ถ้าไม่คิดจะเพิ่มของที่เงินบิลซื้อได้จิงๆ ผมขอเสนอสิ่งนี้
ยาฟื้นฟูพลังเวทย์มนต์แบบเช่า เรื่องราคาทีมงานไปคิดเอาเองล่ะกาน ขอให้มีแบบ 1วัน 3วัน 7วัน 1เดือน ไปเลยจะได้ทีเดียวคุ้ม

ปล.อาจจะขอมากไปรึป่าว แต่ผมว่าน่าคิดนะคับเพราะ ถ้าเทียบกานจิงๆ มันก็เหมือนเดิม ไม่ใช่สิหนักกว่าเดิม เนื่องจากมอนอัพคลาส2แล้ว ตีเราแรงขึ้น
ให้ค่าประสบการเยอะขึ้น นั้นเป็นเรื่องดีคับมีความท้าทาย แต่การที่เราเจอมอนเก่งขึ้นแต่ผมยังเท่าเดิม จะเอาไรไปสู้ สกิลหรอ ดีเล ดาบพิโรธ5วิ
ตวัดดาบ 3 วิ ใน2-3วินี้โดนมอน3-4ตีเลือดลดไปกว่า500+เลยนะยิ่งลากเยอะก็ยิ่งดับง่ายเพราะทนพิษบาดแผลไม่ไหว เฮ้ยไม่ใช่ ดาเมทจากมอนเตอร์ไม่ไหว สรุปตวัดดาบจะไม่มีประโยชน์เลยถ้าเราตัวนิ่มอยู่อย่างงี้
ปล.2 มอนที่ผมใช้ทดลองเป็นมอนในสุสานนะคับ
ปล.3 อีกแล้วนะคับ นี่เปงความคิดส่วนตัวที่อยากทำเพื่อส่วนร่วม ถ้าผิดพลาดประการใด ขอโทษมานะที่นี้ด้วย Wink

ใครเหงด้วยขอเสียงหน่อยยยยยยย รัก

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

Re: ประเด็นใหม่ ดาบใหญ่ สกิลแรงแล้วไง ใช้เอ็มพีน้อยแล้วไง ยังไงก็เปลืองกว่าอยู่ดี
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-10-2007, 17:34:43 »

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย

ปล.ตอนนี้มันดูโหดร้ายกับเบรดสายดาบใหญ่มาก เพราะเป็นอาชีพที่พี่ๆทีมงานทำมาเหมือนจะให้เล่นแนวๆใช้สกิลเป็นหลัก แต่ดันใม่มียาMPขายในร้านจะนั่งรอMPนี่ก็นั่งนานซะจนจะหลับ สายใฟเตอร์นะใม่ใช่สายแคส - -" แถมดาบก็ดูๆแล้วก็แรงกว่าดาบธรรมดาเยอะเลยนะแต่พอเอาเข้าจริงๆทำดาเมจสู้ดาบเขี้ยวที่โจมใม่ถึง50ใม่ใด้ แล้วแบบนี้จุดเด่นของดาบใหญ่มันจะมีใหมเนี่ย? - -"

Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

Re: ประเด็นใหม่ ดาบใหญ่ สกิลแรงแล้วไง ใช้เอ็มพีน้อยแล้วไง ยังไงก็เปลืองกว่าอยู่ด
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-10-2007, 17:42:22 »

สักพักจะมีการงาน ให้ทำยาเพิ่ม MP ได้ครับ

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
จิรายุ ยิ่งถาวรสุข
Jr. Member
**

Re: ประเด็นใหม่ ดาบใหญ่ สกิลแรงแล้วไง ใช้เอ็มพีน้อยแล้วไง ยังไงก็เปลืองกว่าอยู่ด
« ตอบ #3 เมื่อ: 24-10-2007, 18:32:52 »

ตอนแรกที่ผมได้ยินคำว่าดาบใหญ่  ผมนึกถึงท่าที่เบลดสายนี่ทุบทีมอนสเตอร์กระเด็นเป็นร้อย  Shocked

ขึ้นชื่อว่าดาบใหญ่แล้ว  เวลาตีมอนสเตอร์น่าจะได้โอกาส stun ด้วยก็ดีนะ(ที่จริงโป๊ะเหมาะกับสายนี่มากกว่าดาบคู่นะ  ดาบใหญ่ๆย่อมตีทะลุเกราะได้ดีกว่าดาบคู่สิ)

