GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"  (อ่าน 2286 ครั้ง)
•Forever○and○Always•
Newbie
*

Re: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"
« ตอบ #15 เมื่อ: 25-05-2011, 17:54:18 »

อยากให้เพิ่มความสามารถเป็น : มีโอกาศ 15% ที่จะได้ของจากมอนสเตอร์

หรือจะมากกว่า 15% แล้วแต่  Sad
DarkEagle
Sr. Member

Re: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"
« ตอบ #16 เมื่อ: 25-05-2011, 18:02:51 »

เดี๋ยวขอผมไปลองคิดหนทางใหม่ๆก่อนน๊ะครับ ยังไม่ได้รีบมากใช่มั้ยครับ แต่ประเภทให้มอนเลือดเหลือ 50% ผมไม่เอาคนนึงละครับ

1. การจะแย่งชิงเมื่อคนอื่นตีบอสก็นั่งรอได้ รอให้เลือดน้อยก็เข้าไปชิงได้อยู่ดี ช่วยอะไรไม่ได้ครับถ้าคนจะไร้มารยาท
 2. ผมไม่อยากซื้อแว่นเผยไต๋และผลึกแห่งพลังครับ มันจะดูจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่
 3. บอสบางตัวเช่น ดูลาฮาน เมื่อเราโจมตีมันจะติดสถานะ เราจะไม่สามารถหยุดตีได้แม้จะใช้อ้อมกอดก็ตาม ซึ่งบางคนอาจจะไม่ใช้เทรชน อย่างผมก็เอาอาชีพอื่นชนบอสก่อน มันจะไม่ทันการ
 4. มอนสเตอร์บางตัวทำให้เราติดใบ้ได้เช่น โขน เราก็ไม่ทันได้ชิงอยู่ดีถ้าไม่มีหยุดเวลา

ขอคิดก่อนน๊ะครับว่าจะเสนอแบบไหนดี ไม่รีบมากใช่มั้ย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
‘‘‘•~FeeDomS€€D~•’’’
Jr. Member
**

ถึงเกรียนเเต่ก็รักนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: 25-05-2011, 18:06:38 »

จะปรับทำไมอีกละครับเหล่าทีมงานผู้เชี้ยวชาญทั้งหลายพอปรับก็รู้อยุ๋ว่าจะเกิดไร

เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

« ตอบ #18 เมื่อ: 25-05-2011, 18:07:47 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 25-05-2011, 17:06:37
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-05-2011, 17:04:15
อ้างจาก: เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม ที่ 25-05-2011, 17:02:24
<a href="http://www.youtube.com/v/3IlCdQyJ5jA&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/3IlCdQyJ5jA&rel=1</a>"></param><param name="allowFullScreen" value="true
 Angry Angry Angry Angry Angry

อันนี้คุยกันด้วยเหตุผลหรือครับ  Huh? Huh? Huh?

ใจเย็นนะครับ ขอสั้นๆง่ายๆคือไม่ต้องปรับ
+1 Angry Angry Angry

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 25-05-2011, 18:16:32 »

ผมว่าเรื่องชิงสมบัติช่างมันเถอะ  ผมว่ามันไม่เห็นจะค่อยมีปัญหาตรงไหน  ชิงไปก็ใช่ว่าจะได้  ปกติชิงกับฆ่ามันแยกกันไม่ใช่เหรอ  ถึงชิงไปแล้วก็ยังมีโอกาสได้ของตกอยู่ไม่ใช่เหรอ  หรือว่าถ้าชิงแล้วของจะไม่ตกอีกเหรอ  Huh?

