GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียดายแมพ หิมะ จริงๆ นะครับ จี พอจะปรับอะไรได้บ้างไหม  (อ่าน 360 ครั้ง)
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: เสียดายแมพ หิมะ จริงๆ นะครับ จี พอจะปรับอะไรได้บ้างไหม
« ตอบ #15 เมื่อ: 10-06-2011, 21:51:46 »

อ้างจาก: Sikarinth ที่ 10-06-2011, 21:49:19
อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 10-06-2011, 17:39:47
ความคิด ของโปรแกรมเมอร์ เกี่ยวกับแมพนี้ เป็นอย่างที่เพื่อนๆเห็นนั้นและครับ

ส่วนเรื่องให้ปรับนั้น คงต้องเสนอกันต่อไปครับ อาจจะเพิ่มแรงดึงดูด เช่นไอเทม แรร์โครตๆ ดรอป แมพนี้ อะไร อย่างนั้น อิอิ

ขอเพิ่มเติมครับ ขยะแมบบอสหิมะถ๊กถูกครับ  ผมตีแล้วประมาณ 1 ชม ๆได้มา 2.5 หมื่นกว่าๆเอง ขณะที่ๆไปเวลโขนตีเพลินๆอย่างต่ำก็7 หมื่นขึ้น ในเวลาเท่าๆกัน อันนี้เป็น1สาเหตุที่ไม่อยากไปตีครับ

นอกจากนี้วาบสุดท้ายก่อนเข้าแมบบอสกดลูกอมไม่ได้(จริงๆนะ ผมลองเมื่อเดือนก่อน)  ผมว่าปกติก็ไปยากอยู่แล้ว ไม่เข้าใจอ่ะทำไมกดลูกอมไม่ได้ก่อนเข้าวาบสุดท้ายนะครับ

ทำใจครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
A[l2]M
Hero Member

Re: เสียดายแมพ หิมะ จริงๆ นะครับ จี พอจะปรับอะไรได้บ้างไหม
« ตอบ #16 เมื่อ: 11-06-2011, 01:27:44 »

ผมว่า มันอยู่ที่อาชีพนะครับ

ผมเล่นแอส ไปเวล เอาพระไปบัฟ กินขนมปัง ก้เวลสบายๆ

ปล.ขยะถูก + เสือเลือดเยอะไปไหม

PimeR~♥
Jr. Member
**

เหนื่อยมั้ย...

« ตอบ #17 เมื่อ: 11-06-2011, 08:13:34 »

ตัวอื่นไม่ค่อยเท่าไหร่ เกลียดอิหมาน้อยอะ..เรียกพวกมาทีต๊กกะใจ๋...หัวใจวาย ตายดีฟ่า.. ใช่  Cry

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 11-06-2011, 10:10:05 »

ผมว่า แมพหิมะ อ่ะ น่าจะให้ หมาน้อยเอาพ่อมันออกมาแค่ 1-2 ตัวก็พอ เพราะว่า ออกมา2ตัวก็ จะเป็นพ่อกะแม่ ของหมาน้อย(เกี่ยวไหมหว่า)

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 11-06-2011, 10:35:35 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 10-06-2011, 17:39:47
ความคิด ของโปรแกรมเมอร์ เกี่ยวกับแมพนี้ เป็นอย่างที่เพื่อนๆเห็นนั้นและครับ

ส่วนเรื่องให้ปรับนั้น คงต้องเสนอกันต่อไปครับ อาจจะเพิ่มแรงดึงดูด เช่นไอเทม แรร์โครตๆ ดรอป แมพนี้ อะไร อย่างนั้น อิอิ

ขอติหน่อยเถอะ เห็นหลายวันแหละอดไม่ได้

เขาต้องการสถานที่เวล ไม่ใช่ต้องการของ  ถ้าเอาไอเท็มดีๆไปลง ก็จะมีแต่เทรไปอยู่ดี ก็จะมีฝูงเทรไปดรอปของออกมาขาย  มันก็ไม่ใช่ที่เวลอยู่ดี 

