GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: จีครับ กรุณาหาข้อมูลให้หน่อยเกี่ยวกับ ตะโกน ของเทร  (อ่าน 281 ครั้ง)
SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

Re: จีครับ กรุณาหาข้อมูลให้หน่อยเกี่ยวกับ ตะโกน ของเทร
« ตอบ #15 เมื่อ: 06-06-2011, 10:13:24 »

อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 05-06-2011, 15:08:12
ผมว่าน่าจะคิดเป็น เปอเซ็นต์นะครับ

การคำนวณ ที่จะออกมาเป็นตัวเลขว่า แม่นยำหรือหลบเท่าไหร่ น่าจะคิดบวกเป็นเปอร์เซ็นต์ของค่าเดิมครับ คือ คำนวณจากค่าเดิม ถ้าหลบน้อยแล้วตะโกนก็จะเพิ่มน้อย ถ้าหลบมากแล้วตะโกนก็จะเพิ่มมาก เป็นต้น ฉะนั้น หน่วยนับจึงไม่แน่นนอน เมื่อ ผลลัพธ์คิดเป็นเปอเซ็นต์ครับ

ทักษะตะโกน(คำพูดระดับ7)จะเพิ่มค่าแม่นยำและค่าหลบหลีก 20% ของผู้เล่นคำนวณจากค่าแม่นยำและค่าหลบหลีกของผู้เล่นเอง
ส่วนทักษะตะโกน ถึงระดับคำพูดจะมากขึ้น แต่ก็ไม่เพิ่มผลของทักษะแรงขึ้น ระยะเวลาการใช้ของทักษะนานขึ้นตามคำอธิบาย 

ทดสอบมาตั้งแต่ระดับ7-10 ผลเหมือนเดิม ฝากทีมงานตรวจสอบอีกครั้ง

ก่อนใช้ทักษะตะโกน (สวมใส่เซ็ตนักสำรวจครบ ไม่มีออฟชั่นความว่องไว)

หลังใช้ทักษะตะโกน(ผลของคำพูดระดับ7-10 เพิ่มค่าความแม่นยำและค่าหลบหลีกสูงสุด 20%ท่าเดิม ระดับสูงขึ้นก็ไม่เปลี่ยนแปลง)

อสูรเทวะ
Jr. Member
**

Re: จีครับ กรุณาหาข้อมูลให้หน่อยเกี่ยวกับ ตะโกน ของเทร
« ตอบ #16 เมื่อ: 06-06-2011, 15:33:27 »

จี ช่วยนำไปบอก ทีมงานด้วยนะครับ คนฝึกมาแล้ว จะได้ไม่น้อยใจ  Cry Cry อย่างน้อยก็ให้มันต่างกันซักหน่อย 7 8 9 10 ฝึกนานนะนั้นอ่ะ Angry Angry

หากเพิ่มความแรงไม่ได้ ก็เพิ่มเวลาให้ยาวขึ้นก็ยังดี
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #17 เมื่อ: 06-06-2011, 18:18:55 »

ขอตรวจสอบก่อนนะครับว่าแต่ระดับมีรายละเอียดอย่างไร  Smiley Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 [2]