ถ้าจะปรับผมว่าปรับมอนดีกว่า ให้เวลาตีเราให้มันตีเราตลอดไม่ใช่เวลาใช้สกิลแล้วไปตีคนอื่น ตีตัวไหนก็ตีตัวนั่น ถือว่าใครมาก่อนได้ก่อน คนที่ตีอยู่ก็ได้ไป   เพราะหว่าผมว่าปัญหาการแย่งบอสจะเป็นปัญหามากกว่า  บางทีเราตีบอสอยู่ดีๆ  ใครที่ไหนก็ไม่รู้มายืนรอข้างๆ พอบอสใกล้ตายก็กายเข้ามาแล้วมาแจม   บางทีบอสหรือมินิหันไปตีเขาตอนสุดท้าย เขาก็ได้ของไปเฉยเลย  ผมว่าแบบนี้เป็นปัญหามากกว่าซะอีก

แต่..  ผมว่ามันก็เป็นสีสันของเกมส์นะ  เป็นปัญหาก็ไม่เท่าไร ผมว่า GM เอาเวลาไปแก้ปัญหาพวก เควสจุติ  หรือพวกบัคไปก่อนดีกว่าครับ อย่าเพิ่งคิดไอเดียวใหม่ครับ แก้ที่ละปัญหาครับ จ้องแต่จะแก้โน้นแก้นี้ที่มันไม่ใช่บัค  เป็นแค่คำร้องต่างๆ  ระวังมันจะเพิ่มบัคไม่รู้ต้วนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #20 เมื่อ: 25-05-2011, 18:22:18 »

ไม่เห็นด้วยคับ Angry

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 25-05-2011, 18:26:16 »

กรุณาอย่าสร้างบัคใหม่ ช่วยทำของเดิมให้ดีๆก่อนแล้วค่อยสร้างสรรค์สิ่งใหม่ เพราะไอพวกที่ดองๆไว้มันเป็นปัญหาที่ต้องแก้

Baphomet~
Newbie
*

ฮึย~

« ตอบ #22 เมื่อ: 25-05-2011, 18:28:24 »

ปรับบอสก็น่าสน แต่ปรับมินิบอสกับมอนทั่วไปไม่เห็นด้วย เช่นโฮโลวีน จะให้โกยแนบตี หรือ ?

บอสปรับไปเลยก็ดีคับ แต่มินิบอสกับมอน ผมว่าไม่ควรอย่างยิ่ง
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #23 เมื่อ: 25-05-2011, 18:28:50 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-05-2011, 16:45:26
หลังจากที่มีเพื่อนๆ หลายคนได้เสนอแนะเกี่ยวกับความเหมาะสมของทักษะชิงสมบัติของเทรเชอร์ฮันเตอร์
ที่เข้ามาแย่งชิงสมบัติของผู้เล่นในขณะที่ผู้เล่นนั้นตีบอส หรือมินิบอสอยู่ ว่าไม่เหมาะสม

ดังนั้นทางทีมงานอยากจะขอความเห็นว่าควรจะเพิ่มเงื่อนไขให้ทักษะชิงสมบัติหรือไม่ อย่างไร
ยกตัวอย่างแนวทางเช่น ทักษะนี้จะสามารถใช้ได้ก็ต่อเมื่อมอนเตอร์เหลือHPต่ำกว่า 50% เป็นต้น

ถ้าข้อสรุปจากกระทู้นี้มีแนวทางการปรับเพิ่มเงื่อนไขของการเพิ่มอย่างไร ทางทีมงานก็จะทำการโหวตอีกครั้งว่าควรปรับทักษะตามนี้หรือไม่?
ถ้าผลโหวตให้ปรับก็จะปรับ แต่ผลโหวตออกมาว่าไม่ปรับทักษะนี้จะคงเหมือนเดิมทุกประการ (และทีมงานจะงดรับคำเสนอเกี่ยวกับทักษะนี้)

หรือมีความเห็นในประเด็นอื่นๆ ก็สามารถเสนอเข้ามาครับผม

เห็นด้วยสำหรับบอสอย่างเดียวครับ เพราะมินิบอสบางตัวเลือดมันน้อยมาก ซึ่งอัตราโป๊ะของเทรเซอร์บางคนค่อนข้างแรง
ปรับแบบนี้จะเป็นผลดีต่อคนที่ตั้งใจล่าบอสมากกว่าที่จะเดินมาเพื่อชิงสมบัติโดยไม่ได้คิดตีบอส
จริงๆอยากตั้งกระทู้แบบนี้นานแล้ว แต่กลัวจะโดนโวย ส่วนตัวคิดว่ามันก็แฟร์ๆดี แต่บัคไม่ต้องแถมมานะ

