GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา  (อ่าน 864 ครั้ง)
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

Re: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา
« ตอบ #45 เมื่อ: 30-05-2011, 12:32:55 »

เอาไว้เปลี่ยน หนีคดี
หนี กิ๊ก ชู้

Huh?

[center[/center]
-Summoner-
Newbie
*

Re: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา
« ตอบ #46 เมื่อ: 30-05-2011, 12:50:13 »

ก็ถ้า ราคามันแพงๆ อย่างยาเปลี่ยนเพศคุณคิดว่ามันคุ้มเหรอที่จะเปลี่ยนอะครับ ก็ให้แพงมากหน่อย คนจุ6 เขาพร้อมที่จะเสียอยู่ละ
อีกอย่างผมว่ามันน่าจะตามง่ายกว่าเดิมอีก เพราะไม่ได้เดลของไปตัวอื่นจริงเปล่าละ
อีกอย่างเกมนี้ตั้งชื่อบากมากนะครับ คนที่ตั้งมั่วๆ เพราะอยากรีบเล่น ไม่เห็นใจเขาเหรอ
เพราะเวลาลบตัวละครละตั้งชื่อเดิมไม่ได้มีอยู๋ช่วงนึง ทำให้ชื่อตัวละครถูกดองไว้เยอะสำหรับคนที่ไม่ลบตัวละครทิ้งอะ เวลาเลิกเล่น
ผมเห็นใจคนที่เขาตั้งมั่วนะ มันตั้งยากจริงนิครับ
~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #47 เมื่อ: 30-05-2011, 16:34:04 »

อ้างจาก: -Summoner- ที่ 30-05-2011, 12:50:13
ก็ถ้า ราคามันแพงๆ อย่างยาเปลี่ยนเพศคุณคิดว่ามันคุ้มเหรอที่จะเปลี่ยนอะครับ ก็ให้แพงมากหน่อย คนจุ6 เขาพร้อมที่จะเสียอยู่ละ
อีกอย่างผมว่ามันน่าจะตามง่ายกว่าเดิมอีก เพราะไม่ได้เดลของไปตัวอื่นจริงเปล่าละ
อีกอย่างเกมนี้ตั้งชื่อบากมากนะครับ คนที่ตั้งมั่วๆ เพราะอยากรีบเล่น ไม่เห็นใจเขาเหรอ
เพราะเวลาลบตัวละครละตั้งชื่อเดิมไม่ได้มีอยู๋ช่วงนึง ทำให้ชื่อตัวละครถูกดองไว้เยอะสำหรับคนที่ไม่ลบตัวละครทิ้งอะ เวลาเลิกเล่น
ผมเห็นใจคนที่เขาตั้งมั่วนะ มันตั้งยากจริงนิครับ
+10000Like ถูกต้องเลยค่ะ เห้นด้วยอย่างแรง Smiley Smiley เราก็เป้นอยากจะเล่นแต่ตั้งชื่อมันไม่ได้ซักที ไม่ Cry(แถมตอนนั้นคิดไม่ออกด้วยว่าจะตั้งชื่อว่าไรดี Huh?) พอมาตอนนี้อยากจะเปลี่ยนชื่อ Smiley แถมมีชื่อในดวงใจที่อยากจะเปลี่ยนแล้วด้วย รัก แต่ก้เปลี่ยนไม่ได้ละ Cry เฮ้อออ Cry     [/size]

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #48 เมื่อ: 30-05-2011, 16:41:47 »

ขอเพิ่มอีกเงื่อนไขนะครับ สำหรับเพื่อนๆ ที่อยากจะเปลี่ยนชื่ออีกข้อคือ

ถ้าให้เปลี่ยนในเวลาที่จำกัด เช่น วันพุธที่ XX เดือน XXX วันเดียวครั้งเดียว (สำหรับคนอยากเปลี่ยนจริงๆ)

