GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: จีเอ็มเริ่มทยอยมาตอบแร้ว เอางี้เรยขอกันตรงๆ  (อ่าน 498 ครั้ง)
mickydekdee
Jr. Member
**

จีเอ็มเริ่มทยอยมาตอบแร้ว เอางี้เรยขอกันตรงๆ
« เมื่อ: 24-05-2011, 13:28:06 »

1.ปรับสกิลให้ร่ายมีผล แม้จะวิ่งไปไกลแค่ไหน หรือสิ่งกีดขวางที่ไม่สมควรจะขวางได้ เช่นก้อนหินเล็กๆ ก็อย่าให้มันขัดความการลงสกิลเรยครับ

2.ปรับให้ผอบมันอยู่กะต้นไม้ได้เหมือนเดิม ไม่ต้องให้มันเดินเวลหรอกครับ มันจะตายเอาน่ะ ลำบากกับเวลมอนโหดๆ และล่าบอส

3. เอาวุ้นเซฟตี้ออกก็ได้ ถ้ามันทำให้ต้องแก้อะไรมากนัก

แค่นี้แหละครับ

ส่วนเรื่อง รี เรื่องขอชดเชยไร ไม่ต้องการแม้แต่อย่างเดียวครับ ผมเล่นเกมส์ท่าน ถ้าผมสนุก ผมก็เติมเงินให้ท่าน แค่รีเอง โห่ว เติมประจำ 55

จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

Re: จีเอ็มเริ่มทยอยมาตอบแร้ว เอางี้เรยขอกันตรงๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-05-2011, 13:47:13 »

สำหรับข้อเสนอดังกล่าว ทีมงานจะรับไว้พิจารณาค่ะ
ขอขอบคุณสำหรับข้อเสนอด้วยจ้า

Smiley
BasBlade-(IS)<Aka_Tsubaki>
Jr. Member
**

Re: จีเอ็มเริ่มทยอยมาตอบแร้ว เอางี้เรยขอกันตรงๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-05-2011, 13:57:52 »

1.ปรับสกิลให้ร่ายมีผล แม้จะวิ่งไปไกลแค่ไหน หรือสิ่งกีดขวางที่ไม่สมควรจะขวางได้ เช่นก้อนหินเล็กๆ ก็อย่าให้มันขัดความการลงสกิลเรยครับ

- เห็นด้วยเฉพาะบ้างสกิล
2.ปรับให้ผอบมันอยู่กะต้นไม้ได้เหมือนเดิม ไม่ต้องให้มันเดินเวลหรอกครับ มันจะตายเอาน่ะ ลำบากกับเวลมอนโหดๆ และล่าบอส

- ผอบเองมันก็มีเวเวลของมันคนเราคงไม่สะเออะเอาเวล1 เปิดออกมาตอนตีมอนเวล70+ หรอกนะ การล่าบอสก่อนที่จะมีเห็นใครๆก็ล่าบอสได้ แต่พอผอบมาแล้วถูกปรับดันบอกกันว่าล่าบอสไม่ได้ (ถ้าคิดว่ามันไม่มีประโยชน์ก้ไม่ต้องเปิดคับเอาไปให้พวกคาเดทใช้เกบเลเวลไป)
3. เอาวุ้นเซฟตี้ออกก็ได้ ถ้ามันทำให้ต้องแก้อะไรมากนัก

- วุ้นเซฟตี้มันมีไว้ตอนเราจะเข้าไปเก็บเลเวลแมพต่างๆ ถ้าเข้าไปแล้วมันรุมตรงหน้าว่าจะทำยังไงละคับ(เห็นใจพวกเด็กใหม่กันซะบ้าง)แค่นี้แหละครับ

จะบอกกันตรงๆเลยนะ เรื่องการล่าบอสตั้งแต่มีผอบมาทำให้การล่าบอสน่าเบื่อไปทันทีแต่พอปรับผอบให้เป็นแบบนี้อารมของการเล่นเกมออนไลน์ค่อยกลับมาเพราะถ้าทำอะไรแค่คนๆเดียวมันก็ไม่ต่างจากเกมส์ออฟไลน์

