GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: จีเอ็มเริ่มทยอยมาตอบแร้ว เอางี้เรยขอกันตรงๆ  (อ่าน 499 ครั้ง)
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

Re: จีเอ็มเริ่มทยอยมาตอบแร้ว เอางี้เรยขอกันตรงๆ
« ตอบ #15 เมื่อ: 24-05-2011, 18:17:59 »

อ้างจาก: mickydekdee ที่ 24-05-2011, 13:28:06
1.ปรับสกิลให้ร่ายมีผล แม้จะวิ่งไปไกลแค่ไหน หรือสิ่งกีดขวางที่ไม่สมควรจะขวางได้ เช่นก้อนหินเล็กๆ ก็อย่าให้มันขัดความการลงสกิลเรยครับ

2.ปรับให้ผอบมันอยู่กะต้นไม้ได้เหมือนเดิม ไม่ต้องให้มันเดินเวลหรอกครับ มันจะตายเอาน่ะ ลำบากกับเวลมอนโหดๆ และล่าบอส

3. เอาวุ้นเซฟตี้ออกก็ได้ ถ้ามันทำให้ต้องแก้อะไรมากนัก

แค่นี้แหละครับ

ส่วนเรื่อง รี เรื่องขอชดเชยไร ไม่ต้องการแม้แต่อย่างเดียวครับ ผมเล่นเกมส์ท่าน ถ้าผมสนุก ผมก็เติมเงินให้ท่าน แค่รีเอง โห่ว เติมประจำ 55

ข้อ 1. กับ 3. เห็นด้วยเต็มที่

ไม่เห็นด้วยกับข้อ 2.

เหตุผล

ระบบคู่หู ออกแบบมาให้มีความเสี่ยงเวลาใช้ (คือมันต้องอ่อนแอ เป็นภาระ ผู้เล่นต้องปกป้องมัน) แลกกับการเพิ่มความสามารถที่สูงมาก (บางอัน) ซึ่งการใช้ไปผูกอยู่กับต้นไม้การงาน หรือใช้กรงน้ำแข็งขังมันไว้ เป็นการกระทำที่อยู่นอกเหนือจากการคาดการณ์ของทีมงาน เค้าเลยปรับให้ทำแบบนั้นไม่ได้ (ก็เหมือนบั้ค คือสิ่งที่ไม่ตรงกับความตั้งใจของคนทำเกม ซึ่งไม่ว่าจะเป็นด้านที่ผู้เล่นได้ประโยชน์หรือเสียประโยชน์ เค้าก็ต้องแก้) ทีนี้พอคุณเสียประโยชน์ (แต่ตรงกับที่เค้าตั้งใจไว้แต่แรก) คุณก็บ่น

ส่วนข้อ 1. กับ 3. ที่เห็นด้วยเพราะสกิลมันไม่ผิดอะไร (ไม่ได้บั้ค และไม่ได้ทำให้เกิดปัญหาร้ายแรง) การไปปรับมันให้เข้ากับสิ่งใหม่ (อย่างระบบพื้นรูปวุ้น) จึงดูผิดที่ผิดทาง และไม่ควรจะเป็นอย่างยิ่ง

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะ ผู้เล่นไม่ควรเปิดผอบที่เลเวลสูงกว่าตัวเองได้  woon

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: จีเอ็มเริ่มทยอยมาตอบแร้ว เอางี้เรยขอกันตรงๆ
« ตอบ #16 เมื่อ: 24-05-2011, 18:20:34 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 24-05-2011, 18:17:59
อ้างจาก: mickydekdee ที่ 24-05-2011, 13:28:06
1.ปรับสกิลให้ร่ายมีผล แม้จะวิ่งไปไกลแค่ไหน หรือสิ่งกีดขวางที่ไม่สมควรจะขวางได้ เช่นก้อนหินเล็กๆ ก็อย่าให้มันขัดความการลงสกิลเรยครับ

2.ปรับให้ผอบมันอยู่กะต้นไม้ได้เหมือนเดิม ไม่ต้องให้มันเดินเวลหรอกครับ มันจะตายเอาน่ะ ลำบากกับเวลมอนโหดๆ และล่าบอส

3. เอาวุ้นเซฟตี้ออกก็ได้ ถ้ามันทำให้ต้องแก้อะไรมากนัก

แค่นี้แหละครับ

ส่วนเรื่อง รี เรื่องขอชดเชยไร ไม่ต้องการแม้แต่อย่างเดียวครับ ผมเล่นเกมส์ท่าน ถ้าผมสนุก ผมก็เติมเงินให้ท่าน แค่รีเอง โห่ว เติมประจำ 55

ข้อ 1. กับ 3. เห็นด้วยเต็มที่

ไม่เห็นด้วยกับข้อ 2.