ส่วนตัวผมอยากให้แต่ละอาชีพทำให้เหมาะกับสายของตัวเองครับ  อย่างดาบคู่  ก็ออาจจะมีโอกาศใช้ดาบบล็อคการโจมตีและสวนออกไปพร้อมๆกัน(ดาบ 2 อันนี่)  ส่วนการฟันนั้นก็ฟันเร็วปานเทพ(ดาบสองมือมันใช้อันบะเร่ออย่างอีตากัสไมไ่ด้หรอก  woon)  ส่วนดาบใหญ่ก็โจมตีไปก็อาจจะผลักมอนสเตอร์ออกไป  ติดโป๊ะ  หรือติดมึนไปด้วย(ดาบอันยังกับท่อนซุง)  แต่ฟันอืดๆหน่อย(ไว้ใช้ท่าฟันเร็วกับอัพ agi เพิ่มเอา)

อีกอย่างที่อยากให้เปลี่ยน  คือชุดครับ  มันเหมือนนักร้องคาเฟ่มากๆ  ตอนผมเห้นครั้งแรกยังไม่อยากเชื่อเลย  ไอ้นี่น่ะเหรอเบลดมาสเตอร์  Huh?  เบลดมาสเตอร์อยากให้ชุดดูคล้ายทหารยุโรปหน่อยน่ะครับ(แหะๆ  คือส่วนตัวชอบแนวนี้  Evil)  มีขี้ม้าเกราะด้วยจะงามมากเลยครับ(ไว้ทำสงครามระหว่างสมาคม  ฮ่าๆๆ  ทหารม้า  ชาร์จจจ  Angry)
L-A-M-O-N
Jr. Member
**

Re: ประเด็นใหม่ ดาบใหญ่ สกิลแรงแล้วไง ใช้เอ็มพีน้อยแล้วไง ยังไงก็เปลืองกว่าอยู่ดี
« ตอบ #4 เมื่อ: 25-10-2007, 09:02:22 »

Smiley เห็นด้วยอย่างมากมาย Smiley แล้วก็เอา คูลดาวออกก็จะดีมาก 

ความคิดส่วนตัวนะ ตวัดดาบไม่น่าจะมี คูลดาวหรอกเพราะเราฟันดาบเป็นวงกลมจึงต้องหมุนต่อเนื่องไปเลย ใช่
The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-10-2007, 12:25:49 »

อ้างจาก: L-A-M-O-N ที่ 25-10-2007, 09:02:22
Smiley เห็นด้วยอย่างมากมาย Smiley แล้วก็เอา คูลดาวออกก็จะดีมาก 

ความคิดส่วนตัวนะ ตวัดดาบไม่น่าจะมี คูลดาวหรอกเพราะเราฟันดาบเป็นวงกลมจึงต้องหมุนต่อเนื่องไปเลย ใช่
อันนี้ผมว่าเอาไว้ดีแล้วนะคับ คูลดาวอ่ะ เพราะถ้าเราจะคำนึงถึงหลักความเป็นจิงแล้วละก็ ปั่นๆดาบเป็นวงกลมหลายๆรอบคงเวียนหัวน่าดู Evil
ระบบนี้ทามมาเพื่อความสมดุลนะคับ ผมแอบได้ยินมาว่าจะมีระบบสงครามด้วยนิ ถ้าคนใช้สกิลได้รัว เกมมันจะไปสนุกอะไรล่ะ ใช่ม่ะ
ยังไงๆช่วยให้กำลังใจทีมงานดีกว่านะคับ เค้าจะได้แก้ไขให้ตรงใจเรา แต่เรื่องเอาระบบนี้ออกไป บอกตามตรงนะคับ ว่าผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง ไม่
ถ้าจะให้เอาระบบนี้ออกไป เกมนี้ก็เหมือนเกมที่ไม่มีระบบกฎเกน อะไรเลยนะสิ ยิ่งถ้าไม่มีระบบนี้นะ ในpvpล่ะก็ มา10 เจอดาบพิโรธเข้าไป รัวๆ
แปปดัปหมด Cry ผมสงสารพวกเค้า  Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ปิติ ณ ป้อมเพชร
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-10-2007, 12:27:19 »

ผมว่า เก่งขึ้นเยอะละนา *-*

C:\Documents and Settings\user\My Documents\My Pictures
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-10-2007, 13:39:42 »

Smiley
เก่งกว่าแคสเตอร์ ของผมละกัน่า
 Cry

SaWad_De
Jr. Member
**

.สูบเดียว400.