ที่ไม่พูดไม่ใช่ไม่อยู่ แต่เพราะตอนนั้นตูขี้เกียจ
mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-05-2011, 14:11:02 »

อ้างจาก: BasBlade-(IS)<Aka_Tsubaki> ที่ 24-05-2011, 13:57:52

- เห็นด้วยเฉพาะบ้างสกิล

- ผอบเองมันก็มีเวเวลของมันคนเราคงไม่สะเออะเอาเวล1 เปิดออกมาตอนตีมอนเวล70+ หรอกนะ การล่าบอสก่อนที่จะมีเห็นใครๆก็ล่าบอสได้ แต่พอผอบมาแล้วถูกปรับดันบอกกันว่าล่าบอสไม่ได้ (ถ้าคิดว่ามันไม่มีประโยชน์ก้ไม่ต้องเปิดคับเอาไปให้พวกคาเดทใช้เกบเลเวลไป)

- วุ้นเซฟตี้มันมีไว้ตอนเราจะเข้าไปเก็บเลเวลแมพต่างๆ ถ้าเข้าไปแล้วมันรุมตรงหน้าว่าจะทำยังไงละคับ(เห็นใจพวกเด็กใหม่กันซะบ้าง)แค่นี้แหละครับ

จะบอกกันตรงๆเลยนะ เรื่องการล่าบอสตั้งแต่มีผอบมาทำให้การล่าบอสน่าเบื่อไปทันทีแต่พอปรับผอบให้เป็นแบบนี้อารมของการเล่นเกมออนไลน์ค่อยกลับมาเพราะถ้าทำอะไรแค่คนๆเดียวมันก็ไม่ต่างจากเกมส์ออฟไลน์

กระรอกผอมเลเวล 95 นะครับ  ก่อนที่ผมจะมาตั้งกระทู้ผมได้ศึกษาดีละนะครับ ไม่รุ้เรื่องอย่าพูดเรยดีกว่า

แล้วเซฟตี้ ก็เหนยุว่าปรับแล้วก็บัคแบบนี้ แล้วอีกอย่าง คนจะเก็บเวลอ่ะ เขาไม่เกบเวลที่ๆมันเกบยากเกินไปหรอกครับ เอาอย่าง ผมเปนวินะเวล 60 ก็เวลดันไฟ มอนเยอะก็ใช้สกิลหมู่

แล้วคุณรู้ไม๊ครับว่าเวลาเข้าแมพอ่ะ มอนมันไมไ่ด้สนจัยเราทันทีหรอก มันมีดีเลยุครับ ไม่รุ้แล้วอย่ามั่วน่ะ ขอร้อง ถ้าอาชีพอื่นๆก็มีวิธีเอาตัวรอดเยอะแยก แอสก็พรางได้ ส่วนอาชีพอื่นๆก็มีสกิลหมู่แรงๆ หรือถึกพอจะทนรับมอนหลายๆตัวได้

Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-05-2011, 14:31:26 »

อืม เรื่องผอบนั้นผมเห็นคนมีผอบเวล 85+ ก็เดินลุยโขนกันเยอะแยะนะครับ ผอบผมเวล93 ก็เดินโขนค่อนข้างสบาย(เล่นชาปนะ) ไม่ตายง่ายๆนะ

ส่วนเรื่องผอบล่าบอสนี่ ไม่ค่อยได้เล่นแต่ตอนเจอราชินีช่วยคนจุ เคยเอาผอบไปชนดู  มันตีผอบผม เกือบ 10 ที ถึงจะตาย(ถ้ามีพระช่วยฟูก็ไม่ตายนะ)

ส่วนเรื่องวุ้นเซฟตี้นั้นเป็นสิ่งทีดีครับถ้ามันไม่บัค  สรุปก็คือควรยังมีอยู่ แต่แก้ไชบั๊คที่ตามมาด้วย