เหตุผล

ระบบคู่หู ออกแบบมาให้มีความเสี่ยงเวลาใช้ (คือมันต้องอ่อนแอ เป็นภาระ ผู้เล่นต้องปกป้องมัน) แลกกับการเพิ่มความสามารถที่สูงมาก (บางอัน) ซึ่งการใช้ไปผูกอยู่กับต้นไม้การงาน หรือใช้กรงน้ำแข็งขังมันไว้ เป็นการกระทำที่อยู่นอกเหนือจากการคาดการณ์ของทีมงาน เค้าเลยปรับให้ทำแบบนั้นไม่ได้ (ก็เหมือนบั้ค คือสิ่งที่ไม่ตรงกับความตั้งใจของคนทำเกม ซึ่งไม่ว่าจะเป็นด้านที่ผู้เล่นได้ประโยชน์หรือเสียประโยชน์ เค้าก็ต้องแก้) ทีนี้พอคุณเสียประโยชน์ (แต่ตรงกับที่เค้าตั้งใจไว้แต่แรก) คุณก็บ่น

ส่วนข้อ 1. กับ 3. ที่เห็นด้วยเพราะสกิลมันไม่ผิดอะไร (ไม่ได้บั้ค และไม่ได้ทำให้เกิดปัญหาร้ายแรง) การไปปรับมันให้เข้ากับสิ่งใหม่ (อย่างระบบพื้นรูปวุ้น) จึงดูผิดที่ผิดทาง และไม่ควรจะเป็นอย่างยิ่ง

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะ ผู้เล่นไม่ควรเปิดผอบที่เลเวลสูงกว่าตัวเองได้  woon
อ่า...ถ้าเปิดผอบที่เลเวลสูงกว่าตัวเองไม่ได้...จะเวลคาเดทแต่ละทีก็...ลำบากนะ= ="

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #17 เมื่อ: 24-05-2011, 18:34:13 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 24-05-2011, 18:17:59

คือขอพูดตามความคิดส่วนตัวนะ

ตอนแรกก็เคยคิดไว้แบบนั้นนะเพราะปกติเกมอื่นผอบต้องเวลน้อยกว่าผู้เล่นอยู่แล้ว

แต่นึกขึ้นได้ว่า ผอบเวลง่ายกว่าตัวละคร(รึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจเพราะสังเกตเอาเอง) เวล ๆ อยู่แล้วมันเผลอเวลนำเราซะงั้น

ก็เปิดไม่ได้อีก = = แล้วถ้าเกิดผอบเวล 99 ผู้เล่นก็ 99 แต่ผู้เล่นจุติกลับไปเลเวล 1 ก็เปิดผอบไม่ได้อีก ต้องรอเลเวล 99 อย่างเดียว = ="

แถมพอจุติแล้วก็เวลยากขึ้นอีก = =; กว่าจะเลเวล 99 คงลืมไปแล้วว่าเคยมีผอบ

ปล. งงมั้ยหว่า
  ปล.2 ย้ำว่า พูดตามความคิดส่วนตัว ถ้าพูดอะไรผิดพลาดก็ขออภัยจ้า

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
MVP
Jr. Member
**

ช่างเกรียนอสุรา’1

« ตอบ #18 เมื่อ: 24-05-2011, 18:54:44 »

อ้างจาก: mickydekdee ที่ 24-05-2011, 14:11:02
อ้างจาก: BasBlade-(IS)<Aka_Tsubaki> ที่ 24-05-2011, 13:57:52

