GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 13
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1  (อ่าน 2344 ครั้ง)
MOnkeY=D=LuFFY
Jr. Member
**

จงขอบคุณสะพานที่ให้คุณเดินข้ามมา

Re: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1
« ตอบ #15 เมื่อ: 23-05-2011, 15:13:44 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=57916.0
 ดราม่าขนาดนี้ยังได้คะแนนที่1

"จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด และจะรักให้ดีที่สุด"" ๑^๐^๑
[
ทีที้
Full Member

Re: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1
« ตอบ #16 เมื่อ: 23-05-2011, 15:20:42 »

ก็ตามนั้นครับ ไปเขียนไปตอบอะไรในบอร์ด

ตอบถูกตอบตรงประเด็น ตอบดี ทางเราก็เห็นว่าดี ยกย่องชมเชยกันไป

ตอบแบบไม่มีแก่น กล่าวหา ด่าทอกัน ทางเราเห็นว่ามันไม่ดี ก็เตือนกันไป

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=58148.0

อันนี้ทีมงานตักเตือนการทำงานในบอร์ด   แต่เจ้าของกระทู้ ได้ คะแนน อันดับ2

""แน่ใจแล้วหรอ    รู้สึกบางคน ดราม่าเพียบในบอร์ด  แถม  การตอบกระทู้บางกระทู้  ก็ ประมาณไม่แคร์สื่อ  แต่ทำไมได้คะแนนที่1หว่า

หรือว่า ทีมงานชอบการทำงานแบบนั้นก็ไม่รู้เนอะเห็นข่าวแว่วๆว่าเป็นที่ปรึกษากันอยู่  อุ๊ฟ!!!!!""

อันนี้แปลว่าอะไร.....ตัวข้าพเจ้า ไม่ขอแปลความหมายละกันครับ

ครับ รู้ๆกันอยู่   แค่ข่าวลอยๆว่ามีผู้เล่นเป็นกิ๊กกะ......  ข่าวลอยนะครับ ไม่Confirm  s6s6

ปล.หยุดตอบแล้วกระทู้นี้ ข้าพเจ้าคิดว่า ข้าพเจ้ามีความกระจ่างในตัวเองแล้วครับ

รอขั้นตอนต่อไป ให้ระบบสังคมคัดเลือกกันเอง เนาะ!!

ดราม่าเยอะครับ เรื่องนี้  แต่ผมคนหนึ่งละที่ไม่เชื่อ ระบบ  ปั้มโหวด

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #17 เมื่อ: 23-05-2011, 15:25:47 »

ปั้มโหวต ทีม งานชอบ

lnw_morrana
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 23-05-2011, 16:18:04 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 23-05-2011, 13:54:59
มีประเด็นอะไร ที่ทำให้ท่านผู้เล่นคิดเห็น และแสดงออกมาเช่นนั้นครับ

ให้คะแนนตามเนื้อผ้าจ๊ะ

ผ้าเรียบทั้งผืนพับไว้สวยงาม แต่เป็นเนื้อผ้าไม่มีคุณภาพ ใส่แล้วก็คันเปล่า

ผ้ายับยู่ยี่ทั้งผืน แต่เป็นผ้าดีมีคุณภาพ ใส่แล้วสบาย ก็โอเค(จริงไหมจ๊ะ)

เอ๊ะ หรืออริกัน.......

Smiley Smiley

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley โอ้ววว ไม่น่าเชื่อว่านี่คือคำตอบของผู้ที่ได้ชื่อว่าจีเอ็ม เหอ เหอ ดีนะที่เรียนหนังสือมาถึงอ่านออกและรับรู้ได้ว่า บทความหรือสิ่งที่ตอบมาสื่อถึงอะไร อิอิ(ที่ผ่านมาแอบไม่คิดแล้วนะเนี๊ย) แต่ก็เอาเถอะครับ ชินแล้วครับ ในนามของผู้เล่น ไม่งั้นเกมส์ไทยคงสดใสและไปไกลกว่านี้ อิอิ Smiley Smiley Smiley
lnw_morrana
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 23-05-2011, 16:30:22 »

