GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการเข้าเล่นอสุราเซิร์พเวอร์หลักโดย browser ครับ  (อ่าน 1002 ครั้ง)
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

วิธีการเข้าเล่นอสุราเซิร์พเวอร์หลักโดย browser ครับ
« เมื่อ: 06-06-2011, 20:11:14 »

จากการจีเอ็มครูอุ้ย เคยเกริ่นไว้แล้วนะครับว่าเราจะมีการเปิดให้เพื่อนๆได้เล่น เกมอสุราบนเบร้าเซอร์อินเตอร์เน็ตจากลิ้งค์นี้ และได้มีข่าววงในรั่วไหล..อิอิ ออกไปว่ามีความลับซ่อนอยู่ในหน้าเว็ปเกมอสุราจากลิ้งค์นี้ วันนี้ผมจึงอยากมาแจ้งประกาศและ บอกถึงวิธีเข้าเล่น อสุราออนเบร้าเซอร์แบบชัดเจนอีกครั้งหนึ่งครับ

ตอนนี้เพื่อนๆหลายท่านคงได้ยิน หรือคุ้นเคยกับการเล่นเกมอสุราบนเฟสบุ๊คกันมาบ้างล้วนะครับ  แน่นอนครับว่ามีหลายเสียงที่สอบถามทีมงานเข้ามาเหมือนกันว่า จะมีการดันตัวเซิรืพเวอร์หลักเข้าไปอยู่บนเว็ปบ้างหรือไหม ทางทีมงานได้ฝึกษาและพัฒนาอยู่นานเหมือนกันครับ แล้วก็สามารถทำได้จริง ตัวเกมอสุราที่อยู่บนเว็ป แต่การที่เปิดเซิร์พใหม่บนเว็ปนั้นทีมงานมองว่ามันยังอยู่ไม่น่าตื่นเต้นแต่อย่างใดครับ ดังนั้นทางพี่ๆทีมงานจึงได้ยกเซิร์พเวอร์หลักขึ้นไปบนเว็ปเลยครับ จากที่เพื่อนๆเคยเข้าเล่นเกมอสุราโดยการกดที่ Icon ที่หน้าจอคอมพิวเตอร์ที่บ้าน จากนี้ มีอีกช่องทางหนึ่งคือเพื่อนสามารถเข้าเล่นเกมอสุราโดยเข้าได้จากหน้าเว็ปอสุรา ของเราเลยครับ (สะดวกมากเมื่อไปนั่งเล่นที่ร้านเกมที่ไม่ได้ลงเกมอสุราไว้) ตรงนี้มีเพื่อนๆหลายคนสอบถามเข้ามาว่าแล้ว ถ้าเล่นที่้ร้านเกมโดยผ่านเบร้าเซอร์แล้ว ID กับ Password จะโดยแฮคจากไฟล์คุ๊กกี้ ในเครื่องนั้นๆหรือเปล่า ตรงนี้ทางพี่ที่เค้าพัฒนาระบบนี้ยืนยันกับผมมานะครับว่า ข้อมูลดังกล่าวไม่ได้ถูกจดจำไว้ที่เครื่องนั้นๆจากการเล่นผ่านเว็ปเบร้าเซอร์ นะครับสบายใจได้ครับผม

เอาละครับร่ายมาซะยาวเลย มาดูขั้นตอนการเข้าเล่นเลยดีกว่าครับ

1.จากรูปที่หน้าเว็ปอสุรา เพื่อนสามารถกดเข้าเล่นได้ โดยกดที่รูปน้องวุ้นอสุราเลยครับจะเป็นการเข้าเซิร์พเวอร์หลักรวมทั้งอวตาร(เนื่องจากยังเชื่อมกันอยู่)

2.สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่เคยเข้าเล่นอสุราออนเฟสบุ๊คเพื่อนๆจะเจอหน้าที่ให้เราทำการดาวน์โหลดโปรแกรม Tumgame playbrowser ครับ ดังรูปเพื่อนกดที่พื้นที่สีน้ำเงินเพื่อโหลดโปรแกรมมาลงที่เครื่องได้เลยครับ

3.เมื่อโหลดมาแล้ว ให้กดดับเบิลคลิกโปรแกรมดังกล่าวเพื่อ RUN ลงในเครื่องของเราเลยครับ ดังรูป