- วุ้นเซฟตี้มันมีไว้ตอนเราจะเข้าไปเก็บเลเวลแมพต่างๆ ถ้าเข้าไปแล้วมันรุมตรงหน้าว่าจะทำยังไงละคับ(เห็นใจพวกเด็กใหม่กันซะบ้าง)แค่นี้แหละครับ

เห็นด้วย PK ฆ่ากันได้ก็จริง แต่ บางคนออกจากแมพมาก็โดนเกรียนเก็บไปหม่ำซะแล้ว  woon

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 24-05-2011, 20:09:12 »

ว่าก็ว่าเถอะ ผมว่าเรื่องอนาคตที่ว่าจะปรับไม่ให้คู่หูโจมตีมอนได้น่ะ ผมว่า % ความเป็นไปได้สูงน๊ะ  สาเหตุเพราะคาเดทและคนเวลต่ำๆเอามาเก็บเวลแทน ซึ่งตรงนี้ไม่ใช่แนวทางที่เค้าตั้งใจให้เป็นแน่นอนครับ  คาเดทเอาคู่หูตีมอนแทน คลาส 1 เอาคู่หูเวลแทน ตัวเองไม่ได้รับความเสี่ยงเลย ทีมงานไม่เอาแน่ถ้าเป็นแบบนั้น  ยิงคนเวลสูงๆโวยเรื่องคู่หูอ่อน ตายง่าย ทีมงานยิ่งปรับให้มันเก่งเท่าไหร่ คนเวลต่ำๆยิ่งได้รับความเสี่ยงน้อยลง เพราะคู่หูมันเก่งเวลแทนได้มากยิ่งขึ้น

ถ้าคุยกันด้วยเหตุผล ผมว่าตรงนี้เค้าไม่ยอมแน่ครับ อนาคตก็ต้องปรับให้โจมตีมอนไม่ได้  อีกหน่อยก็คงเจอปาร์ตี้ 16 คน ทีคู่หูยืนทั้งแมบและพระฟูหมู่ออโต้ทิ้ง ไม่ต้องเวลเองกันเลย ออนยืนเฉยๆให้คู่หูตีมอนแทน ซึ่งเรื่องแบบนี้บอกตรงๆว่าผมก็ชอบน๊ะครับ ความสะดวกสบายใครบ้างไม่ชอบ แต่ลองมองดูรูปเกมส์ครับ ผมว่ามันไม่ใช่ละแบบนั้น และที่สำคัญผมก็ว่าทีมงานก็คงไม่ยอมให้มันเป็นแบบนั้นแน่นอน พนันกันมั้ย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #20 เมื่อ: 24-05-2011, 20:13:31 »

ถ้าไม่ปรับให้คู่หูไม่โดนโจมตีจากมอนส์เตอร์และคน ก็ปรับใก้ผอบได้รับบัพเหมือนเจ้าของ พอผอบตายแล้วชุบได้สิครับ แจ่มๆ Smiley Smiley
ปล.หวังว่าสัตว์อัญเชิญของวอลอคจะไม่โดนพ่วงไปด้วยเหมือนออโต้วาร์ปนะ ไม่งั้นกุเลิกเล่นวอลอค Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 24-05-2011, 20:19:35 »

อ้างจาก: mickydekdee ที่ 24-05-2011, 14:11:02
อ้างจาก: BasBlade-(IS)<Aka_Tsubaki> ที่ 24-05-2011, 13:57:52

- เห็นด้วยเฉพาะบ้างสกิล

- ผอบเองมันก็มีเวเวลของมันคนเราคงไม่สะเออะเอาเวล1 เปิดออกมาตอนตีมอนเวล70+ หรอกนะ การล่าบอสก่อนที่จะมีเห็นใครๆก็ล่าบอสได้ แต่พอผอบมาแล้วถูกปรับดันบอกกันว่าล่าบอสไม่ได้ (ถ้าคิดว่ามันไม่มีประโยชน์ก้ไม่ต้องเปิดคับเอาไปให้พวกคาเดทใช้เกบเลเวลไป)

- วุ้นเซฟตี้มันมีไว้ตอนเราจะเข้าไปเก็บเลเวลแมพต่างๆ ถ้าเข้าไปแล้วมันรุมตรงหน้าว่าจะทำยังไงละคับ(เห็นใจพวกเด็กใหม่กันซะบ้าง)แค่นี้แหละครับ

