GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญบรรเลงเพลงด่า ว่าข้อเสียของทีมงานอสุรา ระบบเกมอสุรา บอสใหญ่บริษัทเกมอินดี้  (อ่าน 861 ครั้ง)
O--SUNDEW--O
Jr. Member
**

Re: เชิญบรรเลงเพลงด่า ว่าข้อเสียของทีมงานอสุรา ระบบเกมอสุรา บอสใหญ่บริษัทเกมอินดี้
« ตอบ #15 เมื่อ: 24-05-2011, 01:14:38 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 24-05-2011, 01:03:29
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 24-05-2011, 00:43:45
อ้างจาก: O--SUNDEW--O ที่ 24-05-2011, 00:30:25
อ้างจาก: coalapanda ที่ 23-05-2011, 23:59:10
อ้าย หยา  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

จริงๆ บ่นได้คุยกันได้ครับเต็มที่เลยพีน้อง อะไรที่แก้ได้ปรับปรุงได้จะจัดให้ครับ
เรื่องสกิลจะปรับได้มั้ยอ่ะคะ เพราะมันน่าจะปรับนะคะ ^^
ยิงปราณีตก็ไม่ติด แถมยังจะคูลดาวนือีก ปรับเถอะค่ะ !!!

ใช่คับ เรื่องพื้นที่ปลอดภัยที่เป็นปัญหาอยู่
ส่วนตัวคิดว่า น่าจะถอดออกมาแก้ไขก่อน ทดสอบให้ละเอียดอีกรอบ แล้วค่อยใส่กลับไปใหม่
ดีกว่าปล่อยพื้นที่เอาไว้ แล้วไปแก้ผลกระทบที่เกิดขึ้นในส่วนของทักษะแบบนี้นะคับ

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 24-05-2011, 00:51:59
จริงๆเรื่องสกิว ก็ในเมื่อมันใช้ไม่ติดก็ควรจะปรับให้ไม่ติดดีเลสิ ของยังไม่ได้ใช้

แต่ว่าก็ว่า เอาระบบออกไปเลยง่ายกว่า เอาไปลงนรก พร้อมค่อยเอามา

ช่วงนี้ยิ่งเซงๆอยู่น๊ะ จะล่าบอสเทรหยุดก็ตีไม่ได้ แบทก็ยิงไม่ออก

พยายามอย่าหาอะไรที่มันแย่ๆเข้ามารุมล้อมมากมายเลย

เล่นๆไปจากสนุกจะพาเป็นเซงเป็ด

และระบบวุ้นหน้าวาป ทำให้มอนขึ้นไปไม่ได้ด้วย ถ้าจะเอาไว้จริงๆ มันขึ้นไปอยู่ตีไม่ได้ ล่อออกมาไม่ไหว แมพโขนน๊ะ ไม่ใช่ดุ๊กกี้คลั่ง

สกิลไหนบ้างครับที่ใช้ไม่ติดแล้วขึ้นดีเลย์แบบนั้น ถ้ายังไงก็เสนอๆ มาครับ ถ้าคุยกับทางทีมโปรแกรมเมอร์และทางทีม GP/GM เห็นพ้องต้องกัน ก็สามารถปรับให้ได้ครับผม
อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 24-05-2011, 00:58:41
ระบบค่าหัวไม่เวิร์ค เพราะมันปั๊มตัง หรือเลี่ยงการเสียตังได้ (แค่เดลตังไปไว้ตัวอื่นหรือซื้อถุงเงินก็ไม่เสียตังละ)

เอ... อันนี้อธิบายเพิ่มที
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=58753.0 <<< ตามกระทู้นี้เลยค่ะ
ถ้าหากมันใช้สกิลไม่ได้ ก็ปรับให้มันไม่เป็นคูลดาวน์ สิคะ เวิร์คกว่าค่ะ
ที่สำคัญตอนนี้เข้าเกมส์ไม่ได้ด้วยค่ะ รีบๆ แก้ปัญหาละกันนะคะ

