GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้บัพติดผอบด้วยดีไหม*-*  (อ่าน 274 ครั้ง)
ชื่ออะไร..
Newbie
*

ให้บัพติดผอบด้วยดีไหม*-*
« เมื่อ: 27-05-2011, 20:18:11 »

คือ...ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ปรับผอบให้เดินตามตลอด ตีต้นไม้ก็ไม่ได้ วิ่งหนีก็วาบตาม

เลยอยากจะเสนอว่า  เวลาที่เปิดผอบขณะอยู่ในตี้ ให้ผอบติดบัพหมู่ด้วยได้ป่าวอะ Wink

เช่น สรรฯ ฟูหมู่ สาน์สฯหรืออย่างอื่นๆๆ  อะไรอย่างนี้อะ อย่างน้อยผอบที่ไม่ค่อยเก่ง

ช่วยตัวเองไม่ไหว ก็แข็งแรงขึ้นนิดนึง   

ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณา Cry Cry Sad Sad Sad
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ให้บัพติดผอบด้วยดีไหม*-*
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-05-2011, 20:19:11 »

เห็นด้วย

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #2 เมื่อ: 27-05-2011, 21:32:33 »

หลายคนก็เสนอไปแล้ว ผมก็คิดแบบนั้น Sad

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ทีที้
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-05-2011, 22:04:39 »

ถ้าแบบนั้น คงเป็นการเอาเปรียบพระทั้งหลายที่คอยกดฟู กดบัฟ  แต่ ลูกน้อยไม่ได้%  เลย(สะดวกต่อสายบู้) แต่ถ้าทำแบบนี้นก็ขอให้ผอบได้รับการแชร์ค่าประสบการณ์ทั้งตี้ไปเลย เพราะบางคนเปิด บางคนไม่เปิด เหมือนเป็นการเอาเปรียบซึ่งกันและกันมากๆ  (ประมาณว่ายอมรับเรื่องแชร์%ถ้าคิดจะเปิดผอบขณะตี้เวล)

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-05-2011, 22:25:45 »

โคตรดีเลย ถ้าเค้าทำให้นะ จริงๆก็ควรทำแหละ ทำไมนะรึ
1. ทีมงาน และเทสเตอร์ บอกว่าผอบควรเสี่ยงตายกะเจ้าของด้วย ตามคอนเซปของคู่หู
     ตอนนี้ ผอบ 1 ตัวกะเจ้าของ ยืนกลางแมพโขน โอกาสเสี่ยงที่จะโดนม่อนตบเท่ากันแน่นอน
2. ในขณะที่ยืนอยู่นี้ โอกาสรอดชีวิต เปนยังไงมั่ง
     เจ้าของมีชุดสวมใส่ มีทั้งบัพ ทั้งฟูหมู่จากในปาร์ตี้เตมรูปแบบ ผอบมีแค่ยาขวดในตัวเจ้าของที่คอยเขวี้ยงใส่หัวมัน น้ำหนักยาละ เหอๆ คุณแบกกันได้กี่ขวดนะ
3. เปนหน้าที่ของเจ้าของ ต้องรักษาชีวิตมัน ปกป้องมัน
     คุณจะปกป้องมันยังไง ถ้ามันตายแล้วเรียกออกมาใหม่ มีเลือดแค่ 1 ปาเข้าไปดิยาขวดอ่ะ ปากันมือหงิก ม่อนไม่ต้องตีมันละ โดนม่อนซ้ำเปรี้ยงเดียวกลับเข้ารู
สำหรับที่ว่า พระจะเสียเปรียบเนื่องจากผอบของพระไม่ได้เปอ อย่าลืมว่า พระนั้น ยืนในที่ปลอดภัย ไมไ่ด้ออกไปเสี่ยงตายกะคนที่เดินนะ
ทีที้
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-05-2011, 23:00:19 »

สำหรับที่ว่า พระจะเสียเปรียบเนื่องจากผอบของพระไม่ได้เปอ อย่าลืมว่า พระนั้น ยืนในที่ปลอดภัย ไมไ่ด้ออกไปเสี่ยงตายกะคนที่เดินนะ

งั้้นประท้วงให้พระหยุดฮีว หยุดบัฟแล้วไปเสี่ยงภัย ดีมะ   แบบว่าก็ต้องเข้่าใจ หน้าที่ ของแต่ละอาชีพไม่เหมือนกันต่างคนต่างอาศัยกันและกัน แต่ผอบมันไม่แบ่ง%ให้พระนี้สิ ในความคิดผมว่าเอาเปรียบชัดๆ

