GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา  (อ่าน 864 ครั้ง)
peoandpeo23325
Newbie
*

อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา
« เมื่อ: 26-05-2011, 13:59:26 »

อยากให้มี ใบเปลี่ยนชื่อ ในอสุราครับ ราคาต่อใบ ใบละ 5500 หรือ 8900 โซล ก็ได้ครับ  Smiley

และอยากให้มี ยาเปลี่ยนสีชื่อ ขายในอคาเดมี่ ราคาขวดละ 5500 โซล ครับ ถ้ามีจะดีมากครับ  Smiley

ใครเห็นด้วย ก็เม้นๆไว้นะครับ  Shocked
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

Re: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-05-2011, 14:03:19 »

ถูกไปมั้ยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ ??   laugh
mickydekdee
Jr. Member
**

Re: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-05-2011, 15:06:18 »

ผมว่าใบ้เปลี่ยนชื่ออ่ะ มันก็น่าสนจัยน่ะ

แต่ผมว่าถ้ามี แล้วญานข้อมูลต่างๆมันจะยุ่งยากไม๊

การตรวจสอบคนกระทำผิดก็อาจจะลำบากขึ้นไปด้วย

ไม่แน่จัยนะครับ ต้องให้ทีมงานอธิบาย

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-05-2011, 15:38:09 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53922.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=48179.0

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-05-2011, 15:39:09 »

ผมว่ามันจะมีประโยชน์นิดนึงนะแต่โทษนี่เยอะนะ
ประโยชน์สำหรับผู้ที่ซื้อตัวละครมาสบายเลยตั้งชื่อใหม่
ส่วนโทษที่เห็นชัดๆก็การหนีคดี

มีก็ดีไม่มีก็ดีแต่ผมคงไม่เปลี่ยนชื่อหรอก

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-05-2011, 15:55:36 »

ดีครับ พวกมิจฉาชีพจะได้เกลื่อนเซิฟไปเลย
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-05-2011, 15:58:22 »

ส่วนตัวผมว่าระบบเปลี่ยนชื่อเหมือนเหรียญที่มีสองด้านครับตามที่คิดดังนี้

ด้านดี : เป็นการเปิดโอกาสให้ผู้เล่นที่ตั้งชื่อแบบไม่ตั้งใจตอนเริ่มเล่นเกมครั้งแรก เช่น aaaaaaa เป็นต้น แต่พอเล่นไปนานๆ จุติไปหลายรอบก็อยากจะเปลี่ยนชื่อให้เท่ ครั้นจะเล่นใหม่ก็คงไม่คุ้มและเสียเวลา
 หรือเป็นการเปิดโอกาสให้เพื่อนๆ ที่อยากเปลี่ยนชื่อตามกระแส เป็นต้น

ด้านไม่ดี : คงเป็นการเปลี่ยนชื่อหนีคดี การเปลี่ยนชื่อให้คล้ายผู้อื่นเพื่อไปหลอกลวงต่างๆ นานา เป็นต้น

เรื่องการจะเปลี่ยนชื่อจริงๆ แล้วผมสามารถกระทำได้ โดยผ่านระบบซัพพรอตของทีม GM ครับ (ปกติก็เปลี่ยนชื่อตัวละครที่หยาบคาย หรือแอบอ้างอยู่แล้ว)
ถ้าจะทำจริงๆ ก็ต้องมีเงื่อนไขในการเปลี่ยนอยู่หลายข้อที่ป้องกันในการเปลี่ยนชื่อในด้านไม่ดีครับ เช่น
1. ค่าบริการในการเปลี่ยนชื่อจะต้องสูงในระดับหนึ่ง (เพื่อป้องกันการเปลี่ยนบ่อยๆ )
2. ทางทีมงานจะมีกระทู้รวบรวมรายชื่อของผู้เปลี่ยนชื่อว่า ตัวละครดังกล่าว ได้เปลี่ยนชื่อเป็นชื่ออะไร เช่น ตัวละคร aaaaaaaaa เซิร์ฟเวอร์สวรรค์ เปลี่ยนชื่อเป็น bbbbbbbb เป็นต้น ประกาศอย่างชัดเจน