ส่วนเรื่องปรับสกิลให้ใช้ได้ตอนเจอสิ่งกีดขวางให้เหมือนเดิม
-อันนี้เห็นด้วยครับ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-05-2011, 14:35:27 »

เรื่องล่าบอสคุณจะมาพูดอย่างงี้ก็ไม่ถูกน๊ะครับ ใช่ครับเมื่อก่อนไม่มีใครๆก็ล่าได้ แต่ตอนนี้มันมีไง มีก็อยากใช้ก็ต้องบ่น และสกิวขนของจากคู่หูก็ช่วยเพิ่มอัตราดรอป ก็ผมอยากจะใช้เพราะมันมีและสมควรได้ใช้อะ  จะมาบอกว่าให้คาเดทใช้เวลมันก็ใช่ และคลาสอื่น เวลสูงๆจะใช้บ้างไม่ได้เหรอครับ ไม่ต้องล่าบอสหรอก แต่เปิดผอบเวลบางที่ก็ลากเลือด เค้าบอกเหรอครับว่าจุดประสงค์ที่ทำระบบมาเพื่อให้คาเดทเวลอย่างเดียว อาชีพอื่นกระทบช่างมัน  คาเดทเอาคู่หูไปชนมอนเวลสูงกว่าตัวเองโดยตัวละครไม่ได้รับความเสี่ยงเลย อย่างงี้ถือว่าเหมาะเหรอครับ แล้วคนเวลสูงๆที่เปิดผอบเวล ผอบโดนมอนตบตายไม่ได้รับความสะดวกตรงนี้ถือว่าโอเคหรือครับ  คุณคิดว่าทีมงานเค้าจะยอมปล่อยให้คาเดทเอาคู่หูไปตบมอนเวลสูงๆโดยที่ตัวเองไม่ได้รับความเสี่ยงอย่างงี้ตลอดไปเหรอครับ คิดใหม่เถอะ ไม่มีทาง เดี๋ยวเค้าก็ต้องปรับ ตั้งแต่ผมเล่นมายังไม่เคยเห็นเค้าจะยอมเรื่องอย่างนี้สักที ที่ตอนนี้ยังทำได้เพราะระบบมันยังไม่ลงตัวต่างหาก

ลองมองกว้างๆน๊ะครับ จะมาบอกว่าใช้ไม่ได้ก็ไม่ต้องใช้ ใครๆก็พูดได้ครับ แก้ปัญหาแบบนี้ใครๆก็ทำได้ไม่ต้องใช้ความรู้ความสามารถอะไรหรอก  แต่การหาข้อลงตัว มันต้องเอาเหตุที่เป็นมาดูเพื่อแก้ไขปรับเปลี่ยนให้เกิดประโยชน์ บางอาชีพก็เสียเปรียบในการเก็บเวลโดยการใช้คู่หู  อย่างงี้เทรก็หวานหมูอยู่อาชีพเดียวสิครับ เอาคู่หูเก่งๆไปเปิดผอบให้ตีมอนเก็บค่าหัว แต่อาชีพอื่นอยากเอาเวลมั่ง ล่าบอสมั่งไม่ได้ ตายเป็นใบไม้ร่วง  

อย่างที่บอกน๊ะครับ ในเมื่อของมันมีให้ใช้ และทุกคนมีสิทธิ์ใช้มันก็ควรจะหาข้อลงตัวเพื่อให้เกิดประโยชน์และใช้งานได้ดีอย่างเหมือนๆกันทุกอาชีพ  ถ้ามันไม่มีให้ใช้หรือเป็นระบบคู่หูแบบเดิมคนก็จะไม่บ่นหรอกครับ เพราะมันก็ไม่ได้รับประโยชน์กันหมดเหมือนๆกัน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
lnw_morrana
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-05-2011, 14:46:45 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
Biia Kritchaya
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-05-2011, 14:46:58 »

