GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการเข้าเล่นอสุราเซิร์พเวอร์หลักโดย browser ครับ  (อ่าน 1002 ครั้ง)
I3.8I
Jr. Member
**

Re: วิธีการเข้าเล่นอสุราเซิร์พเวอร์หลักโดย browser ครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 07-06-2011, 11:16:09 »

มีวิธี ที่ทำให้ กดคีย์ลัด F1 แล้วมันไม่ขึ้นหน้าต่างเล็กๆ นั่นไหม คับ แบบว่า ชอบเอาสกิลหากินไว้ที่ F1 แล้วมันชอบขึ้นมา

ทำไห้ต้องเลื่อนเม้าไปกด X ออก อ่ะคับ รำคาร เบื่อมาก มีวิธีแก้ไหมคับ 

อนาคต : สิ้นหวัง
Routeboy
Full Member

*~ VJ ~*

Re: วิธีการเข้าเล่นอสุราเซิร์พเวอร์หลักโดย browser ครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 07-06-2011, 11:54:26 »

ออนได้กี่หน้าต่างอะครับ

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #17 เมื่อ: 07-06-2011, 11:59:55 »

ใช่ เบื้องต้น ผมขอโพส ปัญหาต่างๆที่เคยเกิดขึ้นแล้วมีวิธีแก้ดังนี้นะครับ (ให้ลิ้งค์ไปเพื่อนๆคงไม่ค่อยกดไปดู) ตามนี้เลยครับ

พบปัญหาในการเล่นเกม

ข้อผิดพลาด 2000  ไม่สามารถเปิดเพลเยอร์ได้ - เกิดจากการที่ ไฟล์ nativehost.dat หายไปซึ่งคาดว่าจะเกิดโปรแกรมแอนตี้ไวรัสในเครื่องของผู้เล่น                                                               - แนวทางการแก้ไขเบื้องต้น    ให้ผู้เล่นไปที่ start -> run หรือ กด windows+r ก็ได้แล้วแต่ถนัด จะมีหน้าต่าง run ขึ้นมา ให้พิม %temp% ลงไปแล้วกด enter -> หา folder ชื่อ tgpb (หากเล่นด้วยIE จะเปลี่ยนจาก tgpb เป็น Low แทน) จากนั้นตรวจสอบดูว่าไฟล์ nativehost.dat นั้นมีขนาดน้อยกว่า 518 kb หรือไม่่หากน้อยกว่า ให้เราทำการหาไฟล์ state.lua จากนั้นทำการลบ state.lua ทิ้ง จากนั้นทำการเปิดเข้าเกมใหม่ จะมีการโหลดอีกครั้ง ช่วงนี้หากเรามีแอนตี้ไวรัส และหากมันเด้งpopupขึ้นมาให้เลือกว่าลบหรือบล๊อก nativehost.dat ให้เราเลือกว่าไม่ลบครับ

ข้อผิดพลาด 2001  เพลเยอร์หยุดทำงาน - ในเบื้องต้นคาดว่า  internet มีปัญหานะคะ กด F5 เพื่อ Refresh หน้าจอดูนะคะ  <<หากยังไม่สามารถเข้าเกมได้ ส่งข้อความส่วนตัวเพื่อบอกเล่าสาเหตุให้ทีมงานนะคะ

ข้อผิดพลาด 2002  เพลเยอร์หยุดทำงาน  <<หากผู้เล่นเจอปัญหานี้รบกวน ส่งข้อความส่วนตัวเพื่อบอกเล่าสาเหตุให้ทีมงานนะคะ

ข้อผิดพลาด 900    โหลดไฟล์ไม่ครบ - เกิดจากการโหลดข้อมูลที่ไม่สมบูรณ์ทำให้ไม่สามารถเปิดเกมได้อาจจะมาจากสัญญาอินเตอร์เน็ตหรือแอนตี้ไวรัส แก้ไขโดยลองโหลดใหม่โดยทำการปิดโปรแกรมจำพวกกำจัดไวรัส