อันนี้เป็นแนวคิด และสิ่งที่ผมพอจะทำได้ในตอนนี้ครับ เพื่อนๆ มีความเห็นว่าอย่างไรครับ

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-05-2011, 16:01:34 »

ไม่ต้องมีอะดีแล้ว จะได้รู้จักคิดก่อนทำอะไร (คิดก่อนตั้งชื่อ)

_____OngChaI_____
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-05-2011, 16:02:05 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 26-05-2011, 15:58:22
ส่วนตัวผมว่าระบบเปลี่ยนชื่อเหมือนเหรียญที่มีสองด้านครับตามที่คิดดังนี้

ด้านดี : เป็นการเปิดโอกาสให้ผู้เล่นที่ตั้งชื่อแบบไม่ตั้งใจตอนเริ่มเล่นเกมครั้งแรก เช่น aaaaaaa เป็นต้น แต่พอเล่นไปนานๆ จุติไปหลายรอบก็อยากจะเปลี่ยนชื่อให้เท่ ครั้นจะเล่นใหม่ก็คงไม่คุ้มและเสียเวลา
 หรือเป็นการเปิดโอกาสให้เพื่อนๆ ที่อยากเปลี่ยนชื่อตามกระแส เป็นต้น

ด้านไม่ดี : คงเป็นการเปลี่ยนชื่อหนีคดี การเปลี่ยนชื่อให้คล้ายผู้อื่นเพื่อไปหลอกลวงต่างๆ นานา เป็นต้น

เรื่องการจะเปลี่ยนชื่อจริงๆ แล้วผมสามารถกระทำได้ โดยผ่านระบบซัพพรอตของทีม GM ครับ (ปกติก็เปลี่ยนชื่อตัวละครที่หยาบคาย หรือแอบอ้างอยู่แล้ว)
ถ้าจะทำจริงๆ ก็ต้องมีเงื่อนไขในการเปลี่ยนอยู่หลายข้อที่ป้องกันในการเปลี่ยนชื่อในด้านไม่ดีครับ เช่น
1. ค่าบริการในการเปลี่ยนชื่อจะต้องแพงในระดับหนึ่ง (เพื่อป้องกันการเปลี่ยนบ่อยๆ )
2. ทางทีมงานจะมีกระทู้รวบรวมรายชื่อของผู้เปลี่ยนชื่อว่า ตัวละครดังกล่าว ได้เปลี่ยนชื่อเป็นชื่ออะไร เช่น ตัวละคร aaaaaaaaa เซิร์ฟเวอร์สวรรค์ เปลี่ยนชื่อเป็น bbbbbbbb เป็นต้น ประกาศอย่างชัดเจน

อันนี้เป็นแนวคิด และสิ่งที่ผมพอจะทำได้ในตอนนี้ครับ เพื่อนๆ มีความเห็นว่าอย่างไรครับ

Drkneero
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-05-2011, 16:11:53 »

เห็นด้วยเฉพาะยาเปลี่ยนสีชื่อะนะ
ส่วนยาเปลี่ยนชื่อไม่เห็นด้วย เ
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-05-2011, 16:26:30 »

เปลี่ยนชื่อไม่เห็นด้วย แพงแค่ใหนก็ไม่เห็นด้วย เพราะเดี๋ยวมีทั้งเปลี่ยนเพศ เปลี่ยนทรงผม เปลี่ยนชื่อ พอจุติเปลี่ยนอาชีพอีก เท่ากับกลายเป็นคนใหม่ ไปทำอะไรเลวไว้แค่ใหน คนก็จำไม่ได้
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-05-2011, 17:52:26 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 26-05-2011, 16:26:30
เปลี่ยนชื่อไม่เห็นด้วย แพงแค่ใหนก็ไม่เห็นด้วย เพราะเดี๋ยวมีทั้งเปลี่ยนเพศ เปลี่ยนทรงผม เปลี่ยนชื่อ พอจุติเปลี่ยนอาชีพอีก เท่ากับกลายเป็นคนใหม่ ไปทำอะไรเลวไว้แค่ใหน คนก็จำไม่ได้
อยากได้ยาเปลี่ยนชื่อเหมือนกัน
แต่ก็อย่างเรปนี้ว่า