หนูบินได้ >.<"
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

Re: เชิญบรรเลงเพลงด่า ว่าข้อเสียของทีมงานอสุรา ระบบเกมอสุรา บอสใหญ่บริษัทเกมอินดี้
« ตอบ #16 เมื่อ: 24-05-2011, 01:30:20 »

Angry

I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 24-05-2011, 02:11:11 »

คืนนี้เป็นคืนแรกตั้งแต่มีแฟน(เป็นตัวเป็นตน) ที่นอนดึก นอนไม่หลับ เพราะแฟนไม่กลับพร้อมผม  Cry เลยออนเกมส์นึกคิดจะมาหาดอกส้มสีทอง เอ๊ย!! ดอกไม้ เล่นๆ แก้เซง เล่นไปได้สักพัก

เจอพี่ในกิล บอกว่าตายที่แมพบอส มาชุบที   ไอ่เราก็ คิดว่า พี่เค้าก็มีพระส่วนพระองค์ ทำไมถึงไม่ออนไปชุบเอาเอง เราก็เลยอาสาจะไปชุบ เลยกดออกเกมส์ เพื่อที่จะออนพระ

ทันใดนั้นปรากฏการณ์ ที่ไม่น่าให้อภัยก็เกิดขึ้น (ดูรูปอ้างอิงเอา) มันบอกว่า "ขณะนี้เซิฟเวอร์มีปัญหาบางประการโปรดรอสักครู่ค่อยล๊อคอินใหม่นะค่ะ" โอ้ว!! แม่เจ้า เกมส์เป็นเหี้_ อะไรอีกเนี่ย

ไอ่เราก็ เอาวะ ไม่เป็นไร พี่เค้าคงรอได้  ผ่านไป 10 นาที (ไม่ได้นับ แต่น่าจะประมาณนี้) ลองล๊อคอินใหม่อีกครั้ง ไอ่ แม่เย_ !! มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ทนไม่ไหวละ ขอเข้าบอร์ด มาประจาน

นิสัยส่วนลึก( สันดาร) ของตัวเองซะหน่อย  สุดจะทนแบบว่า พี่ผมเค้านอนตายอยู่ที่แมพบอส แล้วพอผมจะออนพระมันก็ขึ้นอย่างที่เห็นนี่ล่ะ ผมไม่กล้าด่าท่าน ไม่กล้าว่าเกมส์ท่านหรอก

ถ้ามันเป็นเมื่อก่อนล่ะนะ ไม่ค่อยอยากจะ แสดงความคิดด้าน ลบ ต่อเกมส์ที่ผมเติมเงินและหาเงินเล่นหรอก เพราะผมสร้างเกมส์ไม่เป็น เลยไม่กล้า แต่ ขอโทษนะครับ ทุกวันนี้ เกมส์นี้

เaว อนา_ กา_  เหี้_   ฯลฯ อยากจะระบายมากๆ แบบว่า อัดอั้นมานาน ทั้งๆ ที่ เอาใจช่วยมาหลายต่อหลายรอบ แต่รอบนี้ มันสุดจะเกิน ทนคับ

ทั้งบั๊ค เซฟตี้โซน บั๊คผอบ บั๊คสกิล บั๊คแผนที่ บั๊คแพท(โหลดแพทไม่ผ่าน) บั๊คหน้าจอ(ERROR) บั๊คอุปกรณ์ - ของสวมใส่ เซิฟโรล ไหนจะเรื่อง ประมูล (อันนี้ไม่ว่า แต่อยากรวม)  บั๊คไรอีกว่ะ

คิดได้ทีหลังมาลงต่อได้ไหมเนี่ย

ดึกๆ ข้าน้อยจะนั่งเล่นเกมส์สบายๆ ชิลๆ คนน้อย หาของสบาย ไร้เกรียน ไร้คนแย่ง เจอมินิ กะสอยไป  มาเจอปัญหาเข้าเกมส์ ไม่ได้ แบบว่า แม่มเอ๊ย เกมส์ส้นตรี_ ทนไม่ไหวแล้วนะ ไอ่สา_

