GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: จีครับ กรุณาหาข้อมูลให้หน่อยเกี่ยวกับ ตะโกน ของเทร  (อ่าน 281 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

จีครับ กรุณาหาข้อมูลให้หน่อยเกี่ยวกับ ตะโกน ของเทร
« เมื่อ: 05-06-2011, 07:26:16 »

คือผมฝึกระดับ 8 ต่อหลบหลีก เพิ่ม จาก 332 เป็น 398 แต่ พอขึ้นระดับ 9 ไฉน มันยังเท่าเดิมอ่ะ  Cry Cry ฝึกตั้งนานอ่ะ

เอาเป็นว่า จี พอจะหาข้อมูลได้ไหมครับว่าระดับ 7 8 9 10 มันต่างกันยังไง จะได้ทำให้คนตัดสินใจที่จะฝึกตัดสินใจถูกว่าควรฝึกถึงระดับไหนดี

แต่ละระดับมันขึ้นยากนะครับ  Angry อย่างน้อยเราผู้เล่นควรจะมีสิทธิรู้บ้างว่ามันต่างกันอย่างไร ก่อนจะลงมือปฏิบัติ ใช่
DarkEagle
Sr. Member

Re: จีครับ กรุณาหาข้อมูลให้หน่อยเกี่ยวกับ ตะโกน ของเทร
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-06-2011, 11:33:34 »

เคยเสนอไปนานแล้วว่าพวก C3 ทั้งหลายน่าจะทำคำอธิบายหรือข้อมูลลงบอร์ดไว้หน่อยว่าระดับไหนเพิ่มอะไรเท่าไหร่บ้าง ไม่มีบอกเลยให้ผู้เล่นงมเอาเองแล้วถ้ามันเกิดบัคที่ระดับไหนจะรู้กันมั้ย  คนฝึกก็ไม่รู้ว่าอะไรเพิ่มเท่าไหร่ ข้อมูลก็ไม่มีบอก

ที่จริงคนที่ทำเกี่ยวกับคลาส 3 พวกนี้เค้าต้องมีข้อมูลรายละเอียดอยู่ แค่ไปขอเค้าและเอามาลงบอร์ดให้ดูไม่น่าจะยากน๊ะ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: จีครับ กรุณาหาข้อมูลให้หน่อยเกี่ยวกับ ตะโกน ของเทร
« ตอบ #2 เมื่อ: 05-06-2011, 11:52:07 »

ตรงนี้ ได้เคยขอข้อมูลจากฝ่ายเกมดีไซน์เพื่อนำมาจัดทำลงบอร์ดเป็นความรู้ให้กับผู้เล่นแล้วนะครับ

แต่ที่ยังไม่ได้นั่นเป็นเพราะว่า ผู้ที่เป็นคนทำทักษะต่างๆเหล่านี้ออกมา ปัจจุบัน ไม่ได้ทำงานอยู่ที่นี่แล้วครับ และองค์ความรู้ต่างๆก็ได้ไปกับเขาด้วย

ซึ่งปัจจุบัน อาจจะต้องใช้คำว่า "รื้อกรุเปิดคลัง" เพื่อจะหาข้อมูลที่ถูกต้องเหล่านี้กันเลยทีเดียว

แต่ยังไงก็ตาม รับปากว่า จะพยายามหาข้อมูลที่ถูกต้อง นำมาจัดทำลงบอร์ด หรือ แหล่งข้อมูลต่างๆให้กับเพื่อนๆได้ใช้ประกอบการเล่นนะครับ

ซึ่ง ต้องขออภัยเพื่อนๆ ในความบกพร่องต่างๆด้วยครับผม
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-06-2011, 12:27:20 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 05-06-2011, 11:52:07
ตรงนี้ ได้เคยขอข้อมูลจากฝ่ายเกมดีไซน์เพื่อนำมาจัดทำลงบอร์ดเป็นความรู้ให้กับผู้เล่นแล้วนะครับ

แต่ที่ยังไม่ได้นั่นเป็นเพราะว่า ผู้ที่เป็นคนทำทักษะต่างๆเหล่านี้ออกมา ปัจจุบัน ไม่ได้ทำงานอยู่ที่นี่แล้วครับ และองค์ความรู้ต่างๆก็ได้ไปกับเขาด้วย