ข้อผิดพลาด 903    โหลดไฟล์ไม่ครบ - เกิดจากการโหลดข้อมูลที่ไม่สมบูรณ์ทำให้ไม่สามารถเปิดเกมได้อาจจะมาจากสัญญาอินเตอร์เน็ตหรือแอนตี้ไวรัส แก้ไขโดยลองโหลดใหม่โดยทำการปิดโปรแกรมจำพวกกำจัดไวรัส
ขึ้นสามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้  ในเบื้องต้นคาดว่าน่าจะเป็นปัญหาจากตัวแอนตี้ไวรัสของผู้เล่นนะคะ ทำให้ไม่สามารถเข้าเกมได้

***สำหรับผู้เล่นที่ใช้ nod32 ในเบื้องต้นให้ผู้เล่นแก้ปัญหาตามนี้ดูนะคะ***
1. เปิดต้ว nod32 ขึ้นมา
2. กด F5 แล้วเลือกที่หัวข้อ HTTP, HTTP3 หรือProtocol filtering
3. เลือก HTTP เอาเครื่องหมายถูกในช่องที่เขียนว่า Enable HTTP checking ออก
4. แล้วลองเข้าเกมดูใหม่นะคะว่าเข้าได้ไหม
เมื่อเข้าเล่นเกมแล้วขึ้นว่าคุณโดนระงับการใช้งานให้ติดต่อทีมงาน ปัญหานี้ส่วนใหญ่จะเกิดจากผู้เล่นที่ใช้ Nod32 และอาจจะเป็นปัญหากับแอนตี้ไวรัสตัวอื่นๆด้วย แนวทางการแก้ไขข้องNod32 ให้ดูการแก้ไขจาก http://forum.asura.in.th/index.php?topic=56585.0 ที่ 3 หากไม่สามารถเข้าได้อีกให้ลองลบNod32 หรือแอนตี้ไวรัสตัวอื่นๆออกก่อนจากนั้น restart เครื่อง1ครั้งแล้วทดลองเข้าเกมใหม่ หากไม่ได้อีกให้ทำตามจาก http://forum.asura.in.th/index.php?topic=56585.0%E0%B9%83%E0%B8%99rep ที่ 2
หน้าโหลดรอเดี๋ยวเดียวจ้าไม่ยอมเข้าเกม (จากieเปลี่ยนมาใช้โครมแล้วเข้าได้)- ปัญหานี้เกิดขึ้นกับผู้ที่ใช้ IEเป็นหลักโดยเฉพาะ IE9 อยู่ระหว่างหาทางการแก้ไข
ให้ใส่ไอดีพาสเวิร์ด ปัญหาในส่วนนี้เกิดจากการที่เปิดหน้าเลือกตัวละครทิ้งไว้ เมื่อเข้าไปกดเลือกก็จะเกิดเป็นหน้าใส่ไอดี  - แก้ไขโดยกด F5 เพื่อ Refresh หน้าจออีกครั้งก็จะสามารถเข้าได้ตามปกติ

เสียงไม่ออกลำโพง- ปัญหานี้ตรวจสอบแล้วพบว่าเป็นที่ Win7 ผู้เล่นได้ปิดในส่วนของ mixer ของเสียงไว้ให้เราทำการเปิด(nativehost.dat)ก็จะมีเสียงตามปรกติ

ไม่สามารถถอนการติดตั้งPlugin TumGame PlayBrowser ได้

- ปัญหานี้เกิดจากเครื่องของผู้เล่นติดไวรัสคอมพิวเตอร์ ให้คุณกำจัดไวรัสในเครื่องของคุณก่อนจากนั้นลบออกตามปรกติ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Chocolate Team
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 07-06-2011, 15:44:13 »

เข้าไม่ได้ค่ะมานเขียนว่างี้อ่ะ พบข้อผิดพลาด : #900 การเชื่อมต่อมีปัญหา (meta/bootstrap.lua) รบกวนหาวีธีให้ด้วยนะค่ะ
Gu_graen
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 07-06-2011, 16:17:16 »