แดรกตังคนอื่นไป ไม่มากก็น้อย แต่เซือกไม่ทำตามคำที่เค้าขอเล้ย ถ้ากรุสร้างเกมส์เป็นนะ กรุจะทำให้เกมส์นี้ กลายเป็นเกมส์หางแถวที่ไม่มีคนอยากเล่นเลย เชี้_ ไม่ลง ไม่เล่น แม่มล่ะ

ขอเข้าบอร์ด ออกความคิดเห็นหน่อย  เกมส์ซ่งติ_ บอกว่า เล่นฟรี ถ้าของฟรีแล้วมัน กากยังงี้ ก็ ไปทำให้มันเป็นแบบ เติมเวลา แล้ว ทำให้มัน ดีสุดๆ แบบว่า ไร้บั๊ค ไม่มีความผิดพลาด ไม่มีโพส

บอร์ดในทางลบ  ไม่มีคนจ้องจะจับผิดในเกมส์ ไม่ต้องให้ผู้เล่น ช่วยหา ความผิดพลาด เอาแบบว่า เลิศเลอไปเลย ครับท่าน เป็นแบบนั้น ถึงจะเติมเวลาเล่น ข้าน้อยก็จะเติม จะมีของมาล่อให้เติม

เงิน ผมก็จะเติม เพราะทุกวันนี้ ผมก็เติมอาทิตละ 300+  อยู่แล้ว(ไม่ต้องถามนะว่าเติมมาซื้ออะไร แค่แหลไปงั้นๆ ล่ะ) แต่ก็เติมจิงๆ เยอะด้วยช่วงเทศกาลน่ะ ตรวจสอบได้ครับ เมื่อวานก็เติมครับ

ซื้อยศดีมาตีของ ทุกววันนี้ที่ผมยังเล่นเกมส์ เพราะออนเกมส์เพื่อคุยกับเพื่อน แล้วก็ เกรียนไปวันๆ ครับ ไม่ค่อยได้เก็บเลเวล มากนักหรอก เพราะ เก็บไปก็เท่านั้น สร้างหลายตัวก็จริง แต่เล่นเพื่อ

จุเอากำไร คับ (ขายแดรกได้เยอะ เก็บไว้ขอเงิน ปล่อยบอสขายของ เก็บเงิน M มาขายสบายๆ ขายให้ไอพวกโง่หวังจะรวยทางลัด ไม่มีความขยัน อดทน ในการเก็บขยะมาขายซื้อของ มันไม่มี

หรอกที่เกมส์ไหนๆ จะไม่มีช่องทางในการหาเงินภายนอกแม้แต่เกมส์นี้ยัง หาเงินได้เลย แล้วทำไมผู้เล่นถึงหาไม่ได้ล่ะ ไม่เชื่อ ลองไปนั่ง เปิดห้องตั้งร้านว่ารับเงิน M ซิ ไม่เกิน 1 ชั่วโมงหรอก มัน

ทิ้งชื่อ แน่ๆ อย่าคิดว่า คนที่มีกำไล หลายๆ อัน จะเก็บสกิล แล้วใช้ปล่อยบอสมาหาของน่ะ  ส่วนน้อยครับส่วนมากก็ใช้สกิลขอเงินมาขอเงินไว้ขายน่ะหล่ะ เพราะคนที่ทำแบบนี้ได้น่ะ เค้าเล่นกันมา

นาน เค้ารู้สึกเบื่อกับเกมส์ นี้ เพราะ นับวัน ยิ่งห่วยแตกประมาณว่า Super Mega Ultra Suck Seed จะบอกว่า ซุปเปอร์ เมก้า อัลตร้า *ห่วยขั้นเทพ* คิดได้แบบนี้ล่ะ 

คืนนี้ แฟนกลับมาละ กว่าจะพิมพ์หมดนี่ นั่งคิดเป็นชั่วโมงครับ คิดได้แค่นี้ล่ะ เดี๋ยว ไว้คิดออกละ จะกลับมาระบายไหม่  ไม่ทำไห้เจ้าของกระทู้ผิดหวัง แน่ๆ  ไปละ  อ่อ แฟนผมฝากบอกว่า   

