GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา  (อ่าน 864 ครั้ง)
~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

Re: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา
« ตอบ #15 เมื่อ: 26-05-2011, 18:23:17 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 26-05-2011, 18:17:02
คนที่คิดดี หรือมีเหตุที่ต้องใช้  ผมก็เข้าใจนะครับ แต่ว่าต้องอย่าลืมว่ามีคนดี ก็ต้องมีคนที่นิสัยไม่ดี  ขนาดทุกวันนี้คนชื่อเดิมก็ยังเห็นไปโกงคนอื่นเขาไปทั่ว  ช่วยกันเตือนก็แทบไม่ไหว 
ถ้าให้พวกนี้เปลี่ยนชื่อได้ผมว่าคงแย่ครับ  ไปโกงคนโน้น  ไปยืมของคนนี้ แล้วก็เปลี่ยนชื่อหนี  เพิ่มช่องทางให้พวกนี้อีก  ผลเสียมันร้ายแรงกว่าที่เราตั้งชื่อผิดเยอะครับ 

อ้างจาก: ~LolitaKaren~ ที่ 26-05-2011, 18:02:06
เราเห้นด้วยนะค่ะ Smiley รัก เพราะตอนตั้งชื่อเราก็ไม่ได้ตั้งใจตั้ง ใช่ Cry แบบว่าตั้งชื่อนู้นก็ไม่ได้ชื่อนี้ก็ไม่ได้ Angry เลยมั่วมันซะเลย Smiley พอได้ชื่อที่มั่วมา Cry มีคนทักหลายคนว่าชื่อ"กิ๊บ" Angry แต่จริงๆไม่ใช่ ไม่ Cry เราเขียนมั่วแล้วมันดันสะกดว่า"กิ๊บ"ต่างหาก ใช่ เลยต้องมานั่งอธิบาย Angry หลายๆครั้งเซ็งอยู่เหมือนกัน Cry เพราะ
1 คนเข้าใจผิดคิดว่าชื่อ"กิ๊บ"
2 ชื่อไม่สวยเลย อยากมีชื่อสวยๆอย่างคนอื่นมั้ง Wink

เราชื่ออะไรไม่สำคัญหรอกครับ  แค่ทำดีคอยช่วยเหลือคนอื่นๆ เดียวคนเขาก็จำเราเองได้นั่นแหละ  จะจิ๊บหรือกิ๊บหรือคนจะเรียกคลิป ก็ไม่เห็นสำคัญ  ขอให้คนเขาตั้งใจเรียกเราไม่ได้ตั้งใจมาล้อก็พอแล้วนะครับ ^ ^  อย่าได้แคร์สื่อครับ
แหม เรื่องนี้มันก็สองแง่คิดนะค่ะ Smiley "นานาจิตตัง"ราอยากเปลี่ยนชื่อมันก็เป้นความเห้นของเราที่เห้นด้วย ใช่ แล้วถ้ากลัวคนอื่นโกงแล้วเปลี่ยนชื่อหนีก้น่าจะแบบว่าคนที่มีคดีติดตัวบ่อยๆไม่ให้เปลี่ยนชื่อดีไหมละค่ะ จะได้จบปัญหาไป แบบมีบันทึกว่าคนๆนี้เคยมีคนมาฟ้องว่าไปโกงคนอื่นเขา ทีมงานก็ลงบันทึกไว้ แล้วถ้าเป้นบ่อยๆ ก้ห้ามคนๆนี้เปลี่ยนชื่อเลย เป้นไงค่ะ Huh? ความคิดเราถ้ามันไม่ได้เรื่องก็อย่าว่ากันน้าาา Wink Wink

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
ปิศาจ
Full Member

Re: อยากให้มี "ใบขอเปลี่ยนชื่อ" ในเกมส์อสุรา
« ตอบ #16 เมื่อ: 26-05-2011, 19:46:46 »

มันไม่ง่ายขนาดนีั่นหนะสิ  โกงปุ๊บเปลี่ยนปั๊บก็ได้นะ  เปลี่ยนแล้วใครจิตามตัวได้   มันไม่ง่ายขนาดนั่นหรอก  ถ้าเขาบอกเขาโกงตรงไหนไหนหลักฐาน  แล้วใครจะมาบันทึกว่าใครโกงไม่โกง  แล้วอะไรที่เรียกว่าทำผิดหนีคดี  ความผิดระดับไหน   กี่ครั้ง  เรื่องแบบนี้ตัดสินยากนะ   ถ้าผิดจริงเขาถามไหนหลักฐาน ถึงมีหลักฐานก็แค่คืนของจำคุก  ถ้าเป็นการยืมกันก็ได้แค่ศาลเตี้ยเอาผิดกันไม่ได้  แบบนี้จะเอาอะไรเป็นเกณฑ์หละ  ปัญหาตามมาอีกเพียบเลยหละ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #17 เมื่อ: 26-05-2011, 20:07:52 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 26-05-2011, 19:46:46
มันไม่ง่ายขนาดนีั่นหนะสิ  โกงปุ๊บเปลี่ยนปั๊บก็ได้นะ  เปลี่ยนแล้วใครจิตามตัวได้   มันไม่ง่ายขนาดนั่นหรอก  ถ้าเขาบอกเขาโกงตรงไหนไหนหลักฐาน  แล้วใครจะมาบันทึกว่าใครโกงไม่โกง  แล้วอะไรที่เรียกว่าทำผิดหนีคดี  ความผิดระดับไหน   กี่ครั้ง  เรื่องแบบนี้ตัดสินยากนะ   ถ้าผิดจริงเขาถามไหนหลักฐาน ถึงมีหลักฐานก็แค่คืนของจำคุก  ถ้าเป็นการยืมกันก็ได้แค่ศาลเตี้ยเอาผิดกันไม่ได้  แบบนี้จะเอาอะไรเป็นเกณฑ์หละ  ปัญหาตามมาอีกเพียบเลยหละ
งั้นก็ไม่รู้แล้วค่ะ แต่ยังไง เราก็เห้นด้วยอยู่ดีว่าน่าจะมียาเปลี่ยนชื่อ ใครจะคิดยังไงก้เรื่องของคนอื่นเขา เพราะอันนี้ความเห็นส่วนบุคคลของเราเอง 