ก็ดีนะครับ สะดวกมากๆเลย  รัก รัก รัก

ปล. แต่ทำไมปัญหามันตามมาเป็นเงาอย่างนั้น Shocked Shocked Shocked

LOVE_ASURA1
Newbie
*

อะมากุชิ หน้ากวนไปไหม

« ตอบ #20 เมื่อ: 07-06-2011, 19:14:18 »

เราล็อคอินเข้าไปแล้วแต่ก็เข้าตัวเกมไม่ได้อะอดเล่น Cry
แก้ยังไงดีอ่า>Sad

^
^
^
^
^
กดหน่อยนะๆเยี่ยมมัง
-.Replay.-
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 07-06-2011, 20:00:29 »

ไอ่เราก็คิดว่า อสุราฟาร์ม ชื่อมัน เหมือนกัน อะ - -
สวยมั้ย ?

ปรับปต่ง เล็ก น้อย งิงิ ~~ เพื่อความ สวยงาม +-+

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #22 เมื่อ: 07-06-2011, 22:39:02 »

ให้ผู้เล่นโง่ไปก่อน ให้คลิกไปทั่ว พอเจอแล้วก็มาทำเป็น  ตกใจ  Shocked

ทำไมไม่บอกตั้งกะทีแรกอะครับ ถ้าไม่มีใครบอก ตามลิ้งค์ที่จีให้มา ผู้เล่นก็คงจะโง่ต่อไปสินะ ??

~
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #23 เมื่อ: 07-06-2011, 23:52:18 »

อ้างจาก: *.(xX Live For You Xx).* ที่ 07-06-2011, 22:39:02
ให้ผู้เล่นโง่ไปก่อน ให้คลิกไปทั่ว พอเจอแล้วก็มาทำเป็น  ตกใจ  Shocked

ทำไมไม่บอกตั้งกะทีแรกอะครับ ถ้าไม่มีใครบอก ตามลิ้งค์ที่จีให้มา ผู้เล่นก็คงจะโง่ต่อไปสินะ ??

เค้าเพิ่งทำเสร็จต่างหากคับ  Smiley
พอดีท่านพี่เค้าก็มือไว ดันไปเจอ ก็เลยมาบอก (หรือโดนบังคับโฆษณาหว่า) Evil

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #24 เมื่อ: 08-06-2011, 02:54:16 »

ลองทดสอบด้วยไฟฟ็อกดู  อิอิ

<a href="http://www.youtube.com/v/lm3dUt-3kfo&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/lm3dUt-3kfo&rel=1</a>

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

« ตอบ #25 เมื่อ: 08-06-2011, 08:42:55 »

ไหนๆก็พัฒนาแล้ว เอาให้โหลดมาเล่นบนแอนดรอยได้ทีสิค่ะ
 Evil Evil Evil

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #26 เมื่อ: 08-06-2011, 10:02:44 »

อ้างจาก: KessuHime ที่ 08-06-2011, 08:42:55
ไหนๆก็พัฒนาแล้ว เอาให้โหลดมาเล่นบนแอนดรอยได้ทีสิค่ะ
 Evil Evil Evil

ใช่ๆ พัฒนาอีกนิดจะดีมากเลย เมื่อวานลองเอาแอนดรอยโหลดดู มันแจ้ง ยังไม่รองรับ

ถ้าเล่นบนแอนดรอย ได้จะสะดวกและสุดยอดมากๆๆ

-Xx_ProFessiOnaL_xX-
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 08-06-2011, 11:05:10 »

อัตราดรอปหายอ่า

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 13-06-2011, 18:17:39 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 07-06-2011, 23:52:18
อ้างจาก: *.(xX Live For You Xx).* ที่ 07-06-2011, 22:39:02

เค้าเพิ่งทำเสร็จต่างหากคับ  Smiley
พอดีท่านพี่เค้าก็มือไว ดันไปเจอ ก็เลยมาบอก (หรือโดนบังคับโฆษณาหว่า) Evil

จริงๆ แล้วยังไม่ทันเสร็จหลอก พอดีได้ข่าวแว่วๆ เลยเอามาบอกชิงตัดหน้าทีมงานก่อน  Evil
ป้าย:
หน้า: 1 [2]