GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญบรรเลงเพลงด่า ว่าข้อเสียของทีมงานอสุรา ระบบเกมอสุรา บอสใหญ่บริษัทเกมอินดี้  (อ่าน 860 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

เชิญบรรเลงเพลงด่า ว่าข้อเสียของทีมงานอสุรา ระบบเกมอสุรา บอสใหญ่บริษัทเกมอินดี้
« เมื่อ: 23-05-2011, 23:16:38 »

เชิญละเลงกันตามสบาย จีมาอ่านก็ได้นะ เรียกบอสท่านมาเลยก็ได้  Evil Evil
ผมว่านะ  ทีมงานไม่เคยจะเข้าใจผู้เล่นเลย(มีก็น้อยครั้ง) นานๆทีจะปรับอะไรให้เข้าท่าสักรอบนึง บอสใหญ่พอลูกน้องเสนออะไรเกี่ยวกับตังๆ ให้หมด บ้าได้อีก พอลูกน้องได้งานไป เย้  ไม่ตกงานแถมเงินเดือนเพิ่มอีก งั้นเหรอ? ลองประชุมถึงเรื่อง ลูกค้า บ้างนะครับ หัดเข้าใจลูกค้าหน่อย เงินที่ได้ก็หัดกระจายไปให้เพื่อนรอบตัวบ้างนะครับ บริจาคให้คนพิการ บริจาคสร้างกุฏิ สร้างวัด สร้างสถานที่ สร้างอะไรต่างๆนาๆที่มันเป็นประโยชน์ ถ้าระบบดูดตังแต่บริจาคแบบนิฮงกันบัตเตะกับเทริดมโนราห์ ระบบประมูลก็น่าจะเป็นแบบนั้นด้วยนะ เพียงแต่บริจาคหลายสถาน(หมายถึงบริจาคที่นึงพอประมาณ ควรจะแบ่งส่วนบริจาค 40% ที่เหลือไปแบ่งตังกันเอา จะได้บุญทั้งลูกค้าและพ่อค้าแม่ค้าทั้งหลาย laugh laugh laugh
ส่วนระบบเกมอสุรา จะเน่าไปไหนครับ แลคสุดๆ Embarrassed ค่ากรรมก็ไม่รู้จะมีทำไม น่าจะเปลี่ยนค่ากรรมเป็นค่าหัวมากกว่า ถ้าอยากรู้ว่าใครค่าหัวเท่าไหร่ก็ไปดูที่รูปปั้นเทพอสูรสงคราม ใครค่าหัวเท่าไหร่คูณสิบเข้าไป ได้ระดับนั้น เปอไม่ลด คนฆ่าเกรียนได้ตัง ดีมั้ย?(เชื่อเลย มันจะต้องตั้งกลุ่มปฏิบัติการออกล่าเกรียน= =)
เอ้า เชิญบรรเลงเพลงด่า หยาบได้ ดราม่าเต็มที่ เอ้า จัดไป(เพราะอยากดูดราม่า หุๆ)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: เชิญบรรเลงเพลงด่า ว่าข้อเสียของทีมงานอสุรา ระบบเกมอสุรา บอสใหญ่บริษัทเกมอินดี้
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-05-2011, 23:55:26 »

คำหยาบได้มั้ยละเทอว์

ทีมงานไม่เคยใส่ใจผู้เล่น อันไหนส่วนทำไม่ควรทำช่วยดูหน่อยได้มั้ย ไม่ใช่เอะอะก็สมดุลๆ ทั้งๆที่มันไม่สมดุลเลย ไร้สาระ ปัญญาอ่อน

ปล. เจิมบอร์ดคนแรก เอาแค่นี้ก่อน  Evil Evil

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: เชิญบรรเลงเพลงด่า ว่าข้อเสียของทีมงานอสุรา ระบบเกมอสุรา บอสใหญ่บริษัทเกมอินดี้
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-05-2011, 23:59:10 »