ถ้าทำโพลให้โหวตก็ดี เดี๋ยวจะไม่แฟร์ - -
(แก้บัคอื่นให้หมดละค่อยว่ากันก็ได้)

P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #24 เมื่อ: 25-05-2011, 18:31:18 »

อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 25-05-2011, 18:28:50
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-05-2011, 16:45:26
หลังจากที่มีเพื่อนๆ หลายคนได้เสนอแนะเกี่ยวกับความเหมาะสมของทักษะชิงสมบัติของเทรเชอร์ฮันเตอร์
ที่เข้ามาแย่งชิงสมบัติของผู้เล่นในขณะที่ผู้เล่นนั้นตีบอส หรือมินิบอสอยู่ ว่าไม่เหมาะสม

ดังนั้นทางทีมงานอยากจะขอความเห็นว่าควรจะเพิ่มเงื่อนไขให้ทักษะชิงสมบัติหรือไม่ อย่างไร
ยกตัวอย่างแนวทางเช่น ทักษะนี้จะสามารถใช้ได้ก็ต่อเมื่อมอนเตอร์เหลือHPต่ำกว่า 50% เป็นต้น

ถ้าข้อสรุปจากกระทู้นี้มีแนวทางการปรับเพิ่มเงื่อนไขของการเพิ่มอย่างไร ทางทีมงานก็จะทำการโหวตอีกครั้งว่าควรปรับทักษะตามนี้หรือไม่?
ถ้าผลโหวตให้ปรับก็จะปรับ แต่ผลโหวตออกมาว่าไม่ปรับทักษะนี้จะคงเหมือนเดิมทุกประการ (และทีมงานจะงดรับคำเสนอเกี่ยวกับทักษะนี้)

หรือมีความเห็นในประเด็นอื่นๆ ก็สามารถเสนอเข้ามาครับผม

เห็นด้วยสำหรับบอสอย่างเดียวครับ เพราะมินิบอสบางตัวเลือดมันน้อยมาก ซึ่งอัตราโป๊ะของเทรเซอร์บางคนค่อนข้างแรง
ปรับแบบนี้จะเป็นผลดีต่อคนที่ตั้งใจล่าบอสมากกว่าที่จะเดินมาเพื่อชิงสมบัติโดยไม่ได้คิดตีบอส
จริงๆอยากตั้งกระทู้แบบนี้นานแล้ว แต่กลัวจะโดนโวย ส่วนตัวคิดว่ามันก็แฟร์ๆดี แต่บัคไม่ต้องแถมมานะ

ถ้าทำโพลให้โหวตก็ดี เดี๋ยวจะไม่แฟร์ - -
(แก้บัคอื่นให้หมดละค่อยว่ากันก็ได้)
ใช่

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 25-05-2011, 18:41:07 »

เอาประมาณว่า จะใช้สกิลชิงสมบัติบอส มินิ มอน ได้ จะต้องให้บอสติดเทรคนนั้นๆ หรือว่าติดคนในปาตี้นั้นๆ (ลองเสนอเฉยๆนะ)
 woon

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #26 เมื่อ: 25-05-2011, 18:42:43 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 25-05-2011, 18:02:51
  เดี๋ยวขอผมไปลองคิดหนทางใหม่ๆก่อนน๊ะครับ ยังไม่ได้รีบมากใช่มั้ยครับ แต่ประเภทให้มอนเลือดเหลือ 50% ผมไม่เอาคนนึงละครับ

1. การจะแย่งชิงเมื่อคนอื่นตีบอสก็นั่งรอได้ รอให้เลือดน้อยก็เข้าไปชิงได้อยู่ดี ช่วยอะไรไม่ได้ครับถ้าคนจะไร้มารยาท
 2. ผมไม่อยากซื้อแว่นเผยไต๋และผลึกแห่งพลังครับ มันจะดูจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่
 3. บอสบางตัวเช่น ดูลาฮาน เมื่อเราโจมตีมันจะติดสถานะ เราจะไม่สามารถหยุดตีได้แม้จะใช้อ้อมกอดก็ตาม ซึ่งบางคนอาจจะไม่ใช้เทรชน อย่างผมก็เอาอาชีพอื่นชนบอสก่อน มันจะไม่ทันการ
 4. มอนสเตอร์บางตัวทำให้เราติดใบ้ได้เช่น โขน เราก็ไม่ทันได้ชิงอยู่ดีถ้าไม่มีหยุดเวลา