โปรแกรมเมอร์ไม่ใช่เทวดาที่คิดถูกไปซะทุกอย่าง ต้องรู้จักยอมรับความคิดคนอื่นบ้าง  อะไรก็อ้างเป้าหมายโปรแกรมเมอร์  ตั้งใจไว้แบบนี้  ผมฝากคุณนิกกี้ไปถามคนที่บอกว่าแบบนี้แหละถูกแล้วหน่อยว่า "คุณสร้างแมทใหม่เพื่ออะไร ?"  ความตั้งใจแรกที่สร้างแมทเพิ่มเพราะจะได้เป็นทางเลือกให้คนอื่นไปเวล  ไม่ต้องไปกระจุกอยู่ที่โขนอย่างเดียวไม่ใช่เหรอ   หรือว่าความตั้งใจแรกกะว่าจะสร้างทิ้งไว้แบบนี้เฉยๆหนะเหรอ  (มีเวลาว่างกันนักหรือไงอะ)  หรือว่าแถไปเรื่อยๆเพราะขึ้เกียจทำก็บอกมาตรงๆ ก็แค่นั่น

ผมว่าเรื่องแบบนี้สำคัญควรเสนอ แต่เห็นคอยแต่จะไปเสนอตามคนบ้าขี้แพ้ชวนตีบอกให้ปรับสกิล  ก็บอกจะไปเสนอ ทีอะไรแบบนี้ไม่เสนอ  -*-    ผมว่าท่า GM รู้จักเรียงลำดับความสำคัญแล้วเสนอตามลำดับความสำคัญ  งานจะพัฒนาไปมากเลยนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: 11-06-2011, 10:37:26 »

เสือขาว ดรอปไม้เท้าหมอกมายานะ
 woon

██████████████████
เรียกเกราะคุ้มกาย
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 11-06-2011, 12:35:29 »

เซ็งจิต
-ไปถ้ำภูเขาไฟ ตี ค้างคาวไม่โดนถ้าไม่มีพระหรือแคสบัพแม่น
-ไปแมพ v ตีหมากับวุ้นไม่ค่อยโดน ถ้าไม่มีพระหรือแคสบัพให้
-ไปแมพวินโด ใหม่ ลงไปตี พลทหาร+เสือ+หมา ไม่โดนถ้าไ่ม่มีพระหรือแคสบัพให้
-แมพผลึก ตีมอนไม่โดนซัักกะตัว ถ้าไม่มีำพระหรือแคสบัพให้อีกตามเคย
-ไปหมีเวลสบายจริง แต่แลค + หลุด บ่อยมาก

สุดท้าย พาลา ด้อยๆ อย่างผมก็ต้องพึ่งพระอีกจนได้ อุตส่าห์เล่นพาลาเพื่อที่จะเวลคนเดียว
 Cry Cry Cry Cry Cry

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?
za_new_za
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 11-06-2011, 12:55:05 »

<a href="http://www.youtube.com/v/8Wo9Tdu3D2I&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/8Wo9Tdu3D2I&rel=1</a>

จีนิคกี้ขอใช้ลายเซ็นด้วยชอบเทพมรณะเหมื่อนกัน
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 11-06-2011, 12:58:58 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 11-06-2011, 10:35:35

ขอติหน่อยเถอะ เห็นหลายวันแหละอดไม่ได้

เขาต้องการสถานที่เวล ไม่ใช่ต้องการของ  ถ้าเอาไอเท็มดีๆไปลง ก็จะมีแต่เทรไปอยู่ดี ก็จะมีฝูงเทรไปดรอปของออกมาขาย  มันก็ไม่ใช่ที่เวลอยู่ดี 

โปรแกรมเมอร์ไม่ใช่เทวดาที่คิดถูกไปซะทุกอย่าง ต้องรู้จักยอมรับความคิดคนอื่นบ้าง  อะไรก็อ้างเป้าหมายโปรแกรมเมอร์  ตั้งใจไว้แบบนี้  ผมฝากคุณนิกกี้ไปถามคนที่บอกว่าแบบนี้แหละถูกแล้วหน่อยว่า "คุณสร้างแมทใหม่เพื่ออะไร ?"  ความตั้งใจแรกที่สร้างแมทเพิ่มเพราะจะได้เป็นทางเลือกให้คนอื่นไปเวล  ไม่ต้องไปกระจุกอยู่ที่โขนอย่างเดียวไม่ใช่เหรอ   หรือว่าความตั้งใจแรกกะว่าจะสร้างทิ้งไว้แบบนี้เฉยๆหนะเหรอ  (มีเวลาว่างกันนักหรือไงอะ)  หรือว่าแถไปเรื่อยๆเพราะขึ้เกียจทำก็บอกมาตรงๆ ก็แค่นั่น