เกมส์นี้  จะแลคเอาโล่รึยังไง

Ps. ขอโทษที่ใช้ คำบางคำไม่สุภาพ ไม่ถูกต้อง ไม่น่าดู แต่ อยากจะให้รู้จิงๆ นะว่า มันเป็นอย่างที่บอกน่ะหล่ะ

รูปอ้างอิง คับ
vvvv

อนาคต : สิ้นหวัง
I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 24-05-2011, 02:20:28 »

ฉบับ แก้ไข 01

คืนนี้เป็นคืนแรกตั้งแต่มีแฟน(เป็นตัวเป็นตน) ที่นอนดึก นอนไม่หลับ เพราะแฟนไม่กลับพร้อมผม  Cry เลยออนเกมส์นึกคิดจะมาหาดอกส้มสีทอง เอ๊ย!! ดอกไม้ เล่นๆ แก้เซง เล่นไปได้สักพัก

เจอพี่ในกิล บอกว่าตายที่แมพบอส มาชุบที   ไอ่เราก็ คิดว่า พี่เค้าก็มีพระส่วนพระองค์ ทำไมถึงไม่ออนไปชุบเอาเอง เราก็เลยอาสาจะไปชุบ เลยกดออกเกมส์ เพื่อที่จะออนพระ

ทันใดนั้นปรากฏการณ์ ที่ไม่น่าให้อภัยก็เกิดขึ้น  มันบอกว่า "ขณะนี้เซิฟเวอร์มีปัญหาทุกประการ ไม่ต้องรอก็ โปรดรอสักครู่รึนานๆ ค่อยล๊อคอินใหม่นะค่ะ"

โอ้ว!! แม่เจ้า เกมส์เป็นเหี้_ อะไรอีกเนี่ย

ไอ่เราก็ เอาวะ ไม่เป็นไร พี่เค้าคงรอได้  ผ่านไป 10 นาที (ไม่ได้นับ แต่น่าจะประมาณนี้) ลองล๊อคอินใหม่อีกครั้ง ไอ่ แม่เย_ !! มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ทนไม่ไหวละ ขอเข้าบอร์ด มาประจาน

นิสัยส่วนลึก( สันดาร) ของตัวเองซะหน่อย  สุดจะทนแบบว่า พี่ผมเค้านอนตายอยู่ที่แมพบอส แล้วพอผมจะออนพระมันก็ขึ้นอย่างที่เห็นนี่ล่ะ ผมไม่กล้าด่าท่าน ไม่กล้าว่าเกมส์ท่านหรอก

ถ้ามันเป็นเมื่อก่อนล่ะนะ ไม่ค่อยอยากจะ แสดงความคิดด้าน ลบ ต่อเกมส์ที่ผมเติมเงินและหาเงินเล่นหรอก เพราะผมสร้างเกมส์ไม่เป็น เลยไม่กล้า แต่ ขอโทษนะครับ ทุกวันนี้ เกมส์นี้

เaว อนา_ กา_  เหี้_   ฯลฯ อยากจะระบายมากๆ แบบว่า อัดอั้นมานาน ทั้งๆ ที่ เอาใจช่วยมาหลายต่อหลายรอบ แต่รอบนี้ มันสุดจะเกิน ทนคับ

ทั้งบั๊ค เซฟตี้โซน บั๊คผอบ บั๊คสกิล บั๊คแผนที่ บั๊คแพท(โหลดแพทไม่ผ่าน) บั๊คหน้าจอ(ERROR) บั๊คอุปกรณ์ - ของสวมใส่ เซิฟโรล ไหนจะเรื่อง ประมูล (อันนี้ไม่ว่า แต่อยากรวม)  บั๊คไรอีกว่ะ