เราเล่นวิ เเล้วไปเวลโขน ก้ตายทุกที ถ้าเจอวิกาย เเล้วสกิลหมู่โดน คนม่ตายเพราะกาย woon

ส่วนผอบตายเพราะไม่ได้กาย ถึงจะเปนสายถึกโดนทีเดวดับ

เรื่องจุดเซฟตี้อ่ะ จะมีกก็ไม่ได้ว่าไรหรอก เราก็ว่าดี แต่ถ้ามีแล้วมีบัค ก็อย่ามีเรยจะดีกว่า

เปนพระปิดพีเค ยืนยุในวุ้นเปิดผอบหมีคู่ใจ หันไปอีกทีหงายท้องตาย Angry

mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-05-2011, 14:49:44 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 24-05-2011, 14:35:27
 เรื่องล่าบอสคุณจะมาพูดอย่างงี้ก็ไม่ถูกน๊ะครับ ใช่ครับเมื่อก่อนไม่มีใครๆก็ล่าได้ แต่ตอนนี้มันมีไง มีก็อยากใช้ก็ต้องบ่น และสกิวขนของจากคู่หูก็ช่วยเพิ่มอัตราดรอป ก็ผมอยากจะใช้เพราะมันมีและสมควรได้ใช้อะ  จะมาบอกว่าให้คาเดทใช้เวลมันก็ใช่ และคลาสอื่น เวลสูงๆจะใช้บ้างไม่ได้เหรอครับ ไม่ต้องล่าบอสหรอก แต่เปิดผอบเวลบางที่ก็ลากเลือด เค้าบอกเหรอครับว่าจุดประสงค์ที่ทำระบบมาเพื่อให้คาเดทเวลอย่างเดียว อาชีพอื่นกระทบช่างมัน  คาเดทเอาคู่หูไปชนมอนเวลสูงกว่าตัวเองโดยตัวละครไม่ได้รับความเสี่ยงเลย อย่างงี้ถือว่าเหมาะเหรอครับ แล้วคนเวลสูงๆที่เปิดผอบเวล ผอบโดนมอนตบตายไม่ได้รับความสะดวกตรงนี้ถือว่าโอเคหรือครับ  คุณคิดว่าทีมงานเค้าจะยอมปล่อยให้คาเดทเอาคู่หูไปตบมอนเวลสูงๆโดยที่ตัวเองไม่ได้รับความเสี่ยงอย่างงี้ตลอดไปเหรอครับ คิดใหม่เถอะ ไม่มีทาง เดี๋ยวเค้าก็ต้องปรับ ตั้งแต่ผมเล่นมายังไม่เคยเห็นเค้าจะยอมเรื่องอย่างนี้สักที ที่ตอนนี้ยังทำได้เพราะระบบมันยังไม่ลงตัวต่างหาก

ลองมองกว้างๆน๊ะครับ จะมาบอกว่าใช้ไม่ได้ก็ไม่ต้องใช้ ใครๆก็พูดได้ครับ แก้ปัญหาแบบนี้ใครๆก็ทำได้ไม่ต้องใช้ความรู้ความสามารถอะไรหรอก  แต่การหาข้อลงตัว มันต้องเอาเหตุที่เป็นมาดูเพื่อแก้ไขปรับเปลี่ยนให้เกิดประโยชน์ บางอาชีพก็เสียเปรียบในการเก็บเวลโดยการใช้คู่หู  อย่างงี้เทรก็หวานหมูอยู่อาชีพเดียวสิครับ เอาคู่หูเก่งๆไปเปิดผอบให้ตีมอนเก็บค่าหัว แต่อาชีพอื่นอยากเอาเวลมั่ง ล่าบอสมั่งไม่ได้ ตายเป็นใบไม้ร่วง  