เพื่อนๆ จะเห็นว่าอย่างไรครับ

ถ้าไม่เห็นด้วยผมก็คงต้องขอจบประเด็นนี้ครับ

~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #49 เมื่อ: 30-05-2011, 16:47:20 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 30-05-2011, 16:41:47
ขอเพิ่มอีกเงื่อนไขนะครับ สำหรับเพื่อนๆ ที่อยากจะเปลี่ยนชื่ออีกข้อคือ

ถ้าให้เปลี่ยนในเวลาที่จำกัด เช่น วันพุธที่ XX เดือน XXX วันเดียวครั้งเดียว (สำหรับคนอยากเปลี่ยนจริงๆ)

ถ้าไม่เห็นด้วยผมก็คงต้องขอจบประเด็นนี้ครับ
เห็นด้วยค่ะ ขอแค่โอกาศครั้งเดียวก็พอแล้วว รัก รัก

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 30-05-2011, 17:16:06 »

ทำยังกับ พรบ. ล้างมลทิน มีโอกาสให้สำนึกตัวได้เพื่อนๆ ที่อยากหนีคดีจริงๆ เพื่อนๆ ที่เอาตัวหลัก ไปโกงเขาไว้มาก เพื่อนๆ ที่เอาตัวหลักไปเกรียนไว้เยอะ มีโอกาสแค่ครั้งเดียวนะครับ  Evil
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #51 เมื่อ: 30-05-2011, 18:11:46 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 30-05-2011, 17:16:06
ทำยังกับ พรบ. ล้างมลทิน มีโอกาสให้สำนึกตัวได้เพื่อนๆ ที่อยากหนีคดีจริงๆ เพื่อนๆ ที่เอาตัวหลัก ไปโกงเขาไว้มาก เพื่อนๆ ที่เอาตัวหลักไปเกรียนไว้เยอะ มีโอกาสแค่ครั้งเดียวนะครับ  Evil

คุ้นๆ นโยบายนิรโทษกรรมรึป่าวพี่ Evil

~xxx101~
Jr. Member
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 30-05-2011, 19:27:08 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 30-05-2011, 16:41:47

เห็นด้วยครับ
ส่วนพวกที่โกงๆทั้งหลาย ถึงไม่มีการเปลี่ยนชื่อ เราก็ไม่รู้หรอกว่าตัวหลักมันคือใคร มันก็ยังคงปั้นตัวอื่นมาโกงชาวบ้านอยู่ร่ำไป ทางที่จะไม่ให้ถูกโกง ถูกแฮก คือ ต้องรอบคอบเวลาเดลของอย่ารีบตกลงจนกว่าจะแน่ใจ และ อย่าไว้ใจคนอื่นให้มากนัก บางคนให้ไอดีกันเล่นทั้งๆที่คนที่ตัวเองให้ไอดีเล่น ตัวตนจริงๆยังไม่เคยเห็นหน้ากันด้วยซ้ำ  ใช่

What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #53 เมื่อ: 30-05-2011, 20:12:46 »

ไม่น้า ~~~ !!!
กึ่งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย เห็นด้วย เพราะ อยากให้โอกาสคนที่ตั้งชื่อมั่วๆ ได้มีชื่อสวยๆ
แต่ไม่เห็นด้วยตรงที่ว่า พวกมหาโจรทั้งหลายได้ชุบชีวิตใหม่ ถ้าเป็นโจรกลับใจยังไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ายังเป็นโจรอยู่นี่สิ
อาจจะเกิดปัญหาอื่นๆ ตามมาอีกได้น่ะค่ะ เลยคิดเห็นว่า สู้ไม่ต้องเปลี่ยนซะจะดีกว่า
(ดูใจแคบไปไหม = =) พูดไปพูดมาละงง ไปเจ๋อที่อื่นต่อดีกว่า ฮ่าๆ

BC4ever
-Summoner-
Newbie
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 31-05-2011, 13:33:34 »