4.เมื่อเพื่อนๆกด RUN แล้วโปรแกรมจะให้เรากดตามขั้นตอนเพื่อลงโปรแกรมในเครื่องครับ เพื่อนๆดูรูปตามไปเลยนะครับ คลิก Next ครับ

5.กด I Agree เพื่อยืนยันการลงครับ

6.กด Next เพื่อยืนยันการทำรายการต่อไปครับ

7.สุดท้ายแล้วครับ กด Finish เพื่อจบขั้นตอนลงโปรแกรมเลยครับ

8.โอ้วใกล้ความจริงแล้วครับ มีหน้าจอเลือกเซิร์พเวอร์ให้เราทำการเลือกเซิร์พแล้วครับ ส่วนข้อมูลนี้ผมเลือกเข้าเซิร์พใต้พิภพนะครับ กดเข้าไปเลยครับอย่ารอช้า

9.โอ้ว...หน้าจอให้กรอก ID Password เหมือนเซิร์พหลักเลยใช่ไหมครับ เริ่มคุ้นเคยกันแล้วใช่ไหมครับ

10.เมื่อเราล็อคอินเข้ามาแล้ว หากเพื่อนๆเข้ามาครั้งแรก ข้อมูลในการโหลดนั้น จะมีหลายไฟล์มากครับ แต่เมื่อโหลดเสร็จในครั้งนี้แล้วครั้งต่อไปก็ไม่ต้องโหลด หรือโหลดน้อยแล้วครับ...ผ่านมันไปให้ได้ครับเพื่อความสำเร็จที่รอเราอยู่ครับ

11.เมื่อโหลดเสร็จแล้วเพื่อนๆก็เข้ามาโลดแล่นในเซิร์พหลักได้แล้วครับ ดังรูป

เป็นไงครับเพื่อนๆง่ายมากเลยใช่ไหมครับ แค่กด กด กด แล้วก็ กด เท่านั้น ลองเลยครับเพื่อนๆ แล้วจะรู้ว่ามันสะดวกมาก และต่อไปไม่ว่าท่านจะไปไหน โอ้วได้เวลาตีบ้านแล้วนี้หน่า ก็แค่วิ่งเข้าร้านเกมเปิดหน้าเบร้าเซอร์ขึ้นมาก็สามารถไปตีบ้าน หรือกันบ้านกับเพื่อนๆในสมาคมได้แล้วครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณนายแบบสุดหล่อ จีเอ็มนิคกี้(ตัวผมเองนิหน่า..อิอิ) ที่ช่วยมาเป็นพรีเซ็นเตอร์ในการพรีวิวการเข้าเล่นในส่วนนี้ครับ

ปล.เพื่อนๆท่านไหนที่ไม่สามารถเข้าเล่นได้ แจ้งเรื่องไว้ที่กระทู้นี้ก็ได้ครับว่าเกิดปัญหาเช่นไร ทางทีมงานจะติดตามและแก้ไขปัญหาให้ท่านให้สามารถเข้าเล่นให้ได้ครับผม

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Tarxex
Jr. Member
**

Re: วิธีการเข้าเล่นอสุราเซิร์พเวอร์หลักโดย browser ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-06-2011, 20:17:13 »

เอะจีเขาเคยบอกว่าเขาไม่หล่อแต่อร่อยนิ
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: วิธีการเข้าเล่นอสุราเซิร์พเวอร์หลักโดย browser ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-06-2011, 20:20:06 »

อ้างจาก: i'am 555+ ที่ 06-06-2011, 20:17:13
เอะจีเขาเคยบอกว่าเขาไม่หล่อแต่อร่อยนิ

กด LIKE ให้ตัวเท่าบ้าน  Evil

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-06-2011, 20:21:40 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 06-06-2011, 20:20:06
อ้างจาก: i'am 555+ ที่ 06-06-2011, 20:17:13

กด LIKE ให้ตัวเท่าบ้าน  Evil
Shocked Angry

oOoRaYaoOo
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-06-2011, 20:22:30 »

"พบข้อผิดพลาด : #900 การเชื่อมต่อมีปัญหา (meta/content.lua)

ระบบจะทำการรีโหลดใหม่ภายใน 23 วินาที

หรือคลิกที่นี่หากท่านไม่ต้องการรอ"