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 26-05-2011, 20:10:54 »

มีก็ ให้มันแพงๆ ไปเรย มันจะมีเงินเติมกันมั้ย(มี) Evil Evil Evil

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #19 เมื่อ: 26-05-2011, 20:38:28 »

1 ตัวละคร เปลี่ยนได้แค่ รอบเดียว ตัดสินเอาเองเลย อยากได้แบบนี้มากกว่า ป้องกันเปลี่ยนบ่อย ๆ - -

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 26-05-2011, 20:48:26 »

อ้างจาก: ✖ ερ_иoω" ที่ 26-05-2011, 20:38:28

1 ตัวละคร เปลี่ยนได้แค่ รอบเดียว ตัดสินเอาเองเลย อยากได้แบบนี้มากกว่า ป้องกันเปลี่ยนบ่อย ๆ - -

อ่ะ ดีเหมือนกันนะค่ะ Smiley แบบนี้ อิอิ Evil Evil สำหรับเราขอแค่โอกาศ1ครั้งก้พอแล้วค่ะ Smiley รัก จะไม่ให้พลาดเลย ไม่

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #21 เมื่อ: 26-05-2011, 21:41:20 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 26-05-2011, 14:03:19
ถูกไปมั้ยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ ??   laugh
Evil ถูกไปมั้ย O_o   นี้ถูกเหรอครับ TT ถ้าไม่ถูกนี้ขนาดไหนง่า  Shocked

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #22 เมื่อ: 27-05-2011, 07:40:53 »

คัดค้าน
ตัวเท่าบ้าน
 ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 27-05-2011, 08:31:07 »

ข้อดีมีนิดเดียวข้อเสียมากมาย ยกตัวอย่าง
คนโกงคนอื่นมาสารพัด ทำเลวมาสุดๆ ได้เงินมามาก
อยากหนีคดี เปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนทรงผม เปลี่ยนเพศ ก็กลายเป็นคนใหม่แล้ว
แล้วก็ไปทำเลวได้ต่อ พอได้เวลา ก็หนีคดีใหม่
ผมว่าเรื่องพวกนี้หลายๆ คนคิดไม่ทันมิจฉาชีพเขาหลอกครับ
พวกนั้นเขาเอาไปใช้ประโยชน์ได้มากกว่าท่านๆ ทั้งหลายมาก
แล้วคนที่จะเดือดร้อน ก็พวกท่านๆ ทั้งหลายที่เล่นเกมกันแบบสุจริตชนนั่นละครับ
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #24 เมื่อ: 27-05-2011, 08:52:40 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 03-03-2011, 21:41:37
ถ้ามีไอเทมชิ้นนี้บังเกิดขึ้น ผลที่จะตามมาก็คือ...

1. พวกทำความผิดจะเปลี่ยนชื่อหนีคดี หนีอาย
2. พวกคิดจะทำความผิดจะใช้เปลี่ยนชื่อเพื่อหลอกลวงคนอื่น
3. ธุรกิจซื้อขายตัวละครจะบานสะพรั่ง ซื้อตัวมาแล้วเปลี่ยนชื่อ
4. เกรียนเต็มเมือง (นี่แหละเหตุผลหลักที่โคตรจะน่าเบื่อ)

ว่ามะ woon

misare
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 27-05-2011, 12:47:01 »

มันมีทั้งด้านดีและด้านเสียไม่ใช่หรอ แต่ส่วนตัวนะอยากให้มีมากกว่า Evil Evil

'''Invisible'''
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 27-05-2011, 15:46:08 »

ไม่เห้นด้วยนะคับ เพราะมันคงสร้างความวุ้นวายตามมามากกว่าประโยชน์ที่ได้รับ โดยเฉพาะปัญหาการซื้อขายตัวละคร  woon
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #27 เมื่อ: 27-05-2011, 16:51:35 »

ใช่ อยากเปลี่ยน จาก นิคกี้ กลายเป็น นิคกี้สุดหล่อ ครับ laugh laugh

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Hero Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 27-05-2011, 16:52:48 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 27-05-2011, 16:51:35
ใช่ อยากเปลี่ยน จาก นิคกี้ กลายเป็น นิคกี้สุดหล่อ ครับ laugh laugh

อยากหล่อมั่ง Embarrassed

Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 27-05-2011, 16:57:48 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 27-05-2011, 16:51:35
555+ laugh laugh laugh

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5