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-05-2011, 18:02:06 »

เราเห้นด้วยนะค่ะ Smiley รัก เพราะตอนตั้งชื่อเราก็ไม่ได้ตั้งใจตั้ง ใช่ Cry แบบว่าตั้งชื่อนู้นก็ไม่ได้ชื่อนี้ก็ไม่ได้ Angry เลยมั่วมันซะเลย Smiley พอได้ชื่อที่มั่วมา Cry มีคนทักหลายคนว่าชื่อ"กิ๊บ" Angry แต่จริงๆไม่ใช่ ไม่ Cry เราเขียนมั่วแล้วมันดันสะกดว่า"กิ๊บ"ต่างหาก ใช่ เลยต้องมานั่งอธิบาย Angry หลายๆครั้งเซ็งอยู่เหมือนกัน Cry เพราะ
1 คนเข้าใจผิดคิดว่าชื่อ"กิ๊บ"
2 ชื่อไม่สวยเลย อยากมีชื่อสวยๆอย่างคนอื่นมั้ง Wink

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #13 เมื่อ: 26-05-2011, 18:04:28 »

เรื่องนี้มัน 2 แง้ 2 ง้าม แล้วแต่จุตประสงของคนเปลี่ยนว่าดีหรือไม่ดี

แต่ผมไม่สนับสนุน เท่านั้นเอง อิอิอิ

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 26-05-2011, 18:17:02 »

คนที่คิดดี หรือมีเหตุที่ต้องใช้  ผมก็เข้าใจนะครับ แต่ว่าต้องอย่าลืมว่ามีคนดี ก็ต้องมีคนที่นิสัยไม่ดี  ขนาดทุกวันนี้คนชื่อเดิมก็ยังเห็นไปโกงคนอื่นเขาไปทั่ว  ช่วยกันเตือนก็แทบไม่ไหว 
ถ้าให้พวกนี้เปลี่ยนชื่อได้ผมว่าคงแย่ครับ  ไปโกงคนโน้น  ไปยืมของคนนี้ แล้วก็เปลี่ยนชื่อหนี  เพิ่มช่องทางให้พวกนี้อีก  ผลเสียมันร้ายแรงกว่าที่เราตั้งชื่อผิดเยอะครับ 

อ้างจาก: ~LolitaKaren~ ที่ 26-05-2011, 18:02:06
เราเห้นด้วยนะค่ะ Smiley รัก เพราะตอนตั้งชื่อเราก็ไม่ได้ตั้งใจตั้ง ใช่ Cry แบบว่าตั้งชื่อนู้นก็ไม่ได้ชื่อนี้ก็ไม่ได้ Angry เลยมั่วมันซะเลย Smiley พอได้ชื่อที่มั่วมา Cry มีคนทักหลายคนว่าชื่อ"กิ๊บ" Angry แต่จริงๆไม่ใช่ ไม่ Cry เราเขียนมั่วแล้วมันดันสะกดว่า"กิ๊บ"ต่างหาก ใช่ เลยต้องมานั่งอธิบาย Angry หลายๆครั้งเซ็งอยู่เหมือนกัน Cry เพราะ
1 คนเข้าใจผิดคิดว่าชื่อ"กิ๊บ"
2 ชื่อไม่สวยเลย อยากมีชื่อสวยๆอย่างคนอื่นมั้ง Wink

เราชื่ออะไรไม่สำคัญหรอกครับ  แค่ทำดีคอยช่วยเหลือคนอื่นๆ เดียวคนเขาก็จำเราเองได้นั่นแหละ  จะจิ๊บหรือกิ๊บหรือคนจะเรียกคลิป ก็ไม่เห็นสำคัญ  ขอให้คนเขาตั้งใจเรียกเราไม่ได้ตั้งใจมาล้อก็พอแล้วนะครับ ^ ^  อย่าได้แคร์สื่อครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5