คิดได้ทีหลังมาลงต่อได้ไหมเนี่ย

ดึกๆ ข้าน้อยจะนั่งเล่นเกมส์สบายๆ ชิลๆ คนน้อย หาของสบาย ไร้เกรียน ไร้คนแย่ง เจอมินิ กะสอยไป  มาเจอปัญหาเข้าเกมส์ ไม่ได้ แบบว่า แม่มเอ๊ย เกมส์ส้นตรี_ ทนไม่ไหวแล้วนะ ไอ่สา_

แดรกตังคนอื่นไป ไม่มากก็น้อย แต่เซือกไม่ทำตามคำที่เค้าขอเล้ย ถ้ากรุสร้างเกมส์เป็นนะ กรุจะทำให้เกมส์นี้ กลายเป็นเกมส์หางแถวที่ไม่มีคนอยากเล่นเลย เชี้_ ไม่ลง ไม่เล่น แม่มล่ะ

ขอเข้าบอร์ด ออกความคิดเห็นหน่อย  เกมส์ซ่งติ_ บอกว่า เล่นฟรี ถ้าของฟรีแล้วมัน กากยังงี้ ก็ ไปทำให้มันเป็นแบบ เติมเวลา แล้ว ทำให้มัน ดีสุดๆ แบบว่า ไร้บั๊ค ไม่มีความผิดพลาด ไม่มีโพส

บอร์ดในทางลบ  ไม่มีคนจ้องจะจับผิดในเกมส์ ไม่ต้องให้ผู้เล่น ช่วยหา ความผิดพลาด เอาแบบว่า เลิศเลอไปเลย ครับท่าน เป็นแบบนั้น ถึงจะเติมเวลาเล่น ข้าน้อยก็จะเติม จะมีของมาล่อให้เติม

เงิน ผมก็จะเติม เพราะทุกวันนี้ ผมก็เติมอาทิตละ 300+  อยู่แล้ว(ไม่ต้องถามนะว่าเติมมาซื้ออะไร แค่แหลไปงั้นๆ ล่ะ) แต่ก็เติมจิงๆ เยอะด้วยช่วงเทศกาลน่ะ ตรวจสอบได้ครับ เมื่อวานก็เติมครับ

ซื้อยศดีมาตีของ ทุกววันนี้ที่ผมยังเล่นเกมส์ เพราะออนเกมส์เพื่อคุยกับเพื่อน แล้วก็ เกรียนไปวันๆ ครับ ไม่ค่อยได้เก็บเลเวล มากนักหรอก เพราะ เก็บไปก็เท่านั้น สร้างหลายตัวก็จริง แต่เล่นเพื่อ

จุเอากำไร คับ (ขายแดรกได้เยอะ เก็บไว้ขอเงิน ปล่อยบอสขายของ เก็บเงิน M มาขายสบายๆ ขายให้ไอพวกโง่หวังจะรวยทางลัด ไม่มีความขยัน อดทน ในการเก็บขยะมาขายซื้อของ มันไม่มี

หรอกที่เกมส์ไหนๆ จะไม่มีช่องทางในการหาเงินภายนอกแม้แต่เกมส์นี้ยัง หาเงินได้เลย แล้วทำไมผู้เล่นถึงหาไม่ได้ล่ะ ไม่เชื่อ ลองไปนั่ง เปิดห้องตั้งร้านว่ารับเงิน M ซิ ไม่เกิน 1 ชั่วโมงหรอก มัน

ทิ้งชื่อ แน่ๆ อย่าคิดว่า คนที่มีกำไล หลายๆ อัน จะเก็บสกิล แล้วใช้ปล่อยบอสมาหาของน่ะ  ส่วนน้อยครับส่วนมากก็ใช้สกิลขอเงินมาขอเงินไว้ขายน่ะหล่ะ เพราะคนที่ทำแบบนี้ได้น่ะ เค้าเล่นกันมา

นาน เค้ารู้สึกเบื่อกับเกมส์ นี้ เพราะ นับวัน ยิ่งห่วยแตกประมาณว่า Super Mega Ultra Suck Seed จะบอกว่า ซุปเปอร์ เมก้า อัลตร้า *ห่วยขั้นเทพ* คิดได้แบบนี้ล่ะ 