มันขึ้นมาแบบนี้อะครับ  Sad
Tarxex
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-06-2011, 20:25:41 »

ครับเล่นได้แปปก็เปนแบบเรปบนครับ
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-06-2011, 21:34:26 »

อ้างจาก: oOoRaYaoOo ที่ 06-06-2011, 20:22:30
"พบข้อผิดพลาด : #900 การเชื่อมต่อมีปัญหา (meta/content.lua)

ระบบจะทำการรีโหลดใหม่ภายใน 23 วินาที

หรือคลิกที่นี่หากท่านไม่ต้องการรอ"

ตามนั้น เป็นเหมือนกัน เซง จริต

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-06-2011, 22:46:02 »

ถ้าเป็นแบบนี้เล่นบน โทรศัพท์ ได้ไหมครับ จะออนตัวไว้เฉยๆ

พวกรุ่นwindows mobile/androids

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-06-2011, 22:53:47 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=59299.0

มีบางคนเหมือนกับเล่นบนipad

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-06-2011, 23:04:21 »

ผมลองเล่นดูแล้วหลังจากกดfinishมันจะขึ้นหน้าที่มีแฟลชเป็นรูปเสือไล่ผีเสื้ออยู่แล้วขึ้นข้อความว่า รอเดี๋ยวเดียว มันค้างตรงนี้ 30 นาทีแล้ว รอนานแบบนี้เลยหรอ

I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-06-2011, 10:28:52 »

สวดยอดเลย  ทำให้คนที่เลิกเล่นไปแล้ว อยากจะเช๊คความเป็นไปในเกมแบบผม เล่นได้แบบไม่ต้องลงเกมอีก +Like

เล่นได้คับ แต่ จอเล็กไปหน่อยทำยังไงไห้มันจอไหญ่ๆ กด F11 มันก็ไม่ไหญ่ ขอแบบเต็มๆ อ่าคับ  รัก รัก

อนาคต : สิ้นหวัง
I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-06-2011, 10:40:01 »

นี่ภาพที่เล่นได้บนเว๊บ ขอวิธีที่ ทำให้จอไหญ่ๆ ทีคับ เอาแบบภาพไม่แตกนะ เอาเต็ม เบราเซอร์เลย
 แล้ว เวลาที่เรากด เซฟภาพอ่า มันจะไปอยู่ที่ไหนอ่ะคับ ในเมื่อมันไม่มี โฟลเดอร์ อสุรา แล้วก็ สกรีน น่ะ

I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-06-2011, 10:56:40 »

ขอติ นิสส : เวลาสลับจอ กดเบราเซอร์ตั้งนาน กว่าจะขึ้น ไม่ก็ ต้องคลิกขวา ถึงจะขึ้น
                 เวลาที่เราฆ่า คน หรือ มอนสเตอร์ มันจะเป็นตัว พลเขี้ยวทมิฬ แบบ แรเงาๆ
                 แล้วไม่ขึ้นว่า ท่านได้สังหาร ชื่อนี้ๆ น่ะคับ แล้วเวลากด สกรีนช๊อต ไม่ขึ้นเซิฟ ไม่ขึ้นเวลา

Ps.เล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวมันก็ชินเอง ว่าจะลองเปิดหลายๆจอ จะได้ไหม อ่ะ ?

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-06-2011, 10:59:11 »

อ้างจาก: I3.8I ที่ 07-06-2011, 10:40:01

นี่ภาพที่เล่นได้บนเว๊บ ขอวิธีที่ ทำให้จอไหญ่ๆ ทีคับ เอาแบบภาพไม่แตกนะ เอาเต็ม เบราเซอร์เลย
 แล้ว เวลาที่เรากด เซฟภาพอ่า มันจะไปอยู่ที่ไหนอ่ะคับ ในเมื่อมันไม่มี โฟลเดอร์ อสุรา แล้วก็ สกรีน น่ะ
เวลาจะดูภาพ ให้พิมคำสั่ง /images ก็จะแสดงโฟนเดอร์ภาขึ้นมาครับ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-06-2011, 10:59:57 »

อ้างจาก: oOoRaYaoOo ที่ 06-06-2011, 20:22:30

อันนี้จะรีบถามผู้เกี่ยวข้อง และหาวิธีแก้ไขมาให้นะครับ   Embarrassed Embarrassed

ป้าย:
หน้า: [1] 2