GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียดายแมพ หิมะ จริงๆ นะครับ จี พอจะปรับอะไรได้บ้างไหม  (อ่าน 360 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

เสียดายแมพ หิมะ จริงๆ นะครับ จี พอจะปรับอะไรได้บ้างไหม
« เมื่อ: 10-06-2011, 17:37:04 »

พอดีตอนนี้เวลผมก็ไปตีที่หิมะได้เปอร์เต็มแล้ว ก็ลองไปดูอีกครั้ง ปรากฏว่ายังร้างเช่นเดิม แทบไม่มีคนเลยนะครับ

จริงๆ หากทางทีมงาน สามารถทำให้แมพ หิมะ น่าเล่นเหมือนแมพ หมีได้   จะทำให้คนเวล 80 + มีกำลังใจเล่นมากขึ้น นอกจากไปดูดโขน  Angry

ตอนนี้เวล 80 + ไม่หนุกเหมือนตอน 60  ไป 80 ที่อยู่หมีเลยครับ พูดตรงๆนะครับ ตอนนี้ มีที่เวล สามแห่ง (ไม่รวมในดัน เพราะ ไม่มีโอกาศ)

- โขน ดูด อย่างเดียว เพราะ เดิมแล้วตาย สายกายภาพครับ

- ดันไฟ ชั้นห้า เวลดี แต่ไม่ค่อยมีคนไป (vip) อยู่แล้วเหมือนเล่นเกมส์ offline ยังไงยังงั้น

- หิมะ คล้ายดันไฟ ชั้นห้า พอมีคนให้เห็นไปล่าบอสบ้าง ไปเวลผอบบ้าง แต่ที่เป็นตี้แทบไม่เห็นบ่อยนัก

ระบบปาร์ตี้ตอนอยู่ถ้ำหมี หายไปกับตาทันทีเลยนะครับ น่าเสียดายเกมส์นี้ตรงช่วง ท้ายๆ มันไม่มีแมพดึงดูดคน เหมือน แมพหมี นี่ถ้ามีละก็สุดยอดเลยครับ

ตรงนี้น่าจะปรับปรุงนะครับ  ใช่  เสียดายระบบปาร์ตี้จริงๆ นะเนี้ย...... Cry Cry
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: เสียดายแมพ หิมะ จริงๆ นะครับ จี พอจะปรับอะไรได้บ้างไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-06-2011, 17:39:47 »

ความคิด ของโปรแกรมเมอร์ เกี่ยวกับแมพนี้ เป็นอย่างที่เพื่อนๆเห็นนั้นและครับ

ส่วนเรื่องให้ปรับนั้น คงต้องเสนอกันต่อไปครับ อาจจะเพิ่มแรงดึงดูด เช่นไอเทม แรร์โครตๆ ดรอป แมพนี้ อะไร อย่างนั้น อิอิ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: เสียดายแมพ หิมะ จริงๆ นะครับ จี พอจะปรับอะไรได้บ้างไหม
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-06-2011, 17:51:26 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 10-06-2011, 17:39:47
ความคิด ของโปรแกรมเมอร์ เกี่ยวกับแมพนี้ เป็นอย่างที่เพื่อนๆเห็นนั้นและครับ

ส่วนเรื่องให้ปรับนั้น คงต้องเสนอกันต่อไปครับ อาจจะเพิ่มแรงดึงดูด เช่นไอเทม แรร์โครตๆ ดรอป แมพนี้ อะไร อย่างนั้น อิอิ

แทนที่จะเสนออ่ะครับ ปรับให้มอนมันโหดน้อยลงนิสจะดีมกาอ่ะแบบหมาน้อยในหิมะอ่ะคับ มินิมันก็โหดเกินกว่าทีีสายกายภาพจะตีกันได้นะคับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
YESONG ฉึกๆ
Hero Member

♥You & I♥

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-06-2011, 17:58:20 »

ม่อนโหดมาก T^T

♥I promise you that I`m be right here baby♥
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-06-2011, 18:54:49 »

ผมว่า ถ้าหากปรับให้มอน ได้ เปอร์ เยอะ กว่านี้ก็เป็นอีกแนวหนึ่งที่จะดึงดูดปาร์ตี้นะครับ ถ้าเยอะ พอๆกับ โขน อะไรทำนอนนี้ ก็น่าจะดี แต่คงต้องปรับบางอย่างให้ยากขึ้น  Angry ซึ่งุถ้ามันคุ้มกับการเก็บเปอร์ผมว่าคงมีหลายปาร์ตี้เข้ามานะ

แต่ หมาน้อยนี้ ยังไม่ปรับอีกเหรอ ที่ไม่รู้เพราะ ผมไม่กล้าลอง เพราะกลัว  Embarrassed Embarrassed
chutr
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-06-2011, 20:32:48 »