Ps. ขอโทษที่ใช้ คำบางคำไม่สุภาพ ไม่ถูกต้อง ไม่น่าดู แต่ อยากจะให้รู้จิงๆ นะว่า มันเป็นอย่างที่บอกน่ะหล่ะ จะเอาไปลงแม่ม หลายกระทู้เลย

Mu_Name
Jr. Member
**

มู๋เนมจร้า

« ตอบ #19 เมื่อ: 24-05-2011, 02:20:47 »

เน่าสนิท ศิษย์ อสุรา

ปล. เปลี่ยนชื่อเป็น "ดีบัค"  ดีมั๊ยคะ

Smiley Smiley Smiley Smiley

I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 24-05-2011, 02:25:42 »

อ้างจาก: I3.8I ที่ 24-05-2011, 02:20:28
ฉบับ แก้ไข 02

ทันใดนั้นปรากฏการณ์ ที่ไม่น่าให้อภัยก็เกิดขึ้น  มันบอกว่า "ขณะนี้เซิฟเวอร์มีปัญหาทุกประการ ไม่ต้องรอก็ โปรดรอสักครู่รึนานๆ ค่อยล๊อคอินใหม่นะค่ะ"

โอ้ว!! แม่เจ้า เกมส์เป็น

ประมาณว่า มันขึ้นให้ไม่หมดเลยอ้าง หวังว่าไม่ด่ากันนะ

I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 24-05-2011, 02:30:30 »

ฉบับ แก้ไข 03

โอ้ว!! แม่เจ้า เกมส์เป็น เ_ย อะไรอีกเนี่ย
เaว อนา_ กา_  วรนุช  ฯลฯ อยากจะระบายมากๆ แบบว่า อัดอั้นมานาน ทั้งๆ ที่ เอาใจช่วยมาหลายต่อหลายรอบ แต่รอบนี้ มันสุดจะเกิน ทนคับ
ทั้งบั๊คเซฟตี้โซน บั๊คผอบ บั๊คสกิล บั๊คแผนที่ บั๊คแพท(โหลดแพทไม่ผ่าน) บั๊คหน้าจอ(ERROR) บั๊คอุปกรณ์ - ของสวมใส่ เซิฟโรล ไหนจะเรื่อง ประมูล (อันนี้ไม่ว่า แต่อยากรวม)  บั๊คไรอีกว่ะ

Ps. ขอโทษที่ใช้ คำบางคำไม่สุภาพ ไม่ถูกต้อง ไม่น่าดู แต่ อยากจะให้รู้จิงๆ นะว่า มันเป็นอย่างที่บอกน่ะหล่ะ จะเอาไปลงแม่ม หลายกระทู้เล

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #22 เมื่อ: 24-05-2011, 02:55:39 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 23-05-2011, 23:59:10
อ้าย หยา  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

จริงๆ บ่นได้คุยกันได้ครับเต็มที่เลยพีน้อง อะไรที่แก้ได้ปรับปรุงได้จะจัดให้ครับ

ก็อินดี้ไงรับคุณจขกท.เป็นตัวของตัวเองเน้นไม่ฟังเสียงใคร Sad ว่าแต่จีครับผู้เล่นเขาดราม่าตั้งหลายกระทู้ทำไมไม่ยักกะเห็นรึอะไรมันบังตา Evil ขอซักครั้งได้ม่ะที่จีเอ็มเอาอะไรมาลงแล้วผู้เล่นให้เอาออกแล้วจีรีบทำตามผู้เล่นแนะนำโดยไม่ปล่อยให้ผู้เล่นเจ็บและชินไปเองตามที่เคยทำมาจนเป็นวัฒนธรรมขององค์กร ขอแค่ครั้งนี้แค่ครั้งเดียวได้ม่ะครับชีิวิตมันต้องสู้ครับไม่ต้องมาช่วยปกป้องมากมายหรอกครับแบนวุ้นหน้าวาร์ปทั้งหมดออกไปซะและทำให้มันเป็นปกติอย่างที่เคยเป็นแล้วจีก็จะได้มีเวลาทำความสามารถแรร์ไงครับแส้แรร์ที่ตลาดมีความต้องการสูงยังมีความสามารถไม่ครบเลยครับพวกแรร์อาชีพอื่นไม่สำคัญหรอกครับเพราะผู้เล่นเขาไม่นิยมเล่นกันขอละเลงแค่นี้ก่อนน๊ะคับ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 24-05-2011, 09:13:26 »