อ้าย หยา  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

จริงๆ บ่นได้คุยกันได้ครับเต็มที่เลยพีน้อง อะไรที่แก้ได้ปรับปรุงได้จะจัดให้ครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
O--SUNDEW--O
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-05-2011, 00:30:25 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 23-05-2011, 23:59:10
อ้าย หยา  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

จริงๆ บ่นได้คุยกันได้ครับเต็มที่เลยพีน้อง อะไรที่แก้ได้ปรับปรุงได้จะจัดให้ครับ
เรื่องสกิลจะปรับได้มั้ยอ่ะคะ เพราะมันน่าจะปรับนะคะ ^^
ยิงปราณีตก็ไม่ติด แถมยังจะคูลดาวนือีก ปรับเถอะค่ะ !!!

หนูบินได้ >.<"
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-05-2011, 00:43:45 »

อ้างจาก: O--SUNDEW--O ที่ 24-05-2011, 00:30:25
อ้างจาก: coalapanda ที่ 23-05-2011, 23:59:10

เรื่องสกิลจะปรับได้มั้ยอ่ะคะ เพราะมันน่าจะปรับนะคะ ^^
ยิงปราณีตก็ไม่ติด แถมยังจะคูลดาวนือีก ปรับเถอะค่ะ !!!

ใช่คับ เรื่องพื้นที่ปลอดภัยที่เป็นปัญหาอยู่
ส่วนตัวคิดว่า น่าจะถอดออกมาแก้ไขก่อน ทดสอบให้ละเอียดอีกรอบ แล้วค่อยใส่กลับไปใหม่
ดีกว่าปล่อยพื้นที่เอาไว้ แล้วไปแก้ผลกระทบที่เกิดขึ้นในส่วนของทักษะแบบนี้นะคับ

2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-05-2011, 00:48:52 »

บัคซี3เทรอีกหยุดแล้วก้อยิงติดๆขัด แอสพุงไปก้อหยุดตีเฉย
แล้วบัคต่างๆ นา นา แล้ว ตอนนี้ 00.48 เซิฟ สวรรค์ เข้าไม่ได้อีก เวงกำไหม
โห นานาจิตัง ตัง ตัง เข้า ดีบัส

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-05-2011, 00:51:09 »

ยิ่งเล่นยิ่งเน่า ยิ่งทำยิ่งแย่  Cry Cry

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-05-2011, 00:51:59 »

จริงๆเรื่องสกิว ก็ในเมื่อมันใช้ไม่ติดก็ควรจะปรับให้ไม่ติดดีเลสิ ของยังไม่ได้ใช้

แต่ว่าก็ว่า เอาระบบออกไปเลยง่ายกว่า เอาไปลงนรก พร้อมค่อยเอามา

ช่วงนี้ยิ่งเซงๆอยู่น๊ะ จะล่าบอสเทรหยุดก็ตีไม่ได้ แบทก็ยิงไม่ออก

พยายามอย่าหาอะไรที่มันแย่ๆเข้ามารุมล้อมมากมายเลย

เล่นๆไปจากสนุกจะพาเป็นเซงเป็ด

และระบบวุ้นหน้าวาป ทำให้มอนขึ้นไปไม่ได้ด้วย ถ้าจะเอาไว้จริงๆ มันขึ้นไปอยู่ตีไม่ได้ ล่อออกมาไม่ไหว แมพโขนน๊ะ ไม่ใช่ดุ๊กกี้คลั่ง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-05-2011, 00:58:41 »

ระบบค่าหัวไม่เวิร์ค เพราะมันปั๊มตัง หรือเลี่ยงการเสียตังได้ (แค่เดลตังไปไว้ตัวอื่นหรือซื้อถุงเงินก็ไม่เสียตังละ)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
coalapanda
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-05-2011, 01:03:29 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 24-05-2011, 00:43:45
อ้างจาก: O--SUNDEW--O ที่ 24-05-2011, 00:30:25