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-05-2011, 23:28:57 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 27-05-2011, 23:00:19

งั้้นประท้วงให้พระหยุดฮีว หยุดบัฟแล้วไปเสี่ยงภัย ดีมะ   แบบว่าก็ต้องเข้่าใจ หน้าที่ ของแต่ละอาชีพไม่เหมือนกันต่างคนต่างอาศัยกันและกัน แต่ผอบมันไม่แบ่ง%ให้พระนี้สิ ในความคิดผมว่าเอาเปรียบชัดๆ

มองที่ตัวผอบดิ ว่าตัวไหนเสี่ยง ตัวไหนปลอดภัย -*- ไม่ใช่มองที่ตัวเจ้าของ
ถ้าจะมองว่า ผอบมันเอาเปอไปจากตัวพระ คนตีก็โดนมันแย่งไปเหมือนกัน
เราเปิดผอบมา ส่วนใหญ่เพื่อฆ่าม่อนให้เร็วขึ้น ได้จำนวนตัวต่อเวลามากขึ้น เวลได้เร็วขึ้น(แลกกับการแบ่งเปอให้มัน) แล้วพระต้องการไรจากผอบ??

เรื่องหน้าที่หนะ ผมก็เข้าใจ  พระหยุดเมื่อไหร่ คนเดินก็ตาย สุดท้ายตี้ล่ม
ถ้าทำอย่างคุณว่า มันก็ดี ผอบกี่ตัวแชร์กันให้หมด แต่ปัญหาที่ตามมาคือ เวลของผอบที่ห่างกัน
Iพี้ยu<Jayadize>
Jr. Member
**

หนูไม่ได้ "Iพี้ยu" ซะหน่oย!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-05-2011, 23:42:08 »

ดีนะ ขี้เกียจเรียงสกิล แล้วอัพให้ผอบ  laugh laugh

เล่นพระ ช่องสกิลเต็มทั้ง2เลย เยอะไปไหน  Evil Evil

เรามักไขว่คว้าหาใครสักคนที่เข้าใจเรา ไม่ว่าจะ เพื่อน แฟน หรือคนรัก แต่รู้ไหม มีคนๆหนึ่งที่อยากให้เราเข้าใจเขาเสมอ นั่นคือ... ตัวเราเอง
ทีที้
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-05-2011, 00:24:09 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 27-05-2011, 23:28:57
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 27-05-2011, 23:00:19

งั้้นประท้วงให้พระหยุดฮีว หยุดบัฟแล้วไปเสี่ยงภัย ดีมะ   แบบว่าก็ต้องเข้่าใจ หน้าที่ ของแต่ละอาชีพไม่เหมือนกันต่างคนต่างอาศัยกันและกัน แต่ผอบมันไม่แบ่ง%ให้พระนี้สิ ในความคิดผมว่าเอาเปรียบชัดๆ

มองที่ตัวผอบดิ ว่าตัวไหนเสี่ยง ตัวไหนปลอดภัย -*- ไม่ใช่มองที่ตัวเจ้าของ
ถ้าจะมองว่า ผอบมันเอาเปอไปจากตัวพระ คนตีก็โดนมันแย่งไปเหมือนกัน
เราเปิดผอบมา ส่วนใหญ่เพื่อฆ่าม่อนให้เร็วขึ้น ได้จำนวนตัวต่อเวลามากขึ้น เวลได้เร็วขึ้น(แลกกับการแบ่งเปอให้มัน) แล้วพระต้องการไรจากผอบ??

เรื่องหน้าที่หนะ ผมก็เข้าใจ  พระหยุดเมื่อไหร่ คนเดินก็ตาย สุดท้ายตี้ล่ม
ถ้าทำอย่างคุณว่า มันก็ดี ผอบกี่ตัวแชร์กันให้หมด แต่ปัญหาที่ตามมาคือ เวลของผอบที่ห่างกัน