ผมว่าเรื่องแบบนี้สำคัญควรเสนอ แต่เห็นคอยแต่จะไปเสนอตามคนบ้าขี้แพ้ชวนตีบอกให้ปรับสกิล  ก็บอกจะไปเสนอ ทีอะไรแบบนี้ไม่เสนอ  -*-    ผมว่าท่า GM รู้จักเรียงลำดับความสำคัญแล้วเสนอตามลำดับความสำคัญ  งานจะพัฒนาไปมากเลยนะครับ

^^^^  

คนนี้พูดถูก โดนใจอีกแล้ว  ถ้าเป็นผู้หญิงจะจีบเป็นแฟนเลย  ถูกใจป๋า

ถ้าจะให้มันเป็นเพราะด้วยความตั้งใจของคนทำก็อย่าได้มาสอบถามหรือขอข้อเสนอแนะผู้เล่นในกรณีใดๆทั้งสิ้น เพราะถึงเสนอแนะไปมันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเพราะคนทำตั้งใจไว้อย่างนั้น แต่คนทำไม่ได้มาเล่น และก็เห็นอยู่เสมอๆที่มีพลาด มีบกพร่องมีปรับปรุงปรับเปลี่ยนอยู่เสมอๆ  แต่เรื่องจะเอาของดรอปดีๆมาใส่ทดแทนความโหดผมว่าไม่เกี่ยวอะ  คนเค้าจะเวลไม่ได้ดรอปของ

ของแรร์ดีๆน่ะ  เอาใส่วุ้นหน้าไซด์ยังได้เลย โอกาสสุ่มตกก็ทำให้โคตรยากหน่อย หรือมอนตัวอื่นก็ได้ เกมส์นี้มอนเยอะแยะ  ทีไอเทมเซตหลายๆชิ้นยังต้องไปดรอปบอสตัวเดียวกัน บอสบางตัวไม่มีดรอปเซตกับเค้ามั่งเลย ไม่เห็นจะกระจายไปมั่ง อย่างบางตัวเช่นอินเฟอดันวีไฟวิหาร คนไม่ค่อยอยากไปตีละ ของแต่ละอย่างไม่อยากได้เลย ไม่เอาไอเทมไปใส่มั่งละ  ทีบอสไพโรดรอปตั้งหลายอย่าง  เอาแรร์ไปใส่สิ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 11-06-2011, 16:20:24 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 11-06-2011, 12:58:58
อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 11-06-2011, 10:35:35

^^^^  

คนนี้พูดถูก โดนใจอีกแล้ว  ถ้าเป็นผู้หญิงจะจีบเป็นแฟนเลย  ถูกใจป๋า

ถ้าจะให้มันเป็นเพราะด้วยความตั้งใจของคนทำก็อย่าได้มาสอบถามหรือขอข้อเสนอแนะผู้เล่นในกรณีใดๆทั้งสิ้น เพราะถึงเสนอแนะไปมันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเพราะคนทำตั้งใจไว้อย่างนั้น แต่คนทำไม่ได้มาเล่น และก็เห็นอยู่เสมอๆที่มีพลาด มีบกพร่องมีปรับปรุงปรับเปลี่ยนอยู่เสมอๆ  แต่เรื่องจะเอาของดรอปดีๆมาใส่ทดแทนความโหดผมว่าไม่เกี่ยวอะ  คนเค้าจะเวลไม่ได้ดรอปของ

ของแรร์ดีๆน่ะ  เอาใส่วุ้นหน้าไซด์ยังได้เลย โอกาสสุ่มตกก็ทำให้โคตรยากหน่อย หรือมอนตัวอื่นก็ได้ เกมส์นี้มอนเยอะแยะ  ทีไอเทมเซตหลายๆชิ้นยังต้องไปดรอปบอสตัวเดียวกัน บอสบางตัวไม่มีดรอปเซตกับเค้ามั่งเลย ไม่เห็นจะกระจายไปมั่ง อย่างบางตัวเช่นอินเฟอดันวีไฟวิหาร คนไม่ค่อยอยากไปตีละ ของแต่ละอย่างไม่อยากได้เลย ไม่เอาไอเทมไปใส่มั่งละ  ทีบอสไพโรดรอปตั้งหลายอย่าง  เอาแรร์ไปใส่สิ

เป็นผู้ชายก็จีบได้นะครับ  laugh  laugh

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #25 เมื่อ: 11-06-2011, 17:03:57 »