ซึ่งปัจจุบัน อาจจะต้องใช้คำว่า "รื้อกรุเปิดคลัง" เพื่อจะหาข้อมูลที่ถูกต้องเหล่านี้กันเลยทีเดียว

แต่ยังไงก็ตาม รับปากว่า จะพยายามหาข้อมูลที่ถูกต้อง นำมาจัดทำลงบอร์ด หรือ แหล่งข้อมูลต่างๆให้กับเพื่อนๆได้ใช้ประกอบการเล่นนะครับ

ซึ่ง ต้องขออภัยเพื่อนๆ ในความบกพร่องต่างๆด้วยครับผม

กำครับ  Cry  น่าสงสารคนที่เหลือ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 05-06-2011, 12:51:39 »

สำหรับ C3 ตะโกน ไม่เพิ่มจริงๆครับ ระดับอื่นไม่แน่ใจ แต่ 9-10 ไม่เพิ่มชัวร์ๆ แจ้งไปนานจนลืมแล้วครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53708.msg1060244#msg1060244

Cry

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
bluedream2
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-06-2011, 13:39:40 »

ขอความกระจ่างนะครับ

เจ้าของกระทู้ว่า ระดับ 8 กับ ระดับ 9 มัน เพิ่มหลบเท่าเดิม คือ ไม่แตกต่าง  ใช่

สำหรับท่านม้าลาย บอก ระดับ 9-10 มันเท่าเดิม อันนี้หมายถึงว่า ตอนอยู่ระดับ 9 หลบ เท่าไร พอระดับ 10 จะหลบเท่าเดิมใช่ไหมครับ  Huh? ถ้าเป็นไปได้รบกวนท่านม้าลายช่วยยืนยันด้วยครับ

หากผมตีความของท่านม้าลายดังที่กล่าวนะครับ
พอนำข้อความ ของเจ้าของกระทู้ กับ ท่านม้าลาย มารวมกัน หมาย ถึงว่า ระดับ 8 9 10 จะไม่มีความแตกต่างกันเลยอ่ะจิ

สรุปคือ ผมควรฝึกตะโกน แค่ระดับ 8 แล้วก็หยุด  เพราะ ระดับ 9 กับ 10 มันก็เพิ่มเท่ากับระดับ 8 ใช่ไหมอ่ะ

อันนี้ถาม จี ก็คงจะไม่รู้แน่นอนตามปัญหาที่ท่าน จี ได้บอกกล่าวมาแล้ว คงต้องพึ่งคนที่เผลอฝึกถึงระดับ 10 ละครับ ว่ามันเพิ่มหลบ ทะไร เพราะเจ้าของกระทู้บอกระดับ 8 กับ ระดับ 9 มาแล้ว
แต่จริงๆ จี ลอง เสก ตัวมาซักตัว แล้ว ลองใส่สกิล ตะโกนแต่ละระดับลงไป น่าจะ มีคำตอบนะคับ จะได้ไม่กำกวมนะ  ใช่
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 05-06-2011, 13:49:28 »

ใช่ครับ ระดับ 9-10 ความแรง(แม่นยำ-หลบหลีก)เท่าเดิม และระยะเวลาเท่าเดิม 20 วินาที แจ้งไปเมื่อ 25 ก.พ. 54

ผมสังเกต ระดับ 9-10 นะครับ แต่ระดับอื่นๆ ผมไม่แน่ใจ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53708.msg1060244#msg1060244

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
bluedream2
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05-06-2011, 13:59:18 »

อืม อย่างนี้ ตะโกนฝึกแค่ 8 ก็พอละครับ  Shocked ว่าแต่ 7 ไป 8 ไม่รู้มันเพิ่มอ่ะเปล่า บางทีอาจฝึกแค่ 7 ก็พอ  Evil
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 05-06-2011, 13:59:34 »

ตอนนี้ ระดับ 10 ตะโกน แม่นยำเพิ่ม 82 หน่วย
                          หลบหลีกเพิ่ม 54 หน่วย

ลองสังเกตดูครับ ใครระดับ 8-9 ดูว่าเพิ่มหรือไม่ ถ้าเพิ่มแสดงว่าแก้ไขแล้ว เพราะผมแจ้งไว้นานแล้ว