จะบอกกันตรงๆเลยนะ เรื่องการล่าบอสตั้งแต่มีผอบมาทำให้การล่าบอสน่าเบื่อไปทันทีแต่พอปรับผอบให้เป็นแบบนี้อารมของการเล่นเกมออนไลน์ค่อยกลับมาเพราะถ้าทำอะไรแค่คนๆเดียวมันก็ไม่ต่างจากเกมส์ออฟไลน์

กระรอกผอมเลเวล 95 นะครับ  ก่อนที่ผมจะมาตั้งกระทู้ผมได้ศึกษาดีละนะครับ ไม่รุ้เรื่องอย่าพูดเรยดีกว่า

แล้วเซฟตี้ ก็เหนยุว่าปรับแล้วก็บัคแบบนี้ แล้วอีกอย่าง คนจะเก็บเวลอ่ะ เขาไม่เกบเวลที่ๆมันเกบยากเกินไปหรอกครับ เอาอย่าง ผมเปนวินะเวล 60 ก็เวลดันไฟ มอนเยอะก็ใช้สกิลหมู่

แล้วคุณรู้ไม๊ครับว่าเวลาเข้าแมพอ่ะ มอนมันไมไ่ด้สนจัยเราทันทีหรอก มันมีดีเลยุครับ ไม่รุ้แล้วอย่ามั่วน่ะ ขอร้อง ถ้าอาชีพอื่นๆก็มีวิธีเอาตัวรอดเยอะแยก แอสก็พรางได้ ส่วนอาชีพอื่นๆก็มีสกิลหมู่แรงๆ หรือถึกพอจะทนรับมอนหลายๆตัวได้

เห็นด้วย ไม่รู้แล้วอย่าพูดดีกว่า ฮืม ใช่

...TEERAK...
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 24-05-2011, 20:35:04 »

อันไหนมันไม่เวิค ไม่สเถียร เอามันออกไปทำซะ ทำเสร็จเทสเสร็จ ค่อยเอามา
เซิฟสวรรค์ พีเค ดาวดึงส์ ไม่ใช่เซิฟทดสอบ เปนเซิฟที่คนเล่นส่วนใหญ่เค้าเสียตังเล่นกัน

กี่ทีแล้วซ้ำรอยกันแบบนี้ ยาแชร์นั่นก็ทีละ ใบประกันนั่นอีก มีใช้สบาย วันดีคืนดี เอาออกเ๊ห๊อะ มันไม่ดีละ ไม่ได้อรรถรส เวร!!
นี่มาผอบอีก ถามหน่อยเหอะ ท่านทีมงานไม่รู้หรอ ว่าผอบมันอยู่กะต้นไม้ได้ตั้งแต่อาทิตย์แรกที่แพทลงมา
ใช้กันจนติด เราก็เห็นว่ามีแนวทางเอามันไปใช้ตีบอสได้ เพิ่มความแรงได้มากมาย ก็สรรหากันมาใช้ เวลกันจนได้สกิลที่ต้องการ
แน่นอนว่า วันเดียวคงทำได้ยาก มันต้องใช้เวลา ใช้เงินไม่ว่าจะบิลล่า/โซล ไม่มากก็น้อย

วันดีคืนดีอีกละ ท่านมาบอกว่า ที่ยูเล่นๆกันอยู่อ่ะ มันบัคนะ ทีมงานไม่ต้องการแบบนี้ แบบนี้ไม่ได้ๆ เลิกๆๆ
เวรกรรมตกที่ผู้เล่น อีกละ ถ้าท่านแก้ตั้งแต่อาทิตแรกที่มันเข้ามา หรือถอดมันออกไปก่อนตั้งแต่ตอนนั้น
เค้าก็ไม่มาบ่นกันแบบตอนนี้หรอกครับ
เมื่อไหร่จะแก้ปัญหาแบบมืออาชีพซะที
มารอบนี้ไรอีกละ เซฟตี้โซนหรอ อืม จะคอยดูว่าแก้ปัญหายังไง

ป้าย:
หน้า: 1 [2]