มันโหดแค่หมาน้อย ตัวอื่นอะ นูปๆ
แล้วคนมีฝีมือเค้าก็ไม่เวลกันเพราะ
เปอมันน้อยกว่าโขน
ที่น้อยกว่าก็เพราะเวลมอนเตอร์น้อยกว่า
มอนโขนมันเวลมากกว่า 90 เยอะกว่าดันกิลอีก

แมพนี้จริงๆ เหมาะสำหรับคนที่เวล80-90 เท่านั้น
ออกจากตี้หมี ก็มาตี้เสือขาวแทน
แต่ทีมงานกลับมองว่า เป็นการสร้าง
เพื่อแบ่งคนจากหมี
จะเหมือนกันได้ไงว่ะ มอนหมี63-74
แต่วินโดมัน 80-90
มันต้องเวลอัพแล้วย้ายที่เวลซิว่ะ

แมพนี้เวลจนจุติได้ ถ้ามีหัวเวล 88
คือจะรองรับตั้งแต่เวล 78-98 เลย

ถ้าจะเอาให้ตี้คุ้มต้องเพิ่มเวลเพิ่มเปอ
แล้วหมาน้อยนะ พอตีตาย พ่อมันออกมา
เดินวนๆ ซัก 5 วิ ก็ตายหมดแล้วครับ
ถ้ามีตี้จริงจังแบบหมี ให้เข้าไปตีหมาซัก 2-3 คน
มันจะแบ่งพ่อ ทำให้ตีง่าย ได้เปอเพิ่มอีก

แต่ปัจจุบัน มันไม่มีตี้ เข้าไป 2-3 คนหรือแค่คนเดียว
เลยรู้สึกว่า มอนโหด

เสนอตั้งแต่ยังไม่ลงเซิร์ฟ
แต่นรกเป็นไง ลงเซิร์ฟก็งั้นเลย
ถ้าจะแก้ก็คือ เดิมหมาน้อยเวล 70+ กลายเป็น 80 เท่านั้นเอง

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53496.0

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 11-06-2011, 18:31:40 »

อ้างจาก: Vt_ValentineZ ที่ 11-06-2011, 16:20:24
เป็นผู้ชายก็จีบได้นะครับ  laugh  laugh

Shocked  ขนลุก

ผมเวล 75 ก็หาหัว 85 แล้วขึ้นโขนแล้วครับ  สำหรับวินโดเนียเวลาเวลจริงๆมันจะช้าครับ เพราะต้องเสียเวลาเดินหนีหมานี้แหละ  แมทอื่นๆ เดินตีๆๆๆๆ แมทนี้เดิน ตี หนี ฯฯ  พลาดทีก็ตาย  คนของไม่ดีจริงก็ตายกันระนาวครับ  ถ้าเทียบกันจริงๆ ไป v เมทาลิก้าดีกว่าเยอะเลย ตายน้อยกว่าเยอะ เวลได้เร็วด้วย   ให้มีตี้เยอะๆเถอะไม่มีคนเฝ้าพระพระตายทุกที  ไม่มีจุดปลอดภัย  เข้าไปเวลทีหนึ่ง พระอัพเอาๆ ชุบคนในตี้จนอัพไปหลายเวลเลย  แทบไม่ต้องเล่นตัวหลักเลยคอยเอาพระวิ่งชุบๆ หุหุ

ถ้าเวลจริงๆผมว่าไปหมี  ปลอดภัยกว่าเยอะเลย  ปกติผมจะเวล วีเข้ -> ภูเขาไฟ -> หมี -> ดันแมทบอสเมทาลิก้า -> 75 ก็ขึ้นโขนเลย   
วิโดเนียใหม่จะมีที่พอเวลได้ก็แมบบอส  แต่ผมว่าก็ยังสู้ ดันเมทาลิก้าไม่ได้อยู่ดี

ผมหละหมดหวังกับแมทใหม่กับ บอสแมงมุม สงสัยจะเป็นแบบนี้อีก  เกมส์อะไรทำตามใจคนทำไม่สนใจคนเล่น  -*-  หนึ่งเดียวในโลกเลยหละ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #27 เมื่อ: 11-06-2011, 19:53:25 »

ฟังฟีดแบ็คแล้วก็ปรับแก้บ้างนะครับ ไม่ใช่ตามใจฉัน ติสท์แตกอยู่คนเดียว - -

เดี๋ยวมันจะเหมือนเกมระดับโลกบางเกม เกมดังแต่ไม่สนุก สุดท้ายก็ต้องมาทำภาคใหม่แก้ตัว  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ป้าย:
หน้า: 1 [2]