ผมมองว่าในเมื่อหน้าที่คัยหน้าที่มัน  ถ้าคนตีไม่เปิดผอบแชร์%ทั้งตี้ตีม่อนได้ค่าประสบการณ์ตัวละ10  แต่ เกิดคนตีเปิดผอบ(ผอบได้ทั้งเวลทั้งเปอร์)แล้วค่าประสบการณ์ดรอบลงที่9(เฉพาะคนตีที่เปิด)โดยตี้นั้นมีคนเปิด5คน(5คนนี้ให้คนอื่น9แต่รับจากคนอื่น10)  คุณคิดว่า เอาเปรียบ คนอีก11คนในตี้ไหม ถึงมันจะช่วยให้ตีม่อนได้ตายไวขึ้นก็ตาม(แต่กว่าจะช่วยได้มันดูด%ไปเท่าไรกว่าจะครบ3สกิลที่ต้องการ)

แล้วพระต้องการไรจากผอบ??

หลายอย่างครับ  ไม่ว่าจะ บัฟเพิ่มความสดชื่น(กินปังน้อยลงหน่อยลงทุนนะเฟ้ย)  หรือ ใช้ป้องกันตัวเองเวลาที่สายบู้ทั้งหลายตีเพลินทิ้งพระด๋อยๆเผชิญม่อนหลุดมาตายหมดก็บ่อย  (หรือพระจะมีผอบเทพมั่งไม่ได้) อย่าลืมถ้าตี้ไหนพระเยอะ  พระที่มาหลังก็เปลี่ยนสภาพเป็นสายบู้ไปตีม่อนก็ออกจะบ่อยๆ(แต่ผอบกากๆเวลน้อยๆเพราะนานๆออกรบทีจะเอาทำไร)

อาจแก้ปัญหาโดยฝากผอบให้สายบู้ไปเวลด้วย แล้วจะมีกี่ครั้งในเมื่อใครๆก็อยากเวลของตัวเองทั้งนั้น  ไม่รวมความน่าเชื่อใจคนรับฝากอีก

ชื่ออะไร..
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-05-2011, 01:29:52 »

เกี่ยวอะไรกับพระอะ Huh? Huh?

เท่าที่เห็นพระจะเปิดผอบเก่ง ๆๆไว้ข้างตัวอะ

และอีกเท่าที่เห็นคือ ไม่มี ใช่

พระถ้าจะเวลผอบก็เดินได้ พระที่ไม่อยากเดินก็มี

อาชีพสายบู้เลี้ยงผอบแต่ไม่เดินบู้ยังมีเลย Evil Evil
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-05-2011, 01:54:20 »

Wink Winkเค้าเปนเทรเน่าๆ ไม่เปิดผอบมันก็เอาโขนลงยากน๊า ไหนจะผีเสื้ออีก กว่าจะเอาลงได้ตัวนุง เกิดข้างหลังอีกเปน 2 เปน 3 เปอมันจะหดเอา Wink Wink
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-05-2011, 07:38:21 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 28-05-2011, 01:54:20
Wink Winkเค้าเปนเทรเน่าๆ ไม่เปิดผอบมันก็เอาโขนลงยากน๊า ไหนจะผีเสื้ออีก กว่าจะเอาลงได้ตัวนุง เกิดข้างหลังอีกเปน 2 เปน 3 เปอมันจะหดเอา Wink Wink
ยิงตัวอื่นง่าย แต่ยิงผีเสื้อกว่ามันจะตาย ยาก=,,,=(เห็นเบลดไปสดโขน ฟาดดาบสิบกว่าทีกว่าผีเสื้อจะตาย เห็นแล้วรู้สึก- -...)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-05-2011, 08:12:55 »

Like +1  Smiley

nongbaza01
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-05-2011, 21:05:08 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 27-05-2011, 23:28:57

ถ้าจะถามว่าพระใช้ผอบไปทำไมผมขอบอกเลยว่าสกิลเชียของผอบช่วยพระได้เยอะมากๆ(ถ้าโชค-เชีย-สดชื่นดีสุดๆ)

สกิลเชียช่วยอะไรได้น่ะหรอฟูกายฟูเวทแรงขึ้นพระสามารถทำการฟูกายเวทด้วยตัวเอง(ไม่มีคำราม)ได้สูงสุด90กว่าๆพอๆกับปังเลยก็ว่าได้

ถ้ามีคำรามระดับสูงๆสามารถทำได้150+หรืออาจจะถึง200เลยแล้วคุณคิดดูกับกระที่พระต้องคอยฟูหมู่กินเอ็มพีเยอะกับการฟูเวทแรงขึ้นนี้มันดีไหม