laugh laugh laugh คือ อยากบอกว่าในความเห็นของผมนะครับ เป็นธรรมดาที่ผู้เล่น จะแสดงความคิดเห็นออกมา อาจจะตรงบ้าง เห็นต่างกันบ้านอันนี้ก็ธรรมดา การเมืองยังมีฝ่ายรัฐบาล และ ฝ่ายค้าน คนเรายังมีทั้งดีและชั่ว มีทั้งถูกใจและไม่พอใจ อันนี้ก็เป็นเรื่องปกติ หรือธรรมดา แต่ในฐานะคนเป็นกลาง หรือผู้ที่รับพิจารณา ควรจะดูซักหน่อยนะครับว่า แท้จริงเป็นอย่างไร มีหลักฐานอะไร ก็เอามาดูกันไปเลย ผิดว่าไปตามผิด ถูกก็ว่ากันไปตามถูก ไม่ใช่ว่าแค่เห็นข้อความหรือตัวหนังสือไม่กี่บรรทัด ก็อุทานออกมาแบบนั้น หรือแสดงความคิดเห็นออกมาแบบเด็กป.4 ก็เดาออกว่าสื่อถึงอะไร ประชดหรือปล่าว แล้วแบบนี้ จะให้ผู้เล่นคิดอย่างไรหละครับ ลองกลับไปคิดดู ...คนเราโกหกคนอื่นได้แต่โกหกตัวเราเองไม่ได้ อิอิ .....ปล. รู้ได้อย่างไรครับว่าผ้าที่เรียบทั้งผืนพับไว้สวยงาม แต่เป็นผ้าไม่มีคุณภาพ...อย่าเอาความคิดตัวเองมาสรุปอย่างเดียว แต่ถ้าผ้าผืนนั้นอยู่ที่บ้านคุณ คงไม่ขอเถียงครับ อิอิ เพราะเท่าที่ผมเห็นหรือที่เคยซื้อตามร้านผ้าที่เรียบทั้งผืนและพับไว้สวยงามมักเป็นผ้าที่ราคาแพงและใช้ได้นานเสมอ อิอิ laugh laugh laugh
lnw_morrana
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 23-05-2011, 16:33:22 »

Smiley Smiley Smiley Smiley รออ่านอยู่นะครับ อิอิ Smiley Smiley Smiley Smiley
Master RPG
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 23-05-2011, 16:38:01 »

ฟังแค่ขี้ปากคน กับดูการกระทำ มันคนล่ะอย่างน๊ะ  Smiley Smiley Smiley

Classic_K1M
Full Member

..คิมครับ..< -l2yu- >

« ตอบ #22 เมื่อ: 23-05-2011, 16:41:09 »

laugh laugh laugh laugh laugh ไม่มีมูล สุนัข(...)ไม่ขี้ จิงมั๊ยครับ laugh laugh laugh laugh laugh

**จงบินสูงกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด**
^ 0 ^ o ^ o ^
ทีที้
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 23-05-2011, 16:42:12 »

จริงๆๆแล้ว กระทู้นี้ ผมก็ไม่ได้เอ่ยชื่อทีมงานคนไหนนะ   แต่รู้สึกว่าเขาจะโมโห คำพุดผมจัง ทั้งๆที่บอร์ดนี้ เป็น บอร์ดที่ให้แสดงความคิดเห็น  แต่พอแสดงความคิดเห็นที่ไม่ถูกใจ ใครบางคน เขาก็เลย มาตอบ ประมาณ สวนกลับเรื่องอริ

ขอบอกนะครับ ผมเล่นเซิร์ฟนี้ ไม่มี อริ หรือศัตรู ใดๆเพราะในความคิด เกมส์ก็คือ เกมส์ โตแล้ว ไม่เอามาใส่ใจเรื่องสมาคมหรอกครับ อีกอย่าง คนที่ผมอ้างถึงทั้งหลาย ผมก้ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวทั้งสิน แต่เป็นเพราะวันๆสิงแต่ในบอร์ด อ่านมานทุกกระทู้เลย  ข้องใจ ในคำพุดที่ผมแดงๆใว้  ทีมงานเอาหลักกฐาน การทำงานเด่นๆมาค้านผมสิ  ผมจะได้เชื่อในความโปรงใส่ ของคุณ

Classic_K1M
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 23-05-2011, 16:43:00 »

อ้างจาก: ดาด้า ที่ 23-05-2011, 15:10:35
อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 23-05-2011, 14:49:51
อ้างจาก: ดาด้า ที่ 23-05-2011, 14:07:34
อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 23-05-2011, 13:54:59
มีประเด็นอะไร ที่ทำให้ท่านผู้เล่นคิดเห็น และแสดงออกมาเช่นนั้นครับ