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-10-2007, 16:47:26 »

Smiley ง่า ตัว นิ่ม  Smiley

DJ-Pak `•
Full Member

๏ ~ Pakky ^^" ~ ๏

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-10-2007, 19:48:12 »

เห็นด้วยจ้า... มอนถึกขึ้น เห็น ๆ + ตีแรงอีก สายดาบใหญ่มันแรงกับสกิลก้อจิง แต่ มันก้อช้า + โหลด สกิล อีก หมดยาไปหลายนะตัวนึงอะงับ

– I Yuri –

., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-10-2007, 00:07:12 »

ฟู่ ~ . . . .   Embarrassed

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Full Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-10-2007, 15:07:34 »

อ้างจาก: ตานู๋ ที่ 25-10-2007, 13:39:42
Smiley
เก่งกว่าแคสเตอร์ ของผมละกัน่า
 Cry

ถ้าคลาส 1 เก่งเท่าคลาส 2 ได้ ก็จะมีคลาส 2 มาทำไมรึ . . .
tarotarotaro
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-10-2007, 17:41:43 »

เห็นด้วยครับ

เมื่อเทียบกับสายดาบคู่ที่ใส่ดาบโป๊ะ2เล่มได้ กดสมาธิในการต่อสู้กับเร่งจู่โจม ถ้าอัพ10ทั้ง2อย่างเวทย์หลอดนึงก็ตีได้เป็น20นาที+แล้วครับแถมพักแป๊บเดว1ชม.ขนาดไม่ปั๊มยาอะไรเลยยังตีเป็นได้40นาที+ กดแค่2ท่า เพิ่ม หลบ ต่อเนื่อง โจมตี แม่น ตั้ง4อย่าง

แต่ดูสายดาบใหญ่นะครับลากมอนก็ไม่ได้เพราะมอนโป๊ะบ่อยขึ้นตีแรงขึ้นถึงจะลากได้ก็ต้องนั่งรอนานขึ้นอยู่ดี แต่ก่อน1ชม.ก็ ถ้าลาก20นาทีนั่งเป็น30-40นาทีละครับ ถึงจะตีทีละตัวก็ต้องเล่นแบบนั่งไปคุยเพื่อนไปอะครับลำบากมาก 1ชมเดินตีได้15-20นาทีก็เก่งละคับ(ประชด) เบลดสายดาบใหญ่กดสมาธิในการต่อสู้ไปก็เพิ่มแค่แม่นกับหลบซึ่งก็ไม่รู้จะกดไปทำไมครับ

ถึงจะปรับให้ใช้สกิลได้แรงขึ้นใช้MPน้อยลงก็จริง แต่ก็เห็นได้ว่ามอนที่ให้EXPเยอะก็ถูกปรับให้ตีแรงขึ้น ถึกขึ้น แม่นขึ้น โป๊ะบ่อยขึ้น สรุปแล้วถึงจะปรับให้ใช้สกิลได้ แรงขึ้นใช้MPน้อยลง ก็เหมือนไม่ได้เพิ่มอะไรเลยครับ
     อย่างน้อยก็น่าเพิ่มสกิลที่เพิ่มพลังโจมตีและป้องกันให้เบลดสายดาบใหญ่นะครับ จะได้ใช้ประโยชน์จากสกิลอย่างแท้จริงครับ

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

HUNTER TAO
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-10-2007, 11:53:36 »

อันอื่นดีหมดครับยกเว้นติดโปะเพราะสายดาบใหญ่ปกติไม่เน้นโปะแต่ปรับให้ดาบมีพลังโจมตีมากขึ้นแทนดีกว่า
และสกิลความชำนาญดาบใหญ่ให้+แม่นยำเยอะๆแทนโปะดีกว่าครับ
KUFU
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 06-11-2007, 02:39:53 »

+ ป้องกันด่วนเลย พวกสายagi ลากเท่ากันโดนมอนตบยังเลือดลดน้อยมาก 1-5 แต่ผมvit60 เลือดลดที20-55

ตกลงมันหารป้องกันไงนี่

ป้าย:
หน้า: [1] 2