อย่างที่บอกน๊ะครับ ในเมื่อของมันมีให้ใช้ และทุกคนมีสิทธิ์ใช้มันก็ควรจะหาข้อลงตัวเพื่อให้เกิดประโยชน์และใช้งานได้ดีอย่างเหมือนๆกันทุกอาชีพ  ถ้ามันไม่มีให้ใช้หรือเป็นระบบคู่หูแบบเดิมคนก็จะไม่บ่นหรอกครับ เพราะมันก็ไม่ได้รับประโยชน์กันหมดเหมือนๆกัน

LIKE อ่ะ

ผอบน่ะ มีไว้ให้ใช้ สกิลเพิ่มอัตราดรอปนี่ ก้มีไว้ล่าบอสหรือมินิโดยเฉพาะ อย่าบอกนะ ว่าคุณเปิดผอบขนของ เพื่อเพิ่มอัตราดรอปวุ้น

~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-05-2011, 15:05:13 »

อ้างจาก: mickydekdee ที่ 24-05-2011, 13:28:06

แค่นี้แหละครับ

ส่วนเรื่อง รี เรื่องขอชดเชยไร ไม่ต้องการแม้แต่อย่างเดียวครับ ผมเล่นเกมส์ท่าน ถ้าผมสนุก ผมก็เติมเงินให้ท่าน แค่รีเอง โห่ว เติมประจำ 55

เห็นด้วย 1 กะ 2

ไม่เห็นด้วยกะ 3 อย่าเอามันออกเล้ยยยยย ได้สเตปเกรียนละ

Evil Evil Evil Evil Evil

ปล. ทุกวันนี้ขนาดอยู่ในเขตอภัยทาน เจอพระกดสู้ยิบตาเอาค้อนฟาดดับอยู่เลย
[/color]

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-05-2011, 15:16:22 »

พาลา ตอนโดด โดดสูงมาก แต่ ทำไม ไม้กั้นอันนิดเดียวโดดไม่ข้าม ฟะ   Angry
พิจารณา ว่าไงจีเอ็ม พิจารณาว่าพวกท่านยิ่งคิดอะไรแปลกๆ ยิ่งวุ่นวาย รู้ตัวไหมคับ  ถ้าทำแล้ว ไม่เดือนร้อนใครเค้าจะว่าละท่าน
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-05-2011, 15:52:30 »

สรุปทำถาวรเปล่า ถ้าถาวรก็เลิกถาวรเหมือนกัน Angry Angry Angry

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-05-2011, 16:41:17 »

ทางทีมงานได้นำประเด็นต่างๆ ที่เพื่อนๆ ได้ร้องเรียนมา เข้าที่ประชุมคุยกันแล้วครับ

ซึ่งได้ข้อสรุป และจะแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบภายในวันนี้

ตอนนี้ขอเวลาร่างกระทู้ก่อนนะครับ

---------IcezeicE
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 24-05-2011, 17:24:58 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 24-05-2011, 16:41:17
ทางทีมงานได้นำประเด็นต่างๆ ที่เพื่อนๆ ได้ร้องเรียนมา เข้าที่ประชุมคุยกันแล้วครับ

ซึ่งได้ข้อสรุป และจะแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบภายในวันนี้

ตอนนี้ขอเวลาร่างกระทู้ก่อนนะครับ

ไวๆ เหอะ

วันนี้ นะ จารออ่าน จะปรับไรบ้าง

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #14 เมื่อ: 24-05-2011, 17:42:08 »

เอาสกิล ที่ปรับ สิ่งกีดขวาง ออกซะ  ทำให้เหมือนเดิม

ผอบ ไม่สนใจอยู่แล้วว  แต่ก่อนไม่มี ก็อยู่ได้ ไม่แคร์ ผอบ ละ

ไอวุ้น เซฟตี้ อันนี้ีก็ ดีอย่างเสียอย่าง ส่วนตัวเฉย ๆ

เอาสกิล กลับมาเหมือนเดิม เถอะ - -

ป้าย:
หน้า: [1] 2