ผ้าเรียบทั้งผืนพับไว้สวยงาม แต่เป็นเนื้อผ้าไม่มีคุณภาพ ใส่แล้วก็คันเปล่า

ผ้ายับยู่ยี่ทั้งผืน แต่เป็นผ้าดีมีคุณภาพ ใส่แล้วสบาย ก็โอเค(จริงไหมจ๊ะ)

โอ้วววว  ทีมงานเค้าตอบกันแบบนี้นี่เอง

ออกตัวแทนกันได้ดีเลยทีเดียว

laugh laugh laugh laugh

ตอบไปตามนั้น ไม่มีการออกตัวครับ แค่อยากจะให้ท่านผู้เล่นเข้าใจ ในผลที่ออกมา [ทีมงานขาตอบกันแบบนี้นี่เอง แล้วต้องตอบแบบไหน ผู้เล่นถึงจะถูกใจล่ะครับ]

รอขั้นตอนต่อไป ให้ระบบสังคมคัดเลือกกันเอง เนาะ!!

ถ้าเราเป็นทีมงาน เราจะตอบแค่นี้

จะไม่ต่อยาวให้เรื่องยืด หรือกระทบผู้เล่น
ต้องเข้าใจว่า ผู้ใช้บริการกับผู้บริการมันต่างกัน
ผู้เล่นสงสัยมันก็เรื่องปกติเพราะบอกว่าให้คะแนนตามเนื้อผ้า
ก็เห็นหลักฐานมันก็ฟ้องอยู่ ด้วยความที่เป็นหรือทำหน้าที่ว่าที่อาสา
ต้องตัดสินในส่วนของอาสาไม่ใช่เหรอส่วนเรื่องที่อยู่ในมุมส่วนตัว
มันก็เป็นของเรื่องส่วนตัว  ซึ่งในส่วนของอาสาบางคนเค้าก็ไม่ได้ทำหน้าที่บกพร่อง
แต่บางคนบกพร่องในความเป็นอาสาแต่คะแนนเยอะ
มาตรฐานคนเรามันไม่เท่ากัน ความเอียงมันมีอยู่ในทุกผู้ทุกคน
แต่ถ้าคิดว่ายุติธรรมดีแล้วก็เอา ก็รอรอบต่อไปรอบแข่งกันปั๊มโหวต เหอๆ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley + LIKE 1000000 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

**จงบินสูงกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด**
Classic_K1M
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 23-05-2011, 16:44:27 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 23-05-2011, 16:42:12
จริงๆๆแล้ว กระทู้นี้ ผมก็ไม่ได้เอ่ยชื่อทีมงานคนไหนนะ   แต่รู้สึกว่าเขาจะโมโห คำพุดผมจัง ทั้งๆที่บอร์ดนี้ เป็น บอร์ดที่ให้แสดงความคิดเห็น  แต่พอแสดงความคิดเห็นที่ไม่ถูกใจ ใครบางคน เขาก็เลย มาตอบ ประมาณ สวนกลับเรื่องอริ

ขอบอกนะครับ ผมเล่นเซิร์ฟนี้ ไม่มี อริ หรือศัตรู ใดๆเพราะในความคิด เกมส์ก็คือ เกมส์ โตแล้ว ไม่เอามาใส่ใจเรื่องสมาคมหรอกครับ อีกอย่าง คนที่ผมอ้างถึงทั้งหลาย ผมก้ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวทั้งสิน แต่เป็นเพราะวันๆสิงแต่ในบอร์ด อ่านมานทุกกระทู้เลย  ข้องใจ ในคำพุดที่ผมแดงๆใว้  ทีมงานเอาหลักกฐาน การทำงานเด่นๆมาค้านผมสิ  ผมจะได้เชื่อในความโปรงใส่ ของคุณ

Smiley Smiley Smiley Smiley Yessss +1000000 Smiley Smiley Smiley Smiley

omemoaoom
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 23-05-2011, 16:48:26 »

อ้างจาก: ดาด้า ที่ 23-05-2011, 15:10:35
อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 23-05-2011, 14:49:51
อ้างจาก: ดาด้า ที่ 23-05-2011, 14:07:34

โอ้วววว  ทีมงานเค้าตอบกันแบบนี้นี่เอง

ออกตัวแทนกันได้ดีเลยทีเดียว

laugh laugh laugh laugh

ตอบไปตามนั้น ไม่มีการออกตัวครับ แค่อยากจะให้ท่านผู้เล่นเข้าใจ ในผลที่ออกมา [ทีมงานขาตอบกันแบบนี้นี่เอง แล้วต้องตอบแบบไหน ผู้เล่นถึงจะถูกใจล่ะครับ]