หมาน้อยตายที เรียกพ่อมันมาด้วย  Embarrassed

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-06-2011, 20:49:40 »

เห็นด้วยนะครับ น่าจะปรับให้มอนระดับ 80 เพราะพวก lv70-75 ที่พึ่งเวลมาจากหมีจะได้มาตีกัน

ปรับมอนให้โหดน้อยลงดีกว่าครับ exp ก็ให้พอสมควร ไม่มากหรือน้อยเกินไป ให้พอที่จะดึงดูดคนมาเวลได้

ส่วนแมพที่จะเวลจาก 90-99 ก็ควรจะมีมากกว่านี้ และทำให้สายกายภาพ ที่ไม่มีบ้านเวลได้ด้วยนะครับ

ถ้าทำให้มีแมพที่มีระบบปาร์ตี้ ตั้งแต่เวล 60-69 ,70-79 ,80-79, 90-99 ได้ เกมส์มันจะน่าเล่นขึ้นมากเลยนะคับ

เพราะไม่มีที่จะเวลกัน เลยไม่มีอะไรให้ทำ คนส่วนใหญ่ก็เลยเลิกเล่นเป็นส่วนมาก

อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-06-2011, 21:22:18 »

เกมส์นี้รู้สึกว่า สาย เวท จะดีอย่างชัดเจนเลยอ่ะครับ ตั้งแต่ ดันไฟ ข้างแมพมังกร หรือ โขน

พวกนี้สายกาย ไปไม่ค่อยได้เลย

เสียดายโขน เหมือนกัน ทำไม ทำให้แต่อาชีพ วิ อย่างเดียว  Cry Cry อาชีพอื่นนี้เวลลำบากมากมาย  Angry
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-06-2011, 21:26:21 »

เบลดสายกันเวทย์กับพาลาถึกๆทั้งเวทย์และกายภาพไง เวลโขนสบาย ถ้าอยากเห็นเบลดกันเวทย์ต้องให้คุณอำนาจ คนหมั่นมาโชว์ Evil(เพราะตัวเองยังทำไม่ได้ ก๊ากกกก)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-06-2011, 21:37:12 »

ตีหมาน้อยตายแล้วพ่อหมามาเป็นฝูง ไม่เข้ากันเลย ถ้าพ่อหมาตายลูกหมามาพอว่าหน่อย

-....-

ปล.แซวเล่นๆ

เรียกเกราะคุ้มกาย
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-06-2011, 21:39:46 »

ลดอัตรา หลบ หน่อยได้มั้ย ตี พลทหาร+หมา ไม่ค่อยโดน รอเกราะแตก+ทัณแห่งเทพอย่างเดียว แม่นแค่ 384 เอง

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?
chutr
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10-06-2011, 21:41:19 »

อ้างจาก: เรียกเกราะคุ้มกาย ที่ 10-06-2011, 21:39:46
ลดอัตรา หลบ หน่อยได้มั้ย ตี พลทหาร+หมา ไม่ค่อยโดน รอเกราะแตก+ทัณแห่งเทพอย่างเดียว แม่นแค่ 384 เอง

ไม่ต้องกลัวครับ เบอผมอัดแม่น 459 ยังตีไม่โดนเลย  Embarrassed

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-06-2011, 21:45:53 »

แนะนำให้พกพระไปด้วย2-3ตัวครับ ไปแบบตี้ใหญ่ๆอ่ะ สนุกดีนะ  Smiley Smiley

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 10-06-2011, 21:49:19 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 10-06-2011, 17:39:47

ขอเพิ่มเติมครับ ขยะแมบบอสหิมะถ๊กถูกครับ  ผมตีแล้วประมาณ 1 ชม ๆได้มา 2.5 หมื่นกว่าๆเอง ขณะที่ๆไปเวลโขนตีเพลินๆอย่างต่ำก็7 หมื่นขึ้น ในเวลาเท่าๆกัน อันนี้เป็น1สาเหตุที่ไม่อยากไปตีครับ

นอกจากนี้วาบสุดท้ายก่อนเข้าแมบบอสกดลูกอมไม่ได้(จริงๆนะ ผมลองเมื่อเดือนก่อน)  ผมว่าปกติก็ไปยากอยู่แล้ว ไม่เข้าใจอ่ะทำไมกดลูกอมไม่ได้ก่อนเข้าวาบสุดท้ายนะครับ

chutr
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 10-06-2011, 21:51:25 »

เกราะไม่เยอะ โดนเข้ปืน หมดแม็ก จุกนะครับ ยิ่งโป๊ะด้วยนี่  Evil ต้องรีบกดพากลับเข้าโรงแรม  Embarrassed

ป้าย:
หน้า: [1] 2