เอา เซฟตี้โซน ออกไป ไม่เห็นว่ามันจะช่วยอะไรได้เลย
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 24-05-2011, 09:58:05 »

ทีมงานอสุรา เกรียน ตัวจริง  Angry 
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 24-05-2011, 10:24:00 »

หยุด - เวอร์ชั่นอสุรา

ฉันนั่งยิ้มลำพัง หัวเราะลำพัง
สดชื่นกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา
ตั้งแต่ได้พบกับเกมส์นี้
เรื่องจริงกับความฝัน ที่เกิดขึ้นด้วยกันผ่านมา

ฉันอยากจะหยุด GM นี้
ตั้งแต่วินาทีที่เธอคิดระบบใหม่เข้ามา
เธอทำพวกเราช่างเหนื่อยล้า และกล้าจะแค้นในใจ
หยุด หยุดความคิด หยุดกับความคิดนี้
หากแม้ว่าคุณคิดว่ามันดีสักแค่ไหน
หยุด หยุดเอาตังฉันไปให้ใคร
เธอบอกหยุดอยู่กับผู้บริหารคนเดียว

ฉันนั้นรู้ทันที และคิดทันที
เธอคือความโชคดีเมื่อเงินเข้ามา
ตั้งแต่ได้พบกับความคิดนั้น
ชีวิตนั่นคือความฝันที่ต้องตื่นและต้องลืมตา

--------------------------------------

ขอพูดคำเดียวว่า หยุด

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 24-05-2011, 10:58:43 »

ก่อนอื่นก็เอาวุ้นออก ปรับให้เป้นเหมือนก่อนที่จะเอาวุ้นเข้ามา แล้วไปแก้ ผู้เล่นก็จะเล่นไ้ด้ตามปกติ ไม่น่าจะยากนะ  Huh?
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 24-05-2011, 11:14:42 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 24-05-2011, 10:58:43
ก่อนอื่นก็เอาวุ้นออก ปรับให้เป้นเหมือนก่อนที่จะเอาวุ้นเข้ามา แล้วไปแก้ ผู้เล่นก็จะเล่นไ้ด้ตามปกติ ไม่น่าจะยากนะ  Huh?

ผมว่ายาก เพราะ GM จะมาตอบว่า "ขัดจาก GM ตั้งใจไว้แต่แรก ไม่สามารถเอาออกได้"    Evil
และอีกอย่างจากที่ดูการทำงานไม่เป็นระบบเลย  ความคิดผมไม่แน่ระบบเก่าอาจไม่อยู่แล้วก็เป็นได้ (ไม่ได้ backup ไว้)  หรือถ้าย้อนกลับคงย้อนที่ Server ทำให้ผลทุกอย่างย้อนกลับไปวันที่ก่อนเอา path เข้ามา เวลลดฮวบๆ เพราะไม่ได้เซฟเป็นเวอร์ชั่นไว้    หรือถ้ามีโปรแกรมสมัยใหม่สำหรับเขียนโปรแกรมแบบ OOP โดยเฉพาะ สามารถย้อนได้ทั้งวันเวลาและการแก้ไขทุกครั้ง แต่ก็จำไม่ได้ว่าต้องย้อนไปตอนไหน ถ้าย้อนไประบบเคยแก้ไว้ก็ต้องมาแก้ใหม่เสียเวลา  ผมเว่าเขาไม่ทำหรอก   

การทำงานบริษัทนีิเดินหน้าอย่างเดียว  ถอยหลังไม่เป็นนอกจาก โรลที่เซฟเวอร์ ไม่รู้ว่าเพราะความขี้เกียจหรือว่าจะรีบพัฒนากันก็ไม่รู้