ถ้าเราเป็นทีมงาน เราจะตอบแค่นี้

จะไม่ต่อยาวให้เรื่องยืด หรือกระทบผู้เล่น
ต้องเข้าใจว่า ผู้ใช้บริการกับผู้บริการมันต่างกัน
ผู้เล่นสงสัยมันก็เรื่องปกติเพราะบอกว่าให้คะแนนตามเนื้อผ้า
ก็เห็นหลักฐานมันก็ฟ้องอยู่ ด้วยความที่เป็นหรือทำหน้าที่ว่าที่อาสา
ต้องตัดสินในส่วนของอาสาไม่ใช่เหรอส่วนเรื่องที่อยู่ในมุมส่วนตัว
มันก็เป็นของเรื่องส่วนตัว  ซึ่งในส่วนของอาสาบางคนเค้าก็ไม่ได้ทำหน้าที่บกพร่อง
แต่บางคนบกพร่องในความเป็นอาสาแต่คะแนนเยอะ
มาตรฐานคนเรามันไม่เท่ากัน ความเอียงมันมีอยู่ในทุกผู้ทุกคน
แต่ถ้าคิดว่ายุติธรรมดีแล้วก็เอา ก็รอรอบต่อไปรอบแข่งกันปั๊มโหวต เหอๆ

ถูกต้องนะค๊าบบ + 1000000000000

++ศรัทธาให้มากกว่าที่เห็น จงปล่อยวางให้มากกว่าที่เป็น และละเว้นในฐานที่ไม่เข้าใจ++
omemoaoom
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 23-05-2011, 16:50:41 »

อ้างจาก: lnw_morrana ที่ 23-05-2011, 16:30:22
laugh laugh laugh คือ อยากบอกว่าในความเห็นของผมนะครับ เป็นธรรมดาที่ผู้เล่น จะแสดงความคิดเห็นออกมา อาจจะตรงบ้าง เห็นต่างกันบ้านอันนี้ก็ธรรมดา การเมืองยังมีฝ่ายรัฐบาล และ ฝ่ายค้าน คนเรายังมีทั้งดีและชั่ว มีทั้งถูกใจและไม่พอใจ อันนี้ก็เป็นเรื่องปกติ หรือธรรมดา แต่ในฐานะคนเป็นกลาง หรือผู้ที่รับพิจารณา ควรจะดูซักหน่อยนะครับว่า แท้จริงเป็นอย่างไร มีหลักฐานอะไร ก็เอามาดูกันไปเลย ผิดว่าไปตามผิด ถูกก็ว่ากันไปตามถูก ไม่ใช่ว่าแค่เห็นข้อความหรือตัวหนังสือไม่กี่บรรทัด ก็อุทานออกมาแบบนั้น หรือแสดงความคิดเห็นออกมาแบบเด็กป.4 ก็เดาออกว่าสื่อถึงอะไร ประชดหรือปล่าว แล้วแบบนี้ จะให้ผู้เล่นคิดอย่างไรหละครับ ลองกลับไปคิดดู ...คนเราโกหกคนอื่นได้แต่โกหกตัวเราเองไม่ได้ อิอิ .....ปล. รู้ได้อย่างไรครับว่าผ้าที่เรียบทั้งผืนพับไว้สวยงาม แต่เป็นผ้าไม่มีคุณภาพ...อย่าเอาความคิดตัวเองมาสรุปอย่างเดียว แต่ถ้าผ้าผืนนั้นอยู่ที่บ้านคุณ คงไม่ขอเถียงครับ อิอิ เพราะเท่าที่ผมเห็นหรือที่เคยซื้อตามร้านผ้าที่เรียบทั้งผืนและพับไว้สวยงามมักเป็นผ้าที่ราคาแพงและใช้ได้นานเสมอ อิอิ laugh laugh laugh
  สุโค่ยยย Like + 1000000

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

++ศรัทธาให้มากกว่าที่เห็น จงปล่อยวางให้มากกว่าที่เป็น และละเว้นในฐานที่ไม่เข้าใจ++
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #28 เมื่อ: 23-05-2011, 16:52:17 »

อ่านและงงมันเรื่องอะไรกันหว่า

omemoaoom
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 23-05-2011, 16:53:57 »

Huh? Huh? Huh? Huh? เออ นั่นสิ ขอถาม แล้วเป็นเรื่องของผู้เล่น แล้วทามมาย จีเอ็มมาตอบแทนหว่า  ถ้าเป็นผู้เล่นด้วยกันมาตอบจะไม่งงเลย  Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 13