สกิลโชคช่วยอะไรได้สามารถช่วยป้องกันโป๊ะจากม่อนหรือคนได้ถึงจะช่วยอะไรไม่ได้มากแต่อย่างน้อยผอบมีโชคเวล70กว่าๆตอนนี้ผอบผมเวล77โชค-เชีย-ลดแม่น Embarrassed

เพิ่มเปอโป๊ะให้พระเป็น15+ใส่ดาวประกายพรึกอีก+20เป็น35เป็นอย่างน้อย

สกิลสดชื่นช่วยอะไรได้ถ้าไม่บอกก็คงรู้ๆกันอยู่เป็นผลพลอยได้จากฟูเวทที่แรงถ้ามีเชีย

แล้วที่อยากได้ให้ผอบแชร์ก็อยากให้แชร์จากตัวเราไปก็ได้(พระยืนฟูได้แชร์มาหักจากแชร์ที่ได้มาให้คู่หูก็ได้)

แล้วที่คุณบอกว่าพระแทบไม่ได้เสี่ยงอะไรมันก็จริงแต่คุณคิดบ้างไหมว่าพระใช้ทุนในการเวลมากกว่าพวกคุณหลายเท่านัก

อย่างน้อยๆไม่ใช้ปังธรรมดาก้อนเดียวอยู่แน่ๆฟูหมู่อย่างมาก3ทีหมดหลอด ปังแพค3อันก็เอาไม่ค่อยอยู่(ปังแพคอย่างถูกก็1200กดทีละ3ก้อนอยู่ได้5นาทีต้องกดกี่ก้อนใน1ช.ม.)

แล้วถ้าเป็นพระคนเดียวไม่มีคนช่วยฟูหมู่ก็ต้องกดโยเกิดอย่างน้อยก็1กระป๋องแล้วปังแพค2ก้อน(โยเกิดอัดป๋อง1อัน6000ถูกสุดมั่งปังแพค2อัน2400คิดดูว่าเท่าไรใน5นาทีหมด)

ถ้าเทียบกันแล้วสำหรับอาชีพที่กดปังกดอาหารเพื่อประคองเอ็มไม่ให้หมดเช่นแอส เทร เบรดคู่ ชาบ คงจะมีมากกว่านี้ กดปังธรรมดาอันเดียวก็อยู่(ปังนมสดธรรมดา1ก้อน1000/10นาที1ช.ม.6ก้อน6000)

ต่างกันมากไหมคิดว่าพระไม่ลำบากหรอที่เห็นยืนอยู่กับที่เห็นชัดๆว่าดูดแต่ต้นทุนในการเวลมันต่างกันมากนะคนเล่นพระเป็นตัวหลักคงจะรู้ว่าไม่ใช่เล่นง่ายๆ

พวกที่ปั้นมาเล่นสายกายคอยกายเวลาเกรียนอะไรพวกนี้อย่ามาพูดเลยพระที่ของไม่ดีเจอม่อนที่อาชีพอื่นเห็นว่ากากตัวเดียวก็อาจตายได้ง่ายๆ(หมาสีหมอก กิ้งก่าไฟ ม่อนรัวๆทั้งหลาย)

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29-05-2011, 07:26:18 »

+Like เห็นด้วย  Smiley
เคยพูดไปบนPageในFBแล้ว ก็ไม่มีใครสนใจจจ ._.
จริง ๆ อยากให้เปิดผอบออกมา เลือดผอบเต็มด้วยงะtt' เลือด1 ทำไรมิได้เรย (ในแง่ของการเวล เปิดมามอนตบตาย)

เรื่องพระขาดทุนเรื่องเวลผอบ..อ่านผ่าน ๆ นะ
มองว่ามันไม่ยุติธรรมก็ใช่ แต่แชร์เปอร์ผอบทั้งตี้เราว่าไม่โอ
เปลี่ยนเป็น ผอบดูดเปอร์แค่คนที่เปิดผอบ คนที่ไม่ได้เปิดผอบก็ได้เปอร์เต็ม ๆแบบนี้เป็นไง? ไม่รู้สิ

ส่วนตัว ตอนเล่นพระ เราก็เดินตีนะคะ = = ผอบก็อัพอาจจะช้ากว่าคนอื่นหน่อย แต่ทำไงได้ละ?

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
ป้าย:
หน้า: [1] 2