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 24-05-2011, 11:27:10 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 24-05-2011, 11:14:42
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 24-05-2011, 10:58:43

ผมว่ายาก เพราะ GM จะมาตอบว่า "ขัดจาก GM ตั้งใจไว้แต่แรก ไม่สามารถเอาออกได้"    Evil
และอีกอย่างจากที่ดูการทำงานไม่เป็นระบบเลย  ความคิดผมไม่แน่ระบบเก่าอาจไม่อยู่แล้วก็เป็นได้ (ไม่ได้ backup ไว้)  หรือถ้าย้อนกลับคงย้อนที่ Server ทำให้ผลทุกอย่างย้อนกลับไปวันที่ก่อนเอา path เข้ามา เวลลดฮวบๆ เพราะไม่ได้เซฟเป็นเวอร์ชั่นไว้    หรือถ้ามีโปรแกรมสมัยใหม่สำหรับเขียนโปรแกรมแบบ OOP โดยเฉพาะ สามารถย้อนได้ทั้งวันเวลาและการแก้ไขทุกครั้ง แต่ก็จำไม่ได้ว่าต้องย้อนไปตอนไหน ถ้าย้อนไประบบเคยแก้ไว้ก็ต้องมาแก้ใหม่เสียเวลา  ผมเว่าเขาไม่ทำหรอก   

การทำงานบริษัทนีิเดินหน้าอย่างเดียว  ถอยหลังไม่เป็นนอกจาก โรลที่เซฟเวอร์ ไม่รู้ว่าเพราะความขี้เกียจหรือว่าจะรีบพัฒนากันก็ไม่รู้

ระบบเซิร์ฟเวอร์ของเรามีการ Back up อย่างเป็นขั้นตอน แยกข้อมูล Data ของผู้เล่นไว้ครับ ไม่ต้องเป็นห่วง
ถ้ามีเหตุฉุกเฉิน ก็จะย้อนแพทช์กลับก่อนห้า โดยไม่เกี่ยวกับเลเวล หรือข้อมูลของผู้เล่น

ส่วนปัญหาเรื่องวุ้นปลอดภัย ทีมงานกำลังพิจารณาอยู่ครับ คงต้องแยกแยะก่อนว่า ปัญหาคืออะไร
ตรงไหนที่เป็นบั๊ค และตรงไหนที่เป็นจุดที่ทีมงานตั้งใจให้เป็น ได้ข้อสรุปจะมาบอกกันอีกทีครับ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 24-05-2011, 11:37:56 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 24-05-2011, 11:27:10

ระบบเซิร์ฟเวอร์ของเรามีการ Back up อย่างเป็นขั้นตอน แยกข้อมูล Data ของผู้เล่นไว้ครับ ไม่ต้องเป็นห่วง
ถ้ามีเหตุฉุกเฉิน ก็จะย้อนแพทช์กลับก่อนห้า โดยไม่เกี่ยวกับเลเวล หรือข้อมูลของผู้เล่น

ส่วนปัญหาเรื่องวุ้นปลอดภัย ทีมงานกำลังพิจารณาอยู่ครับ คงต้องแยกแยะก่อนว่า ปัญหาคืออะไร
ตรงไหนที่เป็นบั๊ค และตรงไหนที่เป็นจุดที่ทีมงานตั้งใจให้เป็น ได้ข้อสรุปจะมาบอกกันอีกทีครับ

ถ้าย้อนได้ควรย้อนได้แล้วครับ  จากกระทู้ผ่านๆมาผมว่าน่าจะเห็นปัญหามากพอแล้วนะครับ 
ถ้าจะยังคงยืนยันว่าระบบวุ้นดี  ก็ย้อนไปก่อนแล้วแก้บัคให้เสร็จก่อนแล้วค่อยเอามาลงจะดีกว่านะครับ  ผมยังไม่เห็นกระทู้ไหนสนับสนุนระบบวุ้นหน้าวาปสักกะอันเลย

ป้าย: ด่ามันเข้าปายยยย 
หน้า: 1 [2] 3