ใช่คับ เรื่องพื้นที่ปลอดภัยที่เป็นปัญหาอยู่
ส่วนตัวคิดว่า น่าจะถอดออกมาแก้ไขก่อน ทดสอบให้ละเอียดอีกรอบ แล้วค่อยใส่กลับไปใหม่
ดีกว่าปล่อยพื้นที่เอาไว้ แล้วไปแก้ผลกระทบที่เกิดขึ้นในส่วนของทักษะแบบนี้นะคับ

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 24-05-2011, 00:51:59
จริงๆเรื่องสกิว ก็ในเมื่อมันใช้ไม่ติดก็ควรจะปรับให้ไม่ติดดีเลสิ ของยังไม่ได้ใช้

แต่ว่าก็ว่า เอาระบบออกไปเลยง่ายกว่า เอาไปลงนรก พร้อมค่อยเอามา

ช่วงนี้ยิ่งเซงๆอยู่น๊ะ จะล่าบอสเทรหยุดก็ตีไม่ได้ แบทก็ยิงไม่ออก

พยายามอย่าหาอะไรที่มันแย่ๆเข้ามารุมล้อมมากมายเลย

และระบบวุ้นหน้าวาป ทำให้มอนขึ้นไปไม่ได้ด้วย ถ้าจะเอาไว้จริงๆ มันขึ้นไปอยู่ตีไม่ได้ ล่อออกมาไม่ไหว แมพโขนน๊ะ ไม่ใช่ดุ๊กกี้คลั่ง

สกิลไหนบ้างครับที่ใช้ไม่ติดแล้วขึ้นดีเลย์แบบนั้น ถ้ายังไงก็เสนอๆ มาครับ ถ้าคุยกับทางทีมโปรแกรมเมอร์และทางทีม GP/GM เห็นพ้องต้องกัน ก็สามารถปรับให้ได้ครับผม
อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 24-05-2011, 00:58:41
ระบบค่าหัวไม่เวิร์ค เพราะมันปั๊มตัง หรือเลี่ยงการเสียตังได้ (แค่เดลตังไปไว้ตัวอื่นหรือซื้อถุงเงินก็ไม่เสียตังละ)

เอ... อันนี้อธิบายเพิ่มที

If you want to be a hero. You need to have dreams.
2odiax
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-05-2011, 01:05:23 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 24-05-2011, 01:03:29
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 24-05-2011, 00:43:45

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 24-05-2011, 00:51:59

สกิลไหนบ้างครับที่ใช้ไม่ติดแล้วขึ้นดีเลย์แบบนั้น ถ้ายังไงก็เสนอๆ มาครับ ถ้าคุยกับทางทีมโปรแกรมเมอร์และทางทีม GP/GM เห็นพ้องต้องกัน ก็สามารถปรับให้ได้ครับผม
อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 24-05-2011, 00:58:41

ก่อนจะเอามาลงทำไมไม่ทดสอบก่อนง่า พอมาเป็นแบบนี้ค่อยแก้ไข เสียเวลาน้าา

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-05-2011, 01:05:31 »

ผมไม่ขอด่าแต่อยากจะให้คิดบ้างเวลาจะปรับอะไรเนี่ยขอให้ทำประชามติบ้างว่าคนส่วนใหญ่เขาคิดอย่างไร จะได้มีหลากหลายความคิดว่าที่กำลังจะทำมันจะดีมั้ยอย่างไรให้ทุกคนได้บอกถึงเหตุผลถึงความคิดของผู้เล่นบ้าง ว่าเขาต้องการอย่างไรบางทีความคิดของพนักงานอย่างเดียวมันอาจเป็นแค่มุมมองมุมเดียว จึงต้องมาดูความคิดของผู้เล่นบ้าง ก่อนที่จะมีการดำเนินการอะไรลงไปเพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายหรือถ้าเกิดก็ขอให้เสียหายน้อยที่สุด