ขอคิดก่อนน๊ะครับว่าจะเสนอแบบไหนดี ไม่รีบมากใช่มั้ย
ไม่รีบครับ อันนี้ผมถือว่าเป็นการหารือขอข้อเสนอแนะครับ

เพราะทั้งหมดที่ทำเพื่อเพื่อนๆ ชาวอสุราครับ

เห็นด้วย หรือไม่ ก็ขอให้แสดงความได้เต็มที่ครับ

Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 25-05-2011, 18:43:35 »

อ้างจาก: เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม ที่ 25-05-2011, 18:07:47
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 25-05-2011, 17:06:37
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-05-2011, 17:04:15
อ้างจาก: เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม ที่ 25-05-2011, 17:02:24
<a href="http://www.youtube.com/v/3IlCdQyJ5jA&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/3IlCdQyJ5jA&rel=1</a>"></param><param name="allowFullScreen" value="true
 Angry Angry Angry Angry Angry

อันนี้คุยกันด้วยเหตุผลหรือครับ  Huh? Huh? Huh?

ใจเย็นนะครับ ขอสั้นๆง่ายๆคือไม่ต้องปรับ
+1 Angry Angry Angry
ผมไม่แปลกใจละครับ และจะไม่คิดขอความเห็นจากคุณด้วยครับ
เพราะอะไรน่าจะรู้ตัวนะครับ

-..-TUN-TAY-..-
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 25-05-2011, 18:52:07 »

ขอให้ความเห็นนะค่ะ
1.) ปรับมอนเตอร์ (บอส/มินิบอส)
   1.1) (บอส/มินิบอส)...ปรับให้(บอส/มินิบอส)ตีติเฉพาะคนที่ตีมันเป็นคนแรกได้ตี(บอส/มินิบอส)   โดยที่(บอส/มินิบอส)จะไม่เปลี่ยนไปตีคนอื่นที่เข้ามาแจมทีหลัง
          หรือจะตีคนอื่นได้  ก็ต่อเมื่อคนแรกได้ตายไปแล้ว (บอส/มินิบอส)ถึงจะเปลี่ยนเป้าหมายได้   
          และเมื่อบอสตาย  ก็จะมีกล่องสมบัติขึ้นมา1กล่อง เพื่อให้เทรเซอร์ฮันเตอร์ในPartyที่ตี ได้ชิงสมบัติไป
          ส่วนถ้าเกรงว่า จะมีการเอาพระกายเทร  แล้วเอาตัวอื่นตี(บอส)นั่น....ขอเสนอให้บอสมีสกิลแรงๆ ที่สามารถโจมตีรอบตัว และสลายบัฟคนที่เข้าไปแจมหรือช่วยตีให้ตายในที่สุด
          (เอาเป็นว่าขอบอสโหดๆเลือด 10mก็ได้ ไม่เกี่ยงค่ะ)
          ปล.บอสโหดเท่าไหร่ไม่กลัว  กลัวอย่างเดียว คือ  ของไม่ดรอป         ขอบคุณค่ะ

Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 25-05-2011, 19:14:54 »

อ้างจาก: P®!!N©€$$W๐๐N¥ ที่ 25-05-2011, 17:31:26
ทีมงานตั้งเป็นโพลดีกว่าไหมคะ ทำเป็น "ปรับ" หรือ "ไม่ปรับ"
แบบนี้เหมือนผู้อ่านเข้าใจไปว่าจะปรับ ทั้งที่เค้าให้เสนอความคิดเห็น
 ใช่
จุดประสงค์ของกระทู้นี้คือให้เพื่อนๆ ลองเสนอว่าจะมีเงื่อนไขใด้ที่จะเพิ่มให้กับทักษะนี้ครับ

ซึ่งถ้าเพื่อนๆ เสนอเงื่อนไขเข้ามา กระทู้ต่อไปถึงจะเป็นขั้นตอนในการโหวตอีกครั้งครับผม ว่าจะปรับหรือคงไว้เหมือนเดิมครับ

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10