ขออภัยหากทีมงานแก้ไขแล้วครับ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-06-2011, 14:11:12 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 05-06-2011, 11:52:07

เอิ่ม แล้วเขาไม่ทิ้งข้อมูลอะไรไว้เลยหรืออย่างไร

ทำงานกันอย่างไรถึงไม่มีพิมพ์เขียวของงานนั้นๆเก็บไว้ เพื่อไว้อ้างอิงข้อมูล

woon woon woon

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
bluedream2
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-06-2011, 14:12:23 »

ท่านม้าลาย เจ้าของกระทู้ฝึกทั้งระดับ 8 และระดับ 9 หลบหลีกเพิ่มเหมือนเดิม 66 หน่วย แต่ไฉน หลบหลีกของท่านระดับ10 ถึงต่ำกว่าระดับ 9 แค่ 54 หน่วย

ท่านพิมพ์สลับ แม่นยำ กับ หลบหลีกหรือไม่ครับ

ถ้าท่านม้าลายพิมพ์ไม่ผิดและเจ้าของกระทู้ไม่ได้เมา   Shocked (ล้อเล่นนะครับ)  สงสัยมันอาจเพิ่มเป็น เปอร์เซนต์แน่เลย รบกวนท่านม้าลาย บอกสถานะ เริ่ม กับ กลับใช้ตะโกน ของหลบหลีกได้ไหมคับ

พอดีกำลังจะฝึกคำพูดพอดีอยากรู้ข้อมูลเหมือนกันจะได้กำหนดระดับถูก  Smiley
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05-06-2011, 14:16:03 »

อันนี้ผมก็ลืมน๊ะตอนฝึกนานแล้ว แต่ระระดับมันมีรัศมีรึเปล่าไม่แน่ใจ หรือไม่มีก็ไม่รู้ ใครฝึกระดับต่ำๆบอกทีว่ารัศมีเต็มจอเหมือนกันไหม

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 05-06-2011, 14:23:55 »

ตะกี้ขอมูลผิด เพราะผมใส่ของด้วยขออภัยครับ

ที่ระดับ 10

ยังไม่ได้ตะโกน

หลังตะโกนระดับ 10

สรุปว่าที่ระดับ 10 เพิ่มแม่นยำ 82 หน่วย
                   เพิ่มหลบหลีก 52 หน่วย

ขออภัยที่ทำให้สับสนครับ

bluedream2
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 05-06-2011, 14:35:35 »

ของท่านม้าลาย ระดับ 10 (52/260)*100 ประมาณ 20 % อะครับ

ของเจ้าของกระทู้ ระดับ 9 (66/332)*100 ประมาณ 19.8 % ครับ

ผมว่าสงสัยมันเพิ่มเป็น เปอร์เซนต์แหง แต่ทำไม มันต่างกันนิดเดียวระดับ 9 กับ 10   19.8 กับ 20 % ไม่รู้คิดถูกเปล่า (แต่โดยส่วนตัวผมว่ามันเป็นเปอร์เซนต์ แต่ว่ามันคงจะ 20 % ทั้งระดับ 8 9 10 อะ เท่ากันหมดเลย  Cry Cry )

ท่านม้าลาย หรือ ท่านอื่น ลองใส่ของที่มันเพิ่มหลบดู ว่าตะโกนมันยังเพิ่มเท่าเดิมไหมอ่ะ ผมว่ามันน่าจะเพิ่ม มากกว่า 52 หน่วย
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 05-06-2011, 15:08:12 »

ผมว่าน่าจะคิดเป็น เปอเซ็นต์นะครับ

การคำนวณ ที่จะออกมาเป็นตัวเลขว่า แม่นยำหรือหลบเท่าไหร่ น่าจะคิดบวกเป็นเปอร์เซ็นต์ของค่าเดิมครับ คือ คำนวณจากค่าเดิม ถ้าหลบน้อยแล้วตะโกนก็จะเพิ่มน้อย ถ้าหลบมากแล้วตะโกนก็จะเพิ่มมาก เป็นต้น ฉะนั้น หน่วยนับจึงไม่แน่นนอน เมื่อ ผลลัพธ์คิดเป็นเปอเซ็นต์ครับ

ป้าย:
หน้า: [1] 2