GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้บัพติดผอบด้วยดีไหม*-*  (อ่าน 274 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: ให้บัพติดผอบด้วยดีไหม*-*
« ตอบ #15 เมื่อ: 29-05-2011, 07:29:11 »

โยเกิร์ตถูกสุด3000ครับ(ไปดูตามไชร์ ที่พีเคอ่ะ) Cool

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 29-05-2011, 08:08:40 »

พูดถึงส่วนบัพ(สรร,ฟู,ฯล)

ถ้าปรับให้มีดีไหมผมว่าดีเพราะปัจจุบันผอบมันวิ่งตามเจ้าของตลอดฝากกับอะไรก็ไม่ได้

มันจะได้ทำให้ผอบที่เลือดกากๆมันถึกขึ้นมาหน่อย

พูดถึงส่วนของตี้

ถ้าคนตีเปิดผอบ พระก็บ่นว่าเปิดทำไม เปอหด เปอน้อย เพราะแชร์ไปให้ผอบส่วนนึง

พอคนตีไม่เปิด เปอไม่ไหลก็บ่นทั้งๆที่ก็ยืนฟูเฉยๆแล้วดูดเปอ

ง่ายๆว่าถ้าไม่อยากมีปัญหาเรื่องตี้ก็อย่าไปง้อพระไม่ก็หาพระมาทำเองสบายใจสุด

แล้วก็หาผอบเทพๆแล้วกดอาหารวิ่งเวลเองจบง่ายกว่า

วิ่งดีๆผอบก็ไม่ตายหรอก ผมลองมาละวิ่งที่โขนโอกาสตายก็บ่อยพอสมควรแต่ก็ไม่บ่อยมากถ้ายิงมอนทันมอนไม่เกิดเปนฝูง

ถ้าเวลในดันนี่ชิวเลยครับโอกาสตายนี่น้อยสุดๆ ส่วนใหญ่เจ้าของจะตายเองเสียมากกว่า

ปล.พอดีผมเวลคนเดียวจนชินเห็นคนดูดแล้วขัดหูขัดตา ยิ่งพระลงมาดูดแล้วทำหน้าที่เหยาะแหยะ ฟูแปบๆก็หาย นั่งคุยมั่ง ไม่อยู่จอมั่ง

ก็เลยเวลเองดีกว่าสบายใจกว่าเยอะ หาพระมาบัพเองอะไรเองง่ายๆไม่ยากอะไรแค่ 2 จอ ก็เวลยาวๆ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #17 เมื่อ: 29-05-2011, 11:02:40 »

โยเกิร์ตกระป๋องสวรรค์ 2.5k *---*
เราเคยเหมา 500 ป๋อง 1m ด้วยงิ ไม่ถึง 6k หรอก กระป๋องนึงอะ

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #18 เมื่อ: 29-05-2011, 11:15:07 »

ตรงนี้ ได้ลองเสนอแนวทางไปบ้างแล้วครับ แต่ก็ต้องมาคุยกันอีกทีว่า ทำได้ยังไง ทำอะไรได้บ้าง

ตัวกระผมก็เห็นด้วยนะครับ ที่ว่าควรจะมีอะไรให้กับคู่หูของเราบ้าง

เช่น -เวลาเจ้าของกดอาหาร ก็ควรจะมีผลกับคู่หูบ้าง ครึ่งหนึ่งก็ยังดี

-เวลามีบัพจากปาร์ตี้ ก็ควรจะมีผลกับคู่หูด้วย

-เวลาพระในปาร์ตี้ ใช้ทักษะฟื้นฟูหมู่ ก็น่าจะมีผลกับคู่หูด้วย

........ แต่ทั้งหมดทั้งมวล ก็ต้องดูว่า ทีมโปรแกรม ของเราจะเห็นด้วยกับข้อเสนอหรือไม่ ถึงเห็นด้วยก็ต้องมาดูกันอีกทีว่าะสามารถทำได้หรือเปล่า น่ะครับ

หรือเพื่อนๆ มีอะไรอยากจะแนะนำ ก็ลองพูดกันมาครับผม ยินดีรับฟัง และนำไปเสนอต่อจ้า
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #19 เมื่อ: 29-05-2011, 12:34:56 »

เรื่องผอบนี่เหมือนจะมีดราม่ามาตลอด ผมว่าถ้าเรื่องมากนักก็เอาออกเถอะครับ เป็นแบบเดิมไม่ได้ทำให้ผู้เล่นลำบากมากนักหรอก

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 29-05-2011, 13:36:46 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 29-05-2011, 12:34:56
เรื่องผอบนี่เหมือนจะมีดราม่ามาตลอด ผมว่าถ้าเรื่องมากนักก็เอาออกเถอะครับ เป็นแบบเดิมไม่ได้ทำให้ผู้เล่นลำบากมากนักหรอก
นี่ไม่ใช่เรื่องดราม่า แต่เป้นเรื่องที่ควรทำ ตามคอนเซป คู่หูกับเจ้าของเสี่ยงด้วยกัน แต่ก็อย่าที่บอก ผอบมีไรช่วยเหลือมันมั่ง ขณะที่เจ้าของมีไรช่วยเหลือมั่ง
ความเสี่ยงเท่ากัน แต่ซัพพอร์ต ต่างกันลิบลับ บอกปาวๆว่าปกป้องมันๆ พูดน่ะง่าย ลองทำสิ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #21 เมื่อ: 29-05-2011, 16:03:49 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 29-05-2011, 13:36:46
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 29-05-2011, 12:34:56
นี่ไม่ใช่เรื่องดราม่า แต่เป้นเรื่องที่ควรทำ ตามคอนเซป คู่หูกับเจ้าของเสี่ยงด้วยกัน แต่ก็อย่าที่บอก ผอบมีไรช่วยเหลือมันมั่ง ขณะที่เจ้าของมีไรช่วยเหลือมั่ง
ความเสี่ยงเท่ากัน แต่ซัพพอร์ต ต่างกันลิบลับ บอกปาวๆว่าปกป้องมันๆ พูดน่ะง่าย ลองทำสิ

มันก็จริงอ่ะ ผมไม่เถียง แค่ผมรำคาญที่ทีมงานชอบทำแบบงี่เง่า ไม่ดูผลกระทบที่เกิดขึ้นและความพอใจของผู้เล่น

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ป้าย:
หน้า: 1 [2]