เพราะตอนนี้ที่เป็นอยู่นั้น ทางทีมงานได้เอาความคิดของตนเป็นหลักว่าถูกต้องที่สุดแล้ว ซึ่งมันไม่ใช่เกมไทยสั่งได้อย่างที่ได้ โฆษณาไว้แต่แรกเลยครับ

เพราะตอนนี้เชื่อว่าทุกคนคงเอือมระอากับเกมนี้มากจนถึงสุดๆแล้วนะครับ

ฝากไว้แค่นี้แหละครับ
[/size]

2odiax
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-05-2011, 01:06:51 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 24-05-2011, 01:05:31
ผมไม่ขอด่าแต่อยากจะให้คิดบ้างเวลาจะปรับอะไรเนี่ยขอให้ทำประชามติบ้างว่าคนส่วนใหญ่เขาคิดอย่างไร จะได้มีหลากหลายความคิดว่าที่กำลังจะทำมันจะดีมั้ยอย่างไรให้ทุกคนได้บอกถึงเหตุผลถึงความคิดของผู้เล่นบ้าง ว่าเขาต้องการอย่างไรบางทีความคิดของพนักงานอย่างเดียวมันอาจเป็นแค่มุมมองมุมเดียว จึงต้องมาดูความคิดของผู้เล่นบ้าง ก่อนที่จะมีการดำเนินการอะไรลงไปเพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายหรือถ้าเกิดก็ขอให้เสียหายน้อยที่สุด

เพราะตอนนี้ที่เป็นอยู่นั้น ทางทีมงานได้เอาความคิดของตนเป็นหลักว่าถูกต้องที่สุดแล้ว ซึ่งมันไม่ใช่เกมไทยสั่งได้อย่างที่ได้ โฆษณาไว้แต่แรกเลยครับ

เพราะตอนนี้เชื่อว่าทุกคนคงเอือมระอากับเกมนี้มากจนถึงสุดๆแล้วนะครับ

ฝากไว้แค่นี้แหละครับ
[/size]
ก่อนทำอะไร ก้อเปิดกระทู้สอบถามคนเล่นบ้างก้อดีนะ ว่าเข้า โอเค ไหมง่า
ไม่ใช่ปรับตามใจ   Embarrassed Embarrassed Embarrassed

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #13 เมื่อ: 24-05-2011, 01:07:45 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 24-05-2011, 01:03:29

ก็เช่น เปิด 2 จอ เอาตัวนึงฆ่าอีกตัวนึงเยอะๆ ปั๊มค่าหัวไง (ในกรณีค่าหัวเป็นการดูดตังจากระบบ) แล้วก็ ถ้าคนไหนมีค่าหัวเยอะๆ ก็ทำให้ไม่มีเงิน มันจะได้หักเงินเวลาตายไม่ได้ (่เช่น เดลเงินไปตัวอื่น ไม่ก็เอาตังไปซื้อถุงเงินให้ตังหมด ; กรณีค่าหัวเป็นการไม่ดูดตังจากระบบ แต่เป็นการดูดตังจากตัวผู้เล่นนั้นๆ)  Smiley

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
coalapanda
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 24-05-2011, 01:10:07 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 24-05-2011, 01:07:45

ก็เช่น เปิด 2 จอ เอาตัวนึงฆ่าอีกตัวนึงเยอะๆ ปั๊มค่าหัวไง (ในกรณีค่าหัวเป็นการดูดตังจากระบบ) แล้วก็ ถ้าคนไหนมีค่าหัวเยอะๆ ก็ทำให้ไม่มีเงิน มันจะได้หักเงินเวลาตายไม่ได้ (่เช่น เดลเงินไปตัวอื่น ไม่ก็เอาตังไปซื้อถุงเงินให้ตังหมด ; กรณีค่าหัวเป็นการไม่ดูดตังจากระบบ แต่เป็นการดูดตังจากตัวผู้เล่นนั้นๆ)  Smiley

อ่อ ตามนี้เลยครับ

ป้าย: ด่ามันเข้าปายยยย 
หน้า: [1] 2 3