เห็นด้วยนะครับ เพราะว่าดองชื่อไว้ละช่วงนั้นลบชื่อละใช้ชื่อเก่าไม่ได้อะเคยมีช่ายเปล่าละ
ผมก็รีบอยากปั้นตัวใหม่ ก็เลยเติม oชื่ีอo ไม่ดูไม่ดีอยากเปกลี่ยนมากๆๆ
 Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

เพราะคาเดทตีกล่องผมทะลุไปคนที่ 20 กว่าเลยอะ ใส่เลขเติมท้ายชื่อ ก็ใช้ชื่อเก่าไม่ได้
 Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #55 เมื่อ: 01-06-2011, 14:43:04 »

แจกใบเปลี่ยนชื่อคนละใบ พอ เหือนแจกโคดอะ ไช้ได้ครั่งเดียว

✿ ┳HIppy
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 01-06-2011, 15:05:39 »

มีโอกาสแค่ครั้งเดียวและวันเดียวก็ดี สำหรับคนที่อยากเปลี่ยนจริงๆ
คนที่หนีคดี ไม่มีใบเปลี่ยนมันก็โกงทุกวัน
Zigg_fast
Jr. Member
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 01-06-2011, 22:44:27 »

ดีนะค่ะ อยากเปลียนเหมือนกัน ถ้าพูดถึง เปลียนแล้ว สำหรับคนที่มีความผิดไปโกงคนอื่นทำไม่ดีไวในเกม ยังไงมันก็ ปั้นคาเดท มาหลอกอยู่ดีถ้ามันคิดจะทำ เพราะแค่ปั้นคาเดท มันไม่เสียตัง แค่เสียเวลาไม่10นาที ถึงแบบนั้นมันไม่รอเอาตัวเดิมๆ มาหลอกหรอก ถ้ามันคิดจะทำนะ เรื่องเปลียนชื่อมันก็ อีกส่วนนึง ถ้าคิดในทางกลับ กัน ก็เหมือน แฟชั่นทั่วๆ ไป ประเด็นคือ มันจะวุ่นวายตอน ที่ ต้องแอดเพื่อนใหม่หรือป่าวก็ไม่รุ้ ไอเรื่องเปลียนหนีคดี มันคงไม่ทำหรอก เพราะยังไง มันต้องลงทุน (หรือ) ถ้าจะก็มีสิทธเพราะ เค้าก็คงอยากจะเล่นเกมแบบสบายใจ คงไม่อยากโดนด่าโดนล้อ ก็เปนการแก้ไข ของพวกเขา ส่วนนึง แต่ก็ส่วนน้อย ที่จะ เป็นแบบนั้น ส่วนเรื่องโกงของ ถ้ามันคิดจะลงทุน มันคงไม่มาโกงคนอื่นหรอก มีก็ดีนะค่ะ เพราะมันก็ เหมือนยาแปลงเพศ นั้นละ ไม่ต่างกันแค่เปลียนชื่อมันอาจจะวุ่นวายเท่านั้นเอง หรือไม่ก็ แบบว่าทำเหมือนยาแปลงเพสอะ นานๆ มีมาที ไม่มีเกลือน จะได้มีจำนวนที่น้อยราคาสูง อันนี้ ความคิดส่วนตัวนะ แบบว่า ก้ออยากให้มี >..<

.oO-DOOK-Oo.
Jr. Member
**

สัญญาหน้าฝน !?

« ตอบ #58 เมื่อ: 02-06-2011, 02:51:22 »

ผมว่า ก็ทำกระทู้ไว้เลยคับ

แจ้งเลยใครเปลี่ยนจากชื่อไรเป็นชื่อไร

ต่อให้เปลี่ยนชื่อถ้าทำเลวไว้ก็รู้คับ

LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #59 เมื่อ: 02-06-2011, 02:53:57 »

ขอเป็นเเบบ ยา เปลี่ยนชื่อ เเจกฟรี โคดมีอายุเเค่วันเดียว เเจกทางเมล

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5